อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พระรุ่นนี้ครับที่ยังไม่เคยเผยแพร่มาก่อน
    ศิษย์รุ่นใหญ่(จักระ 2 ใหญ่)อย่างคุณโคมฉายก็ยังไม่มี
    หลวงปู่นำมาแจกในวันงานอาทิตย์นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.4 KB
      เปิดดู:
      451
  2. MOUNTAIN

อีกรุ่นหนึ่งที่หลวงปู่จะนำมาแจก
    ลักษณะกลมๆ เหมือนกระทู้ข้างบน
    แต่เป็นรูปเทพกามา และอีกด้านเป็นแม่กามาครับ
    ลงรูปไม่ได้ครับ ให้ไปชมกันในวันงานและรับกับมือหลวงปู่ครับ

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดระวังครับ ใครที่ไปสาย เดี๋ยวจะพลาดโอกาศครับ รุ่นนี้ตาโคมฉาย ไม่มีด้วย เดี๋ยวจะโดนตาโคมฉาย ยึดไปหมดไม่รู้ด้วยนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน 555
    (b-ng)

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เรื่องรูปภาพหลวงปู่

ขออภัยที่ต้องอ้างอิงถึงพี่โคมสุดหล่อ...
    ผมได้รับภาพสี เฉพาะที่รูปด้านในที่เขียนว่า เจ้าเทพแห่งพลังดูดของหลวงปู่
    คืนนั้นก็เลยเอาให้อา ท่านไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ มองผมเหมือนกับว่า หลานคนนี้มันเป็นเอามาก ผมก็ไม่ว่ารัย อยู่ดีๆ ผมก้เอาภาพที่ได้จากพี่โคมมอบให้คุณอา
    ท่านก็ไม่คิดอะไร นำมาอธิษฐานขอพรเลย ได้เรื่องสิครับพี่น้อง...
    จักระที่ 7 ของแกหมุนจี๋ แกเลยงงว่าเป็นอะไร ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเป็นอย่างนี้
    555.. ทีนี้ได้ทีสิครับ ผมก็อธิบายเรื่องหลวงปู่ซะยืดยาว จนตอนนี้แกก็ศรัทธาหลวงปู่มากขึ้นๆ ตามลำดับครับ แกขอให้มีลูกค้าเก่าๆ หายหน้าไปนานกลับมาบ้าง ปรากฏว่าได้ผลครับ อิอิ ...ของเค้าแรงจิงๆ
    (b-smile)

5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์ด้วยคนครับพี่โคมสุดหล่อ ส่งมาทาง PM ก็ได้..อิอิ อยากได้พลัง(b-ng)

6. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

คืนวันที่ 4 นะครับ
    หลังจากทำสมาธิ แล้วเข้านอน ตามปกติ
    ตกดึก ได้กลิ่นเหมือนแกงกระทิอะไรสักอย่างนะครับ ไม่แน่ใจว่าคืออะไร
    แต่เหมือนกับว่าในฝันได้ ขอพลัง "พุทธัง อาราธนานัง อิทธิ...." ของ พระพิฆคเณศ พระพรหม พระฤาษี รู้สึกได้พลังมาเต็มเปี่ยม เลยครับ
    นานๆ ถึงจะได้ฝันดีๆ แบบนี้สักครั้งนึงครับ

7. จิตตานุปัสสนา

ฝัน..

อีกเรื่องครับ ที่อยากจะบอกให้ทุกท่านทราบถึงประสิทธิภาพองค์พระของหลวงปู่ เรื่องการดูดความปวดเมื่อยตามตัว เห็นผลจริงๆ ครับ ตั้งแต่ที่อาราธนาคราวนั้น ผมว่า 10 กว่าวันแล้ว ไม่เมื่อยเลยครับ ถ้ามีบ้าง ผมก็อาราธนาท่านดูดทันที หายเป็นปลิดทิ้ง รู้สึกเส้นสายดีขึ้นจริงๆ แล้วผมยังบอกกับอาอีกท่าน ท่านว่าดูดอาการปวดศรีษะได้ดีเช่นเดียวกัน...

