อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ไม่มีนะคะ เล่นแค่พอลุ้นดีกว่าจ้ะ
    อาจจะได้บ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ
    ถ้าเล่นเยอะมีโอกาสเสียเงินสูงมาก ๆ เลยค่ะ

2. NuuuNong

NuuuNong Active Member

25 กันยายน 2009
    ขอสอบถามหน่อยค่ะ เรื่องธุรกิจ มักจะมีอุปสรรคตลอด ไม่ติดนู่น ก็ติดนี่ ตลอด กว่าจะของแต่ละลอต ..ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ..แล้วถ้าอยากจะทำธุรกิจเกี่ยวกับความสวยความงามเกี่ยวกับพวกสกินแคร์จะดีและรุ่งมั๊ยค่ะ .. แล้วจะมีโอกาสได้แต่งงานมั๊ยค่ะ จะเจอเนื้อคู่ คู่แท้ที่แต่งงานอยู่ด้วยกันนะค่ะ .. อายุเยอะแล้วนะค่ะ
    ... ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ ..

3. ณัชนันทน์

ธุรกิจเกี่ยวกับความสวยความงามจะไม่รุ่งนะคะ
    ส่วนเรื่องคู่ ยังไม่มีโอกาสแต่งงานค่ะ มีคู่เข้ามาเรื่อย ๆ นะคะ แต่ไม่มีเกณฑ์แต่งงานค่ะ
    ควรหมั่นทำบุญสวดมนต์ไหว้พระ และกรวดน้ำออกไปให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่ส่งผลอยู่ในขณะนี้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาตัวเรา พระภูมิเจ้าที่ผีบ้านผีเรือนที่บ้าน และดวงวิญญาณบรรพบุรุษนะคะ
    ทำบ่อย ๆ ทางจะค่อย ๆ เปิดให้สามารถทำธุรกิจแล้วเจริญรุ่งเรืองนะคะ

4. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ดีค่ะ อ.ตรี หนูคนที่โทรไปดูดวงกะอ.นะค่ะ วันนี้หนูทำบุญไปให้วิญญาณเด็กตามที่อ.บอกละนะค่ะ หนูอยากรู้ว่า น้องเค้าได้รับไหมค่ะ แล้วหนูก็ทำบุญเกี่ยวกับน้ำและแสงสว่างละนะค่ะ ขออนุโมทนาบุญที่อ.ดูดวงให้และคอยแนะนำสิ่งดีๆให้ด้วยนะค่ะ หนูจะหมั่นทำบุญและสวดมนต์ไหว้พระค่ะ สาธุค่ะ

5. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    รบกวนดูเรื่องงานทำแล้วเฮงๆๆๆ...นะครับ

6. kencito

kencito เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการเงินที่บ้านครับ

พ่อผม (ที่เป็นคนหาเงินคนเดียวในบ้าน) เพิ่งออกจากงาน เครียดมากเลยครับ ว่าจะทำธุรกิจอะไรดี ดูติดขัดเริ่มต้นยากมากเลยครับ จะไปแนวทางไหนบ้างครับ ทั้งการงานการเงิน

7. xmazawaz

xmazawaz สมาชิกใหม่

ผมจะได้บรรจุเป็นพนักงานประจำที่ HONDA AUTO MOBILE THAILAND หรือจะได้ทำงานที่ HONDA AUTO MOBILE THAILAND ไปจนถึงอายุ 50 รึเปล่าครับ

8. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่า ถ้าจะซื้อบ้านในปีนี้ จะคุ้มค่ากับการลงทุนและกู้ผ่านไหมคะ?

9. ณัชนันทน์

น้องเค้าได้รับแล้วนะคะสาวน้อย
    พยายามตั้งใจเดินหน้าทำความดีต่อไปนะคะ
    ตรีดีใจนะที่หนูคิดจะเดินเข้าทางธรรมตั้งแต่อายุยั้งน้อยค่ะ

10. ณัชนันทน์

งานอะไรก็ได้นะคะที่เกิดขึ้นมาจากความสามารถพิเศษของเราเองจ้ะ
    เป็นงานที่หนูชอบทำ ชอบศึกษา ชอบค้นคว้า หาความรู้อยู่นะคะ
    แล้วหนูจะเฮงมาก ๆ เลยค่ะ

11. ณัชนันทน์

ทำธุรกิจที่เกี่ยวกับผู้หญิงอ่ะจ้ะจะเหมาะมาก ๆ เลยนะคะ
    ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า เครื่องสำอาง เครื่องประดับ (เพชร ทอง จิวเวลลี่) หรือแม้แต่รองเท้าก็ได้นะคะ ลองศึกษาดูนะจ๊ะ

12. ณัชนันทน์

ไม่ได้ทำจนถึงอายุ 50 นะคะ
    จะมีเหตุให้ออก หรือเลิกก่อนจะถึงวาระนั้นค่ะ

13. ณัชนันทน์

คุ้มค่าอย่างยิ่งเลยนะคะ
    แต่ตอนกู้อ่ะ ผ่านยากหน่อยนะคะ

14. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณค่ะ และอนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะที่พี่ตรีช่วยดูดวงให้หนูหลายครั้งเลยค่ะ
    แต่หนูมีเรื่องอยากปรึกษาพี่ตรีค่ะ พรุ่งนี้หนูคงไม่ได้ไปสัมภาษณ์งานที่บริษัทนั้นละค่ะ แล้วถ้าหนูรองานโรงแรม จะมีโอกาสได้ไหมค่ะ พี่ตรี เพราะหนูป่วยซะละค่ะ เลยไม่มีแรงที่จะไปค่ะ ขอรบกวนพี่ตรีด้วยนะค่ะ

15. xmazawaz

xmazawaz สมาชิกใหม่

รบกวน อ.ตรี ว่าแล้วผมจะได้ บรรจุเป็นพนักงานประจำที่ Honda Automobile Thailand รึเปล่าครับ ตอนนี้ผมอายุ 25 ปี ครับ

16. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    เรียน อาจารย์ อนุตตรีย์ ผมจะได้ทำงานที่องค์การเภสัชกรรม ไหมครับ ซึ้งตอนนี้ผมอายุ29ปีแล้ว

ขอบคุณครับ

17. VitaminD

VitaminD สมาชิก

10 กันยายน 2012
    ทะเลาะกับแฟนอยู่ค่ะ รายนั้นงอนไม่คุยเลย ขอถามอ.ได้ไม๊ค่ะว่าเราจะดีกันไม๊ค่ะ เป็นเนื้อคู่กันรึเปล่า ใช้ชีวิตร่วมกันจะโอเคไม๊ค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ตรีค่ะ หนูจะได้กลับไปคบกับแฟนเก่ารึเปล่าคะเค้ายังรักและต้องการหนูอยู่มั้ยคะ เบื่อตัวเองเหมือนกันค่ะทำไมถึงต้องโหยหาแต่ความรักมาตลอด :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  19. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ป้าติ๊ก กิมหลัน เซี่ยงฉิน เพิ่งเสียชีวิตที่ท่ามะกา กาญจนบุรี ยังชันสูตรไม่เสร็จเลยค่ะ หนูสวดมนต์ และเบิกบุญอุทิศให้ อยากทราบว่าเขาโมทนาบุญได้ไหมคะ ไปสบายไหม อยากได้อะไรไหม รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ หนูเป็นห่วงท่านน่ะค่ะ

20. peaza

peaza สมาชิก

ผมจะเรียนจบภายใน4ปีหรือปเปล่าครับ แล้วผมจะได้ย้ายที่เรียนไหมครับ