อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ (รักและเคารพครับ)

2. nakarin2305

nakarin2305 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2009
    ช่วยทำนายด้วยครับ

ผมเกิด23 พฤษภาคม 2530
    1อยากทราบว่าผมจะเปิดร้านสปาหน้าเกี่ยวกับผิวหน้าจะดีมัยครับ
    2ผมเคยทำกรรมอะไรที่หนักหนาบางหรือเปล่าครับถ้ามีช่วยบอกวิธีเเก้หรือผ่อนหนักให้เป็นเบาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    รบกวนขอที่อยู่ ชมรมปฎิธรรมโลกทิพย์ หน่อยนะครับขอบคุณครับ

3. wayzomba

wayzomba สมาชิก

สวัสดีครับอาจารย์
    รบกวนอาจารย์ด้วยน่ะครับ
    1.อยากทราบว่า ผมจะเรียนต่อ ไปจนจบอย่างที่ใจ หวังได้หรือไม่
    2.หากเรียนได้และจบแน่นอน ผมควรเรียนที่ไหนดี
    (รบกวนอาจารย์แนะนำย่านที่ ม.นั้นๆ หรือ สัญลักษณ์ หรืออะไรก็ได้ที่พอจะใบ้ให้ผมได้ทราบว่าที่ๆ ผม จะไปเรียนนั้นสำเร็จแน่นอน)

หากเรียนไม่ได้ รบกวนอาจารย์ ตอบผม สั้นๆ ว่าไม่ได้
    แค่นี้ ผมพอใจแล้วครับ
    ด้วยความเคารพ(-/l\-)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2009
  4. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nakarin2305<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2447600", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ช่วยทำนายด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ผมเกิด23 พฤษภาคม 2530
    1อยากทราบว่าผมจะเปิดร้านสปาหน้าเกี่ยวกับผิวหน้าจะดีมัยครับ
    2ผมเคยทำกรรมอะไรที่หนักหนาบางหรือเปล่าครับถ้ามีช่วยบอกวิธีเเก้หรือผ่อนหนักให้เป็นเบาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    รบกวนขอที่อยู่ ชมรมปฎิธรรมโลกทิพย์ หน่อยนะครับขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1. ถ้าคิดว่าตัวเองมีความพร้อมทุกด้านในเรื่องปัจจัย และการหมุนเวียน

โดยไม่เดือดร้อน ก็ทําได้ เลย แต่ถ้าขาดความคล่องตัว มีปัจจัยจํากัด ไม่ควร

ทํา

2. กรรมที่ทํานะมีอยู่แล้ว แก้ไขด้วยการสร้างบุญ อยู่บ่อยๆ ให้ผลบุญใหม่มีกํา

ลังสูงกว่า *กรรมเก่าจะดีมาก *ทั้งนี้ควรศืกษา ธรรมะด้วย จะได้เข้าใจอะไร

ได้ถูกต้องใน หลักคําสอนของพระพุทธองค์

***** สอบถามเส้นทางได้ที่ เบอร์นี้ค่ะ

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ

ใน วันเสาร์ ที่ 17 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941.52/ ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end -->

5. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wayzomba<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2448516", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมเกิดวันอังคาร ที่ 10 พ.ย.2524 ปีระกา
    ตอนเช้า ครับ ช่วงเวลาประมาณ 7โมงเช้า - 8โมงเช้า
    1.อยากทราบว่า ผมจะเรียนต่อ ไปจนจบอย่างที่ใจ หวังได้หรือไม่
    2.หากเรียนได้และจบแน่นอน ผมควรเรียนที่ไหนดี
    (รบกวนอาจารย์แนะนำย่านที่ ม.นั้นๆ หรือ สัญลักษณ์ หรืออะไรก็ได้ที่พอจะใบ้ให้ผมได้ทราบว่าที่ๆ ผม จะไปเรียนนั้นสำเร็จแน่นอน)

หากเรียนไม่ได้ รบกวนอาจารย์ ตอบผม สั้นๆ ว่าไม่ได้
    แค่นี้ ผมพอใจแล้วครับ
    ด้วยความเคารพ(-/l\-)<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ ถ้คิด เรียนจบค่ะ แต่ช้าหน่อย ไม่ต้องบอกใบ้

อยากเรียนที่ใจชอบถ้าสอบได้ก็สู้ต่อไปวันที่ชนะรออยู่ข้างหน้า

ขอให้ใชคดี

****บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ

ใน วันเสาร์ ที่ 17 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941.52/ ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. WauPAK

WauPAK Active Member

ผมเกิดวันอังคาร ที่ 22 ก.พ.2515 ปีกุน เวลา 19.34 น.

