เทวดาเดินดิน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อุรุเวลา, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    ก็มีแต่คุณ คนเดียวที่ยังไม่รู้ไง ก็ความจริงมันชัดเจนขนาดนั้น
    ในที่นี้มีคุณคนเดียวแปลกดีไหมละ ครับคุณ

2. ยมยักษ์

pm มาหาแยะละ แต่ละคนบอกให้ผมหยุดแล้ว เพราะคุณมันบอด จริง ๆๆ

3. ยมยักษ์

จาก pm ของ......

จะบอกให้นะ ต่อให้ยกธรรมทั้งพระไตรปิฎกมาอ่านให้เค้าฟัง แต่จิตมืดบอดไม่ยอมรับความจริงอย่างนี้ เค้ารับธรรม รับความจริงไม่ได้หรอก ต่อให้บอกปากเปียกปากแฉะก็ไม่มีประโยชน์ เหมือนเทน้ำใส่หลัง....มันก็สลัดออกเกลี้ยง ฉันนั้น

4. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ไอ้หน้าด้าน

มี pm มาบอกว่าแกโครตหน้าด้านเลย ด่ามันเยอะๆ คนสารเลวเช่นนี้
    เที่ยวว่าคนอื่นโดยไม่ดูตัวเอง

5. sutanon

ไอ้หน้าด้าน หลักฐานหาให้แล้วก็ยอมรับซะที
    จะหน้าด้านไปถึงไหน

6. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    เงียบแล้วหรือ ไม่ต่อละ เขาปล่อยให้ด่า แล้วนะ ด่าเลยอยากฟัง หน้าแหกแล้วไม่รู้ตัวอีก ท่าจะเป็นเอามากนะเจ๊

7. sutanon

ถามหาหลักฐาน ก็หาให้แล้ว ยังจะด้านไปถึงไหนวะ

แกเองปากว่าจะสาบาน จนป่านนี้แล้ว ก็ยังไม่ตั้งจิตอธิฐานสักที

แล้วไปก๊อปปี้คำที่ว่าจะกล่าวไว้มาลงชื่อซะ ไอ้หน้าด้าน
    อย่าสับปรับซ้ำซาก

8. sutanon

ms ผมว่าคุณไม่ควรจะมายุ่งนะ
    หรือมันอดไม่ได้ทั้งๆ ที่ไม่ใช่เรื่องของคุณ

9. ศิษย์อิสระ

ศิษย์อิสระ สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2012
    นี่คุณ สาทุนน ยังไม่เห็นอีกหรือ ผมนึกว่ารู้แล้วนะครับเนี่ย สุดยอดครับ

10. ms 13

แล้วพี่กล่าวหาว่าอะไรละ ที่ไม่ให้หนูยุ่งนะ

11. ms 13

แล้วพี่ยมยักษ์ผิดตรงไหน คนใหห้องหนูฝากถาม

12. sutanon

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยมยักษ์ [​IMG]
    เอ้าไม่ยืนยันละเดี่ยวจะเอามาให้ดู น้องๆๆ มันไม่ด่าว่าใครก่อนหลอกคุณทุกครั้งที่มันทำผิดมันจะ ขอโทษทุกครั้งไป ด่าพ่อล่อแม่ พวกน้องมันไม่เอามาเล่นหลอกของสูงนะ ไม่เคยเลยสักครั้ง ถ้าพรานพูดเช่นนี้แสดงว่าพวกมันเคยทำ ใหนลองเอามาให้ผมดุหน่อยสิ แม้แต่ครั้งเดียวที่มันทำผมจะเอามันออกจากกลุ่มผมทันที เรื่องใหญ่มากนะเรื่องนี้ เพราะผมไม่ชอบมาก ๆๆ และพวกมันก็กลัวบาปมากเสียด้วย ใหนช่วยกรุณา ไปเอามาให้ดุหน่อยสิ
    ---------------------------------------

เค้ากล่าวหาว่าผมยัดเยียดครหาเค้า แล้วให้ผมไปหาหลักฐานมา
    แต่ตอนนั้นกระทู้นั้นมันถูกลบไปแล้ว ผมจึงไม่มีมาให้ดูเค้ายิ่งได้ใจใหญ่
    กล่าวหาว่าผมมั่ว ไม่มีหลักฐานแล้วยังไม่ไปแล้วเค้า

จริงๆ แล้วผลก็ไม่อยากจะเอาเรื่องก็ปล่อยเค้าไป

แต่คุณดูมาถึงกระทู้นี้ ผมจะคุยกับคุณอุรุเวลา
    แต่เค้ามาถึงหาเรื่องผมก่อน ลองไล่อ่านดูกระทู้นี้ตั้งแต่แรกๆ

13. sutanon

เรื่องนี้เค้าเป็นคนแส่หาเรื่องเอง ทั้งๆ ที่ผมจะคุยกับคุณอุรุเวลา
    มันก็เลยเป็นเรื่อง ดันถามหาหลักฐาน ผมก็เลยต้องไปขุดมา
    ถึงขนาดนั้นก็ยังไม่ยอมว่าเคยกล่าวไว้

บอกว่าจะตั้งจิตอธิฐาน รับปากเป็นมั่นเป็นเหมาะ
    จนป่านนี้ ก็ยังไม่เห็นท่าที่ว่าจะทำซะที

