อ. ไก่ คนเมืองบัว เสียชีวิตแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เริ่มต้น, 15 ธันวาคม 2009.

1. phuwit

phuwit Active Member

ร่วมด้วยช่วยกันเพื่ออาจารย์ไก่ของพวกเรา
    ผมเข้าไปอ่านจากเว็บคนเมืองบัวมีแต่กระทู้แจ้งว่าป่วยหนักนะครับ
    ตอนนี้ยังไม่เห็นข่าวอย่างเป็นทางการจากที่ไหนเลยนะครับผมว่าใจเย็นๆกันก่อนนะครับ

2. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007

อืมม..ผมก็เห็นแต่ลงว่าป่วยอ่ะคับ ก็เลยโพสถามที่ห้องนั่งเล่น เวปคนเมืองบัว สักพักโดนอุ้มอ่าา..

3. phuwit

o_O ขนานนั้นเลยเหรอครับ แต่ว่าผมพยายามเข้าห้องแชทเพื่อจะไปถามก็เข้าไม่ได้นะครับเว็ปเค้ามีปัญหาหรือเปล่าครับ

4. phuwit

http://palungjit.org/posts/2738273

เอ๋!! ซ้ำหรือเปล่าครับ ทำไมโพสหลายที่จังเหมือนกระทู้ข้างบนเลย

5. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ทางเว็บได้ทำการปิดห้องแชทชั่วคราวครับ

รอฟังข่าวยืนยันอีกทีนะครับ

ตอนนี้ลูกศิษย์ อ.กำลังบินไปที่เชียงใหม่

6. ชีวิตหนอ

ชีวิตหนอ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    รอฟังข่าว ของอาจารย์นะคะ จริงเท็จเป็นอย่างไร

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ดีนะเขาไม่อุ้มท่านขุนแผนเพื่อชิงสาริกา เพิ่งได้มามิใช่หรือท่าน
    รักษาเท่าชีวิตเลยนะ ท่านขุนแผนแสนสะท้าน....

8. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีอะไรเพิ่มเติมบ้างไมครับ....

9. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ท่านอาจารย์หายป่วยเร็วๆ นะครับ งานเพื่อพระศาสนา ศิษย์น้อยคนนี้จะทำเต็มกำลังความสามารถ เพื่อทดแทนคุณท่าน รักเคารพอาจารย์มากครับ เมื่อวานยังคุยกับท่านในห้องสนทนา :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  10. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สรุปแล้วท่านเป็นอะไรเสียคะ ไม่เห็นมีคนบอกรายละเอียดเลยค่ะ

11. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เคยกะว่าสักวันหนึ่งถ้ามีโอกาสจะไปฝึกมโนมยิทธิ กับอาจารย์ไก่ด้วยคน แต่สายไปเสียแล้วเรา ร่วมไว้อาลัย และเสียใจต่อครอบครัวอาจารย์อีกครั้งหนึ่งคับ

12. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมว่าทางที่ดีรอรายละเอียดต่างๆให้ดีกว่านี้ แล้วค่อยโพสต์จะดีกว่ามั้ยครับ?
    แหล่งข่าวไม่มี พูดกันปากต่อปาก จากเรื่องหนึ่งจะกลายเป็นอีกเรื่องหนึ่ง
    ทางเวปเค้าถึงได้ห้ามโพสต์ไงครับ คนที่ไม่รู้เรื่องจะเอาไปตีความกันเอง
    เค้าทำถูกแล้วละครับ

13. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    รอแหล่งข่าวที่ชัดเจนก่อนดีกว่าครับ

14. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ข้อมูลข้างต้นยังไม่ได้มีการยืนยันนะครับ ขอให้สมาชิกทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ

15. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของอาจารย์ไก่ด้วยนะครับ

16. เริ่มต้น

เริ่มต้น เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากโรงพยาบาล ตอนนี้ศิษย์หลายๆท่านพยามช่วยอยู่ในทางจิต ขอให้ฟื้นกลับขึ้นมา ในทางวิทยาศาสตร์หัวใจหยุดเต้นแล้ว คงต้องแล้วแต่ อ. ไก่แล้วละว่าจะกลับมาหรือจะอยู่บนสวรรค์ ขณะนี้ลูกศิษย์กำลังถามท่านอยู่ ผมรู้สึกเสียใจและเสียดายมาก ถ้าท่านฟื้นขึ้นมาคงเป็นบุญของพวกเราที่จะได้ศึกษาเรียนรู้จากท่าน

- รู้สึกว่าจะเป็น สถานีตำรวจแม่ปิง
    - ตอนนี้ร่างท่านอยู่ห้องรักษาศพ ร.พ. มหาราช
    - ขอทุกคนรวมพลังจิตช่วยท่านให้ฟื้นกลับขึ้นมา ขอบคุณครับ
    - ตอนเห็นปากท่านขยับนึกว่าท่านกลับมาเข้าร่างรีบไปปั๊มหัวใจ แต่หมอบอกไม่มีคลื่นหัวใจ ปั๊มไม่ได้ ตอนนี้คุณหนุ่ยเฝ้าร่างท่านอยู่ครับ รอภรรยาท่านมา กำลังเดินทาง
    - ตอนนี้ให้ร่างท่านอยู่ข้างนอก ไม่ไว้ห้องเย็นเผื่อท่านฟื้น

17. beamthaimusic

beamthaimusic เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ...

อ.ไก่
    น่าจะกลับมานะครับ

เพราะ อ. ได้มาบอกผมในมโน ว่า อ. อาจจะกลับมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  18. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เห็นในเว็บคนเมืองบัว ก้รออยู่เหมือนกัน ใครอย่าเพิ่งไปถามอะไรครับ
    เข้าใจว่าหลายท่านที่นับถืออ.ไก่ ก็ยังมีความหวัง

19. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้อาจารย์ไก่กลับมาด้วยค่ะ

20. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมเป็นกำลังใจให้อาจารย์ไก่กลับมาด้วยคนนะคะ สาธุค่ะ