เจ้าปู่แก่งกระจานประทับร่างให้การเหตุ ฮ.ตก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ตันติปาละ, 27 กรกฎาคม 2011.

1. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ ฮิต ติดชาร์ตดีนะครับ

2. บางเบา

บางเบา Active Member

22 มิถุนายน 2007
    เจ้าปู่แก่งกระจาน (one-eye)หน่อมแน้มดีนะ คิดได้ไง อ่ะ เฮ้อ ถอยหลังตกคลองแน่

3. ประกายพลอย

ประกายพลอย เป็นที่รู้จักกันดี

ล้อปู่ เดี๋ยวเหอะ ระวัง!! จะหาว่าไม่เตือน!!!

4. วิษณุ12

วิษณุ12 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=CqI_s5CTWm4]‪เมื่อลิงเมา และเหล่าสัตว์ก็าเมา ขำๆ ฮาๆ ตามประสาสัตว์‬‏ - YouTube[/ame]

5. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สนับสนุนเหตุผลนี้ครับ มีความเป็นไปได้ที่สุดถ้าไม่รวมเรื่องถูกสอยร่วง

6. Creation_mc

Creation_mc สมาชิกใหม่

เชื่อในสิ่งใจอยากจะเชื่อ
    เห็นในสิ่งที่อยากจะเห็น

สาธุ ครับ

7. keepbarking

keepbarking เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าปู่ครับช่วยดลบรรดาลให้คณะรัฐมนตรีชุดเก่าและชุดใหม่ที่กำลังจะมา นั้งเครื่องลำเดียวกันแล้วก็ผ่านไปแถวๆนั้น...เจ้าปู่ก็สอยเลยครับ!...เพื่อช่วยลูกๆหลานๆของท่านดีกว่า เพื่อช่วยพัฒนาชาติไทยอีกทาง

8. onekisswithlove

onekisswithlove Active Member

11 มิถุนายน 2010
    ใจเย็นๆจ้า

9. phak

phak เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    So Sad.......SO....SAD.

10. ประกายพลอย

ประกายพลอย เป็นที่รู้จักกันดี

keepbarking
    สมาชิก

สถานที่: พระนครกรุงศรีอยุธยา
    พลังการให้คะแนน: 38

เจ้าปู่ครับช่วยดลบรรดาลให้คณะรัฐมนตรีชุดเก่าและชุดใหม่ที่กำลังจะมา นั้งเครื่องลำเดียวกันแล้วก็ผ่านไปแถวๆนั้น...เจ้าปู่ก็สอยเลยครับ!...เพื่อช่วยลูกๆหลานๆของท่านดีกว่า เพื่อช่วยพัฒนาชาติไทยอีกทาง

ไง เจ้าปู่ อย่าลืม สอยแกด้วยนะ!! แกเองก็อย่าผ่านไปแถวนั้นละกาน อิอิ

11. เอก999

เอก999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    เฮ้อ ก็เป็นกันยังเงี้ย อะไรๆก็ไปโทษสิ่งที่มองไม่เห็น ประเทศชาติมันถึงไม่เจริญ

12. khatesi

khatesi Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    หุงดหงิด ขี้โมโห ขี้ย้อยใจ ฆ่าคน แล้วจะให้คนไปกราบไหว้

โครตจะน่านับถือเลย เจ้าพ่อหรือผีตายโหงวะ

13. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011

ไม่เหมาะกะการเมืองนะคร้าบบ อิอิ

14. Aekkapat

Aekkapat เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    สาเหตุการตกมันเป็นไปได้ทุกทางนั่นแหละครับ(ผู้ที่รู้จริง ย่อมรู้ว่าสาเหตุจริง ๆ คืออะไร)

อย่าเพิ่งไปปักใจเชื่อหรือสรุปสาเหตุหากว่าตัวเราเองยังพิสูจน์อะไรไม่ได้(ด้วยตนเอง)

ส่วนท่านที่นำพ่อปู่มาล้อเล่น ท่านทราบเหรอครับว่าพ่อปู่มีจริงหรือไม่

หากคิดว่าพ่อปู่เป็นเรื่องไร้สาระ ท่านก็ลองไปแก่งกระจานดูสิครับ เดี๋ยวท่านก็ทราบเอง(ถ้าคิดว่าไม่มีก็ต้องกล้าไป)