1. ทำไมการค้าในปัจจุบัน (ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ) เปิดมา 1 เดือนแล้ว ยอดขายยังลุ่มๆดอนๆ ไม่น่าพอใจ อนาคตจะดีขึ้นหรือไม่ ต้องบูชา หรือทำอย่างไรบ้างครับ

2. มีเจ้ากรรมนายเวร หรือวิบากกรรมใดบ้าง จะแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

7. wayzomba

wayzomba สมาชิก

ขอบพระคุณอาจารย์ ที่สละเวลาตอบครับ

8. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ

หนูเกิด เสาร์ 14 พย. 2530 ปีเถาะ เวลา 9 โมงกว่าๆคะ

1.แฟนที่ห่างๆกันไป 2 เดือนกว่าๆแล้วอะค่ะ แบบไม่ได้คุยไม่ได้ติดต่อกันเลย เรามีโอกาสที่เจอ ปรับความเข้าใจกันบ้างมั้ยค่ะ
    2.การเรียนค่ะ จะเรียนจบมั้ยค่ะ

9. karning9

karning9 สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2009
    รบกวนอาจารย์ ด้วยค่ะ

ดิฉันเกิดวันจันทร์ 19 กุมภาพันธ์ 2516 ไม่ทราบเวลา ปีฉลู อยากทราบว่า
    1 ชีวิตครอบครัวระหว่างสามีจะเป็นเช่นไร
    2 ลูกที่กำลังจะเกิดเดือนธันวานี้จะเป็นเช่นไร ได้ดังใจหรือไม่
    ขอความเมตตาจากอาจารย์ด้วยนะค่ะ

10. karning9

รบกวนด้วยค่ะ ดิฉันเกิดวันจันทร์ 19 กุมภาพันธ์ 2516 ปีฉลู อยากทราบว่า
    1 ชีวิตครอบครัวของดิฉันกับสามีจะเป็นเช่นไร
    2 ลูกที่กำลังจะคลอดเดือนธันวานี้จะเป็นอย่างไรบ้าง จะได้ดั่งใจหรือไม่
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

11. karning9

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ เกิดวันจันทร์ 19 กุมภาพันธ์ 2516 ปีฉลู
    1 ชีวิตครอบครัวกับสามีจะเป็นเช่นไร
    2 ลูกที่ใกล้จะคลอดธันวาคมนี้จะเป็นเช่นไร จะได้ดั่งใจแม่หรือไม่

12. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->poogo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2451961", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีคะ อาจารย์วรรณนรี รบกวนช่วยดูดวงให้ด้วยคะ
    เกิด 20 / 8 / 23 เวลา 9.06 ขึ้น 9 ค่ำเดือน 9 ปีวอก
    1. ทำอาชีพอะไรรวยสุดคะ
    2. อยากรู้เรื่องเจ้ากรรมนายเวรคะ ( ทำไมเก็บเงินไม่ค่อยอยู่เลย )

ตัวอย่างการให้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวคุณเอง**เกิดวันอังคาร ที่ 22 ก.พ.2515 ปีกุน **

ไม่ใช่ 20 / 8 / 23 แบบนี้ไม่ใช่ค่ะ

**** ตอบ การที่ จะทําอะไรแล้วรวย คําว่ารวยต้องมีบุญเก่าเกลื้อหนุน+กับบุญใหม่ที่ทํา

ควบคู่กับการประกอบอาชีพค่ะ สิ่งที่ดีที่สุดคืออาชีพที่เราถนัดและรู้ในเชิงเจาะลึก

เกี่ยวกับเนื้องานนั้นๆ

**** 2 เจ้ากรรมนายเวรไม่สามารถบอกได้เป็นตัวๆ ว่าชื่อ นาย .ก*นาย .ข ตรง

นี้ แม้แต่ตัว หลวงพ่อเองท่านยังไม่พูดเลย เพียงแต่แนะ ให้ทําบุญที่มีกําลังสูงเข้าไว้แล้ว

ดีทุกอย่าง****แนะนํา ลดการใจร้อน และความไม่ละเอียดต่างๆ จะดีมากๆ
    <!-- google_ad_section_end -->

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->poogo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2451961", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**** เพิ่มเติม การเก็บเงินไม่อยู่ เรียกว่ากรรมปัจจุบัน วิธีแก้ ไข ให้ออมประจําทุกเดือน

เท่าที่จะตัดรายจ่ายส่วนอื่นมาออมได้เป็นเวลา10ปี พอครบ10ปีคุณจะมีเงินก้อนโตพอ

สมควร

และที่บอกว่ากรรมปัจจุบัน เพราะเราเองบริหารจิต ไม่ให้จ่ายในสิ่งไม่จําเป็นไม่ได้

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941.52/ ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->WauPAK<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2453793", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมเกิดวันอังคาร ที่ 22 ก.พ.2515 ปีกุน เวลา 19.34 น.

