อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังท่องคาถานี้มากๆ เดี๋ยวจะร้อนมากเหมือน ตาโคมฉายนะ 555+666 แล้วระวังหงายท้องด้วย เอก อี้ เอ้ก เอก

2. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    โห พี่สามเหลี่ยมร่วมมือกับพี่เม้า ยำไก่ให้ซะแล้ว 555

เมื่อวานกลับมา รับพลังจากพี่โคมต่อด้วยครับ เมาพลังไปเลย

3. triangle-w

วันนี้ตาโคม หายจ้อยสงสัยส่งพลังให้คุณไก่มากเกินไปอะป่าว หลวงปู่บ่นคิดถึงพลังร้อนๆแล้วนะ มารายงานตัวด่วน
    (b-ng) (b-ng) (b-ng)

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืนก็แอบส่งพลังมาให้ผมเหมือนกันครับ
    ตาโคมฉาย พลังแกเหลือเฟือ
    ทีแรกนึกว่าไม่ร้อน คุยๆไปไหงเหงื่อผุดออกจากหนังหัวได้ไงก็ไม่รู้
    (b-ng)

5. triangle-w

พลังของคุณเม้าท์ เน้นไปทางเมตตาครับ แต่ตาโคมฉาย จ๊ากซ์... ร้อนจริงๆครับ อิทธิฤทธิมากก็แบบนี้หละคร๊าบ แซวขนาดนี้ยังเป็น อีแอบอยู่ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เดี๋ยววันที่ 11 สงสัยอยู่ใกล้ไม่ได้แน่คร๊าบ พลังร้อนสุดๆ

6. MOUNTAIN

รายนี้ต้องจุดธูปเชิญครับ ถึงจะมา รอสักครู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มารายตัวครับ
    พร้อมกับพระครูบาคำเป็ง
    รุ่นในภาพที่ปู่แจก.....พี่จะเอาสักองค์ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2007
  8. MOUNTAIN

555+ ใช้ได้ผลจริงๆ ขึ้นธูปปุ๊บมาปั๊บเลย พร้อมมีพระมาแจกอีกต่างหาก
    โมทนาสาธุครับ

9. triangle-w

แฮ่ แฮ่ แฮ่ หยวนๆเอาก็เอาคร๊าบ ชักเริ่มงกซะแอ้ว

10. โคมฉาย

สนใจรับได้เลยครับ
    จัดมาจากวัดให้ร่วมบุญ ชุดละ 1,000.-บาท(*)
    จริงๆ เตรียมมอบให้กับประธานกรรมการผ้าป่า
    (b-smile)
    แต่ถ้าจะรับก่อนก็ได้ครับ
    มีพระมา 6 องค์ ตามภาพ
    1.รูปหล่อลอยองค์
    2.เหรียญหลวงปู่รุ่นแรก
    3.รูปปั้นหลวงปู่รุ่นแจกผ้าป่า (องค์สีน้ำตาล)
    4.จอบหลวงปู่คำเป็งรุ่นอะมะตัง (สีขาว)
    5.พระซ้มกอหลังครูบาคำเป็ง
    6.ซุ้มกอครูบารุ่นแรกๆเนื้อผงสีขาว
    เพิ่ม 7. เจ้าแม่กวนอิมเนื้อดินเผา
    8. เทพกามารุ่นแรก
    สนใจถวายปัจจัยกับท่านเลยครับ
    ไม่ต้องโอนเข้าบัญชี
    ส่วนท่านใดอยู่ต่างจังหวัดเดี่ยวจัดให้ทางไปรษณีย์ครับ

ประชาสัมพันธ์เรื่อง การจัดผ้าป่าครูบาคำเป็ง
    ------------------------
    เนื่องจากกำหนดยังไม่ได้กำหนดวัน(*)
    แต่จะมีการถวายจากหลายสาย
    ส่วนสายเรา เดี่ยวไว้คุยกัน
    หรือรวมๆกันว่ากันอีกที
    .....
    รอบนี้ปู่กลับวัด
    สิ่งที่จะทำคือห้องน้ำจำนวน 10 กว่าห้อง
    ใครร่วมบุญรอบนี้
    ก็จะได้ปลดทุกข์
    555
    เพราะห้องน้ำเค้าไว้ถ่ายทุกข์
    ปู่ได้ปัจจัยไปสร้างห้องน้ำ
    ก็เท่ากับให้คนมีทุกขืหนักได้ระบาย
    เราก็ถือโอกาสปลดทุกข์ไปในตัว
    (b-smile)

