เทวดาเดินดิน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อุรุเวลา, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. liqht working

liqht working สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2011
    อัวเคยบอกลื่ิอเลี่ยว อาเม่ง บางทีความคิก ตัวเองก็ไม่ถูกต้องเสมอ ปาย เปิดใจ สิ่งดี สิ่งไม่ดีจะไปสงจายทางมาย

2. KONK

KONK สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2006
    นมัสเตจะนาย มีคำกล่าวว่า ใครก็ตามที่ต่อส้อยู่กับอสูรร้าย พึ่งใส่ใจระวังไว้เถิดว่า ในขณะต่อสู้อยู่นั้น ในที่สุดแล้วตนนั้นจักไม่กลายไปเป็นอสูรร้ายเสียเอง

เก็บไว้เตือนใจนะจ๊ะนายจ๋า สุมิตราแปลจากภาษาเยอรมัน แลเอามาฝากเพราะเห็นว่ามันคมดี นมัสเตจ๊ะนาย จักรับถั่วแลผ้าดีเล่านายจ๋า แลไม่ต้องแปลกใจไปนะจ๊ะนาย พลังจิตเป็นเว็ปอินเตอร์ จึ่งมีทั้งไทย แขก แลเจ็กมาเล่นจ๊ะนายจ๋า

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=PHIEvuR1bzg&feature=fvwrel"]Maha Mantra: Hare Krishna Hare Rama - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  3. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    ผมมององค์นี้มานานละ แกอยู่ เซเวนบ่อยในหนังสือ ผมดูแล้วขัด ตาขัดใจเป็นพิเศษ

4. liqht working

liqht working สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2011
    ถั่วต้วมน่าคาบบ.................

5. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    เพื่อนพี่ไม่มาหรือ พรานยิ้ม หมอกฤษ วันเบาๆ คนเหาะ magatron เก้ารอเก้า หายกริบเลย

6. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ความคิดเดียวกันครับพี่ยม เห็นมีการเอาคำทำนายโลกแตกสองพันสิบสองด้วยหลวงเณรนี่ ในหนังสือก็มีแต่พูดเรื่อง ตัวเองเป็นผ้มีบุญ อรหันต์ โปรดพรหม พระอินทร์ พญานาค ผี ต้องเคารพเชื่อฟังแก หายตัว แปลงกาย เหาะ เดินบนน้ำได้ แต่ที่ไม่แสดงออกสื่อเพราะชาติก่อนตั้งคำอธิฐานไว้ว่าเราจะไม่แสดงความสามารถให้ใครรู้ใครเห็น สั่งเทวดาว่าห้ามช่วยตนเองเวลามีภัย แล้ว เอ็งเขียนหนังสืออวยตัวเองทำไมฟะ สนธนาธรรมกับพระพุทธเจ้า ลงท้ายเล่มขายใบแก้กรรม ขอเงินสร้างพระร้อยล้าน สุดๆๆครับ ในหนังสือหาสาระธรรมะๆไม่ได้เลย ที่สำคัญบางช่วงไปก็อปคำสอนคนอื่นมาผสมกับการอวดอุตริของตนเอง นี่ขอเงินค่าครื่องบินไปต่างประเทศด้วยบอกว่าจะไปนั่งสมาธิใช้พลังจิตป้องกันโลกจากวันโลกแตก อ้างว่าตัวเองป็นที่นับถือของในหลวงไปเฝ้าบ่อยๆ อ้างตัวเป็นดร.ทั้งๆที่เป็นพระป่า นั้นคือเอาเวลาไหนไปเรียน ถึงระดับนี้

คำนำหน้าตัวแก คือ ชาติหน้าไม่ขอมาเกิด และ กิเลสไม่ตายกูขอตาย อีกรูปก็เถรคำเทวดาดิน เณรคำผู้มาจากตำนาน

นี่คือพฤติกรรมหลวงเถรอย่างย่อๆ ทั้งสองหลวงเณรมามุขเดียวกัน สคลิปเดียวกันดังที่เราได้พูุดไปเอามารวมกันได้เพราะแกพูุดเหมือนกัน เพียงแต่รูปหนึ่งอ้างตัวว่า ตนเป็นบุคคลในสมัยพุทธกาลมาเกิด อีกรูปอ้างตนว่าเป็นอดีตหลวงตาที่ีชื่อเสียงที่กลับชาติมาเกิดเป็นชาติสุดท้าย แลนี่จึงเป็นทีมาของชื่อหลวงปู่เณร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  7. โฮดี้โจนส์

แถมไอ้ที่เชิญพระธาตุนี่ผมว่าพอกันครับ มุขเดียวกับไสบาบา แต่บาบาเก่งกว่าเพราะโชว์ได้หลายอย่าง ไสบาบายังดีครับเพราะสร้างประโยชน์ให้อินเดีย ทั้งโรงบาล โรงเรียน พัฒนาสังคมอินเดีย เยอะครับ สอนดีด้วยครับ ลองอ่านคำสอนดู มีความดีมากพอตัวเลย เงินที่ได้ก็ไม่ได้เอาไปกินเอง(หรือกินบ้างแต่เล็กน้อยเมื่อเทียบกับที่ได้) แขก และ รัฐบาลของเขา ถึงรักไงครับทั้งๆที่ลวงโลก แต่เ็ป็นคนที่ยอมลวงโลกเพื่อให้คนเชื่อและจะได้สอนได้ง่าย พอรับได้ครับไสบาบานี่

ส่วนเรื่องพระธาตุนี่อยากให้นักเคมีเอาไปวิเคราะห์จังเลยว่าเป็นอะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  8. ยมยักษ์

