เกิดก่อนเกิด..พรแปดประการ...

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หัวใจ!, 18 กรกฎาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใครอยากรู้ความจริง อยากมีสติ ปัญญา ให้ว่าตามข้าพเจ้า กล่าวตามข้าพเจ้า ขออำนาจ พระพุทธพระธรรม พระสงค์ คุ้มครองผู้ที่เข้ามาอ่าน

นะโม ตัสสะ ภควโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ ฯ (3 หน ) ขอนอบน้อม เเด่พระผู้มีพระภาคเจ้า พระองค์นั้น ผู้เป็นพระอรหันต์ ตรัสรู้ชอบได้ โดยพระองค์เอง ฯ

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระสงฆเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย ฯ

ทุติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สองฯ

ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สอง ฯ

ทุติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระสงฆเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สอง ฯ

ตะติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระพุทธเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

ตะติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

ตะติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ ฯ ข้าพเจ้า ขอถึง ซึ่งพระธรรมเจ้า ว่าเป็นสรณะ ที่พึ่ง ที่อาศัย แม้ครั้งที่สาม ฯ

การสวดไตรสรณคมน์ คือการกล่าวคำยอมรับ นับถือ พระพุทธ พระธรรม และพระสงค์ หมายเอาสิ่งทั้งสามนี้ เป็นที่พึ่งสูงสุดครับ

คำแปล ไตรสรณคมน์ (พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2012
  2. yodaji

yodaji Active Member

22 ธันวาคม 2008
    ดีครับ หากรู้เรื่องก็ช่วยเล่านิทานเรื่องนี้ให้ฟังหน่อยครับ ที่ผ่านมาเห็นมีแต่พวกขี้โม้ เกทับกันไปเกทับกันมาแล้วก็หายเงียบไปเฉยๆเหมือนเล่นปาหี่ละครลิง

3. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ระบบ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน

ทำบาป บาปมาทันที มาให้เห็นเพราะมิติเปิด ก่จะเห็นทันที กันจะ จะ

ทำดี หรือ ต้องอีกท่านหนึ่ง ยังไม่ปรากฎ

4. phudit999

รอเปลี่ยนยุค ปรับสนามแม่เหล็ก ก่อนเถอะ ไม่ต้องท้า อะไร

กลับไปดูตำนาน "ทำไมไม่ให้เปิดบ้าน ไม่ว่าใครจะมาเคาะ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2012
  5. Prophecy

1
    ใครทำลาย ชาติ ศาสนา พระมหากษัติย์ ข้าพเจ้าขอให้เป็นไปตามกรรม ตัวข้าพเจ้าขอปล่อยวาง ข้าพเจ้าขอไม่ร่วมอุดมการณ์การเมือง ขออโหสิกรรม ขออภัยให้กับทุกท่าน สัตว์โลกย่อมมีกรรมเป็นของตัวเอง สาธุ

บทสรรเสริญ พระพุทธคุณ

อิติปิ โส ภะคะวา ( เพราะเหตุอย่างนี้ พระผู้มีพระภาคเจ้านั้น ) อะระหัง ( เป็นผู้ไกลจากกิเลส ) สัมมาสัมพุทโธ ( เป็นผู้ตรัสรู้ชอบโดยพระองค์เอง ) วิชชาจะระณะสัมปันโน ( เป็นผู้ถึงพร้อมด้วยวิชชาและจรณะ ) สุคะโต ( เป็นผู้ไปแล้วด้วยดี ) โลกะวิทู ( เป็นผู้รู้โลกอย่างแจ่มแจ้ง ) อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ ( เป็นผู้สามารถฝึกบุรุษที่สมควรฝึกได้ อย่างไม่มีใครยิ่งกว่า ) สัตถา เทวะมนุสสานัง ( เป็นครูผู้สอนของเทวดาและมนุษย์ทั้งหลาย ) พุทโธ ( เป็นผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบานด้วยธรรม ) ภะคะวาติ. ( เป็นผู้มีความจำเริญจำแนกธรรมสั่งสอนสัตว์ ดังนี้ )

