อมตะเถระ5แผ่นดิน หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หลายรายการครับ!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เยาวราช, 20 มกราคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    พระปิดตาฐิตสีโล เนื้อทองเหลืองกะไหล่ทอง หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ปี 2543!!!!!

พระปิดตาฐิตสีโล เนื้อทองเหลืองกะไหล่ทอง ตอกโค๊ด “มะ” จัดสร้างถวายโดย พระมหาสุระขันธ์ วัดไตรมิตรวิทยาราม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี วัดบ้านจาน จ.ศรีษะเกศ ถอดพิมพ์และแก้ไข มาจาก องค์ต้นแบบ พระปิดตา เหล็กน้ำพี้ เสาร์ 5 โดยเปลี่ยนจาก “เสาร์ 5” มาเป็น “หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล” เพื่อไม่ให้สับสน
    เสก พิธีเสาร์ 5 มหาเศรษฐี (วัดป่าหนองหล่ม) วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับ หลวงปู่กอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล จ.อยุธยา
    -หลวงปู่ละมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์
    - หลวงพ่อสม วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย
    - ครูบาเที่ยงธรรม สำนักเวฬุวรรณ จ.ศรีษะเกศ
    - หลวงปู่ฤทธิ์ วัดบ้านโนน จ.บุรีรัมย์
    - หลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์

แล้วนำมาเสกต่อพิธีพุทธาภิเษกที่วัดไตรมิตรวิทยาราม ท่านเจ้าคุณธงชัย เป็นเจ้าพิธี ซึ่งได้รับความเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกโดย
    -หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จ.นครพนม
    - หลวงปู่พรหมา วัดถ้ำหินผานางคอย
    - หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต วัดป่าพูนคำ
    - หลวงพ่อแพง ปริสุทโธ วัดพระธาตุท่าอุเทน และพระเกจิอาจารย์อีกหลายรูปครับ...สร้างจำนวนไม่มาก ผิวเดิม ๆ ของดีราคาเบา พุทธคุณแรง เสกพร้อมรุ่นเสาร์5มหาเศรษฐีซึ่งราคาไปไกลมากแล้วครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์เรียบร้อยแล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  2. เยาวราช

พระขุนแผนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก ปี2542!!!!!!

พระขุนแผนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก สร้างปี2542 วัดป่าหนองหล่ม เนื้อว่าน 108 ผสมเกศา จีวร ชานหมาก พทุธคุณพระเครื่องของหลวงปู่ท่านนั้นคนที่นับถือต่างรู้ดี ราคาเบาๆแต่พุทธคุณนั้นเต็มๆครับ ลองดูกันครับขุนแผนของหลวงปู่หมุนนั้นพุทธคุณสุ้สำนักอื่นได้มั้ยครับ...รับประกันความแท้100%

(ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Step&Time<!-- google_ad_section_end -->ครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  3. เยาวราช

พระปิดตาหลวงปู่หมุนผสมผงกสิณหลวงปู่สรวงรุ่นไตรมาสรวยทันใจ2โค๊ตครับ!!!!!

พระปิดตาผงกสิณหลวงปู่หมุน พิเศษ2โค้ด รุ่นไตรมาสรวยทันใจ เนื้อพิเศษ ผสมผงกสิณไฟหลวงปู่สรวง ผงเหล็กน้ำพี้ ผงเกษา จีวร ชานหมากหลวงปู่หมุน พระปิดตาชุดนี้เสกนานถึง3เดือนและยังมีพระเกจิมาเสกให้อีกหลายรูปเช่นหลวงพ่อพลู,หลวงปู่ฤทธิ์,หลวงปู่ละมัย,หลวงปู่สรวง,หลวงพ่อรวย,หลวงพ่อเอียด,หลวพ่อเพิ่มเป็นต้น พุทธคุณหายห่วงมั่นใจได้...รับประกันความแท้ตลอดชีพ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      43.9 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      39 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2013
  4. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองครับ ตามที่คุยกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2010
  5. เยาวราช

พระยอดธงหล่อโบราณ หลวงปู่หมุน สุดหายากครับผม!!!!!!!!!

พระยอดธง หลวงปู่หมุน เนื้อชนวน หล่อโบราณ พระจึงดูหย่อนสวยไปครับ สร้างน้อย ประมาณ 500องค์ครับ ชนวนมวลสารที่นำมาหล่อนั้นไม่ต้องพูดถึงพระอาจารย์ตั้วท่านใส่ไปเต็มที่ครับ...หายากไม่ค่อยพบครับ บางท่านอาจะไม่รู้ว่าเป็นของหลวงปู่หมุนเหตุเพราะวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ครับคนเลยไม่ค่อยรู้จักครับ..แต่ศิษย์วงในในสมัยนั้นที่ช่วยในการสร้างพระให้หลวงปู่หมุนที่ออกวัดต่างๆถึง5วัดต่างรู้ดีครับ...ว่าพระอาจารย์ตั้วท่านพิถีพิถันในการสร้างพระขนาดไหน....รับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์เรียบร้อยแล้วครับ)

6. เยาวราช

พระผงรูปเหมือนนั่งเมฆ พิมพ์หลวงพ่อกวย เนื้อผงชมภูนุช หลวงปู่หมุนเสก วัดซับลำใย!!!!!

