เกจิดังกรุงเทพ ที่ยังเข้ากราบได้ 2557

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย seanelsker, 14 พฤษภาคม 2014.

1. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ของผมไม่ดังแต่เก่งนะครับท่านคือ
    หลวงพ่อจิ๋ววัดพลับครับท่านสืบทอดพุทธาคมสายสมเด็จโตไว้แน่นมากรู้กันแค่ภายในวงลูกศิษย์ครับ ติดต่อท่านได้ที่
    คณะ ๕ วัดราชสิทธาราม ติดต่อหลวงพ่อจิ๋ว โทร. 084-651-7023
    ;[พระครูสิทธิสังวร;วีระ ฐานวีโร ;ผู้ช่วยเจ้าอาวาสพระอารามหลวง]
    รายละเอียดของสถานที่
    ที่คณะ 5 วัดราชสิทธาราม(พลับ) ซ.อิสรภาพ 23 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ

2. บางกอกน้อย

บางกอกน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

1.หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรม ลาดพร้าว กทม.
    2.หลวงพ่อประทัน วัดอัมรินทร์ทราราม ศิริราช กทม.

3. มหานิยม

มหานิยม เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ครับ ปทุมธานี พระอริยะกราบได้สนิทใจ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่าน สนใจครับ เพราะไม่ไกลไปสดวก

5. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงพ่อประทันมาแล้วครับ ท่านเมตตามากเลย ได้ลองให้ท่านจับพลังพระที่ผมห้อยไปด้วยครับ =)

6. oomdi

วันนี้เพิ่งไปกราบหลวงพ่อจิ๋วมาครับ ท่านเก่งครับ แถมเมตตามากๆครับ =)

7. karakol

karakol เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเก่งอย่างไรพอจะเล่าให้ฟังได้มั้ยครับ

8. oomdi

สมาธิท่านดีครับ ผมมีพระของหลวงปู่รูปนึง ท่านจับปุ๊บท่านบอกว่าของดีอยู่แล้วนี่นา ท่านยังพูดว่าเรียนฝึกสมาธิไปเรื่อยๆจะรู้เองว่าดียังไง

ปล พระของหลวงปู่รูปนี้พระหลายรูปต่างพูดว่าดีอยู่แล้ว ขลังแล้วพลังเยอะ หมดครับ อย่างหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง จับแล้วคืนเลย ไม่เสกให้ บอกว่าดีแล้วๆ แล้วแต่คว่มเชื่อนะครับ

แต่ผมว่าสมาธิทีานดีมากครับ ทีานสอนนั่งสม่ธิได้ดีด้วยครับ ลองไปเรียนดูนะครับ ทีานเมตตามาก สอนสมาธิให้โดยไม่ได้เรียกร้องปัจจัยอะไรเลย =)

9. karakol

karakol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่นำเรื่องราวดีๆมาเล่าสู่กันฟังครับ

10. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าง หลวงพ่อวิริยังค์ สิรินฺธโร ท่านเป็นพระนักปฎิบัติ สายธรรมยุติ ไม่น่าจะเรียก เกจิ นะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย

11. supatk

supatk เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    หลวงปู่บุญกู้วัดพระศรีบางเขน หลวงปู่เจือสำนักสงฆ์เรียบคลองประปาปทุมธานี หลวงพ่อสุทัศน์วัดกระโจมทองบางกรวยนนทบุรี สมเด็จวีรวงค์วัดสัมพันธวงค์ หลวงพ่อถาวรวัดปทุมวรารามเซ็นทรัลเวิร์ด หลวงปู่ทองและรองเจ้าอาวาสวัดอโศกการาม หลวงปู่สนธิ์วัดพุทธบูชา ทุกองค์สอนสมาธิทำบุญได้สนิทใจครับ

12. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์(หลวงพ่อมหาสมบูรณ์ รตนญาโณ) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสพระอารามหลวง วัดหงส์รัตนาราม เขตบางกอกใหญ่
    พระเกจิอาจารย์ผู้มีเมตตาไม่มีประมาณ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์(หลวงพ่อมหาสมบูรณ์ รตนญาโณ) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสพระอารามหลวง วัดหงส์รัตนาราม เขตบางกอกใหญ่
    พระเกจิอาจารย์ผู้มีเมตตาไม่มีประมาณ