11. โคมฉาย

ชี้แจงเพิ่มนิดหนึ่ง
    ไม่ได้กำหนดว่าต้องทุกท่านนะครับ
    ท่านใดจะมากราบและลงนะเมตตากับหลวงปู่อย่างเดี่ยวก็มาได้ครับ
    มีของดีหลวงปู่เป็นที่ระลึกเช่นกัน
    เดี่ยวจะเข้าใจผิด
    อันนี้เฉพาะท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญในกองผ้าป่าครับ
    ท่านใดจะเอาหลายกองก็ว่ากันตามสะดวกครับ

12. โคมฉาย

ท่านที่เข้ามาใหม่ลองดูองค์ที่ให้บูชาประมาณ 100 บาท ไปก่อนนะครับ
    เช่นนางกวัก เหรียญเจ้าแม่กวนอิม เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร
    อย่าเพิ่งเล่นของแพง ให้เข้าถึงพุทธคุณก่อน
    แล้วจะรู้ว่าแต่ละองค์นั้นไม่แพงเลย
    พระองค์ละเป็นแสน
    สู้พระองค์ละ 100 หรือ 150 ครูบาไม่ได้เลย
    ส่วนท่านที่รู้พุทธคุณแล้วเต็มที่ครับปัจจัยทุกบาท เข้าบัญชีครูบาคำเป็ง
    เพื่อสร้างเสนาสนะสงฆ์
    สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม)
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมืองกำแพงเพชร
    โอนเงินเข้าบัญชี
    พระเป็ง ชโย ฐิตปัญโญ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาคลองลาน
    หมายเลขบัญชี284-2-62625-3
    พระแม่ยิรีรุ่นแรก
    เล่าลือในเรื่องโชคลาภ
    เป็นปางหนึ่งของเจ้าแม่กวนอิมปางอิทธิ์
    ยุคแรกท่านเรียกว่า กวนอิมดำ
    ให้บูชา 300 บาทครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->[​IMG]
    คำอธิบายภาพ
    1.รูปหล่อครูบาคำเป็ง รุ่นแรก 150 บาท
    รุ่นนี้เรียกว่าแก้วสารพัดนึก
    2.เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร 100 บาท
    รุ่นนี้หายห่วงครับเย็นสบายเมตตานำหน้า
    3.แม่อุมาหลังแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท(มีแต่สีเขียวไม่ได้ลงสามกษัตรย์ครับ)
    รุ่นนี้แรงมากสองพลังเทพผู้เป็นใหญ่มาร่วมมือสร้างวัดให้ครูบาคำเป็ง
    4.จตุคามหลังเจ้าแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท
    มีสีขาวสีเดียว สวยมาก มาแบบบุญฤทธิครับ
    5.จตุคามหลังจอบฝังเพชรหน้าทั่ง 2 เม็ดใหญ่ ขนาด 4.9 เซ็นต์ 350 บาท(new)
    ครบเครื่องครับ ลองยิง 10 นัดเก้านัดไม่ออก นัดที่สิบออกแต่หายไปเลย
    ไม่ฝังเพชรหน้าทั่ง (รูปลักษณ์เหมือนกัน 250 บาท )
    ถ้าไม่เกี่ยงว่าองค์ใหญ่พกติดตัวจะทำมาหากินดี มีพลังเทพหนุนนำ
    จอบครูบาสีทอง ที่ฝังในจตุคาม 150 บาท
    เอาไว้ทำมาหากินองค์เล็กดี
    6.แม่ชิลีเรียกทรัพย์ ปู่กดพิมพ์เอง 200 บาท
    พลังบุญฤทธิ์เจ้าแม่ต้องการให้ลูกหลายศิษย์ร่ำรวย
    7.แม่ย่าโชคเศรษฐี ปู่กดพิมพ์เองผสมเกสา เสก 10 ปี 300 บาท(new)
    พระแม่กวนอิมปางอิทธิฤทธิ์
    8.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อดิน มีสีดำกับสีขาวขุ่นองค์ใหญ่ 200 บาท(new)
    9.พระกำแพงโชคเศรษฐี (จันทร์ลอย) 300 บาท(new)
    10 พระรูปเหมือนหลวงปู่ลงมหาอุดต์เต็มกำลังองค์ใหญ่ 500 บาทเสก 10 ปี
    หมดแล้วครับ
    รุ่นนี้ปู่บอกยิงไม่ออก ในขณที่รุ่นอื่นไม่เคยบอก แต่ยิงไม่ออกเช่นกัน
    11.ขุนคำป้อรุ่นแรก 300 บาท ( มี 6องค์)(new)
    หมดแล้วครับ
    12.เทพกามา สวยแต่สีไม่สวยเพราะปู่เอาไปแช่น้ำยาว่านบางองค์เขียวไปเลยก็มี บางองค์เขียวครึ่งๆ
    แต่เป็นการเพิ่มพุทธคุณจากน้ำว่านครับ 150 บาท
    13.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่านเต็มๆผสมเกสาเยอะมากองค์ใหญ่ 700 บาท(new)
    14.ปลัดไม้รักดำ หมดครับ