บทสรรเสริญ พระธรรมคุณ

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ( พระธรรม เป็นสิ่งที่พระผู้มีพระภาคเจ้าตรัสไว้ดีแล้ว ) สันทิฏฐิโก ( เป็นสิ่งที่ผู้ศึกษาและปฏิบัติ พึงเห็นได้ด้วยตนเอง ) อะกาลิโก ( เป็นสิ่งที่ปฏิบัติได้ และให้ผลได้ไม่จำกัดกาล ) เอหิปัสสิโก ( เป็นสิ่งที่ควรกล่าวกะผู้อื่นว่า ท่านจงมาดูเถิด ) โอปะนะยิโก ( เป็นสิ่งที่ควรน้อมเข้ามาใส่ตัว ) ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ. ( เป็นสิ่งที่ผู้รู้ พึงรู้ได้เฉพาะตน ดังนี้ ฯ )

บทสรรเสริญ พระสังฆคุณ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ( สงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้าหมู่ใด ปฏิบัติดีแล้ว ) อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ( สงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้าหมู่ใด ปฏิบัติตรงแล้ว ) ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ( สงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้าหมู่ใด ปฏิบัติเพื่อรู้ธรรมเป็นเครื่องออกจากทุกข์แล้ว ) สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ( สงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้าหมู่ใด ปฏิบัติสมควรแล้ว ) ยะทิทัง ( ได้แก่บุคคลเหล่านี้คือ ) จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา ( คู่แห่งบุรุษสี่คู่ นับเรียงตัวได้แปดบุรุษ ) เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ( นั่นแหละ สงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า ) อาหุเนยโย ( เป็นผู้ควรแก่สักการะที่เขานำมาบูชา ) ปาหุเนยโย ( เป็นผู้ควรแก่สักการะที่จัดไว้ต้อนรับ ) ทักขิเณยโย ( เป็นผู้ควรรับทักษิณาทาน ) อัญชะลีกะระณีโย ( เป็นผู้ที่บุคคลทั่วไปควรทำอัญชลี ) อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ. ( เป็นเนื้อนาบุญของโลก ไม่มีนาบุญอื่นยิ่งกว่า ดังนี้ )

บทสวดอิติปิโสฯ - วิกิซอร์ซ

6. yodaji

yodaji Active Member

22 ธันวาคม 2008
    สาธุ สาธุ สาธุ ตามนั้นทุกตัวอักษรครับ

7. phudit999

นี่เรียกว่า ระบบล่อซื้อ ของ หญิง มณี หรือเปล่าครับ

จัดการได้ตามสะดวกครับ

8. หัวใจ!

หัวใจ! เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=yxpK6RijvHk&feature=player_embedded"]?????????????.3gp - YouTube[/ame]

(เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัว โปรดพิจารณา)

(...สองมือแม่ผุ้สร้างโลก)

...เกิดชาตินี้ นั้นมี กรรมที่ต้องแก้ เป็นทั้ง " แม่พระผุ้สร้าง ทั้งทำลาย" ช่วงชีวิตในวัยรุ่น

เหนือยแทบตาย พอบั้นปลาย กลับสบายเหมือนฝันเอ่ย"

..ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย... .

...เรานะ มิใช่อยากเกิดมาเป็นเช่นนี้หรอกนะ เรานะก็อยากจะเป็นแค่คนธรรมดา จะได้ไม่ต้องมีภาระอะไรมากมาย

....แต่พออยู่มาวันนี้ เราตื่นขึ้นมาชีวิตเราต้องเปลี่ยนไป เช่นนี้ ไม่ใช่จะมีความสุขหรอกนะ สำหรับหน้าที่เหล่านี้

...และภาวะของคำว่า แม่ ถามพวกคุณหน่อย ..ที่รับรู้ว่า จะมีใครมาทำร้ายและมานำระเบิดมาถล่มบ้านลุกคุณนะ และพวกเขาก็ได้ตัดสินว่า ลูกคนนี้ บ้านหลังนี้ ถูกเนรเทศต้องระเบิดหรือทำลายทิ้ง

...แต่ถ้าหากเป็นพวกคุณรับรู้แล้วจะยอมให้พวกเขามาทำร้ายบ้านที่คุณสร้างให้ลูกคุณอยู่หรือไม่ ก็คงไม่ยอมใช่ไหม

...ก็คงไม่ต่างกันหรอก และเราก็เหมือนกัน ที่ได้ประกาศไปแล้วว่า ...บ้านหลังนี้ที่เราสร้างและลูกของเรา ห้ามแตะและยุ่ง แต่ถ้าหาก เขาผิดหรือไม่ดี เราขอเป็นผู้ตัดสินและลงโทษเขาเอง