14. mature_na

โมทนาด้วยครับที่ได้ไปกราบหลวงพ่อจิ๋ว

จริงๆแล้วหลวงพ่อจิ๋ว วัดพลับท่านมีดีซ่อนภายในอยู่มากครับ ทั้ง ปริยัติธรรม การปฎิบัติธรรม ท่านเนี้ยบมากลูกศิษย์ภายในจะรู้ดี วิชาที่ท่านมีท่านมักไม่แสดงออกแต่ผู้ที่สัมผัสได้ ก้มกราบท่านทุกคนครับเพราะท่านถึงจุดที่เรียกได้ว่าพระสุปฎิปันโนแล้ว เรียกว่าหาได้ยากมากในกรุงเทพยุคนี้

ใครที่อยากเริ่มฝึกกรรมฐานก็ไปหาท่านได้นะครับ ท่านมักอยู่ทุกวันเพื่ออบรมสมาธิให้ญาติโยม ส่วนผู้ชื่นชอบวัตถุมงคลของขลังท่านก็มีให้ครับ
    (จริงๆเรื่องหลวงพ่อจิ๋ว มีอีกมากมายครับ แต่เล่าออกอากาศไม่สดวกเพราะคนที่มองว่าเว่อร์อาจปรามาสท่านได้ อย่างไรเสียลองไปสัมผัสกันเองนะครับ^^)

Somdechsuk.org | เวทาสากุ
    somdechsuk.com - หน้าแรก
    url=http://www.themajjhima.com]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  15. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรม ลาดพร้าว 64
    ตอนนี้ท่านหกล้ม รักษาตัวอยู่ที่รพ.วิชัยยุทธครับ

16. pasamuu

pasamuu สมาชิก

12 พฤษภาคม 2011
    หลวงพ่อ จง วัดแหลมฟ้าผ่า ตำบนแหลมฟ้าผ่า อ พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ หลวงพ่อจงท่านสร้าง เหรียญ ตั่งแต่ปี ประมาณ 2516 แล้ว ปัจจุบันท่านอายุ 91 พรรษาแล้วครับ
    ท่านเก่งมานานแล้วแต่ไม่เปิดตัว เท่านั้นเอง ของจริงครับ องค์นี้

17. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เหิน วัดตะกล่ำ เส้น อุดมสุขเฉลิมพระเกียรติ

18. mature_na

หลวงพ่อจิ๋ว วัดพลับ(ราชสิทธาราม )คณะ๕ ครับ
    ท่านสืบสายวิชาสายหลวงปู่ศุขวัด ปากคลองมะขามเฒ่า และสมเด็จโต อย่างเข้มขลัง
    เจ๋งขนาดฝรั่งมาขอของดีไม่ขาดสายครับ:cool:

พระครูสิทธิสังวร
    คณะ 5 วัดราชสิทธาราม (วัดพลับ) ซ.อิสรภาพ 23 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพมหานคร โทร.084-651-7023
    พระกรรมฐานมัชฌิมาแบบลำดับ ;กรรมฐานแนวสมเด็จพระสังฆราชสุก(ไก่เถื่อน)
    -ข้อมูลสำหรับการศึกษาเพิ่มเติม
    Somdechsuk.org | เวทาสากุ
    somdechsuk.com - หน้าแรก
    url=http://www.themajjhima.com]
    http://www.facebook.com/phrakrusittisongvon
    http://www.facebook.com/themajjhima โทร.084-651-7023

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอทราบพระได้ไหมครับ
    พระอะไ
    หลวงพ่ออะไร

ไม่สะดวก ก็ ไม่เป็นไร ครับ

20. akong

akong สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2013
    วันนี้ 23 ส.ค.58 ไปกราบหลวงพ่อประทัน ปรกโม ท่านเมตตามากจริงๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: