***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กำลังสนใจ Trip วัดสว่างภพเหมือนกันครับ แต่ยังคิวยังไม่เรียบร้อยเลย ไม่รู้ว่าวันอาทิตย์ ต้องเข้าไปทำงานที่ มหาวิทยาลัย หรือเปล่า :p ถ้าไปก็อดล่ะครับ...

2. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โปรแกรมยังไงบ้างครับ...

อาจารย์โบ้ ทัวร์บางกอก...

3. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวดีแต่ยังไม่คอนเฟิร์มครับ รอคอนเฟิร์มก่อนครับ รับรองสุดยอดแน่ จะมาแจ้งรายละเอียดอีกทีครับ

4. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ข่าวดีไรคร้าบ ช่วงนี้เข้าเว็ปบ่อย กลัวตกข่าวล่ามาแรง (สงสัยตอนมีข่าวดี คงไม่ได้เข้ามาดูแน่ๆเลย)

5. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องรอให้แน่นอนก่อนครับ แต่ท่านพระอาจารย์ท่านได้เกริ่นมาเท่านั้นครับ พอดีท่านเหนื่อยมากผมเลยไม่ได้ถามต่อ นัดท่านวันที่หนึ่งอีกวันครับ เพื่อที่จะไปแพคเสื้อและสนทนากับท่าน เป็นเรื่องแปลกครับผมใช้ของพระอาจารย์ขึ้นมากเลยครับช่วงนี้ ขนาดไม่ได้เอามาใช้นานเอาเก็บไว้ ไม่นานมานี้หยิบขึ้นมาใช้อีกทีประสิทธิภาพเหมือนเดิมเผลอๆจะดีกว่าเดิมด้วยซ้ำครับ

ไม่แปลกใจที่ขุนแผนสมุทรปราการแปลงร่างเป็ยขุนแผนเมืองพัทยามีแต่สาวเดินตามไม่เว้นแต่ละวัน โอ้โหสุดยอดจริงเลย

ผมอยากจะแนะนำว่าใครที่ได้ตะกรุดมโหสถไป ผมอยากให้เอาลองมาใช้ดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าได้ผลหรือเปล่า ของที่ท่านได้ไปจากที่ทำบุญอย่าเก็บไว้นะครับ เอามาใช้บูชาผลจักเกิดเองครับ

6. Hugostars

ตะกรุดกันสะท้อนของพระอาจารย์ ติดตัวผมไม่ห่างเลยครับ บูชาแทบทุกวัน ส่วนล็อกเก็ตก็บูชาหน้าพระ เวลาอาราธนาก็เกิดปิติมากครับขนลุกสู้เลยครับ อิ่นแก้วผมไม่กล้าพกติดตัวครับ กลัวจะศีลขาด แหะๆ ขนาดไม่ได้พกติดตัว ยัง........ยุ่งกับงานครับ ไม่มีเวลาไปยุ่งกับสาวๆครับ เกรงใจที่บ้าน อิอิ (ถ้าเผลอก็อีกเรื่อง) ปลานอนดึกจังครับ

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    นอนดึกกันจังเลยครับ :)

8. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้วันแล้วเอาไงดีพี่...แต่ใจอยากไปซ่อมกุฎิให้ทองปู่ทอง..ผมว่านัดกันให้ชัวว์ไปเลย

9. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปครับไปกันเยอะ ๆอยากไปซ่อมกุฏิให้หลวงปู่ทองครับ เดี๋ยวเอาไว้ซาวด์เสียงว่าควรเป็นวันไหนดี

10. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ขนลุกสู้ แบบนี้ อาราธนาคาถาอะไรครับนี อิ อิ ;aa13 เคยแต่ขนลุกซู่ เวลาสัมผัสพลัง

11. Hugostars

ก๊าก ลืมไป นึกว่าสั่นสู้ อิอิอิ;aa24

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

มารอข่าวดีจากภราดรครับ

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มีอะไรจะบอกข่าวก็รีบบอก....อย่าทำเป็นความลับสวรรค์.....เดี๋ยวจะกร่อย......

ช้าเร็วก็รู้แต่.....เพื่อนพ้องน้องพี่อยากรู้............

บอกมา..........ความลับสวรรค์ให้มันมีเฉพาะในหนังจีนเท่านั้น............