รายการที่ไม่มีภาพแต่สามารถคลิกดูที่ชื่อได้ จะลิงค์ไปที่ภาพ

นางกวัก องค์ละ 100บาท
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    แม่อุมารูปแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน องค์ละ 200บาท
    พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 20 องค์
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 10 องค์
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 150 บาท
    สมเด็จไม่ไผ่ตัน องค์ละ 150 บาท
    สมเด็จไม้รักดำ องค์ละ 100 บาท
    เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพันมือ เหรียญละ 100บาท
    พระซุ้มกอ องค์ละ 200บาท

พระแกะจากเครือเถาหลง 150 บาทครับ

ท่านใดหรือคณะใดมีความประสงค์จะสร้างเสนาสนะสงฆ์ถวายเป็นพุทธบารมี กับหลวงปู่คำเป็ง โดยประสงค์จะสร้างเฉพาะอย่างๆ เช่น ห้องน้ำ หอระฆัง กุฎิพระ ถังน้ำประปา โดยบริหารทั้งหมด เช่นซื้อวัสดุ จ้างแรงงาน และเขียนว่าคณะได บุคคลใดเป็นผู้สร้างก็สามารถทำได้ครับ หากไม่ประสงค์จะร่วมรูปแบบของปัจจัย เบอร์โทรหลวงปู่ 087-8059760
    แจ้งความประสงค์ไปที่หลวงปู่โดยตรง หลวงปู่จะชี้สถานที่ให้

หรือสายเทพทั้งหลายที่มีความประสงค์จะสร้างบารมีในสายเทพ
    จะขอสร้าง
    ตำหนักเจ้าแม่กวนอิม
    ตำหนักแม่อุมา+ศิวะ
    ตำหนักพระพิคเนศวร
    สามารถจองสร้างได้นะครับ
    จะได้รับบารมีแบบเต็มๆจากพระผู้เป็นเจ้า

ส่วนปู่เอง ปัจจัยที่ได้ในขณะนี้ ปู่สร้างตามความจำเป็นเช่นขณะนี้กำลังจะทำห้องน้ำ และจะปรับปรุงกุฎิ

แจ้งมาด้วยความเคารพครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รายการที่ 10 ยืนยันกันมาอีกทีว่ามหาอุตต์แน่นอนครับ
    ล่าสุดลองอีก ปรากฎว่าไม่ออกครับ
    วันงานอาจมีให้บูชากัน

รุ่นเก่าของปู่จะมีอำนาจเหล็กไหล
    เพราะปู่มักจะเชิญทิพย์อำนาจเหล็กไหลในจักรวาลมาบรรจุ

ใครถามหาแม่ญีรีรุ่นแรกหรือกวนอิมดำอยู่ด้านบนครับ
    ใครจะสั่งและมารับในวันที่ 11 โปรดแจ้งให้ทราบนะครับ
    ผมจะจัดให้เป็นซองๆรับและถวายปัจจัยกับท่านได้เลย
    :cool:

ใครรวยแล้วอย่าลืมมาร่วมสร้างวัดกันต่อนะครับ

13. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007

14. ประสงค์.

ประสงค์. เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญ1ชุด1000บาทครับ

15. triangle-w

พระที่หลวงปู่ให้ร่วมทำบุญชุดนี้ ขอพูดได้เลยว่าคุ้มสุดคุ้มครับ แถมท่านที่ได้ไปร่วมงาน หลวงปู่จะแจกพระที่หลายท่านอยากได้ แต่ ตาโคมยังไม่มีเลยครับ ต้องบอกว่าหลวงปู่ท่านใจดีจริงๆ และเตรียมมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ ทุกท่านที่ไปร่วมงานช่างโชคดีจริงๆครับ ถ้าลองพิจารณาดูก็จะรู้ว่าพระแต่ละองค์ของหลวงปู่เป็นเช่นไรครับ
    (verygood) (verygood) (verygood) สุดยอดทั้งนั้นครับ

16. triangle-w

รับได้จากหลวงปู่ ในงานวันที่ 11 ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

17. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    เก็บเรื่องเล่าจากหลวงปู่
    พลังงานของพระแม่อุมาและเจ้าแม่กวนอิม