เมื่อคืนฝันว่า ไปวัดหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์เจอพญานาคตัวจริง ทั้งใหญ่ทั้งเล็ก
    ผมก็กลัวๆ ปรากฏว่าพญานาคองค์เล็กมาที่ผม (อุตส่าห์ซ่อนตัวแล้วนะเนี่ย) มาปุ๊บก็คาบหัวผมเลย ผมก็กำหนดจิตพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ผมนึกว่าอยู่ที่เดิม ปรากฏว่าท่านพาดำดิ่งสู่เมืองบาดาล ท่านไม่ทำอะไรผม ท่านมาให้พรต่างหาก จนผมกำหนดไปถึงบทมหาการุณิโกนาโถ แผ่เมตตาไม่มีประมาณ นึกถึงพระมหากรุณาคุณของพระบรมศาสดา พญานาคก็คายผมออกครับ แล้วประมาณว่า ท่านมอบมณีนาคราชให้ผมเจ็ดเม็ดครับ อิอิ ดีใจสุดๆ ..มันจะมีความหมายว่ากระไรหนอครับ พี่เม้า ( พญานาคของแท้ ตัวจิง เสียงจิง...อิอิ (กลัวโดนเขกหัว)..)
    [bw-cry]

8. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคม พี่เมาท์ ไปก่อนจะได้รับแจกรึป่าวครับ
    พรุ่งนี้จะไปถวายปัจจัย ผ้าป่าเลยนะครับ
    แบบว่า ก็ยังอยากได้เหมือนกันครับ แฮะๆ

9. MOUNTAIN

เรื่องฝันนี่ ต้องจับอารมณ์ขณะฝัน(ตามคำสอนของอาจารย์โนวา อนาลัย) ว่าเป็นอย่างไรนะครับ
    ฝันของจิตตาฯ หากจับอารมณ์ฝัน แล้ว
    น่าจะตีความหมายได้ว่า สิ่งที่คิดว่าจะไม่สำเร็จ ก็จะสำเร็จ
    จะได้รับสิ่งของต้องประสงค์อย่างไม่คาดคิดมาก่อน ครับ

หรือความเข้าใจผิดกันทั้งหลายแหล่ จะแปรเปลี่ยนเป็นความรัก
    สมานฉันท์กันอย่างมีความสุข ก็ได้เช่นกันครับ

10. จิตตานุปัสสนา

คำสอนอาจารย์โนวา อนาลัย หาอ่านได้ที่ไหนครับพี่..สาธุ
    พี่เม้าเอาของดีที่ท่านอาจารย์ชยางกูรให้มาให้ชมเป็นบุญตางานนี้ด้วยได้ป่าวครับ...
    ไม่รู้งานนี้อาจารย์อาชวินมามั้ยครับ?
    แล้วเปิดจักระ 100% กับเปิดตาที่สามโดยความอนุเคราะห์ของอาจารย์ตาที่สามเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ?

11. MOUNTAIN

เข้าไปชมภาพเทพกามากับแม่กามา ที่หลวงปู่จะนำมาแจกด้วยครั้งนี้
    (คุณโรเบิร์ต บอกว่า ย่อส่วนมาจากรุ่นเหยียบธรณี)
    ได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://www.pimolnews.net/forum/index.php?topic=224.new#new

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2007
  12. MOUNTAIN

เรื่องราวและคำสอนของท่านอาจารย์โนวา อนาลัย
    ติดตามได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=86527

ของดีของพระอาจารย์ชยางกูร คงเป็นผ้ายันต์จืด หรือผ้ายันต์เนรมิต
    ถ้าไม่ลืมจะติดไปให้ชมกันครับ (ยาว 2 เมตร)

งานนี้อาจารย์อาชวิน ไม่ได้มาครับ
    การเปิดจักระ 100 % เมื่อฝึกไปอย่างสม่ำเสมอ
    ก็น่าจะมีผลทำให้ตาที่สาม ใช้งานได้ในระดับหนึ่งนะครับ
    เพราะเป็นจักระที่ 6

13. จิตตานุปัสสนา

ประเดิมชุดแรกครับ 1 ชุด 1,000 บาท คร้าบสาธุ ...อิอิ
    ของเค้าดีจิงๆๆ

14. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปพบพี่ๆๆทุกท่านครับ ติดภาระกิจชีวิตใช้หนี้กรรมก่อนครับ (b-smile) (deejai) (b-smile) (deejai)
    อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

