อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้เป็นเรื่องแปลกแต่จริงครับ ผมเคยเอาพระแม่อุมาไปเลี่ยมกรอบ ครูบาท่านบอกว่าให้ทำเป็นพวงกุญแจได้ ผมก็เลยเอาไปทำเป็นพวงกูญแจ ปรากฏว่า ตอนผมไปรับคนเลี่ยมกรอบพระ บอกผมว่า สงสัยอยู่ว่าทำไมตั้งแต่รับเจ้าแม่อุมาของผมไปเลี่ยมมีอาการมึนงงทั้งวัน จนเอาออกมาทำกรอบ สังเกตุดูถึงได้เข้าใจว่าเป็นอะไร ผมจึงถามว่าแล้วรู้หรือยังว่าเป็นอะไร เขาบอกว่าของมันแรงมากจริงๆครับ
    (b-oneeye)

2. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ดีใจจังที่ทำเป็นพวงกุญแจก็ได้ จะได้เอามาพกพา
    เคยถามคุณโคมฉายเมื่อครั้งกระโน้นนน...ว่าเป็นพวงกุญแจได้มั๊ย เธอบอกว่าน่าจะได้แต่อาจจะไม่ค่อยได้ผลเท่าไรนัก ก็เลยเก็บไว้ก่อน เพราะเคยเอามาขึ้นคอแล้วรู้สึกหูตามันหนักตึ้บยังไงก็ไม่รู้

คุณสามเหลี่ยมคะ ถ้าแรงอย่างนี้เราก็ใส่ทนมึนหัวไปสักระยะให้ร่างกายปรับสภาพเองใช่มั๊ยคะ และถ้าเป็นพวงกุญแจได้ก็ใส่ในกระเป๋ากางเกงได้ใช่มั๊ยคะ:cool:

3. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนคุณ triangle-w ช่วยดูตะกรุด 2 ดอกนี้ กับพระทั้ง 2 องค์ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      25 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2007
  4. triangle-w

ตระกรุดดอกบน มีคงกระพันกับป้องกันคุณไสย
    ตระกรุดสีเงิน มีมหาอุดกับป้องกันคุณไสยแรงกว่า
    พระองค์แรกมีพุทธคุณ เมตตากับป้องกันคุณไสย
    องค์ที่ 2 ป้องกันคุณไสยเด่นมาก มีเมตตาอ่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2007
  5. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ตาผมมั่ง

8 องค์ครับ.

ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      172.3 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      185.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      184.3 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      150.7 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      127.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      41
  6. triangle-w

ใช่ครับ เหมือนต้องปรับพลังของร่งกายให้สมดุลก่อนครับ เพราะพระของครูบาท่านมีพลัง สูงขนาดนับเป็นตัวเลขไม่ได้ครับ จึงทำให้ผู้สวมใส่บางคนเกิดอาการแปลกๆได้ แต่ไม่ต้องห่วงและกลัวครับเพราะไม่ได้มีพิษภัยอันใดมีแต่ประโยชน์ สำหรับผู้สวมใส่มากกว่าครับ ตอนนี้ผมแจกเจ้าแม่กวนอิมอยู่ คุณส่งที่อยู่มาที่ pm ได้เลย เอาไปลองใส่ดูก่อนครับ เพราะพระแม่อุมาท่านอิทธิฤทธิ์มาก พลังของท่านมาแบบก้อนใหญ่ๆ ผู้ที่ไม่เคยสัมผัสพลังของท่านจะมึนงง เกิดอาการตื้อๆได้ แต่เจ้าแม่กวนอิมพลังของท่านมีเมตตาสูงมากพลังของท่านออกมาเรื่อยๆแต่หนักแน่น ผู้ใสจะรู้สึกเย็นสบายๆแต่ถ้าผู้ที่สัมผัสดีๆ จะรู้สึกหนาวเลยครับ
    (b-oneeye)

7. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ช่วยส่งตามนี้ครับ
    นายนฤพนธ์ กาญจนภุชค์
    20/230 ม.7 ต.มหาสวัสดิ์
    อ.บางกรวย จ.นนทบุรี 11130
    ขอบคุณมากครับ

