อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    :555: 55555 มุขของพี่เม้า สุดยอดจริงๆครับพี่ท่านขอคารวะ แต่ละอัน หามาได้ไงครับ ฮามากเลยครับพี่ มี จู๊บ จู๊บ ด้วย(555) (555) (555)

2. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006

ส่งที่ นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์ ตามที่อยู่ข้างบนครับ
    ขอบคุณครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD style="OVERFLOW: hidden" vAlign=top width="16%" rowSpan=2>thongdee1 Full Member
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] ออฟไลน์

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </TD><TD vAlign=top width="85%" height="100%"><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>แม่อุมามหาดูดเงินดูดทองหลังเจ้าแม่กวนอิม(สีเขียว) ดูดเงินดูดทองได้จริงๆ
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:50:28 PM »
    </TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20>[​IMG]อ้างถึง[​IMG]แก้ไข[​IMG]ลบทิ้ง</TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG]

งานนี้ผมตรวจดูแล้วกรอบพระผมเป็นกรอบแบบเนื้อเดียวกันไม่มีรูรั่ว และข้างในองค์พระก็แห้งสนิทครับ
    สังเกตุดูที่ภาพดีๆ จะรู้ว่าพระของหลวงปู่รุ่นนี้ไม่ธรรมดา สีเขียวๆขององค์พระสามารถวิ่งออกมาข้างนอกมาจับเงินจับทองได้เหมือนกับปรอทที่ชอบออกมาจับทองคำได้ด้วย
    สีเขียวๆที่ออกมานี้บางทีก็ออกมาจับเงินกันเยอะทางด้านแม่อุมามหาดูดเงินดูดทอง บางทีก็ออกมาจับทองกันเยอะทางด้านพระแม่กวนอิมมหาโพธิสัตว์
    อย่างช่วงนี้วิ่งออกมาจับตัวข้างนอกกันเยอะทางด้านพระแม่กวนอิมมหาโพธิสัตว์ภาพก็เลยออกมาเป็นแบบที่เห็นกันนี้ครับ

พระรุ่นนี้ทางด้านค้าขาย ดึงดูดคนเข้าร้านดีมาก ทั้งยังดึงดูดของวิเศษต่างๆมายังผู้ที่นำท่านขึ้นคออยู่เป็นประจำหรือไม่งั้นก็ดึงดูดตัวผู้ที่นำท่านขึ้นคออยู่ให้ไปพบเจอกับของวิเศษ ถ้าสื่อกับญานที่อยู่ภายในองค์พระได้ ก็จะเหมือนมีแก้วสารพัดนึกอยู่กับตัวครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. MOUNTAIN

<TABLE style="TABLE-LAYOUT: fixed" cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD style="OVERFLOW: hidden" vAlign=top width="16%" rowSpan=2>โคมฉาย มาจาก แดนสุขาวดี
    Administrator
    Sr. Member
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] ออฟไลน์

ยินดีต้อนรับทุกท่าน

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </TD><TD vAlign=top width="85%" height="100%"><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>รายการส่งพระตกค้าง
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:53:05 AM »
    </TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom align=right height=20>[​IMG]อ้างถึง [​IMG]แก้ไข [​IMG]ลบทิ้ง </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>วันนี้ส่งรายการพระที่ค้างอยู่ครับ
    1.กัมปนาท
    2กิตติพงษ์
    3.ผีเสือหน้าไม้
    4.คุณภิญโญ

นอกนั้นมีใครที่ผมค้างอยู่โปรดแจ้งด้วยนะครับ
    ส่วนใครที่จะบูชารอบใหม่
    ขอให้แจ้งหน้าเว็บพลังจิตครับ
    ห้องพระเครื่อง กระทู้ อยากบูชาพระครูบาคำเป็งครับ
    เพราะช่วงนี้ผมติดภาระกิจ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

5. MOUNTAIN

คืนนี้ลอยกระทง วันเพ็ญเดือนสิบสอง
    เอากระทงมาฝากครับ

[​IMG] [​IMG]

ใครยังไม่มีคู่ ผมนำคู่มาให้อีกด้วย เชิญเลือกตามสบายครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      55.2 KB
      เปิดดู:
      296
  6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    บนเศียรพระแม่อุมา มีพระพุทธเจ้าอยู่บนเศียรเหมือนพระแม่กวนอิมหรือเปล่าครับ สาธุ

7. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะถูกใจตาโคมฉายกับน้องก่าย น่าดูครับ เห็นแล้วถึงกับอึ้งไปเลยคร๊าบ 555+666 ฮาจนหงายท้องเลยคร๊าบ

8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ลอยกระทงออนไลน์ได้ที่
    http://www.mthai.com/scoop/loykrathong/2550/

