อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. roy04

roy04 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ขอจอง
    แม่กวนอิมดำ 1 องค์ 300
    แม่อุมายิม 1 องค์ 300
    ขุนแผนผงพรายกุมารฝังว่าน 1 องค์ + ค่าเลี่ยมกรอบ (ไม่ทราบว่าเท่าไหร่ครับ)
    ขอโอนเงินต้นเดือน พ.ค. ได้ไหมครับผม

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    น่าเสียดายแทนท่านมหาเวทย์นะครับ

ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้าฟ้าใหม่ยังรอเราอยู่ ซักวันต้องได้ไปแน่นอนครับ

ผมเองก็รอลูกโตกว่านี้อีกซักนิด
    จะได้มีเวลาเดินทางกราบครูบาอาจารย์ทั้งหลายอีกซักครั้ง

ซักวัน ซักวัน ซักวัน

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนคงต้องถาม ตาฉายครับ ว่ามีเหลือกี่องค์ครับ เพราะที่ผมไม่มีแล้วครับ

4. triangle-w

อย่าใจร้อนไปครับ ประมาณเดือน มิถุนายน หลวงปู่จะมา กทม.ครับ

5. triangle-w

วันนี้ได้มาบูชาพระไปหลายรายการครับ
    ส่วนของคุณ กฤตเดช พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ

6. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบแม่กวนอิมดำยังมีไหมครับ ถ้ามีขอจอง 1 องค์ครับ

7. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    พี่สามเหลี่ยม...

พี่เม้าท์ชี้เป้าให้พี่สามเหลี่ยมตามไปแซวดาหลีถึงกระทู้ทริปวัดบางกุ้งเลยนะค่ะ ท่านี้กว่าจะโพสได้เอียงไปเอียงมาอยู่ตั้งนานเพราะพุงจะพาคว่ำไปข้างหน้า.....(deejai) (smile) (deejai)

วันหลังเวลามีงานบุญพี่เม้าท์อย่าลืมบอกบุญพี่สามเหลี่ยมด้วยนะค่ะ..(y)

ว่าแล้วดาหลีขอจองแม่กวนอิมดำ 1 และแม่อุมายิม 1 ค่ะ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ แต่พี่สามเหลี่ยมไม่ต้องส่งนะค่ะ ดาหลีไปรับที่งานลงนะคราวหน้าเลยค่ะ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คราวหน้าถ้ามีทริปงานบุญดีๆ แบบนี้ จะต้องชวนพี่สามฯ โคมฉาย ไปด้วยแน่ๆ
    นี่กำลังคิดว่า ถ้าวัดหลวงปู่สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมทันใจ บ้าง คงจะคึกคัก
    คึกครื้นกันอีกงานแน่ๆ

รูปดาหลี ที่พี่สามเหลี่ยมแซว ต้อง save เก็บไว้ให้ดี
    เวลาหลวงปู่สร้างเจ้าแม่กวนอิม จะได้เพิ่มศิษย์เจ้าแม่นั่งยองๆอยู่ข้างๆไปด้วย
    555+ แต่ไม่ต้องมีน้ำนะ กลัวไม่จม แต่จะลอยตุ๊บป่องๆ..เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้า ไปวัดบางกุ้งมา
    เห็นพวกทหารท่านยังอยู่กันรึป่าวครับ
    ผมไปเมื่อปีที่แล้ว รู้สึกเหมือนได้ยิน เสียงซ้อมรบกันอยู่เลย

10. ซักวันจะคิดออก

ผมสงสัยจังเลย
    วันแรกที่นัดเจอพี่ พี่รู้ได้งัยว่าเป็นผม สบตา แล้วดูรู้เลยหรือครับ
    แล้ววันนี้อีก พี่โบกรถผม โดยไม่คิดเลยหรือครับ ว่าจะเป็นคนอื่น ACCORD มีตั้งหลายคัน

ผมสงสัยมานานแล้ว

ซักวัน ซักวัน ซักวัน ผมจะรู้

11. triangle-w

555 +++ เกรงใจครับเกรงใจ กำลังสงสัยอยู่ศิษย์พระแม่กวนอิม อยู่ดีกินดีครับ ฮิ ฮิ ฮิ สมบูรณ์ขึ้นทุกวั๊นทุกวัน ส่วนแม่อุมา+กวนอิม จะเก็บไว้ให้นะจ๊ะ

12. triangle-w

รับจองถึงแค่สิ้นเดือนนี้ครับ หลังจากนี้ต้องไปทะเลาะกับ ตาฉายแล้วหละครับ

13. ซักวันจะคิดออก

เมื่อคืนอารธณาวัตถุมงคลทั้งหมดที่เหลืออยู่กับตัว
    ขึ้นไปทำสมาธิที่ห้องนอน
    ทั้งห้องเงียบมาก เงียบจนน่ากลัว
    ช่วงก่อนจะหลับ ได้ยินเสียงหนึ่งลอยมากระทบหูขวา ข้างที่วางวัตถุมงคลไว้
    ว่า.............