พระผงรูปเหมือนนั่งเมฆ พิมพ์หลวงพ่อกวย เนื้อผงชมภูนุช วัดซับลำใย สำหรับเนื้อผงชมพูนุชนี้ พระอาจารย์ตั้วได้มากดทำเป็นพระไม่กี่พิมหนึ่งในนั้นคือพระพิมนี้ ทำไว้ไม่มากเนื่องจากผงมีเหลือไม่มากเท่าไร ผงชมพูนุชนี้โดดเด่นเรื่องเมตตาอย่างมากในตอนแรกอ.ตั้วเอาผงนี้มาทำลูกอมอย่างเดียวแต่ในตอนหลังท่านเอามาทำเป็นพิมพระทั้งหมด...หลวงปู่หมุนเป็นประธานเสกให้เรื่อยมาตั้งแต่ปี2543เป็นต้นไปหลายวาระถึงขนาดท่านหลวงปู่หมุนท่านบอกไว้ว่าหลงพ่อกวยมาร่วมในพิธีด้วย...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

ขนาดไฟล์:
      49.2 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      48 KB
      เปิดดู:
      107
  7. เยาวราช

สมเด็จแหวกม่านเงินล้าน หลวงปู่หมุน วัดซับลำใย!!!!!!

สมเด็จแหวกม่านเงินล้าน หลวงปู่หมุน วัดซับลำใย ท่านเป็นประธานเสกรุ่นนี้ปี2543 พระดี ราคาย่อมเยาว์,เจตนาบริสุทธิ์...ชนวนผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้และผสมธนบัตรที่มีคนมาถวายหลวงปู่หมุนเอาไว้ไปในองค์พระด้วยครับ...พุทธคุณโดดเด่นสมชื่อรุ่นแหวกม่านเงินล้านเหมาะกับสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบัน...เป็นกำลังใจในการทำงานในสภาวะในปัจจุบันครับ..ของดีที่คนมองข้ามและยังไม่รู้....รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ)

8. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับโอนแล้วจะโทรแจ้ง ขอบคุณครับ

9. เยาวราช

พระปิดตาจัมโบ้ลอยองค์หลังชื่อหลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุนเสก วัดซับลำใย!!!!!

พระปิดตาจัมโบ้ลอยองค์หลังชื่อหลวงพ่อกวยโดยหลวงปู่หมุนท่านเป็นประธานเสกให้หลายวาระตั้งแต่ปี2543เป็นต้นมา ชนวนมวลสารนั้นพระอาจารย์ตั้วได้เก็บเอาไว้เป็นหลายร้อยคณาจารย์หนึ่งในนั้นย่อมมีชนวนมวลสารที่แตกหักของหลวงพ่อกวยเป็นแน่พระอาจารย์ตั้วทำขึ้นบูชาคุณหลวงพ่อกวย รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )
    <!-- google_ad_section_end -->

10. เยาวราช

พระรูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อกวย วัดซับลำใย หลวงปูหมุนเสกให้หลายวาระครับ!!!!!

พระรูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อกวย วัดซับลำใย โดยพระอาจารย์ตั้ว ปี2541 หลวงปู่หมุนมาอธิฐานจิตไห้หลายวาระที่วัดซับลำใย...พอจบพิธีหลวงปู่หมุนท่านบอกไว้ว่าหลงพ่อกวยมาร่วมในพิธีด้วย...ชนวนรวบรวมจากโลหะเก่าๆที่พระอ.ตั้วเก็บรวบรวมเอาไว้..รอยจารครบสมบูรณ์สภาพสวย...รูปหล่อลพ.กวยรุ่นเก่าที่ทันท่านราคาไปไกลมากแล้ว...รุ่นนี้ราคาเบาๆพระอ.ตั้วทำขึ้นบูชาคุณหลวงพ่อกวยซึ่งเป็นพระอาจารย์ของท่าน...หลวงปู่หมุนเป็นประธานเสกให้อีกต่างหาก..สภาพสวย...รับประกันความตลอดชีพครับ

(ปิดรายการนี้ให้พี่ทางใต้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      51.8 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      82
  11. เยาวราช

พระปิดตามหาเสน่ห์ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ปี2543 ราคาเบาๆครับ!!!!!!!