สุขสันต์วันลอยกระทงครับ
    ขอให้ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆคน ร่ำรวยๆๆๆ
    ช่วยหลวงปู่สร้างวัด สำเร็จเร็วไว สาธุ
    (good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  9. MOUNTAIN

เคล็ดลับลอยกระทงคืนนี้ ห้ามลืมเด็ดขาด
    สำหรับผู้ที่จะออกไปลอยกระทง อย่าลืมพกพระหลวงปู่ไปรับพลังจันทราด้วยนะครับ มหาเสน่ห์ มหาโชค มหาลาภ ครับ

ในคืนวันลอยกระทงนี้ฤกษ์ที่ดีในการอาบนำกลางแสงจันทร์ และให้เกิดความมงคลในการปล่อยกระทงลงน้ำคือช่วงเวลา 19.44 น. - 20.42 น. และช่วงเวลา 04.10 น. - 05.06 น. ของวันที่ 25 พ.ย. 50 ( ซึ่งยังไม่ถือว่าเป็นวันใหม่ตามคติความเชื่อทางจันทรคติแบบโหราศาสตร์ไทย - อินเดีย จนกว่าพระอาทิตย์จะขึ้นจึงถือว่าเป็นวันใหม่ โดยในช่วงเวลาที่กล่าวมานี้ ลัคนาในดวงฤกษ์จะได้ตำแหน่ง " เทวีฤกษ์ " ซึ่งเป็นฤกษ์มงคล อันหมายถึง ความรื่นรมย์ ความบันเทิงในชีวิต ความหรูหรา ชื่อเสียง โชคลาภ โชคดีทางด้านการค้า โชคดีในการเดินทาง ศิลปะ และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ การมีเสน่ห์แก่ผู้พบเห็น และจะมีเสน่ห์แก่คนที่เราหมายปอง

(good) (good) (good) (good)

10. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ช่วยขจัดภัยให้ดีกว่าครับ ท่านพี่ลายสิงห์

11. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ช่วงนี้บอร์ดเหงานิดหน่อยครับ
    อาจารย์หล่อใหญ่ของผมกำลังติดงานครับ
    ทั้งลอยกระทง , 5 ธันวาฯ และกิจนิมนต์ครับ
    เลยเอาภาพของอาจารย์สุดหล่อของมาโชว์แก้เหงาครับ
    กระผมเองช่วงนี้ก็ติดงานเหมือนกันครับ
    กำลังเตรียมงาน 5 ธันวาฯ เหมือนกันครับ *_*"

ภาพนี้อ.ฉายของผมดีใจ(ปนสะใจ)มากเลยครับ
    ที่จะได้ของดีจากหลวงปู่ฯ อีกแว้วววววว
    (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  12. MOUNTAIN

อย่างนี้เขาเรียกว่า หัวเราะได้อย่างเบิกบานบันเทิงบุญ

เตรียมรับของแจกจากหลวงปู่จนพุงกางไปเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.4 KB
      เปิดดู:
      384
  13. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    อิอิ.. ท่านพี่สามเหลี่ยม คร๊าบ.. จอง วีซีดี ในงานด้วย คน นะครับ..

;-)

14. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทงหลงทาง
    เข้าเว็บเกือบไม่ถูกเพราะ ไปทำกระทงอยู่อยู่

15. โคมฉาย

บายศรีบูชาพระในห้องพระตาโคมฉาย

16. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    อลังการงานสร้างจริงๆครับอาจารย์
    (ว่าแต่จะบังพระมั้ยครับเนี่ย เพราะใหญ่จริงๆ)

17. โคมฉาย

ดอกบัวบานบนยอดบายศรี
    งามดี เลยเอามาให้ชมกันเล่นๆ

18. MOUNTAIN

บนเศียรพระแม่อุมาไม่มีพระพุทธเจ้าอยู่บนเศียร ครับ :)

19. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ้มอย่างสะใจกั๊บ กำลังสะใจที่อ้อนหลวงปู่ ให้หลวงปู่หยิบของดีให้ตาโคมฉาย กั๊บ
    หลวงปู่บอกว่าอีกไม่นานหลวงปู่กำลังจะก้าวข้ามระดับขึ้นไปอีกระดับหนึ่งครับ แต่ระดับไหนยังไม่ทราบครับ
    (good) (good) (good) (good) (good)

20. MOUNTAIN

มิน่าถึงได้อ้อนหลวงปู่จัง
    หากหลวงปู่ก้าวข้ามระดับขึ้นไปอีกขั้น
    ศิษย์จะตามไม่ทัน เลยต้องขอพระมาสนับสนุนกำลังใจไว้ก่อน
    จะได้มีแรงกระโดดตามหลวงปู่ไงครับ
    (b-ahh)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้