...และการที่บ้านหลังเก่าเมือแม่รู้แล้ว ว่ามันเก่าและมันก็ทรุดมากแล้ว เข้าไปอยู่ก็มีแต่อันตราย แม่ก็ได้วางแผนและสร้างบ้านหลังใหม่ เพื่อรองรับให้ลุกๆ เพื่อพวกเขาจะได้มีที่อยู่ไม่ต้องตากแดดตากฝน

...แต่บ้านหลังใหม่นี้ ก็ใช่ว่า ลูกๆอยากจะเห็นหรือปล่าวหรืออยากจะเข้ามาอยู่หรือปล่าวก็ไม่รู้ เพราะลูกบางคนก็หลงติดกับจุดเดิมบ้านเดิมและก็หลงคำเยินยอกับเพือนบ้านอีกต่างหาก

...แต่ถ้ามันเป็นเช่นนั้นเราก็คงต้องปล่อยมันไป เพราะทำไงได้ละ ยังมีลูกส่วนมากที่ยังต้องการที่จะอยู่บ้านเดียวกับแม่

.....(และวันนี้ระบบ แห่งการล้างและการทำลายและการติดกรรมเข้ามาเยอะมาก กว่าทุกวัน เพราะอะไรเหรอ เพราะว่า คงอาจจะมีเหตุการณ์ที่มันบานปลายและมีการจราจลกันหรือปล่าว...แต่จริงๆแล้ว เรานะไม่อยากให้เกิดจุดนั้น เพราะมันจะทำให้มนุษย์ติดกรรมกัน

...แต่ก็มีอีกอย่าง คือ ให้ระบบ "ตาดีได้ ตาร้ายเสีย" เป็นผู้ที่จัดการเครียร์เอง แต่...มันก็สูญเสียนะ ระบบธรรมชาตินะ

....เราถึงพยายามมาสื่อและมาเตือน พยายามไกล่เกลี่ย และพยายาม ขู่ เพือพวกเขาจะมีสติและรับรุ้ถึงสิ่งที่มันกำลังจะเกิดกับแผ่นดินไทย

...เพราะเราก็ไม่อยากจะให้เกิดเช่นดังที่รู้มาหรอกนะ เราถึงบอกไงว่า เรานะพยายามที่จะเล่นบททุกบทเพื่อจะช่วยหรือเปลี่ยนใจมนุษย์บ้าง หรือให้พวกเขาได้ตื่นรู้ สักคนสองคนก็ยังดีกว่าไม่มีเลยสักคน

....ถามว่า ...เรารู้ไหมว่า ...ระบบที่จริงของไทยเรานั้นจบที่ไหนเป็นเช่นไร เราก็ตอบได้แบบไม่โกหก ว่าเรานะรุ้หมดแล้ว ทุกเรื่อง..."ชาติ ศาสนา พระกษัตริย์"

....ถามว่า เรานะ รู้ระบบของโลกใหม่ และต่างประเทศไหม ...ตอบว่ารู้ อย่างไม่โกหก ...เพราะเรานะ เป็นผุ้จัดและเครียร์ด้วยตัวเราเอง

....ต้องเป็นระบบแบบไหน รัฐบาลแบบไหน มีกฎอะไร ..และคำสอนและ ตราธรรมจักร..อะไรอีกมากมายเป็นเช่นไร

....นี่แหละเพื่อนๆ รับทราบไว้ซะด้วย ใช่ว่า สิ่งที่เราเป็นและเรารู้นะ จะดี สำหรับเรา ...และเราก็ขอย้ำเสมอว่าเรานะไม่ต้องการอะไร เหมือนสิ่งที่เรารับรู้ เรานะอยากเป็นแค่คนธรรมดา

...แต่บางครั้งระบบร่างกายเราจะเป็นเองอัตโนมัติ จากอะไรหรือ ก็จากมนุษย์ และการที่ได้สำผัสจิตและคลื่นที่เขาเหล่านั้นส่งมาไง

...ว่าช่วงนี้เป็นคลื่น บวก หรือ ลบ มากกว่ากัน

...ถามว่า กลัวไหมสำหรับการสร้างโลกใหม่ ไม่หรอก เพราะถึงเวลาแล้วผุ้มีหน้าที่ทั้งหมดจะออกมา และทำหน้าที่กันเอง

...แต่ตอนนี้ มันคือ หน้าที่ใครหน้าที่มัน

....ถามว่า คุณมีทรัพย์สมบัติเหรอ เราก็ตอบได้เลย "เรานะ เป็นเจ้าแห่งทรัพย์และเงินตรา แบะทรัพย์ทั้งหมดเราก็เบิกไว้ที่ตัวตนเราหมดแล้ว"