ส่งสัยผมจะเจอลูกคู่สะละ นี่พูดออกมานี่ผมแร๊พ ได้เลยนะเนี่ย ลากยาวมา กลัวคนไม่จริตเดียวกันร้อนตัว ก็ออกมาด่าว่าเรา มารศาสนาเป็นแน่ ก็บ้านเรามันเมืองพุทธ

9. โฮดี้โจนส์

ก็เป็นเล็กๆๆ น้อยๆๆ ของพฤติกรรมครับ ผมพูดนี่มีหลักฐานเยอะครับ ก็เว็ป หนังสือของแกไง ไม่ต้องไปหาไกล ผมพุูดนี่เพราะ แถวบ้านหลวงเณรนี่เขานับถือแกยอะครับ เพราะชาวบ้านชอบพระป่า และ เห็นว่าบวชเรียนมาแต่เล็ก ดังนั้นกันไว้เพื่อโดนด่าครับ ว่าไม่รู้จักท่านจริงเอาท่านมาด่าได้ไง ก็เลยจะบอกว่าผมนี่ติดตามมานานแล้วหลวงเณรนี่ ที่สำคัญคือ ผมสงสัยว่าบก.สำนักพิมพ์ทั้งหลายทำไมปล่อยให้หนังสือแกพิมพ์ขายได้ ทั้งๆที่มันเข้าข่ายหลอกลวงประชาชน นี่แหละครับคำนึงกันแต่ตัวเงินไม่มีจริยธรรม ไม่เอ่ยชื่อสำนักพิมพ์นะเดี๋ยวโดนฟ้อง ฮ่าฮ่าฮ่า

แถครับผมเห็นมีสมุนเอาแกไปเปรียบเทียบกับท่านพุทธทาส เลียนแบบที่มีคนเอาท่านว.ไปเทียบ(แต่ผมว่าท่านว.เป็นพระดีแต่ไม่ใช่อัจฉริยะเหมือนพุทธทาส ดั่งที่มีคนต่างชาติเปรียบท่านพุทธทาสกับท่านนาครชุนเมื่อหลายร้อยหลายพันปีก่อนนั้น) ท่านว.ยังพอว่าครับเพราะท่านเป็นพระเก่งจริง ความรู้ดีมาก คำพะกาเคยวิพากษ์ท่านด้วยแต่พอผมไปดูแล้วรู้เลยว่า คำพะกานี่ความรุ้เรื่องธรรมยังอ่อนอยู่มาก ไม่เข้าใจท่านว.แล้วมาพูุด ซึ่งท่านก็ไม่ได้โต้ตอบอันใดตามลักษณะของพระดี

แต่หลวงเณรนี่ต่างกันฟ้ากับดินครับ จากพุทธทาสถึงหลวงเถร โถ่คิดได้ครับ

10. ยมยักษ์

เราออกตัวก่อนเลยไหม เดี๋ยวได้เตรียมใจมีคนมาด่า ว่าเรามารศาสนา เอาเป็นว่าผมยอมรับก่อนล่วงหน้าละกันนะว่าผมมารศาสนา ด่าพระของพวกท่าน ok นะใครอยากด่าเชิญ
    แต่มารตนนี้รักศาสนาไม่แพ้พวกท่านเหมือนกัน แต่กล้าวิจารณ์ภิกษุนอกรีดละกัน

11. โฮดี้โจนส์

ผมก็เอาด้วยครับ เพราะผมต่อสู้กับพวกนี้แหละ มารก็มารจ๊ะ ผมสู้กับหลวงเณรทั้งสองเพราะมามุขเดียวกัน พูดเหมือนกัน ราวกับก็อปกันมา เีพียงแต่อีกองค์ืแก่กว่า อีกองค์หนุ่มกว่า องค์หนุ่มนี่ดูเหมือนจะฉลากกว่าองค์แก่ที่สกล คนนับถือเยอะใช่ว่าจะเป็นของจริงนะครับ มันต้องดูที่การกระทำด้วยครับ

12. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    เรื่องเก่าสังคมยังไม่ทันจะเครียร์ มีเรื่องใหม่แทรกเข้ามาซะแล้ว
    เช่นนั้นเราก็ควรแบ่งหน้าที่กันไป ใครต้องการเล่นเรื่องนี้ก็จัดไป

ส่วนผมขอทำหน้าที่ต่อต้านผู้ที่มันบังอาจลบหรู่และทำลายรูปพระศาสดาต่อไป

13. sutanon

sutanon เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    /////////////////

นั่นสินะ.

14. โฮดี้โจนส์

หายพร้อมๆๆกันด้วย นี่แหละเขาเรียกว่าคนเดียวกันอย่างไม่ต้องสงสัย

15. ยมยักษ์

แล้วจะออกทีวีวันไหนครับเนี่ย

16. ยมยักษ์

ไม่ผิดหวังกลุ่มมารศาสนา อย่างพวกเราจริง ๆๆ คนเราวัดกันที่เจตนามุ่งหวังอะไร

17. ยมยักษ์

ใหนๆ ก็ไหน ๆแล้ว เปิดโปงให้มันจบ ๆนรกรอเราอยู่แล้ว แต่ศาสนา ยังดำรงค์อยู่ และ คนทั้งหลายอยู่ในแบบศาสนาที่ถูกต้อง

18. ยมยักษ์

19. ยมยักษ์

ถ้าคุณเป็นพระ คุณถามใจคุณเองหน่อย ได้ไหมว่าคุณจะทำเช่น นี้หรือป่าว ไม่รู้นะ ผมอาจจะเป็นคนจิตใจเลวก็เป็นได้ แต่ถ้าผมบวช ผมคงไม่ไปแนวทางเช่นนี้แน่นอน

20. ยมยักษ์

โฮดี้ ต่อ ไปเลยนะไอ้น้อง ----------