8. triangle-w

พระคุณพุทธคุณใช้ได้ทุกองค์
    พระปิดตามี แคล้วคลาดคงกระพันมหาอุด
    สมเด็จพลังเมตตาดีคล้ายพลังสมเด็จโต ใส่ค้าขายดีครับ
    องค์ที่ใส่กรอบก็มีเมตตาดีเหมือนกันนะ
    สมเด็จโตพลังเมตตาดีครับ ใส่ค้าขายดี
    ขุนแผนก็มีเมตตาดีอีกเหมือนกัน
    อีกองค์พลังคล้ายกับองค์ที่ใส่กรอบ
    เหรียณทองแดงก็พุทธคุณสูงมีเมตตากับคุณไสย
    แผ่นทองแดงก็พุทธคุณดีใช้ได้เลยมีเมตตา
    (verygood) (verygood) (verygood)

9. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ
    ว่าแล้วก็ขอเฉลยสักนิดนะครับ (1) ตะกรุดดอกบน คือตะกรุดนางพิมดำเซ็น ของ ลป.อั๊บ วัดท้องไทร, (2) ตะกรุดดอกล่าง คือ ตะกรุดหัวใจ+หมาเข้าไส้ ของ ครูบาวรุฒ วัดโป่งวนาราม จ.เชียงใหม่, (3) ขุนแผนพราย 59 ตน, (4) ขุนแผนสยบมาร ซึ่งขุนแผน 2 องค์นี้ปลุกเสกโดย อ.เปล่ง บุญยืน จ.สุรินทร์ คนเล่นสายพรายจะรู้จักท่านเป็นอย่างดี

ของทั้งหมด (ยกเว้นตะกรุดนางพิมดำเซ็น) เป็นของสายพรายครับ ปัจจุบันก็ยังเซ่นไหว้อยู่ครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจิตพรายยังอยู่ไหม หรือว่าไปเกิดกันแล้วก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณ triangle-w พอจะสื่อจิตพรายได้บ้างไหมครับ

10. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้แวะมาดูที่กระทู้นี้เลย
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (30 เมษายน 2550)
    คุณโคมฉายแวะมาคุยด้วย และเกริ่นให้ฟัง ก็เลยต้องมาเปิดดู
    ตกใจที่กระทู้ยาวถึง 178 หน้า ยาวมากๆๆ
    คงจะเป็นกระทู้ที่ ฮิตสุดยอดอีกอัน
    ดีใจที่ บารมีของ ครูบา คำเป็งไปไกลมากๆๆ สมตามจิตของครูบา

ที่มาของครูบาคำเป็งเริ่มดังนี้
    เมื่อ 3 ปีก่อน ชมรมปฎิบัติธรรมโลกทิพย์
    มีคณะกรรมการที่จะนิมนต์พระดังๆๆ
    มาให้มำปฏิบัติและเทศนา แก่สมาชิก ที่ชมรม ทุกวันเสาร์ต้นเดือน

ครั้งนั้น มีการไปนิมนต์พระครูบาคำเป็ง มาจากกำแพงเพชร
    ท่านขอมาพักที่วัด ของ ศิษย์ ตือ วัดแก้วฟ้าบางกรวย มาวันศุกร์เย็น
    พอรุ่งขึ้นก็จะเป็นวันเสาร์ต้นเดือน ท่านจะต้องไปเทศนาและแจกพระเครื่อง

ผมมีบ้านอยู่ใกล้วัดแก้วฟ้า บางกรวย
    โลกทิพย์จึงมอบหน้าที่ขับรถรับส่งครูบาทั้งไปและกลับที่วัดแก้วฟ้า บางกรวย
    จึงสนิทกับท่าน
    ท่านสอนเรื่องการย้ายพลัง การอัดพลัง ใส่วัตถุมงคลจนผมชำนาญ

ครูบารู้ว่าผมมีบู๊ธอยู่ที่ สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินกำแพงเพชร
    ครูบาจึงขอให้นิมนต์ท่านมาประจำที่บู๊ธ ครูบาจึงมาที่บู๊ธหลายครั้ง
    แต่ละครั้งมาแต่เช้า และนิมนต์ครูบาไปเดินบิณฑบาตรที่ตลาด อตก

มีผม กับ คุณ Bajang เป็นตัวยืน ในการเดินตามเป็นศิษย์ถือปิ่นโตตามพระ
    เป็นครั้งแรกที่ต้องเดินเท้าเปล่าตามพระไปบิณฑบาตรเป็นทางไกลๆๆ
    ผมจึงชินกับการเดินเท้าเปล่า เพราะรู้สึกว่าดี ที่ได้ติดกับดิน
    ได้ใกล้ชิดกับพระแม่ธรณี
    การเหยียบเท้าเปล่าติดดินเป็นเรื่องดี สำหรับคนที่มีพลัง
    เพราะจะเป็นการลงดิน Grounded ลมปราณจะเดินดี สุขภาพจะดี ไม่เจ็บป่วย
    สึกว่าดี