15. MOUNTAIN

หลวงปู่เตรียมไว้พร้อมแจกให้ครับ
    ไปก่อนก็จะได้รับแจก สำหรับคนที่ไม่สามารถไปในงานวันอาทิตย์ที่ 11 ได้ครับ
    (b-smile)

16. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    เล่าเรื่องนะหน้าทอง
    เก็บตกจากหลวงปู่คำเป็ง
    การลงนะหน้าทองเป็นวิชาที่หลายคนคงคุ้นเคยกับชื่อ วิธีการลงนะหน้าทองของแต่ละอาจารย์จะต่างกันออกไป เรียกว่าแต่ละท่านก็มีเคล็ดวิชาที่เป็นพิเศษของตน ข้อปลีกย่อยบางอย่างจึงไม่เหมือนกัน

สำหรับของหลวงปู่คำเป็ง เนื่องจากท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องพลังงานจักรวาลและพระเวทย์ การลงนะหน้าทองของท่านจึงมีอานิสงค์ที่แปลกออกไป

ท่านเล่าวว่าอย่างผู้ที่ได้รับพลังงานจากท่าน ในกายของผู้นั้นจะมีปราณหรือพลังงานในร่างกายสูงมากอยู่แล้ว แต่นั้นเป็นพลังงานโดยรวม

การลงนะหน้าทองถือว่าเป็นการทำให้เกิดพลังงานเฉพาะที่สูง

เรื่องแบบนี้ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันในกลุ่มคนสักยันต์ กลุ่มคนสักยันต์นั้น จะมีการสักเฉพาะตำแหน่ง เรียกว่าการเติมวิชา และการอุดให้เต็ม เพราะแม้ว่าจะสักยันต์หลักกลางแผ่นหลังไปแล้ว แต่ก็จะมีในบางจุดของร่างกายที่ไม่อยู่คงต่อาอวุธ เพราะพลังอาจแล่นไปไม่ทั่ว หรือเป็นจุดอ่อนในร่างกาย ก็จะมีการสักยันต์ในบริเวณนั้นเสริมเข้าไป

การลงนะหน้าทองของหลวงปู่ก้คล้ายกัน เทียบเคียงกันได้ จากผู้ที่เคยได้รับพลังงานจากหลวงปู่ หรือรับพลังงานจากพี่โคมฉาย หรือเปิดจักรารับพลังจักรวาล

แต่กระนั้นตามอวัยวะบางส่วนพลังก็ไม่เต็มไม่เพียงพอ

การลงนะหน้าทองของหลวงปู่นั้น ท่านจะใช้สีผึ้งเป็นตัวประสาน สีผึ้งของท่านนี่แหละครับที่ถือว่าเป็นของดี

เพราะสีผึ้งของท่านเป็นสื่อพลังงานมีพลังงานภายในเต็มเปี่ยมลำพังแค่สีผึ้งอย่างเดียวก็ยังสุดยอด

สีผึ้งที่คลึงลงไปในตัวของเราแต่ละคนจะทำให้จุดที่ลงสีผึ้งมีพลังงานสูงขึ้น

ทาที่ปาก ปากก็มีพลังงานที่สูง ยามพูดจาอะไรออกไปก็เป็นอำนาจทำให้คนที่ฟังเชื่อถือ

ทาที่เปลือกตา ยามที่ตามองก็มีอำนาจ สามารถเพ่งประจุพลังลงสิ่งของได้ด้วยสายตา ฯลฯ

ดังนั้นการลงนะหน้าทองของหลวงปู่คำเป็งจึงมากกว่าการได้เมตตามหานิยม แต่เป็นการได้ซึ่งพลังอำนาจเร้นลับไปในตัวด้วย

ลงนะหน้าทอง ได้ของดีจากหลวงปู่ ได้ทั้งเปิดจักรา และใครจะขอพลังจากอาจารย์โคมฉายด้วยก็ได้ งานนี้พลังเหลือเฟือครับ