...จะเล่าให้เพื่อนๆฟังว่า จริงแล้วธนาคารที่เก็บทรัพย์ของโลกที่แท้จริงซ๋อนอยู่ที่เอกภพ มีเราคนเดียวที่มีรหัส

....ส่วนต่างประเทศนั้นเพื่อนสังเกตุว่า พวกที่รวยบริษัติ ใหญๆ นั้นส่วนใหญ่จะใช่พลังจิตไปเชื่อมแค่หางๆ ตรงจักรวาล(เหมือนธนาคารย่อยยังรวยได้เลย)

...แต่ตอนนี้พวกเขาทั้งหลายหมดสิทธิ์แล้ว เพราะเราสั่งปิดประตูทรัพย์และถึงเวลาทวงคืนทรัพย์แผนดินทั้งหมดในโลกแล้ว

....เพราะหลังจากระบบเครียร์ล้าง ธนาคารทั้งโลกจะล้มเกือบหมด โดยเฉพาะที่สหรัฐฯ (แต่แบงค์กรุงเทพมิต้องห่วง เพราะมีตราดอกบัว ...รอด)

....และถามว่าเรานะในอนาคตนะมีทรัพย์ไหม เราก็ตอบแบบไม่โกหก มันที่สุดในโลกเพราะมันคือ ทรัพย์ของเราทั้งหมด

...ถามว่า เรารู้จุดที่ซ่อนทรัพย์ไหม เราก็ตอบตรงว่า รู้ทุกจุด

...ถามว่า เรารู้แหลงน้ำมันพลังงานใหม่ เราก็ตอบว่า เรารู้ทุกจุดและทำสัญญาลักษณ์ไว้หมดแล้ว และทุกจุดทรัพย์ไม่ว่า น้ำมัน ทองคำ และอีกมากมาย คงรอแค่เวลาการเปลียนแปลงก็เท่านั้นเอง

...ถามว่า ทำไมเรากล้าประกาศว่ารากหญ้าต้องอยู่ดีมีสุข เราก็ต้องตอบตามตรงว่า ก็เรานี้แหละที่จะเป็นผุ้อุดหนุนจุนเจือพวกเขา

...และเราถามเพื่อนหน่อย ว่า"แค่แอนแลนติค"ในอดีตสร้างด้วยอะไร และที่เราบอกไงว่า ตอนนี้แลนแอนติคได้ย้ายมาอยู่ที่ผ่นดินไทย

...และเพื่อนรุ้หรือไม่ ว่า ปิรมิทที่แท้จริงนะซ่อนอยู่ใต้ทะเลหรือพิภพมากเพียงใด และทำไมต้องซ่อน เพื่ออะไร ..เราก็บอกความจริง ว่า..ในปิรมิททุกอันนั้น เก็บซ่อนด้วยทองคำ และเพชรนิลจินดา และก็มีการเรียงซ้อนกันถึงหกชั้น

...เราถามเพื่อนหน่อยสิ ว่า และจะเอาอะไรอีกกับชีวิต และรุ้ไหมสมบัติ ทั้งหมดที่เราถือและครอบครองอยู่นะ เลี้ยงคนได้ทั้งโลก

..
    ....เพือนอยากรู้ไหมว่า ถึงเวลาที่เราต้องไปเปิดทรัพย์แต่ละจุดเราจะนำทรัพย์ไปทำอะไร

..."เราก็ขอตอบแบบชัดๆ และย้ำแบบ ให้เพื่อนได้จดและก๊อปปี้ได้เลยสำหรับข้อความของเราก็คือ...."เราจะยกให้แผ่นดินพระมหากษัรติย์ ก็คือ "พ่อหลวง" ของเรานั้นเอง

...ทรีพย์ทั้งหมดนั้นเราไปเปิดและทำรหัสไว้หมดแล้วสำหรับเมืองไทย และเราก็ทำการย้ายทรัพย์จากต่างประเทศมาไทยแล้ว ไม่ว่า จะน้ำมันหรือทองคำ หรือ สิ่งอื่นๆ

....ทุกสิ่งที่พูดและกล่าวออกมาจากจิตและใจที่แท้จริงของเรามิต้องการเอาหน้าหรือครอบครองหรืออะไรทั้งสิ้น

....เพราะอะไรที่เราจะยกให้ท่านทั้งหมด ก็เพราะว่า "เราจะให้"พ่อหลวง" ท่านนำไปเพื่อสานกิจ โครงการราชดำริ ที่พ่อทานได้สานไว้ "สามถึงสี่พันโครงการ" ที่รอแค่ทุนและปัจจัยเท่านั้น

...เราถามเพื่อนหน่อยถ้าหากโครงการที่พ่อหลวงท่าน คิดและทำเพื่อลูกๆ และรากหญ้าทั้งหมดสำเร้จทุกโครงการ และเราอยากถามว่า มันจะ ...สุดยอดและศิวิไลย์ ..เพียงใด...

