เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ... งานนี้คุณอากึกก้องได้ร่วมด้วยปัจจัยถึง 2 ครั้งเลยนะคะ... ก่อนหน้านี้ได้ร่วมบริจาคโอนปัจจัยมาแล้วเป็นคนแรกเลย 1,000 บาท เมื่อ 23.03.54... ปลื้มใจจัง ^^

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณอากึกก้องที่มีส่วนร่วมในงานบุญนี้อีกครั้งนะคะ... สาธุ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. Noo Norway

หนูก็มักจะพูดอยู่เสมอ(เพราะเชื่ออย่างนั้นจริงๆ) ว่าในพระพุทธศาสนาไม่มีคำว่าบังเอิญ ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนมี (ต้น) เหตุและมีผล (ที่ตามมา) ทั้งนั้น เช่นเดียวกันกับงานบุญนี้ที่เป็นงาน "กองทัพบุญ" และเป็น "บุญบรรจบ" อย่างที่น้อง kang_som พูดมาไม่ผิดเพี้ยน เพราะงานบุญนี้เป็นการรวมตัวของบรรดาลูกหลานและผู้มีจิตศรัทธาต่อหลวงปู่ทวดจริงๆและส่วนใหญ่ก็เป็นลูกหลานและผู้มีจิตศรัทธาต่อหลวงปู่ญาท่านสวนด้วยเช่นกัน

กับญาติธรรมหลายๆท่านหนูได้เคยพูดคุยและเจอตัวจริงมาแล้วเมื่อปีที่แล้วเมื่องานทอดผ้าป่าถวายแด่หลวงปู่ญาท่านสวนที่วัดนาอุดม อุบลฯ ถึงจะได้เจอกันเพียงแค่ระยะสั้นๆแต่กลับมีความผูกพันสนิทสนมเหมือนว่ารู้จักกันมาเป็น 10-20 ปี มีอะไรก็พูดคุยปรึกษาและให้ความช่วยเหลือกันในทุกรูปแบบโดยไม่รู้สึกลังเลใจหรือฝืนใจแต่อย่างใด การช่วยเหลืออุปถัมภ์ค้ำชูกันไม่ใช่เฉพาะในกระทู้เท่านั้น หลังไมค์ก็ด้วยเช่นกัน ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นหนูรบกวนขอความช่วยเหลือจากญาติธรรมมากกว่าญาติธรรมขอความช่วยเหลือจากหนู

หนูเคยพูดอยู่บ่อยครั้งว่า "มีญาติธรรมกัลยาณมิตรดีนั้นมีค่ายิ่งกว่าทรัพย์สินนอกกายจริงๆ" ทรัพย์สินอาจมีวันหมดได้แต่มิตรภาพความเป็นกัลยาณมิตรนั้นหากเราไม่ทำลายมันเสียมิตรภาพก็จะคงอยู่อย่างถาวร

ปล.พี่หนูเชื่อมั่นว่าสะพานบุญของน้อง kang_som จะสามารถพาคนข้ามมาร่วมสร้างบารมี (ไม่ใช่เฉพาะงานของบุญพี่หนูเท่านั้น) ได้อีกเยอะและอีกนาน เพราะเสาเข็มนี้มีรากฐานที่มั่นคงและแรงกล้าด้วยศรัทธา... พี่หนูขอเป็นกำลังใจให้ในการทำความดีเพื่อพระพุทธศาสนาของเรานะคะ

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กาซิก กาซิก...ซึ้ง...น้ำตาเล็ดเลย อิอิอิ

วันนี้ได้ส่งมอบมวลสารทั้งหมด(ที่มีตอนนี้) ให้กับ ผบ.ทบ.ของพี่โก๋ (ลืมถามชื่อ ขอโทษด้วยคร้าบบ) ไปแล้วครับ.... เมื่อเวลา 16.50 น.

ฝากบอกพี่โก๋ด้วยว่า " เหล็กน้ำพี้ที่เขียนว่าให้พี่หนู ฝากเก็บไว้ให้พี่หนู (ตามสัญญา) ด้วยครับ ที่เหลือ ทำบุญทั้งหมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2011
  4. Noo Norway

มาแสดงตนอีกหนึ่งแรงศรัทธาแล้วค่ะ... คุณ RMX ได้สอบถามรายละเอียดมาทาง pm... จริงแล้วคุณ RMX ไม่เคยร่วมบุญกับหนูมาก่อนแต่เมื่อหนูบอกบุญในครั้งนี้ก็ยินดีและมีความกระตือรือร้นที่จะร่วมบุญด้วย... ปลื้มใจมากมายค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับคุณ RMX นะคะ

5. kang_som

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kang_som, Noo Norway

สวัสดีหลังเลิกงาน ยามอาทิตย์อัศดง ครับ ...(แต่ผมยังไม่เลิกงาน อิอิอิ)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. kang_som

อนุโมทนา สาธุการ..... คุณRMX.......