14. ms 13

พี่ยมยืนยัน ให้พวกเรานะ แล้วส่วนใหนผิดหรือ
    แปลกคนดีจัง

15. sutanon

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยมยักษ์ [​IMG]
    ให้สาบานว่าอะไร ว่ามา เพชรแท้ ไม่กลัวการเจียรนัย เหล็กแท้ ไม่กลัวการทุบตี คนดีไม่กลัวการพิสูจย์ทราบ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยมยักษ์ [​IMG]
    ให้สาบานว่าอะไร ว่ามา เพชรแท้ ไม่กลัวการเจียรนัย เหล็กแท้ ไม่กลัวการทุบตี คนดีไม่กลัวการพิสูจย์ทราบ

------------------------------

เรื่องที่คุณกล่าวไว้ว่าหากมีใครในกลุ่มเล่นพ่อเล่นแม่ คุณจะแบนจากลุ่ม
    เรื่องนี้คุณบอกไม่เป็นความจริง คุณยันยันว่าไม่เคยกล่าวไว้

เช่นนั้นก็เอาเรื่องนี้แหละ

ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิฐานวาจา จิตรู้แม้ชื่อสมมติ ก็จะต้องได้รับกรรม
    เรื่องที่กล่าวนี้หากเป็นจริง ก็ขอให้เกิดเหตุเพศภัย โชคลาภ อับจน
    โรคร้ายรุมเร้า ก่อนตายก็อย่าได้ระลึกถึงพระพุทธเจ้า

ด้วยความสัจจริง ขอให้สิ่งศักสิทธิ์เป็นพยาน และพระโพธิสัตว์กษิตริ์ครรภ์
    ที่มีปณิธานอันยิ่งใหญ่หากอบายไม่ว่างเว้นสัตว์นรกจะไมนิพพาน ที่เป็นใหญ่ในอบาย ได้โปรดเป็นสักขีพยาน ให้ได้ตามวาจาที่หวังไว้ทุกประการนี้เทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

คุณลักยมลอกข้อความนี้ไปวาง แล้วใส่ชื่อคุณรับรองซะ<!-- google_ad_section_end -->

16. ms 13

หาเรื่องส่วนใหนหรือเอาข้อความ มาดูสิ
    คงไม่มีใครอยากคุยกับพี่แล้วละ เดี๋ยวก็ด่า อีก ไร้สาระชิบ
    ปัญญาอ่อนปะเนี่ย ผมก็เลยต้องไปขุดมา แล้วผิดตรงไหนละ ฮะผิดส่วนใหนนี่ตาบอดปะเนี่ย

17. ms 13

แล้วใครด่าพ่อ ด่าแม่ ละ โฮดี้ไม่ใช่หนูนะ ไม่ใช่กลุ่มเราด้วยเลิกโง่ได้แล้ว

18. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    แถมนะผมยังยืนยันว่าผมไม่ได้ด่าพ่อแม่ใครนะ ผมด่าหมอกฤษณ์ ขนาดขจรผมยังไม่ด่าพ่อแม่มันเลย ที่สำคัญผมไม่เคยด่าใครก่อนนะ กล้ายืนยันเลย อย่างมากผมก็ด่าพวกแก็งต้มหมูอย่างหลวงเณรพอลูกศิษย์มาเห็้นถึงเป็นเรื่อง บางคนก็ยังอ่านไม่จบไม่รู้ว่าผมพูดอะไร ก็ออกมาโว้ยวาย อย่างหมอกฤษณ์นี่รู้จักเพราะ เขามาด่าผมว่าตอแหล เพราะเขาคิดว่าผมช่วยโพธิรักษ์ ทั้งๆที่ผมบอกว่าไม่ชอบพฤติกรรมบางอย่างของโพธิรักษ์ และไม่เคยพูดกับเขาเลย อย่างเรื่องตีความพระไตรตามใจตัวเองนี่ ผมุดแบบนี้ แต่แกไม่อ่านให้ดีพอเห็นว่าผมพุดว่าแต่โพธิรักษ์ก็เคร่งวินัยจริงๆแหละ พอหนอย่างนี้แกไม่พอใจ อยู่ๆก็มาด่าผมว่าเป็นสมุนโพธิรักษ์ ไอ้ตอแหล จะแถอะไรอีก ผมบอกเขาว่าคุณพี่ไปอ่านดุให้ดีๆก่อนด่าคน พอเขาหน้าแตกรุ้ว่า ตัวเองด่าผิดคน ก็แก้อายด้วยการไปตัดข้อความเมื่ออาทิตย์ก่อนที่ผมแซวคนอื่นเล่นว่า ไปลองอ่านภาษาอังกฤษบ้างก็ดีนะ อ่านออกปะนี่ สงสัยจะไม่ตั้งใจเรียนอะดิ แค่นี้ทั้งที่ก่อนหน้านี่พุดไปมากกว่านี้เยอะ และแซวแค่อันนี้แหละ นี่หมอกฤษณ์ไปเอามาแล้วบอกว่าผมชอบดูถูกคนเขารับไม่ได้ นี่คือแก้ตัวเองหน้าแหก เลยพยายามจะบอกว่าคนนี้มันไม่ดีที่เขาด่านะถูกคนแล้ว ใครที่ติดตามเรืองนะเขารู้ทุกคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  19. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ที่ด่าพ่อแม่คนอื่นนะหมอกฤษณ์ต่างหากไม่ใช่พวกผมนะ ผมสามารถเอามาให้ดูได้เยอะ ไปดูได้เลยกระทู้ก็น่าจะอยู่นะ ผมแซวบางทีก็แรงเกินไปอันนี้ยอมรับ แต่ไม่เคยด่าพ่อแม่ใคร แน่นอน แม้แต่ขจร ขอรับ

20. changnoy

changnoy สมาชิกใหม่

โถๆๆๆๆๆๆๆๆน่าสงสารยังไม่รู้ตัวอีก