..."เราก็ขอย้ำกลับคำพูดของเราอีกครั้งว่า ..."ทรัพย์สมบัติที่เราครอบครองทั้งหมดในอดีต เรานั้นขอคืนกลับคืนสู่แผ่นดิน ก็คือ เราขอมอบและถวายให้พ่อหลวง...พ่อ หรือ พระราชา ..ที่อนาคตที่เราเคยบอกและตั้งสัจจะไว้ว่า ...

...เราจะทำให้พ่อหลวงได้ รวยทั้งบารมี และทรัพย์ ทางโลกมนุษย์ ..ที่ตามเวปต่างๆเขียนอ้าง

...เพราะอดีตที่ผ่านมาที่เรารับรุ้ท่านไม่มีปัจจัยที่อยากจะทำอะไรได้เลย

...สิ่งที่เรามุ่งมั่นเพราะ ข้อที่ ๑. เพราะเรานั้นจะไม่ยอมให้สิ่งที่พ่อหลวงท่านตั้งใจและสร้างและทำไว้สูญสลายหรอกนะ และพ่อหลวงท่านก็ต้องเป็นผุ้ที่ได้เห็นและรับรู้ในสิ่งที่ท่านได้ทำ ก็คือ การมองดูความสำเร็จนั่นเอง

๒. และรากหญ้าก็อยู่ดีมีสุขเหมือนที่เราตั้งสัจจะไว้

๓ .และเราก็มีอิสระเต็มที่ไงละ...

๔. นี่แหละมันคือ อิสระแห่งหัวใจและร่างกายโดยแท้จริง เพราะเราได้ทำไว้ตามสัจจะที่เราตั้งไว้ทั้งหมดแล้ว

๕.และเรากังวลสิ่งใดอีก ในเมื่อข้างบนที่เราจากมาจะขึ้นไปอยู่เมื่อไรก็ได้ ไหนจะ สภาแกแล๊คซี่แอนโดรมีด้า หัวใจที่แห่งความว่าง(เราอยากถามเพื่อนๆมากกว่า ว่าต้องการไปอยู่กับเราและไปทำหน้าที่เครียร์จักรวาลต่อหรือปล่าวละ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2012
  9. Prophecy

1
    <iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Cq0HlfizXXY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

10. หัวใจ!

(เป็นนิทานและความเชื่อโปรดพิจารณา)

...."ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย"......

....ถามว่า ตอนนี้เรามีทรัพย์หรือ เราก็ตอบว่าไม่ แค่พอมีพอกิจ ...เพราะเราได้ไปทำกิจจนหมดและก็หยุดกิจการด้วยเพื่อเร่งในการเครียร์และทำกิจ แข่งกับ กลุ่มองค์กรลับที่พวกนั้นครองโลกไปแล้ว ๗๐%

....และเราก็ได้ตั้งสัจจะไว้ว่า เรานะจะใช้ตัวตนและความมุ่งมั่นและจิตที่บริสุทธิ์ในการทำกิจ โดยที่มิต้องนำ อำนาจ และเงินตรามาวัด

...และเราก็อยากจะรู้ว่า เรานะจะทำหรือสุ้ กับอีกฝั่งหนึ่้งได้ไหม..ก็คือ ..กลุ่มองค์กรลับปัจจุบัน และอีกหลายกลุ่ม ที่พวกเขาทั้งหลายมีทั้งเงิน และอำนาจ และกำลัง

...แต่เราก็ตอบได้เลย ว่าเรานะทำสำเร็จ ทั้งๆที่ตอนแรกเรานะไม่รู้อะไรเลยพลังใดๆก็ไม่มี ความรู้ก็ไม่เก่งใดๆ เลย

...และเราก็ทดสอบหาผุ้ที่พร้อมจะมาทำหน้าที่และกิจของเรา ว่าจะมีใครที่พร้อมมาร่วมทำกิจที่มันดูเหมือนไม่มีความหวัง และเราก็ไม่มีเงินและอำนาจและกองกำลังใดเลย

...แต่ ก็ที่เราว่านั้นแหละ แต่ก็ว่าเขามิได้หรอกนะ เพราะโลกมนุษย์นั้นเป็นเช่นนั้นเอง

...ถามว่า ทำไมเราไม่เปิดเงินหรือทรัพย์ออกมาเสียที ตั้งแต่นาน ..ก็เราบอกแล้วว่าเรานะตั้งจิตและสัจจะว่า ...