เรื่องราวเกี่ยวกับนิมิตเทพพรหมของหลวงปู่นั้นเป็นเรื่องเหนือโลก เหนือความเข้าใจของปุถุชนคนธรรมดา สำหรับหลวงปู่ท่านนั้นจะมีวาสนาเป็นพิเศษกับพระนางอุมาและพระโพธิสัตว์กวนอิม

ท่านเล่าว่าทั้งสองพระองค์นี้มักปรากฏให้ท่านเห็นบ่อยๆ

การมาครั้งแรกๆของท่านทั้งสองนั้น เป็นการถ่ายพลังงานให้แก่ท่าน

พลังงานของพระนางอุมาและพระโพธิสัตว์กวนอิมนั้นท่านว่าต่างกันมาก

พระอุมานั้นเป็นพลังอิทธิฤทธิ์ พลังของท่านเวลาส่งมายังร่างของหลวงปู่ ท่านบอกว่าเป็นพลังเย็นเฉียบ เย็นไปถึงกระดูก ได้รับแรกๆถึงกับสะดุ้งเอือกเลยทีเดียว พลังของพระอุมาท่านว่ามาแรง เหมือนฟ้าแลบฟ้าผ่า ท่านเทียบว่าแรงมากอย่างนั้น

พลังของพระแม่กวนอิมท่านว่าต่างออกไป พลังไม่รุนแรงไม่สะดุ้ง แต่กระแสพลังงานนั้นไหลมาเรื่อยๆเอื่อยๆไม่มีหยุด เหมือนสายน้ำลำธารที่ไหลกันต่อเนื่องไม่ขาดสาย ท่านไม่ได้ทุ่มลงมาอย่างพระนางอุมา แต่ให้ทีละน้อยโดยไม่มีขาดสายขายตอน

จากพลังงานที่ต่างกัน กับการประจุพลังงานในพระเครื่อง กล่าวได้ว่า หากอาราธณาพลังของพระนางอุมานั้น ท่านว่าจะเห็นผลเร็ว ส่วนพระโพธิสัตว์กวนอิมนั้นจะเรื่อยๆ แต่มีโชคลาภไม่ขาดตอน

พลังอย่างพระโพธิสัตว์กวนอิมหลังพระนางอุมา จึงเป็นการประสานพลัง คือได้เร็ว ได้มาก ได้ไม่ขาดสาย คือมีทั้งอิทธิฤทธิ์แบบฟ้าผ่าของพระอุมา และบุญฤทธิ์แบบสายน้ำลำธารที่ชุ่มเย็นไม่ขาดสายแบบพระโพธิสัตว์กวนอิม

ทั้งพระอุมาและพระโพธิสัตว์กวนอิม หลวงปู่ท่านแน่นแฟ้นมาก มีวาสนากับท่านมาก มีท่านทั้งสองอุปถัมภ์ค้ำชูดุแลหลวงปู่เสมอ เรื่องการอธิษฐานจิตถึงท่านทั้งสองหลวงปู่จะรวดเร็วที่สุดไวที่สุด การปลุกเสกรูปเหมือน รูปสมมุติในคติของพระโพธิสัตว์กวนอิมและพระอุมานั้นเป็นที่ไว้ใจได้ เพราะหลวงปู่ใช้พลังถึงสามชั้นคือ

1 พลังจักรวาล อันหมายถึง พลังที่เกิดจากผู้คนทั้งหลายที่สวดมนต์ ถึงพระโพธิสัตว์ พลังทั้งหลายจากฌานบารมีของผู้เข้าสมาธิระลึกถึงองค์พระโพธิสัตว์

2 พลังจากญาณบารมีอันเป็นทิพย์ พลังนี้ท่านว่าเวลาเราเชิญจะเป็นสายลงมาจากฟ้า บางท่านที่มีวาสนาดีๆจะถ่ายภาพแปลกๆเป็นเส้นเป็นสายพวยพุ่งมาจากฟ้าได้ยามที่มีพิธีพุทธา - เทวภิเษก

3 การเชิญดวงจิตของพระโพธิสัตว์กวนอิม - พระอุมา มาเสกประจุให้เองโดยตรง ดังนั้นเรื่องความแน่นของพลังจึงไม่ต้องบรรยาย

18. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

19. MOUNTAIN

มีบางท่านสอบถามมาทาง PM ว่า
    การลงนะ108 ถ้าไม่มีทองจะลงได้ไหม
    ผมได้บอกไปว่า ถ้าไม่มีทองคำเปลวแท้ไป
    ก็คงลงแต่สีผึ้งอย่างเดียวครับ

20. MOUNTAIN

เสียดายคุณครึ่งชีวิต ติดภาระกิจ
    เลยไม่ได้ไปร่วมงานในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้
    ไม่งั้นคงได้พบปะสนทนากันนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้