อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมถวายให้หลวงปู่ตามที่คุณ หมอให้มาครับ ตอนมาใหม่ๆยังไม่เปิดกล่องก็รู้สึกมีพลังความร้อนออกมาครับ แต่ตอนถวายให้หลวงปู่ ท่านว่าพลังไม่มากเท่าไหร่ สงสัยว่าจะเป็นตอนที่ผมอธิษฐานให้พระของหลวงปู่ที่ผมมีอยู่ ลองดูด+copy พลังที่อยู่ในหินนี้ครับ เลยทำให้พลังความร้อนที่มีอยู่ในหินนี้หายไปครับ

2. triangle-w

555+++ เกรงว่าคุณหมอยังไม่กล้าใช้อะไรสักอย่างครับ คุณนายน่ากลัวแบบนี้อะไรก็เอาไม่อยู่คร๊าบ(tm-love)(tm-love)(tm-love)

3. ศิริวีร์

ศิริวีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระครูบาคำเป็งแล้วครับ
    ขอบพระคุณครับ
    วีระชาติ

4. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน 1/2 ชีวิต

อะไรก็เอาไม่อยู่หรอกครับ สุภาษิตโบราณท่านว่าเอาไว้กระจ่างแจ้งอย่างยิ่งว่า "เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือจอมยุทธยังมีมนุษย์เมีย" ต้อง...ทัมใจ ครับ ทัมใจ เน๊อะ ท่าน wis ต้องทัมใจเท่านั้น พาราเซ็ต...ไม่ได้ผลครับ

ส่วนยันต์มหาเย็นเป็นส่วนหนึ่งในตะกรุดเงินเท่านั้นครับ ในตะกรุดเงินมีอักขระยันต์ที่ผมไม่เข้าใจอยู่มากเพราะเป็นอักขระธรรมล้านนา เท่าที่ดูแล้วเข้าใจ ก็มี ธาตุสี่ แม่ธาตุห้า นะกวักเงินเรียกเงิน ส่วนที่เหลือจนด้วยเกล้าครับ

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ดาบฆ่ามังกรบัญชาทั่วหล้า...... อิงฟ้าไม่มาใครหาญต่อกร
    ต้องทัมใจแล้วครับพี่(tm-love)(tm-love)(tm-love)ใช้ยันต์ดีกว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    55555++++ชอบจังเลยประโยคนี้55555++++

7. triangle-w

สงกะสัยว่าผู้ชายในกระทู้นี้เหมือนกันหมดคร๊าบ เกลียมัว คร๊าบ
    oldd

8. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ชายในนี้ไม่กลัวเมียกันหมดทุกคนหรอกครับสามเหลี่ยม อย่างน้อยๆก็ผมคนหนึ่งละที่
    ไม่เกลียมัว กลัวเมีย ครับbrve
    เพราะผมไม่มีเมียครับ :VO

คุณหมอเอาคาถานี่ไปใช้ดูครับ

คาถาระงับโกรธ โมโห (ไม่ว่าจะเป็นแฟน หรือเพื่อน หรือเจ้านาย ) ของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ชื่อว่าคาถา มหา ระรวยละลายจิต ว่าดังนี้
    นะระงับดับโทโส โมละลายความคิด พุทดับจิต ธาลุ่มหลง ยะงวยงงหลงสวาทกู นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเห็นเอ็นดู มะคือตัวกู อะคือคนทั้งหลาย( จะไปหาใครให้นึกถึงคนนั้น ) อุเห็นหน้าเมตตาแก่กู (ว่าใจมั่น 9 คาบ )

ถ้าใช้คู่กับพาลีลูบหลังจะดีมากๆ
    พอใช้คาถาบทแรกจนเข้าประชิดตัวเมียได้แล้วก็ว่าคาถาพาลีลูบหลังพร้อมๆกับเอามือลูหลังปลอบเมีย
    ทีนี้ละเมียจะว่านอนสอนง่ายอยู่ในโอวาทเป็นอย่างดี ยอมให้ไปมีเล็กมีน้อยนอกบ้านได้ตามสบาย
    ถ้ามีขุนแผนก่อมนางนอนของปู่
    ก็ใช้คู่กับบทนี้ครับ
    คาถา โอมสิทธิฟ้าเปลี่ยนสี กูงามคือฟ้า นะมะพะทะ หน้ากูงามคือพระนารายณ์ นะมะพะทะ ชายกูงามคือพระอินทร์ จิตกูงามคือพระจันทร์ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงลูกไก่อ่อนกูมาแรมตาย กูจะรำลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูจะรำลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงใหล กูจะรำลึกถึงพญาช้างไพรก็มาลืมไพร กูจะรำลึกถึงเจ้าไทย ก็มาลืมสวดมนต์ กูจะรำลึกถึงฝูงชน ก็มารักกูอยู่ทั่วฟ้า และแผ่นดินนะโมพุทธายะ สะหะสะโหม