...เราจะวัดและตามหาคนที่จิตบริสุทธิ์ว่า จะมีใครที่สู้และอดทนไหม และมิคิด เงินและอำนาจ เป็นที่ตั้ง

...และสิ่งที่เราพบและเจอมาทุกชาติก็คือ พวกกบฏ ทั้งตัวเอง หน้าที่ สัจจะ และผืนแผ่นดิน ที่มีบุญคุณและสถานที่ให้พวกมนุษย์ได้เหยียบย้ำนั้นไง

...เพื่อนๆรู้ไหมว่า เรานะชอบเล่นนะเกมส์นะ และเราก็ไม่ซีเรียสหรอก ถ้าเกมส์นั้นมันทำให้ได้สัจธรรมและได้ลุ้น

...และนิสัยตัวตนเราก็ชอบ ..วัด...ว่าไปได้และทำได้ไหม

...เราถึงย้ำเสมอว่า ระบบตัวตนเรานะมีสองระบบนะ

...อยากได้ดำ จัดให้ อยากได้ขาว จัดให้

....อยากได้ทรัพย์จัดให้

...อยากได้บารมีจัดให้

...อยากได้ฤทธิ์จัดให้

...อยากได้ไปสู่ความหลุดพ้นแห่งความว่าง..จัดให้

..แต่หากอยากได้ ความตาย หรือดวงจิตถูกสลาย ก็จัดให้เหมือนกัน...

...อยากได้สงครามก็จัดให้

...อยากได้ภัยพิบัติก็จัดให้

...อยากได้เมืองใหม่ก็จัดให้

(ปล. เพื่อนๆ ลองไปหาอ่านที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำเขียนไว้สิ มันคล้ายกันหรือไม่กับสิ่งที่บอกและรับรู้) มิแตกต่างกันหรอกนะ

...ออ..กลอนนารีขี่ม้าขาวจะมีต่อเพิ่มตรงคำว่า

...ราชวิทยาลัยจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน(ก็คือ สถานที่ปฎิบัติธรรม ที่มีมาก หนึ่งตำบลหนึ่งสถานปฎิบัติธรรม และที่สอนผุ้ปฎิบัติของทั่วโลก..และรากหญ้าก็จะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

...."นี่แหละสมบูรณ์ที่สุดแล้วละ...โลกมนุษย์...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2012
  11. หัวใจ!

(นิทานและความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

...ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย....

...เหตุผลทั้งหมดทั้งมวล..ระบบทั้งหมด ..ยุคหน้า ยุคศิวิไลย์

..."และมนุษย์ทั้งหลาย วัดกันที่ความดี...มิใช่ทรัพย์ใดๆ

...และความเสมอภาคจะก่อเกิดกับมนุษย์ทั้งโลก

...ในเมื่อครอบครัวอยู่ดีมีสุข ทุกผุ้ทุกนามก็สามารถที่จะปฎิบัติและเป็นมิตรกันนั้นเอง

....และสถานที่เราบอกไว้ทั้งหมดและอีกหลายที่ที่เรายังไม่ได้บอก จะสร้างได้ไหมได้สิ เพราะมันเป็นทรัพย์และเงินเรานี่หนา

....และจุดแรกที่ต้องสร้างและขึ้นก่อนก็คือ ที่วัดป่าเขาสวนกวาง จ.ขอนแก่น ..ที่ต้องสร้างองค์พระศรี ฯ สูง ๑๑ เมตร ด้วยทองคำ

...ยุคหน้าส่วนมากจะสร้างด้วยทองคำ เพราะยุคหน้าคือ ยุค ขอมทวารวดี..นั้นเอง

12. หัวใจ!

(เป็นนิทาน และความเชื่อส่วนตัว โปรดพิจารณา)

...คร่าวนี้ต้องขอตัวไปอาบน้ำและไปหาทานข้าวจริงๆแล้ว เพราะยังไม่ได้ทานเลย..แต่ว่าถามว่า หิวหรือไม่ ก็ไม่หิวหรอกนะ แต่ระบบร่างกายจะปรับไม่ได้นะ...