วิถีชีวิตแบบไทย....มิควรเอาอย่าง............ย๊ากสสสสสสสสสส.

555.......

14. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ความลับไรเหรอ อยากรู้

15. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ท่านอาจารย์โบ้ ตกลงจะไปวัดสวางภพหรือเปล่า ถ้าไปคงจะเจอกันที่นั่น ถ้าพระอาจารย์พรสิทธิ์ลงมากรุงเทพเมื่อไหร่ อย่าลืมโทรแจ้งด้วยน่ะ คราวหน้าจะได้ลงเข็มให้เต็มที่ ครั้งที่แล้วเอาเจ้าตัวเล็กไปด้วยเลยไม่ค่อยสะดวก สงสัยครั้งหน้าคงจะได้ลงท่านทิพ ตามขุนแผนอัสดงค์ซะมั้ง เห็นบอกประสบการณ์เพียบ

16. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจะกลายเป็นหนังจักร ๆ วงศ์ ๆ ขึ้นทุกวันแล้วนะ

17. Hugostars

เป็นมาตั้งนานแล้วนิ อิอิ;aa24

18. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนึกแล้วว่าพี่ต้องลงเข็มถ้าพระอาจารย์มา คราวนี้ขอให้สมหวังนะครับ ท่านทิพย์ประสการณ์เพียบจริงครับ แต่มาในเเบบระยะเผาขน ผมจึงได้แต่อยู่เฉยๆ ต้องนั่งทะเลาะกับขันติตัวเอง คิดว่าเอาไปใช้ด้านการงานดีกว่า อีกอย่างของแบบนี้อยู่ที่กําลังใจตัวเราด้วย และถ้าท่านทิพย์ออกฤทธิ์ก็ต้องใช้อย่างมีสติและไม่ผิดศีลจึงจะได้ผลเต็มที่และไม่นํามาซึ่งเรื่องวุ่นวายแก่ชีวิตส่วนตัว

ของทุกอย่างของครูบาอาจารย์ดีหมดครับ บางครั้งเราใช้แล้วนิ่งไม่ใช่ของไม่ดี ไอ้ที่ไม่ดีน่ะตัวเรา บางทีวางอารมณ์ผิด กิเลสมันจับเยอะหรือกําลังใจน้อย ไม่มั่นใจ อย่างนี้ต้องมานั่งคิดว่าทําใม ทุกๆอย่างในชีวิตสติสําคัญที่สุดบางคนคิดว่าเรามีตลอดเวลาแต่ที่แท้หารู้ตัวไม่ไอ้ที่คิดว่ามีสตินั้นจริงๆเป็นกิเลสที่เข้ามาแทรก ยิ่งนักปฏิบัติกิเลสตีกลับเอาง่ายๆ บางเรื่องคิดว่าเราทําดีเพื่อส่วนรวมจริงๆแล้วพอมาใคร่ควร โอ้ เราทําเพื่อตัวเองทั้งนั้นก็มี เพราะฉนั้นอย่าลืมทําอะไรไคร่ควรให้มาก อีกอย่าง มีสติแล้วจะมีสตางค์ ไม่มีสติไม่มีสตางค์

19. อัสดงส์

55 ไม่กล้าพกส่งมาทางนี้ได้ครับ จริงๆผมเคยถามพระอาจารย์ว่าของทุกอย่างแล้วแต่เราเอาไปใช้ใช่หรือเปล่าครับ ท่านบอกว่าใช่ ท่านสร้างมาให้เป็นเมตตา มหานิยมครับ ที่เอาไปจีบสาวนั้นเป็นพวกคนที่ได้ไปไปใช้กันเอง ใช่หรือเปล่า โดเร่ พี่บอย

20. อัสดงส์

<!-- / next / previous links --><!-- currently active users -->
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>อัสดงส์, ธรรมจักร

ดูกนชัดๆใครเอ่ย หายตัวไปนาน หุ หุ วันนี้ขอตัวไปก่อนครับ พอดีมาเก็บของที่บ้าน ตอนแรกว่าจะหาเด็กมาเฝ้าร้านได้ซะแล้วปรากฏว่าเค้าเปลี่ยนใจ เลยต้องรับศึกคนเดียวไปก่อน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>