คำเตือน อาจมีผู้หญิงเข้ามาไม่ขาดสาย ให้ใช้ด้วยความระมัดระวังครับ

<SMALL><SMALL><SMALL><SMALL>[​IMG]</SMALL></SMALL></SMALL></SMALL> พระคาถา พระยาพาลี <SMALL><SMALL><SMALL><SMALL>[​IMG]</SMALL>
    </SMALL>[​IMG]</SMALL></SMALL> นะระงับดับโทโส โมละลายความคิด พุทละลายน้ำจิต ธาให้ลุ่มหลง<SMALL><SMALL>
    </SMALL></SMALL>ยะงวยงงพิศวาท ตัวกูสวาหะ พุทธังปราบถึงใจ ธัมมังปราบทุกข์ขุมขน<SMALL><SMALL>
    </SMALL></SMALL>สังฆังปราบถึงมันสมอง โอมจิตตังพาลีลูบหลังนางแก้ว<SMALL><SMALL>
    </SMALL></SMALL>ดาราสวาหะ อิตถีสะจิตตัง เอหิพันธัง ปิยังมะมะ.
    พระคาถานี้ ให้ภาวนาลูบหลังสตรีดีนักแล ถึงโกรธเท่าใดก็หายสิ้น.

<SMALL><SMALL>คาถาพระยาพาลีนี้แรงมากอย่าทำเป็นเล่นนะ</SMALL></SMALL>
    <SMALL><SMALL></SMALL></SMALL>
    <SMALL><SMALL>
    </SMALL></SMALL>
    ถ้าใช้คาถาชุดนี้ได้คล่องๆขลังๆ ต่อไปก็เลิกกลัวเมียกันได้แล้ว
    เพราะเมียจะอยู่ในโอวาทของเราเป็นอย่างดี(good)
    ใช้คาถาแล้วได้ผลยังไงอย่าลืมมารายงานผลด้วยครับ

9. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    ใช้แม่เป๋อ หรือ 8แหก 9แหก นั้นได้ใหมครับ พอดีจะลองปราบเมียดูอ่ะครับ อิอิอิอิอิอิ

10. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังไงลองใช้แม่เป๋อ หรือ 8แหก 9แหกลองดูก่อนได้นะ
    กระบาลแยกอย่าโทษกัน:z12
    แม่อุมาเป็นเพศหญิง กลัวว่าจะไปเข้าทางเมียแล่วทีนี้อาจจะหนักกว่าเก่า
    ดังนั้นทางที่ดีถ้าไม่มีขุนแผนของปู่ก็ใช้เทพกามาแทนก็ได้:VO
    หลังจากใช้คาถาปราบเมียได้แล้ว
    brve
    โย้ ชิตังเม ชิตังเม เราชนะแล้ว เราชนะแล้ว

สำหรับผู้ที่จะอ่านคาถาในแผ่นยันต์ปู่
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD>[FONT=MS Sans Serif, JasmineUPC, KodchiangUPC][​IMG] ดาวน์โหลดอักษรธรรม [​IMG]. [FONT=MS Sans Serif, JasmineUPC, KodchiangUPC][​IMG] วีธีพิมพ์ตัวอักษรธรรมบนตำแหน่งคีย์บอร์ด[/FONT] [​IMG]............... [/FONT]
    </TD></TR><TR><TD>[FONT=MS Sans Serif, Tahoma, sans-serif]อักษรธรรมที่ให้ดาวน์โหลดมี ๒ แบบ คลิกดูได้ที่หน้าต่อไป "วิธีดาวน์โหลดฟอนด์[/FONT]"

</TD></TR><TR><TD>[​IMG]

</TD></TR><TR><TD>
    </TD></TR><TR><TD>

</TD></TR><TR><TD>[​IMG] </TD></TR><TR><TD>

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

11. ครึ่งชีวิต

เยี่ยมครับ (good)(good)(good)(good)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai):VO:VO:z3

12. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องอธิบายเรื่องอักขระธรรมล้านนาในตะกรุดของหลวงปู่เพิ่มเติมนะครับ

ในตะกรุดเงินของหลวงปู่จะมีอักขระธรรม + อักขระนะ + ยันต์

ทีนี้อักขระธรรมล้านนาที่หลวงปู่ใช้เขียนนี่ มันไม่ใช่อักขระธรรมล้านนาแบบมาตรฐาน แต่เป็นแบบผสมครับ แต่โดยภาพรวมเมื่อมองแบบผ่านๆ ก็จะเห็นเป็นอักขระธรรมล้านนา ซึ่งทั้งหมดจะมีทั้ง

1. อักขระธรรมล้านนา
    2. อักขระขอม
    3. อักขระขอมธรรม (อักขระธรรมลาว)
    4. อักขระที่หลวงปู่คิดขึ้นเอง

เพราะฉะนั้น อ่านๆ ไป ก็จะเริ่มจับไม่ถูกว่า เป็นคาถาบทไหน

มาว่าถึงวิธีการเขียนของหลวงปู่ ก็ไม่มีรูปแบบมาตรฐาน ถึงโดยภาพรวมจะเหมือนกัน แต่ตำแหน่งในการลงจะไม่เหมือนกัน แล้วแต่ที่ว่างในแผ่นยันต์และจิตของหลวงปู่ในขณะนั้นว่า อยากลงบทไหนก่อน ดังนั้น ถ้าหลวงปู่ไม่อธิบายให้ฟังละก้อ ลอกเลียนแบบหรือขโมยวิชาไป ก็เท่านั้น (เท่านั้นจริงๆ ไม่มีทางเป็นเท่าโน้น...ชัวร์)

รายละเอียดอื่นๆ ขอให้กราบเรียนถามจากหลวงปู่โดยตรงเลยนะครับ

ผมว่า ในระดับ end user อย่างเราๆ ถ้าไม่ได้คิดจะตั้งตัวเป็นปรมาจารย์ทางด้านนี้ละก้อ มาว่าเฉพาะเรื่องประสพการณ์จากพระเครื่องของหลวงปู่ ดีกว่า มั๊งครับ สบายกว่ากันเยอะเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2008
  13. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอ อนุโมทนา.. บุญ กับทุกท่าน ที่ทำบุญ สร้างวัด กับหลวงปู่ ครับ..

_/|\_

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณพี่โคมครับ ได้รับพระแล้ว
    รอแต่ของพี่สาม...

15. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

;5พี่สามๆๆๆๆๆๆ
    น้องเค้าทวงแล้ว 555
    สะใจ................(ping-loveว่าเราดีนัก จุกกรู้ๆๆๆๆๆ

16. ครึ่งชีวิต

ขอบคุณครับพี่โคม ได้รับเศียรปู่แล้ว

17. triangle-w

555+++ ได้เลย ได้เลย T WHO T IT วันจันทร์นี้จะจัดส่งให้กับทุกท่านครับ พอดีเครื่องมือในการแพ็คกิ้งพระหมดคร๊าบ วันหยุด ตาฉายอย่านั่ง จู้ฮูกกรู เพลินนะจ๊ะ;24;21;17

18. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคมฉาย [​IMG]
    ;5พี่สามๆๆๆๆๆๆ
    น้องเค้าทวงแล้ว 555
    สะใจ................(ping-loveว่าเราดีนัก จุกกรู้ๆๆๆๆๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

:555:

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ถาม อยากให้เทพกามา และชีเปลือย มีฤทธิ์มากขึ้น หรือถึงขั้นให้ผมได้รับรู้ว่ามีตัวตน ทำอย่างไรครับ

20. triangle-w

ส่งพระครูบา คำเป็ง

วันนี้ได้จัดส่งพระให้กับ 4 ท่านครับ
    1. ศุภกฤต คันนายาว
    2. สุดเขต ชลบุรี
    3. จิณัฐตา รามคำแหง
    4. ณรงค์ อุดร
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้