(ย้ำ เพื่อนๆ อย่าลุ้นมากนะ..เพราะมันคือ นิทาน และ เป็นความเชื่อส่วนตัวของเรานะ)

13. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ได้แต่เข้ามาอ่านแล้วก็ทำตาปริบๆ..เพราะว่าแสบตาไปหมดเลย..อิอิ

รู้สึกทึ่งในบารมีและความเก่งกล้าของคุณมณีส่องแสงจริงๆครับ...

ขอส่งกำลังใจน้อยๆช่วยให้ทำกิจประสบความสำเร็จครับ...

14. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010

(good)(good)pig_cryy

15. หัวใจ!

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=DRyd53k-vvA]พ่อแห่งแผ่นดิน - YouTube[/ame]

........ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนานหลายหมื่นล้านปี.......

.........หนึ่งลมหายใจเพื่อพ่อและแผ่นดินไทย..........

............

(เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจาณา)

....ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย....

...และความลับสุดยอดที่เพื่อนได้รับรุ้จะอิ้งก็คือ.....

....เพื่อนๆ ทราบหรือไม่ว่า "จิตของพ่อ" ท่านนะ แบ่งภาคจิตส่วนหนึ่งมาจากไหน...???

....ความจริง ก็คือ "องค์สมณโคดม "

....เพื่อนก็ต้องงงละสิ ว่า ในเมื่อนิพพานแล้วจะกลับมาได้รึ...นั้นไงเราถึงเขียนเล่านิทานไว้ตั้งแต่ต้นไงลองไปอ่านนิทานที่เราเขียนไว้ก่อนหน้านี้นะ...

.....และทำไมท่านต้องลงมาอีก จบกิจของพระพุทธเจ้าสมณโคดมแล้วมิใช่เหรอ..

....นี่แหละคือความลับสุดยอด(เรามิเคยคิดจะจาบจ้วงเลย) ด้วยความสัตย์จริง แต่ตัวตนเรามาเพื่อเปิด (ดวงตาสวรรค์ ผุ้รู้ ผุ้ตื่น ผุ้เปิดเผย)

....ความจริงเพราะท่านต้องมีสิ่งที่ต้องมาเครียร์และมาแก้ไงคะ(ภพนี้ท่านต้องลงมาเพื่อมาแก้ และมาสานและวางระบบและ..ส่งไม้ต่อ ให้กับ..องค์พระศรีฯ เพื่อองค์พระศรีฯ ทำหน้าที่ต่อแทนท่านไงคะ

....และสิ่งสำคัญที่ต้องเครียร์ให้จบก็คือ...สิ่งที่ท่านยังติดช่วงที่ท่านเป็นพระมหากษัตริย์ และก็ได้หนีออกบวช

....และพอตรัสรุ้ และทุกหมู่เหล่า ที่อยู่ในวัง ก็ออกตามบวชตามองค์สมณโคดมกันหมด คงเหลือแต่ พระบิดาที่ยังทรงปกครองประชาชน

....และพอสิ้น พระบิดา ก็ไม่มีใครได้ขึ้นครองและดุแลประชาชน ..กลายเป็นพวกอำมาตรย์และพวกบ้าอำนาจปกครองประชาชนกันเอง

....ก็เลยทำให้ประชาชนนั้นเดือดร้อนและทุกข์กันสุดๆ เพราะผู้ที่ต้องทำหน้าที่เป็นพระมหากษัตริย์ หลที่พวกเขายึดเหนี่ยวออกบวชไปหมดนั้นเอง(ยุคศิวิไลย์ ก็เลย บอกว่าต่อจากนี้ "บวชใจ" ก็ได้คะ)

....และนี่แหละจุดพิกัดสำคัญที่องค์ท่าน ต้องลงมาแก้ ไข สิ่งที่ทำและติดในอดีต...ก็คือ กลับมาเกิดเป็นพระมหากษัตริย์

....และจุดที่จะทำให้องค์ท่านหลุดและมีอิสระ ก็คือ การทำให้ ประชาชน รากหญ้าอยู่ดีมีสุข และการปกครองเหล่าอำมาตรส์ก็มีศีลและธรรมมากกว่าเดิม

...และจะต้องใช้หลัก ธรรมะ จรรโลงในการปกครอง

...นี่แหละ มี ๒ ข้อหลักที่องค์ท่านต้องลงมา ก็คือ

๑ ต้องมาเครียร์แก้ ให้รากหญ้าอยู่ดีมีสุข

๒ เพื่อส่งไม้ต่อพระพุทธศาสนาและอีกหลายอย่างเพื่อให้บุคคลที่เรียกว่า .."พระศรีฯ "รับหน้าที่ต่อ

(นี่แหละถือว่า เป็นอิสระ และหลุดพ้น โดยแท้จริง)

...เราถามเพื่อนๆหน่อยสิ ว่า พวกที่จาบจ้วงพ่อท่าน จะได้รับผลเช่นไรรึ...????