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บู๊ธ รฟม กำแพงเพชร ของชมรมคนตาทิพย์
    มีลูกศิษย์มากราบไหว้ครูบามากมาย
    ท่านแจกพระเครื่องของท่านมากมายเช่นกัน

พระเครื่องของท่านแรงมาก เด่นด้าน ดูดโชคลาภ ดูดลูกค้าเข้าร้าน
    แจกไปแจกมามากมาย ร้านค้าก็ขายดี
    คนที่ได้ไป ก็เอาไว้ในร้าน บ้าง
    แขวนในพวงห้อยคอบ้าง ใส่จานบนหิ้งพระบ้าง

อยู่มาวันหนึ่งมีคนเอาพระมาทั้งพวงที่มีพระเครื่องครูบาแขวนรวมอยู่ด้วย
    มาให้ตรวจพลัง
    พบว่าพระเครื่ององค์อื่น ไม่ว่า จะ เด่น จะดังแค่ไหน
    พลังจะหายไป มีพลังแรงอยู่องค์เดียว คือ ของครูบาคำเป็ง
    ทำให้ตกใจ แต่บังเอิญ ครูบาสอนวิชา เรียกพลัง อัดพลังได้
    จึงเรียกคืนมาได้ทั้งหมด

บางคนที่เอาไปใส่จานรวมกับพระอื่นๆ นับสิบนับร้อย บนหิ้งพระ
    พบว่า พลังองค์อื่นๆ หายหมด ต้องเอากลับมาให้เรียกพลังคืน
    ผมจึงเรียนครูบาว่า ท่านปลุกเสก พลัง ให้ดูดอย่างเดียว
    เลยดูดพลังพระเครื่ององค์อื่นๆๆ ทำให้เกิดการวุ่นวาย

ครูบาจึงแก้ไข โดยระยะแรก
    ท่านทำสีผึ้งใส่ตลับให้เอามาแต้มทาพระองค์อื่น เพื่อกันการดูด
    ต่อมาเวลาท่านปลุกเสกใหม่ ก้จะกำหนดจิตว่า อย่าไปดูดพลังพระองค์อื่น
    เรื่องจึงเรียบร้อยไป

12. The Third Eyes

ที่บู๊ธนี้เอง
    ที่มีศิษย์ใหม่มาเพิ่มมากมาย
    ที่สำคัญ คือ คุณ Bajang
    ตามมาด้วย คุณ โคมฉาย
    ทั้งสองท่านเป็นกำลังสำคัญ
    ในการแจกแถม พระเครื่อง ของ ครูบาคำเป็ง
    และรู้สึกจะมีอีกหลายท่านที่เข้ามาแจมในภายหลัง คุณ Robert ฯลฯ
    ผมนั้นไม่มเวลามาทำกิจกรรมด้านนี้
    ทำแค่
    ตรวจพลังพระ ตรวจว่า ควรใส่ได้ใหม?
    แรงขนาดใหน?
    ออร่า แสงชีวิต แสงวิญญาณ
    อัญมณี เครื่องประดับ ที่เหมาะแก่การใส่
    ฮวงจุ๊ย
    โรคลึกลับ
    ชะตาชีวิต
    การทำงาน
    การย้ายงาน
    ฯลฯ
    แค่นี้ก็แย่แล้วครับ

ศิษย์ทั้งหลายที่ทำดี ทำกุศลให้แก่ ครูบาคำเป็ง ในทุกเรื่อง
    นับว่าได้กุศลมากมาย

ขออนุโมทนา ครับ

The Third Eyes

13. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับอาจารย์...และแล้วอาจารย์ก็ได้เข้ามาคุยในกระทู้นี้ ฮิๆ ช่วงมีกระทู้นี้แรกๆก็นึกถึงอาจารย์เหมือนกันครับ อยากให้อาจารย์ได้เข้ามาพูดคุยกันให้ข้อมูลดีๆ.....

14. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ อ.ตาที่ 3และทุกท่าน ขอรับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

15. triangle-w

ผมยังไม่เก่งขนาดนั้นครับต้องให้ อ. THE THIRD EYE ดูให้ครับ ผมแค่ระดับงูงูปลาปลาครับ ของจริงของแท้ เขามาแล้วครับมีอะไรทีลึกๆต้องถามพี่เขาครับ

16. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ทำไมแต่ละคนที่ได้พระครูบาไปมีแต่ประสบการณ์ทั้งนั้นเลยครับ
    แต่ผมนี่ดิ เงียบสนิท ได้พระนางพญาจากพี่โคมฉายไปก็เงียบ
    บูชาแม่อุมารุ่นยิมไป ก็เงียบ ขนาดเมื่อคืนนำองค์ท่านมาอธิษฐาน
    บอกท่านว่าถ้าท่านมีจริงก็ขอให้มาเข้าฝันด้วย จะได้รู้ว่าท่านอยู่กับเรา

สุดท้าย เงียบ !!! เฮ้ออออออ

17. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบถล่มตัวจัง
    เดียวชวนไปปัตตานีให้โจรใต้ถล่มหลอก หุหุ
    วันอาทิตย์โดนบังคับให้ไปที่บูทอาจารย์โดยตัวแฝง
    เพราะตอนแรกไม่คิดจะไปจะไปทำงานหาเงินสักหน่อยแต่สู้พลังไม่ได้
    เพราะรถเสีย เลยนั่งรถเมล์ไปเรื่อย จนถึงสวนจตุจักร แล้วไปนั่งอยู่จนเย็น
    วันนั้นมีแต่พวกพลังจิตกับพวกลึกลับ
    เสร็จแล้วได้ของชอบมาหนึ่งชิ้น
    หลายท่านคงจำกระทู้ผมได้ที่ผมแซวพี่สามเหลี่ยมและบอกว่าพระที่แรงอีกองค์หนึ่งคือครูบากฤษณะ หลังจากโพสอีกวันหนึ่งผมไปที่อาจารย์อาชวิน อาจารย์แกเอาพระครูบากฤษณะมายั่วผมตั้งแต่เช้า เป็นพระรุ่นแรกของวันเวฬุวัน ผมก็เลยเอากลับบ้าน หุหุ
    เอาภาพมาโชว์ครับ
    รุ่นนี้อาจารย์บอกประสบการณ์ด้านถล่มเจ้ามือครับ
    ต่างชาติฮ่องกง มาเลย์ชอบ เอาไปบ่อน

18. tote

tote เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2005
    ใจเย็นๆครับคุณ the_club ทุกอย่างต้องใช้เวลาครับ
    ถ้าตอนนี้ยังไม่สัมผัสอะไร ก้ไม่ได้หมายความว่าไม่มี
    ยังไงก็ลองฝึกสมาธิไปพรางๆก่อน ให้สมาธิเราดี นิ่ง
    แล้วบางที่จะสัมผัสได้เอง แบบคิดไม่ถึง
    ขอเอาใจช่วยครับ

19. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีประสบการณืในทางที่สัมผัส
    เช่นขนลุก พบหน้า ขาชา ก็ไม่เป็นไร
    ถ้าพกติดตัวแล้วรู้สึกว่าดี ไม่มีอุปสรรค์ ก็ใช้ได้ตรับ
    ผมมีเพื่อนหลายคน
    ไม่มีประสบการณ์
    แต่ขอได้ครับ
    ขอขึ้นเงินเดือน
    ขอเงินเพิ่ม
    ขอทวงนี้
    ขอให้ค้าขายดี
    ประสบการณ์ที่มาจากการรู้การเห็นการสัมผัสนั้นจริงๆแล้วเป็นข้อยกเว้น
    แต่บังเอิญพวกเราแต่ละคนไม่ธรรมดา เลยกลายเป็นว่าผู้สัมผัสไม่ได้เป็นข้อยกเว้น
    ลองขอในสิ่งที่ง่ายดู ถ้าได้ ก็ค่อยขอในสิ่งที่ยากขึ้นๆๆ ไปเรื่อยๆครับ
    ผมเคยให้ท่านไปตามผีที่สิงในกายมนุษย์มาแล้ว ไม่ถึงนาที ผีในสภาพที่พร้อมจะตกลงดดยไม่มีเงื่อนไขครับ
    ดังนั้นรุ่นนี้ ผมถือว่า ขอได้ทุกอย่างไม่แพ้วัตถุมงคลใดๆ

ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      78
  20. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอแล้วไม่ได้ มันก็บั่นทอนกำลังใจนะครับพี่โคมฉาย
    ผมก็เลยไม่ค่อยจะกล้าขอ กลัวขอแล้วไม่ได้
    เดี๋ยวใจจะมันฝ่อลงอีก ช่วงนี้เป็นอะไรมะรู้ T_T

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้