อย่านำสิ่งที่มองไม่เห็นมาล้อเล่นดีกว่านะครับ มันไม่เป็นมงคลกับตัวท่านเอง

หากแม้พ่อปู่ไม่มีจริง แต่ยังไง ๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตย์อยู่บริเวณป่าเขาต่าง ๆ ย่อมมีอยู่แล้ว ท่านที่กำลังล้อเล่นก็ควรระวังไว้สักนิดนะครับ เดี๋ยวท่าน(สิ่งศักดิ์สิทธิ์)จะนึกว่าหมายถึงท่าน จะเป็นการลบหลู่ไปโดยไม่เจตนา

อย่าคิดว่าอยู่กรุงเทพฯ แล้วท่านจะมาไม่ได้นะครับ

15. จิงทรงฌาณ

จิงทรงฌาณ Active Member

ผมอยู่ชลครับผม ฮ่าฮ่า ผมรอด

เจ้าปู่ครับ เจ้าพ่อครับ สอย!!ไห้หมดเลยครับแถวนี้

อย่าเอาไว้!!!

16. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    อ่านแล้วไม่ถูกสักราย ขอแชร์เล็กๆน้อยๆแล้วกัน ดินแดนแห่งนั้นเป็นป่าหิมพานต์มีแรงอาถรรพ์ค่อนข้างสูง สังเกตุได้ว่า ตอนที่จุดธูปขอขมานั้นไม่สามารถปักธูปลงบนพื้นดินได้ นั้นก็บ่งบอกก่อนที่ ฮ.จะเดินทางไปครับ ส่วนผมรู้ได้อย่างไรก็ไม่ขอบอกแล้วกันครับ

17. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

สรุป เจ้าปู่นี่ไม่ใช่ของจริงครับ ถ้าจะเอา 99 ศพ ผมก็อยากให้เอาไปเลย เพราะถ้าไม่มีกรรมต่อกัน หรือบุญมากเกินไปที่จะเอาไปได้ เค้าก็เอาไปไม่ได้หรอก 99 ศพนี่ จิ๊บๆ อยากได้เอาไปเหอะ

ผมก็เคยเข้าป่าสมัยก่อนๆ แต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักศาสนาพุทธดีพอ ผมเชื่อผีป่ามีจริง เจ้าพ่อเจ้าป่าเจ้าเขามีจริง บ้างเป็นพวกที่ตายก่อนกำหนดสมัยก่อน บ้างก็พวกที่มีคาถาอาคมแต่ตายในป่า บ้างก็เป็นฤาษี นักบวช พระ ที่ยังไม่ได้บรรลุมรรคผล มีฤทธิ แต่ตายไปก่อน เพราะบ้างอย่าง(จิตยังไม่ใสพอยังมี รัก โลภ โกรธหลง) พวกนี้ตายไปเฝ้าอยู่แถวนั้นไม่ไปไหนสักที เจอพวกชาวบ้านงี่เง่า ก็เอาเลยสำแดงเดช คนก็กลัวสิครับ แทนที่จะทำบุญให้กลับไปหาของมาเซ่นไหว้ ทำศาลให้ ถ้ำฤาษีมีจริง และมีเยอะ แต่ถ้าเราไม่สนใจไม่ทำอะไรผิด ไม่ต้องไหว้ ต้องต้องเคารพ ไหว้แต่พระรัตนตรัย เค้าก็ไม่กล้าฆ่าเราตาย เพราะเราไม่ได้ทำผิดอะไร ตายไป เราไปดีกว่าเค้าจะกลัวไร สมัยก่อนผมกลัวมากๆ จุดประสงค์ที่เข้าป่าไปเพราะอะไร สำรวจ ตรวจ และผจญภัย เจออันตรายจากสัตว์ป่า แมลง อะไรเยอะแยะ แต่หลังๆมานี่ ถ้าจะไปก็เพื่อความสงบ และก็ไปทำบุญ อุทิศบุญให้กลับพวกที่ตกค้างตามป่าแทน บางพวกเป็นเจ้าเมืองหรือเชื้อเจ้าสมัยก่อน มาตายกลางทาง กลับทหาร เพราะข้าศึกตามมาทัน ตายไป ก็อยู่บริเวณนั้น พวกเยอะ บริวารเยอะ ใครเข้าไปก็กลั่นแกล้ง เพื่อจะได้ของเซ่น เพื่อจะให้คนเคารพ บางพวกก็ยักษ์ ก็กุมภัณฑ์ บ้างก็เปรต อสูรกาย มีหมด จะเอาอะไรมาก สำคัญอยู่ที่จิตเรา และบุญกุศลที่เราสั่งสมเท่านั้น ถ้ายึดมั่นในรัตนตรัย ตายก็ยึดมั่น ก็ไม่กลัวอะไรแล้ว ตายไปก็ตายไป ร่างก็ปล่อยทิ้งมันไว้ตรงนั้น แต่จิตเราไปอยู่ที่อื่นแล้ว สบายจะตาย