7. Noo Norway

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าน้อง kang_som เป็นคน sensitiv เข้าขั้นเหมือนกัน อิอิอิ

ผบ.ทบ.ของพี่โก๋ชื่อ "สุดที่รัก" ค่ะ :cool:

ฝากบอกน้อง kang_som ด้วยว่า ขอบคุณมากๆสำหรับไมตรีจิตที่หยิบยื่นให้ ส่วนไมตรีจิตที่พี่หนูได้หยิบยื่นให้น้อง kang_som นั้น (เกษาหลวงปู่ญาท่านสวน 9 เส้น) ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไปถึงน้อง kang_som ซะทีเพราะพี่โก๋ยังไม่มีเวลาว่างเลย (งานเข้าหนักหลายทาง) แต่น้อง kang_som คงรอได้เนอะ พี่โก๋ว่างเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นนะคะ ^^

8. Noo Norway

วันนี้พี่หนูหยุดถึงได้อยู่ประจำการได้ตลอดวัน :cool:

9. kang_som

__^/|\^__ (สาธุ)

^_^ (ขอบคุณครับ สำหรับเกษาหลวงปู่ ถึงยังไม่ได้ ก็ดีใจแล้วครับ)

โพสกันหน้านี้ดีจัง ตัวอักษรใหญ่ๆ อ่านง่ายสบายตา เหมาะสำหรับผู้สูงวัย และผู้อาวุโส(ทางโลก) หุหุหุหุ แต่...เปลืองพื้นที่จังเลย 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2011
  10. Noo Norway

ยินดีเสมอค่ะผู้เยาว์วัยแต่มากด้วยศรัทธาและประสบการณ์ ^^

ต้องช่วยประหยัดพื้นที่กันหน่อย หุหุหุ

11. Noo Norway

ช่วงเดือนมิถุนายน "พี่ prakaidao" จะเดินทางไปเมืองไทยและหนูจะฝากวัตถุมงคลที่จะร่วมบริจาคเป็นชนวนมวลสารทั้งหมดไปกับพี่เค้าด้วยเพื่อส่งต่อให้พี่โก๋อีกที ช่วงนี้ก็จะพยายามนำมาถ่ายรูปและทยอยลงในกระทู้ไปเรื่อยๆ หากไม่ทันทั้งหมดที่เหลือก็คงต้องรบกวนให้พี่โก๋ช่วยเป็นธุระถ่ายรูปให้ด้วยนะคะ (งานเข้าพี่โก๋ทั้งขึ้นและลงเลย)

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

12. Noo Norway

มาอีกหนึ่งแรงศรัทธาตามคำเชื้อเชิญค่ะ... คุณเปิดโลกได้แจ้งมาทาง pm ^^

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับคุณเปิดโลกนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

13. tanapoj

tanapoj เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ[​IMG][​IMG][​IMG]

วันนี้ไม่มีO.T.เลยมีเวลาเข้ามาอ่านแต่ละข้อความอ่านแล้วน้ำตาจะไหลด้วยความตื้นตัน[​IMG]
    ชอบมากครับกับคำว่า"บุญบรรจบ"
    และอีกหลากหลายข้อความที่อ่านแล้วรู้สึกถึงมิตรไมตรีที่มีให้กันทั้งที่ไม่เคยพบเจอหน้ากันมาก่อนเลย:cool::cool::cool:
    ยังงี้ต้องหาเวลาไปค้นกรุของเรามาส่งไปเป็นชนวนมวลสารเพิ่มซะแว้วววววว....[​IMG][​IMG][​IMG]

14. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับ เพิ่งกลับมาจากกรุ นำพระมาประมูลด้วยครับ

เดี๋ยวค่อย ๆ อ่านที่ละคอมเม้นท์ก่อนครับ

15. ppoonsuk

55555+

ทำบุญต้องแบ่งกันทำ ช่วยกันก่อการบุญครับ

16. ppoonsuk

บอกหน้าไมค์ หลังไมค์ เจอกันต่อหน้า และลับหลังก็บอกไม่ได้ครับ

ต้องให้คุณหนูมาเจอท่านเอง พบท่านเอง ฟังจากหูตัวเองตรง ๆ ครับ

คุณหนูถ้าพบท่านแล้วจะหนาว......จริง ๆ ครับ

.

17. ppoonsuk

ฟังคุณ yogilek พูดแล้วมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ

วันจันทร์เป็นวันดี จะได้ทัวร์คอนเสริต์ ไม่ใช่ ไปกราบพระอีกครับ คราวนี้ทริปนครปฐม ราชบุรี ครับ :cool:

18. ppoonsuk

อนุโมทนาบุญกับคุณกึกก้องด้วยครับ

คุณหนูตอนนี้กรรมการมีประมาณกี่คนแล้วครับ

19. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

วันนี้ ขอบคุณน้องแกงส้มมากนะครับ
    นำชนวนสร้างพระมาส่งให้ถึงที่เลย :cool: :cool: (good)

ขอให้บุญรักษา พระคุ้มครองตลอดไปครับ

สาธุ อนุโมทนาบุญกับน้องแกงส้ม (Eight) ด้วยครับ

.

20. Noo Norway

ตอนนี้มีกรรมการ 22 คนค่ะ

คุณ ธรรมประทีป (คันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล)
    คุณ Noo Norway (ประไพ แว่นสอน พร้อมครอบครัว)
    คุณ นภาพร
    คุณ nishiki
    คุณ พุทธนิรันดร์
    คุณ mrdon
    คุณ ppoonsuk
    คุณ สองหัดส่อง
    คุณ eak_nark
    คุณ big_tool
    คุณ zunwu
    คุณ somdrø
    คุณ samatorn
    คุณ medhaphat (สถิตย์ ไชยปัญญา พร้อมครอบครัว)
    คุณ jimmyuro
    คุณ OPhtUYh (ประจักษ์ - ปานแก้ว แสบงบาล พร้อมครอบครัว)
    คุณ ปิยเกียรติ (นอกเว็บ)
    คุณ ปุณฑ์ 3,099 บาท (โอนแล้วเมื่อ 18.04.54)
    คุณ คชบุตร (ธวัชชัย-สมจิต ดาวัลย์)
    คุณ upavana
    คุณ wirotp
    คุณ กึกก้อง 3,000 บาท (โอนแล้วเมื่อ 13.03.54)