1. ทำไมการค้าในปัจจุบัน (ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ) เปิดมา 1 เดือนแล้ว ยอดขายยังลุ่มๆดอนๆ ไม่น่าพอใจ อนาคตจะดีขึ้นหรือไม่ ต้องบูชา หรือทำอย่างไรบ้างครับ

2. มีเจ้ากรรมนายเวร หรือวิบากกรรมใดบ้าง จะแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1 งานขายอาหารไม่เหมาะกับคุณ อย่าทําอะไรที่ลึกๆแล้วตัวเองก็ไม่ชอบ

มัน หลังปีใหม่อาจเปลี่ยนแปลง**งานที่เหมาะ ต้องเป็นของที่ชื้อมาขายไป ที่สําเร็จ

รูป ไม่ ผลิตเอง และสิ่งที่แนะนํา คุณ มีดวงเป็นนักพยากรณ์ และทําได้ดีด้วย

ณ. ขณะนี้ตัวคุณ กําลังสัมผัส สิ่งลี้ลับได้ ที่เรียกว่าสัมผัสที่หก

2. จะแก้ไขได้ด้วยบุญกรรมฐาน และสังฆทานเจาะจงถึงเจ้ากรรมนายเวร ทําประจํา

วิบากกรรมหนักๆจะค่อยๆเบาลง**ขอให้ใชคดีค่ะ

****บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941.52/ ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->karning9<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2461397", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ดิฉันเกิดวันจันทร์ 19 กุมภาพันธ์ 2516 ไม่ทราบเวลา ปีฉลู อยากทราบว่า
    1 ชีวิตครอบครัวระหว่างสามีจะเป็นเช่นไร
    2 ลูกที่กำลังจะเกิดเดือนธันวานี้จะเป็นเช่นไร ได้ดังใจหรือไม่
    ขอความเมตตาจากอาจารย์ด้วยนะค่ะ

**** ตอบ 1.ระยะนี้ถึงปี53ทั้งปี สามีอาจ ออกนอกลู่นอกทางบ้าง ควรให้อภัยจะได้ไม่

มีเรื่องบาดหมางกัน หมั่นสวดมนต์แผ่เมตาให้สามีบ้างและลูกในท้องด้วย

2 ลูกจะได้ดั่งใจมั้ย ให้ย้อนกับไปดูตัวคุณว่าทํา อะไรไว้กับแม่บ้าง

ลูกคุณก็จะเป็นเช่นนั้นแหละ *ขอขมากับคุณแม่และขอพรท่านจะได้

ไม่ทุกข์ใจเพราะลูก ขอให้โชคดีค่ะ

16. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->karning9<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2461397", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**** ตอบ 1.ระยะนี้ถึงปี53ทั้งปี สามีอาจ ออกนอกลู่นอกทางบ้าง ควรให้อภัยจะได้ไม่

มีเรื่องบาดหมางกัน หมั่นสวดมนต์แผ่เมตาให้สามีบ้างและลูกในท้องด้วย

2 ลูกจะได้ดั่งใจมั้ย ให้ย้อนกับไปดูตัวคุณว่าทํา อะไรไว้กับแม่บ้าง

ลูกคุณก็จะเป็นเช่นนั้นแหละ *ขอขมากับคุณแม่และขอพรท่านจะได้

ไม่ทุกข์ใจเพราะลูก ขอให้โชคดีค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941.52/ ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->zaza3<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2454737", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีค่ะ

หนูเกิด เสาร์ 14 พย. 2530 ปีเถาะ เวลา 9 โมงกว่าๆคะ

1.แฟนที่ห่างๆกันไป 2 เดือนกว่าๆแล้วอะค่ะ แบบไม่ได้คุยไม่ได้ติดต่อกันเลย เรามีโอกาสที่เจอ ปรับความเข้าใจกันบ้างมั้ยค่ะ
    2.การเรียนค่ะ จะเรียนจบมั้ยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ เรื่องแฟน พักไว้ก่อน

2 ถ้ายังเรียนอยู่จบค่ะ *ขอให้สมหวังในส่งที่ฝันค่ะ

18. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ขอบคุณนะค่ะ อ.วรรณนรี

19. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    อ.คับ ผมเกิด วันที่6 สิงหาประมาน ตีสองของวันพุธ ที่5 สิงหาพ.ศ2524 คับ ปีระกา
    1.อยากทราบว่า ที่บ้านที่จะขายอีกนานไหมจะขายได้
    2.อาชีพที่เหมาะสมกับผม

20. วรรณนรี05

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่ 02-248-3291-3**02-6417941-52 ต่อ 131 คุณอรจนา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้