เบ็ญจภาคี เนื้อทองคำ โบราณ

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 2 มีนาคม 2021.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. otiger

otiger สมาชิก

มาโม้อีกแล้วครับ คราวนี้ สืบเนื่องจากคราวก่อน ลงพระยอดธงยืนเนื้อทองคำ ไม่มีเวลาเอาออกมาถ่ายภาพแบบ ทุกมุมแบบเคยๆ เลยถ่ายภาพจากถาดที่เก็บสะสม พระเนื้อทองคำ มีพรรคพวก เห็น พระพักตร์ พระพงสุพรรณ เนื้อทองคำ ที่ติดอยู่ในภาพพระยอดธงยืนที่ผมตัดภาพ เอามาโม้ไว้คราวก่อน ที่อยู่ในถาดพระเครื่อง กลุ่มพระเนื้อทองคำโบราณของผม

มาเจอกัน ก็ถามผมว่า มีผงสุพรรณ เนื้อทองคำ แล้วไม่ให้เอามาให้น้องๆชมมั่ง แล้วมีครบชุดเบ็ญจ เนื้อทองคำ หรือป่าว เพราะพรรคพวกผมเค้ารู้ว่าผมห้อยวัดระฆังเนื้อทองคำ ที่เปิดเนื้อองค์ที่เจ้าของเดิมฝนหลังเอารักเอาชาดแดง ดูเนื้อ ที่ผมเอามาให้ชมไปเมื่อคราวก่อนนู้น ติดตัวตลอดอยู่องค์เดียว

วันนี้เลย เอา ชุดเบ็ญจภาคี เนื้อทองคำมาให้ชมเคร่าๆ ได้เก็บสะสมบูชา หลายสิบปีแล้ว

ถ้ายึดตามตำราของตรียัมปวาย ชุดเบญจภาคีของผมก็ถือว่างามสุดๆ ชุดนึงเลยเหมือนกัน เอามาให้ชมกันครับ แมงโม้บินว่อนตามเคย

เปิดดูไฟล์ 5592756 เปิดดูไฟล์ 5592757 เปิดดูไฟล์ 5592758 เปิดดูไฟล์ 5592759 เปิดดูไฟล์ 5592760

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2021
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้