พระปิดตามหาเสน่ห์ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สร้างโดยพระอาจารย์คำหาญ แห่งวัดคลองทราย ว่ากันว่าท่านเป็นศิษย์รักของหลวงปู่หมุนรองจากพระอาจารย์ตั้วครับ...ปลุกเสกเมื่อ 25 มิ.ย.2543 ในงานเททองหล่อพระประธานวัดคลองทราย จ.จันทบุรี หลังจากนั้นหลวงปู่หมุนท่านก็มาเสกอีกหลายครั้งครับถ้าจำไม่ผิดหลวงปู่ท่านได้มาประมาณ6ครั้ง....เป็นของดีราคาย่อมเยาว์ พิธีดี,เสกนาน,มวลสารตรึม มวลสารที่มีมากมายหลายอย่างตามตำหรับการสร้างพระผงของหลวงปู่ครับ เช่นผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่เมตตาเขียนยันต์ทำผง ทั้งผงเก่าๆที่หลวงปู่เก็นรวบรวมสะสมไว้ตั้งแต่ตอนที่ท่านธุดงค์ในป่ามาผสมครับ รับประกันควมแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2013
  12. เยาวราช

พระปิดตาเนื้อผงรุ่นแรก ลป.หมุน ฐิตสีโล สวยเดิมๆครับ

พระผงปิดตารุ่นแรก หลวงปู่หมุนเป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมาเป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม...หลวงปู่ท่านหมุนท่านเสกไว้ดีแล้วครอบคลุมทุกด้านแล้วแต่จะอธิฐานครับ...ของดีราคาย่อมเยาว์เหมาะกับสภาวะในป้จจุบัน...ไม่ลองไม่รู้ครับ...รับประกันความแท้100%

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      42.7 KB
      เปิดดู:
      89
  13. เยาวราช

พระยอดธงหล่อโบราณ หลวงปู่หมุน สุดหายากครับผม!!!!!!!!!

พระยอดธง หลวงปู่หมุน เนื้อชนวน หล่อโบราณ พระจึงดูหย่อนสวยไปครับ สร้างน้อย ประมาณ 500องค์ครับ ชนวนมวลสารที่นำมาหล่อนั้นไม่ต้องพูดถึงพระอาจารย์ตั้วท่านใส่ไปเต็มที่ครับ...หายากไม่ค่อยพบครับ บางท่านอาจะไม่รู้ว่าเป็นของหลวงปู่หมุนเหตุเพราะวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ครับคนเลยไม่ค่อยรู้จักครับ..แต่ศิษย์วงในในสมัยนั้นที่ช่วยในการสร้างพระให้หลวงปู่หมุนที่ออกวัดต่างๆถึง5วัดต่างรู้ดีครับ...ว่าพระอาจารย์ตั้วท่านพิถีพิถันในการสร้างพระขนาดไหน....รับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ...

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end -->

14. kpn

โอนแล้วครับส่งได้ที่อยู่เดิม ขอบคุณมากครับ

15. เยาวราช

จะรีบดำเนินการจัดส่งให้ครับ..ขอบคุณครับผม

16. เยาวราช

พระสมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกวัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ!!!!!!

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่หมุนออกที่วัดโนนผึ้ง เป็นเนื้อผงผสมว่าน ท่านเสกให้สมัยตอนที่ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ สำหรับศิษย์รุ่นเก่าๆที่เก็บของท่านคงเคยเห็นสมเด็จรุ่นนี้อยู่บ้าง นับเป็นพระยุคต้นๆของท่านอย่างแท้จริงครับ ไม่แพงเลยครับถ้าเทียบกับพระรุ่นหลังจากนี้ของท่าน ยุคต้นของจริงไม่มียัดของครับ สภาพสวย รับประกันความแท้ตลอดชีพ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      103
  17. เยาวราช

พระขุนแผนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก ปี2542!!!!!!

พระขุนแผนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก สร้างปี2542 วัดป่าหนองหล่ม เนื้อว่าน 108 ผสมเกศา จีวร ชานหมาก พทุธคุณพระเครื่องของหลวงปู่ท่านนั้นคนที่นับถือต่างรู้ดี ราคาเบาๆแต่พุทธคุณนั้นเต็มๆครับ ลองดูกันครับขุนแผนของหลวงปู่หมุนนั้นพุทธคุณสุ้สำนักอื่นได้มั้ยครับ...รับประกันความแท้100%

(พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->15 ค่ำ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3546977", true); </SCRIPT> จองครับผม)

ขนาดไฟล์:
      54 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      60 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      35 KB
      เปิดดู:
      86
  18. kpn

ได้รับพระแล้วครับรวดเร็วทันใจ ขอบคุณมากครับ

19. เยาวราช

พระสมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกวัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ!!!!!!

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่หมุนออกที่วัดโนนผึ้ง เป็นเนื้อผงผสมว่าน ท่านเสกให้สมัยตอนที่ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ สำหรับศิษย์รุ่นเก่าๆที่เก็บของท่านคงเคยเห็นสมเด็จรุ่นนี้อยู่บ้าง นับเป็นพระยุคต้นๆของท่านอย่างแท้จริงครับ ไม่แพงเลยครับถ้าเทียบกับพระรุ่นหลังจากนี้ของท่าน ยุคต้นของจริงไม่มียัดของครับ สภาพสวย รับประกันความแท้ตลอดชีพ

(พี่ที่อยุ่ทางใต้รับนิมนต์แล้วครับ)

20. chanana

chanana เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    พระสมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกวัดโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ!!!!!

บูชาเท่าไรครับ