....และถ้าหากเพื่อนบอกว่า มัสัจจะ ก็คือ มีธรรมะ..ถามหน่อยสิ และเพื่อนจะไม่มาช่วยกันให้องค์ท่านที่พวกเพื่อนบอกว่าเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวสุดยอดในจักรวาลแล้ว เพื่อนจะไม่ร่วมกันทำ ในเมือรู้ความจริงแล้ว

...เพื่อนๆไม่ภูมิใจหรือ พอใจหรือ ที่เพื่อนได้เกิดมาทันยุค ที่่ มีพระพุทธเจ้า ถึง ๒ องค์เลยนะ

(นี่แหละความจริงและลับสุดยอด)...."ตื่นรู้กันได้แล้วนะคะเพื่อนๆ"

...ปล. ถ้าหากเราหายไปแปลว่า เรานะอาจจะถูกประหารชีวิต หรือถูกขังในห้องมืดแล้วก็ได้ อย่าสงสัยเลยนะเพื่อนเพราะวันนี้เรานำแต่ของสูงมาเปิดทั้งนั้น ..เราก็พยายามที่จะปิด แต่ระบบข้างในก็ย้ำว่า ต้องเปิด ...เพราะสิงศักดิ์สิทธิ์ ไม่ต้องการให้ มนุษย์นะทำกรรมกับองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าไปมากกว่านี้ นั้นเอง...

ปล. และนี่ก็คือ ความจริงอีกจุดคือ ท่านเจอมารเข้าหน่อย ก็ต้องตั้งจิตอธิฐานให้ พระแม่ธรณี กับ มณีเมขลา มาช่วยทุกครั้งเลย...และเราจะหนีไปไหนไม่ได้ ก็ตามกันอยุ่นี่แหละ

(ต้องไปทานข้าวอาบน้ำจริง).....

16. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    ทรงพระเจริญ

17. แมลงแต่งสี

แมลงแต่งสี สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    แหม......ตัวเธอก็......เราหวังดี....ทำไมตัวเธอต้องโกรธเราถึงขนาดนั้นด้วย
    ผิดด้วยหรอเราหวังดีหน่ะ.... หรือเราคิดแล้วพูดดังไปหน่อย....จนตัวเธอรับไม่ได้.....ถ้าอย่างนั้นก็ อโหสิ ให้เราเถอะนะๆตัวเธอ.....รุ่นใหญ่ใจต้องกว้างนะตัวเธอ.......จริงไหมจร๊ะ.....ตัวเธอ........ทานข้าวให้อิ่มๆ...อาบน้ำปะแป้งแปรงฟันให้หอมๆ......แล้วมาเล่านิทานให้เด็กๆฟังกันต่อเถอะนะๆตัวเธอ....ใกล้ถึงเวลานอนของควายมณีแล้ว......เดี๋ยวเรานอนไม่หลับ...เราจะไม่มีแรงไปไถนาให้นะตัวเธอ.......จุ๊บๆๆๆ

18. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ทุกคำคือสัญญา ถ่ายทอดมาเป็นอักษร
    จำไว้ว่าบางตอน ไม่ควรถอนให้วกวน
    ก่อนพูดควรใคร่คิด ไม่ติดสะ(ใจ)ใน.. อารมณ์
    พอกาลผ่านมาสม จึงต้องตรมเพราะปากดี

19. แมลงแต่งสี

แมลงแต่งสี สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    ปากเปราะเปราะเราะร้ายยิ่งร้ายกาจ
    ปากตลาดโจษจันนั้นยิ่งแย่
    ปากหอยปากปูไม่มีใครแล
    เที่ยวยุแหย่แทะแยกคนแตกคอ
    เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก
    จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
    แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา
    จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะสม

20. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

เห็นด้วย กับควายมณี

๒๑.๒๒ ...๒๑ กรกฎาคม ๒๕๕๕แรม ๓ ค่ำ ๘/๘

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้