อ. ไก่ คนเมืองบัว เสียชีวิตแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เริ่มต้น, 15 ธันวาคม 2009.

1. enjoysabai

enjoysabai สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    ขอให้ท่านสู่สุขคติ

2. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัว อ.ด้วยครับ
    ขอให้วิญญาณ อ.ไปสู่ภพ ที่ดีที่สุดนะครับ
    ยังไงใครรู้ว่า ท่าน เป็นไร ถึงเสีย ชีวิตช่วยนำมาบอกด้วยนะครับ

3. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวอาจารย์ค่ะ
    ลูกศิษย์จะจำคำสอนที่อาจารย์บอกสอน และปฏิบัติตนให้ดี สมกับที่อาจารย์มาโปรดในโลกนี้ค่ะ

4. beamthaimusic

beamthaimusic เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    อย่าพึ่งคิดว่า อ. เสียสิ

ยังไม่แน่นอน ตอนนี้ อ. กำลังทำภารกิจอยู่ข้างบนอาจจะลงมา
    เพราะ อ. ได้มาหาผมถึง ห้องได้ฝากบอกอะไรผมหลายอย่าง

อย่าพึ่งตัดสินใจข่าวแน่นอน ว่า อ. เสียชีวิตแล้ว

เข้าใจบ่

5. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ทราบข่าวแล้วตกใจมากเลยค่ะ เพิ่งรู้จักอาจารย์เมื่อเร็วๆนี้เองค่ะ ศรัทธาอาจารย์มากทั้งที่ยังไม่เคยพบท่านเลยค่ะแต่มีโอกาสได้โทรไปหาอาจารย์แล้วอาจารย์ท่านก็รับสายค่ะ ท่านให้คำแนะนำหลายอย่างค่ะ ขอให้อาจารย์กลับมาในเร็ววันนี้ด้วยนะคะ

6. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

รอฟังความคืบหน้า
    รบกวนผู้รู้ช่วยอับเดทให้หน่อยเด้อ

7. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่อย่าพึ่งตัดสินใจ สุ่ม 4 สุ่ม 5 นะครับ อาจารย์ยังอาจจะกลับมาสานต่องานเพื่อพระศาสนาอยู่ ตอนนี้ท่านอยู่เบื้องบน รอก่อนนะครับ (เหมือนน้องชายผมบอก):cool:

8. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์ขอพร รอค่ะ
    ขอให้เสร็จภาระกิจเร็วๆ รีบมานะคะ

9. cabin

cabin เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    ความตายเป็นของธรรมดา ไม่ช้าหรือเร็วเราก็ต้องตายทุกคน ขอให้ท่านไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่าเมืองมนุษย์ครับ ที่แห่งนี้มีแต่ทุกข์ทั้งนั้น เมื่อถึงเวลาและหมดวาระต้องไปตามหน้าที่กันทุกคน ขอไว้อาลัยกับท่านด้วยครับ

10. ผู้หญิงธรรมดา

ใครอยู่ใกล้ๆอาจารย์ กรุณาแจ้งข่าวเป็นระยะด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

11. beamthaimusic

beamthaimusic เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009

อ. ท่านยังไม่ถึงเวลาจ้ะ
    แต่ท่านทำภารกิจอะไรบ้างอย่างอยู่

12. KritZ_2530

KritZ_2530 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ยังอยากไปเรียนนั่งสมาธิกับอาจารย์ไก่มากเลย
    ข่าวนี่อย่างไรกับคร้าบ ใจเสียหมดเลย - -"

13. สาด

สาด Active Member

ใครนั่งทางในได้ คงติดต่อกับ อ.ไก่ได้แน่นอนครับ

14. wimonmas

wimonmas เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    รออาจารย์ไก่กลับมาไวไวค่ะ รอข่าวอาจารย์อยู่นะคะ

15. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

***Update ล่าสุด***

เมื่อสักครู่ได้ทำพิธีขอขมาท่านอาจารย์ไก่ และขอขมาซึ่งกันและกัน
    และในเวลา 18.10 น. จะทำการสวดอิติปิโส 108 จบ ให้ท่านอาจารย์ครับ
    ทุกท่านสามารถสวดไปพร้อมๆ กันได้นะครับ ขอโมทนาครับ

16. cabin

cabin เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    อีกไม่นานก็รู้ครับ หากท่านยังไม่ถึงวาระก็คงไม่ตาย
    โมทนาด้วยถ้าท่านจะกลับมาอีก
    แต่ต้องตายแน่นอน ความตายเป็นของธรรมดาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  17. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครุ่โทรถามพี่โอ๋เเล้วที่ตอนนี้เฝ้าร่างอ.กับศิษย์คนอื่น เค้าบอกว่า สภาพร่างกายไม่มีน้ำออกทางทวาร สภาพต่างจากศพทั่วไป หัวใจไม่เต้น ชีพจรไม่เต้น ลมหายใจเเทบไม่มี เเพทย์ยังไม่ชันสูตรศพ เพราะทางศิษย์รอให้อาทิสมานกายอจ.มาเข้ากายเนื้อ ตอนนี้อยู่ห้องในโรงพยาบาล ลูกศิษย์หลายคนต่างดูเเลอยู่ใกล้ๆ
    ข้าพเจ้าขอไว้อาลัยเเก่การจากไปของอจ. เมื่อสักครู่ได้สวดมนต์เเละเเผ่ส่วนกุศลให้ท่าน ข้าพเจ้ากราบขอขมาท่านหากเคยล่วงเกินทางกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ตั้งเเต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอจงอโหสิกรรมให้ด้วย ถ้าหากใครเข้าไปดูก็จะเห็นเองว่าตอนนี้อยู่ไหน
    ทานที่มาอานิสงค์สูงมากถัดจากธรรมทานขึ้นไป คือ อภัยทาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  18. คนปราจีน

คนปราจีน Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2009
    สู่สุขคติ ครับ อาจารย์

19. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

ขอบคุณจ้า จะยังเฝ้าติดตามอยู่เรื่อย ๆ

20. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    ขอเตือนถึงลูกศิษย์ของอ.ไก่ ทุกท่านนะครับ ถ้ายังหวังว่าท่านจะกลับมาได้ ก็อย่าพึ่งให้ไครฉีดฟอร์มาลีนให้ท่านนะครับ(ในกรณีที่ท่านยังไม่ตายจริงๆ) กลัวจะเหมือนครูบาอาจารย์ท่านนึง ที่ลูกศิษย์ไม่เชื่อ แล้วฉีดให้ท่าน ท่านเลยกลับมาไม่ได้จริงๆ คราวนี้