ขออนุโมทนาทุกท่าน

ปล. ผมขอจองผ้าป่า 1 ชุดครับ

17. MOUNTAIN

ผมได้รวบรวมประสบการณ์จากการใช้พระเครื่องของหลวงปู่
    ของสมาชิกที่เข้ามาโพสลงในกระทู้ ในช่วงท้ายๆ ประมาณ
    6-7 ท่าน พิมพ์ได้ 3 หน้ากระดาษ A4
    ส่งไปถ่ายเอกสาร 100 ชุด และจะนำไปมอบให้หลวงปู่
    เพื่อแจกให้กับผู้สนใจต่อไปครับ
    (b-smile)

18. MOUNTAIN

"มรรคสุทธิชีถัง มเหษินัง ญิลีเจ็ดดาว"

เป็นคาถาที่หลวงปู่ใช้อยู่ค่อนข้างบ่อย ท่านบอกว่าใช้ได้ครอบจักรวาล
    จากวิชาที่หลวงปู่สอนและถ่ายทอดให้ โดยว่าคาถานี้ 3 จบ
    แล้วใช้ให้ไปตามวิญญาณของคนที่เรารู้(ไปก็อบปี้พลังกายทิพย์)
    มาลงในวัตถุ ซึ่งเป็นเสมือนตัวแทนของคนๆนั้น จากนั้น เราก็สามารถสอบถามเรื่องราวที่อยากรู้จากคนนั้นได้

สิ่งที่จะไปตามจิตวิญญาณของคนที่เราต้องการนั้น อาจจะเป็นแม่อุมา หรือแม่ญิลี ก็ได้ครับ

(จำจากหลวงปู่มาเล่าสู่กันฟัง)

19. MOUNTAIN

เมื่อเรามีวัตถุมงคลที่สูงส่งไปด้วยพลัง และไม่ต้องการให้ใครมาสลายพลัง
    ให้หมดไปจากวัตถุมงคลอันเป็นที่รักของเรา จึงจำเป็นที่จะต้องเรียนรู้
    คาถากันสลายพลัง ซึ่งหลวงปู่เมตตาถ่ายทอดให้ดังนี้

"พุทธัง ปัจจักขามิ ธรรมมัง ปัจจักขามิ สังฆัง ปัจจักขามิ
    ปัจจักขามิ รูปนาม นามรูป เวทย์วิทย์ พิษคุณไสย์ ยาสั่ง
    ด้วยนะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ"

ว่าตัวพระคาถา 3 จบ เสกเป่าลงไปที่วัตถุนั้น
    วัตถุนั้น จะไม่มีใครมาสลายพลังได้

(จำจากหลวงปู่มาเล่าสู่กันฟัง)

20. MOUNTAIN

คาถาทุกบทที่หลวงปู่ประสิทธิ์ให้
    จะใช้ได้ผลก็ต่อเมื่อ ได้รับการเพิ่มพลังภายในกาย
    ให้ได้อย่างน้อยระดับที่ 30

ส่วนใหญ่โดยทั่วไป คนเราจะมีพลังภายในกายแตกต่างกันไป
    ในระดับ ตั้งแต่ 10 ไปจนถึง 20 ซึ่งน่าจะเปรียบได้กับกำลังภายในกาย เพียงพอเพื่อผดุงชีวิต ให้ดำเนินไปอย่างปกติสุข

ดังนั้นหากเราต้องการนำพลังมาใช้กับคาถา เพื่อให้เกิดประสิทธิผล จึงควรได้รับการประจุพลังให้ได้ถึงระดับ 30 เป็นอย่างน้อย...หรือผู้ที่ชอบการนั่งสมาธิเสริมสร้างพลังภายในกาย
    ก็สามารถกระทำได้เอง แต่ผลที่ได้รับจะใช้เวลามาก

หลวงปู่ได้ใช้เวลาค้นคว้า ฝึกฝน จนสำเร็จในวิชา ด้วยตัวท่านเอง ใช้เวลานานถึง 9 ปี
    แต่เวลาประจุถ่ายทอดพลังให้เรา ท่านใช้เวลา ไม่ถึง 15 นาที
    นับว่าเป็นโอกาสที่ดียิ่ง ที่เราท่านจะได้พบหลวงปู่วันอาทิตย์นี้
    และคงได้รับพลังอย่างน้อยระดับที่ 30 กันทุกคน ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้