เรื่องฮ.ตก เป็นเรื่องธรรมดา สภาพอากาศแบบนั้น ไม่รอดก็ไม่แปลก ฮิวอี้ โครตเก่า สมัยรบกับ จคม.แล้ว ขนาดสหรัฐ ขนชาวเวียดนามขึ้นเรือแล้ว ยังทิ้งลงทะเลไม่เอากลับ แต่พี่ไทยต้องใช้จนคุ้ม ส่วนที่เอาแบล็คฮอว์คไป จะบอกว่า แบล็คฮอว์คนั้นสมรรถนภาพ นั้นดีมาก ขึ้นลงทางดิ่งได้ดีกว่าเครื่องอื่นๆ มีกำลังมากกว่า เวลาถูกลมแรงก็ยังคุมได้ง่ายกว่า ที่ผู้บังคับบัญชาไปด้วย เพราะใจท่านอยากไป มันเป็นการแสดงถึงความรับผิดชอบต่อลูกน้อง ไป 9 คนไม่ผิด นักบิน 2 ช่าง 2 รองอีก 1 ผู้ช่วยอีก 1 ติดตามอีก 2 ตามธรรมดาครับ นายพลอ่ะ คนติดตามต้องเยอะอยู่แล้ว แค่ผบ.พัน อย่างน้อยติดตาม 2 นี่เค้าผบ.พลนะครับ

ต้องนับถือถึงความเสียสละของท่านครับ นี่คือผู้บังคัญบัญชาที่น่านับถือ ไม่เหมือนที่ผบ.พล ร. 11 นี่ลงรถมากระโดดถีบพลทหารครับ แดกงบหนังสือพิมพ์ที่ให้ทหารอ่าน ใครขัดใจตบหน้า แถมยังจะหวังตำแหน่งสูงๆอีก ขนาดพล.ท ล่ะเงินเดือนก็เยอะ ยังแดกอยู่ได้ สงสัยไม่พอเลี้ยงเมียน้อย ลูกน้องไม่ชอบ เวลาอยู่กับนักการเมืองนี้ ยังกับไก่หงอ (ตอนนี้อาจมีการสับเปลี่ยน โยกย้ายกำลังพลไปแล้ว)

ทำไมไม่ให้พวกนี้นั่งฮอไปตกแทน กาฝากประเทศไทย
    (มีใครมั่งที่คิดถึงประเทศชาติ-------------------- อย่างน้อยก็มีกลุ่มของพวกท่านที่ต้องเสียสละชีวิตอยู่กลุ่มหนึ่งล่ะครับ)
    เพื่อเป็นเกียรติแด่ความเสียสละของพวกท่าน ด้วยความเคารพอย่างสูง

ถ้าพ่อปู่มีจริงก็เอาพวกทหารเฮงซวย นักการเมืองกังฉิน นามสกุลดัง ไปตกด้วยกันให้ครบ 99 ศพที ส่วนผมไม่ต้องแปลกใจเพราะคงไม่ได้ขึ้นฮอ

18. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011

2 คำ สั้นๆครับ..."สุดยอด"... โดนใจอย่างแรง!! โดยเฉพาะ.."กาฝากประเทศไทย ทหารเฮงซวย นักการเมืองกังฉิน นามสกุลดัง ไปตกด้วยกันให้ครบ 99 ศพที":cool::cool::cool:

19. จิงทรงฌาณ

จิงทรงฌาณ Active Member

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Enzo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4933858", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 9 [​IMG]

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นายดอกบัว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4933829", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: เชียงใหม่
    พลังการให้คะแนน: 424

เจ้าปู่ครับ สองคนนี่ถ้าผ่านไปแถวนู้น อย่าลืมสอยนะครับ

เอาไห้ร่วงเลยนะครับ ผมขอครับงานนี้!!!

20. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับคุณ ไม่แน่ผมอาจเป็นคนขับเครื่องบินให้ไอ้พวก กาฝากประเทศ ไทย นักการเมืองสกุลดังเฮงซวย ทหารกังฉิน บวกกับพวกดีแต่ปาก แต่คอยกัดกินประเทศ รวม 71 คน บวกผม จะขับไปตกแถวนั้นให้ครบ 99 ศพ ผมยินดีครับ
    ด้วยความเต็มใจ