พอดีผมกำลังจะหลับเลยได้ยินไม่ชัด :'(
    รู้สึกว่าจะเป็นตัวเลขซะด้วยสิ :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2008
  14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หนับหนุนๆๆๆ
    (||) (||)

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    วันนั้นภายในวัดบางกุ้งรู้สึกเงียบสงบดีครับ
    จิตวิญญาณ มากมายได้มารับรู้ และร่วมโมทนากับการสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ครั้งนี้ ตอนขณะเทปูน นกยูงรำแพนหาง บางตัวร้องเสียงดัง
    ผมก็เพิ่งเคยได้ยินเสียงนกยูงร้องเป็นครั้งแรก เสียงสัตว์ที่วัดเลี้ยงไว้ในกรง
    ต่างร้องแซ่ซ้องอนุโมทนา น่าทึ่งมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      199 KB
      เปิดดู:
      48
  16. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

มีพี่ๆ ช่วยตอบให้ แล้วนะครับ
    จริงๆ เรื่องนี้ เป็นเรื่องอภิมหาทุกข์ เลยนะครับ เป็นโลภะ และ โมหะ ล้วนๆ เลยนะครับ ถ้าเชื่อว่าคนเราเวียนว่ายตายเกิด มาไม่รู้กี่แสนกัล์ป คู่ที่เราต้องเจอมา คงนับไม่ถ้วนนะครับ

สิ่งที่คุณคิดประสบ เป็นเพียงแค่จุดเริ่มต้นแค่นั้นเอง ปัญหาจริงๆ จะตามมา หลังจากมีชีวิตคู่แล้ว มีลูก มีภาระ จิปาถะ

ถ้าย้อนกลับไป ตอนอายุเท่าๆ คุณ ผมก็คงเป็นอย่างนั้น แต่ตอนนี้คิดว่า
    ถ้ามีปัญหาอีก หาที่สงบๆ อาราธนา พระหลวงปู่สักองค์นึงกำไว้ในมือขวา
    นั่งภาวนาไปเรื่อยๆ จะเจอความสุขที่ละเอียดกว่า แล้วค่อยมองย้อนกลับไปดูปัญหาที่คุณประสบอยู่นะครับ จะดีกว่านะครับ

17. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เมาท์ องค์ปฐมทันใจ นี่คือการ สร้างองค์ปฐมเสร็จในวันเดียวหรือครับ

18. triangle-w

ยังมีพระขอลหลวงปู่อีกหลายพิมพ์ เช่น หลวงปู่ทวดอาจารย์นอง ในพระพิมพ์นี้ก็มีพิมพ์พิเศษอีกเหมือนกัน เช่น พิมพ์ตุ๊กตาเล็ก มีไม่ถึง 3 องค์ ส่วนพิมพ์พระพุทธชินราช มีเพียง 1 เดียวครับ ว่างๆจะนำรูปมาลงให้ชมกันครับ พระรุ่นนี้มีเมตตามหานิยมสูงมากครับ
    ส่วนซุ้มกอหลังรูปหลวงปู่ พระรุ่นนี้คุณ ทิพยจักร ทึ่งในพุทธคุณมากๆครับ พลังหนักหน่วง มีมหาอุดแบบสุดๆ+พุทธคุณด้านอื่นครบถ้วนครับ
    กวนอิมดำช่วงก่อนๆหลวงปู่ไม่ได้นำมาให้บูชากันท่านนำออกมาให้บูชาในระยะหลัง ตาฉายหวงมากเป็นพิเศษครับ รุ่นนี้หลวงปู่เชิญญาณของพระแม่กวนอิมมามาประทับอยู่ด้วย ใครมีไว้ครอบครองเหมือนมีพระแม่กวนอิมคุ้มครองครับ

19. ศราวุธ

ศราวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

ซุ้มกอหลังรูปหลวงปู่ แรงกว่าพระรูปเหมือนหลวงปู่รุ่นคอยาวอีกหรือครับ

20. triangle-w

อยู่ที่แต่ละท่านว่าจะสัมผัสหรือถูกโฉลกกับพระองค์ไหนครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้