เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

2. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตคุณหนุ่มเมืองแกลงครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์

โอกาสที่ทุกๆท่านจะได้กราบรูปหล่อหลวงตาดำเจ้าแห่งสงฆ์ดงพญาเย็น
    รูปหล่อหลวงหลวงตาดำนี้เป็นรูปหล่อที่หลวงปู่พลอยท่านสร้างเอาไว้นานหลายสิบปีแล้วครับ เท่าที่ทราบหลวงตาดำท่านมาเสกให้ด้วยนะครับเนื่องจากหลวงปู่พลอยเป็นศิษย์นอกดงที่เรียนวิชาจากหลวงตาดำครับ จากคำบอกเล่าของศิษย์รุ่นเก่าๆกล่าวไว้ว่ารูปหล่อองค์นี้เป็นรูปหล่อที่ศักดิ์สิทธิ์มากเป็นที่เรื่องลือมานาน ใครๆก็เข้าไปขอพรเรื่องของการรักษาโรค เรื่องของคดีความและเรื่องราวอันเป็นทุกข์ทั้งหลายก็ขอพรอธิษฐานขอพรจากองค์ท่าน เท่าที่ทราบที่รูปหล่อหลวงตาดำองค์นี้น่าจะมีแท่งสื่อที่สามารถติดต่อเข้าไปถึงในดงลี้ลับครับ การอธิษฐานด้วยจิตที่มั่นคงก็จะทำให้องค์หลวงตาดำที่อยู่ในดงลี้ลับทราบถึงคำอธิษฐานของผู้ที่อธิษฐานถึงท่านได้ครับ
    ด้วยเหตุการณ์ที่ผ่านมานั้นด้วยเหตุผลของท่านเจ้าอาวาสวัดประสาท กลัวจะโดนมิจฉาชีพมาขโมยรูปหลอองค์นี้ไป ท่านจึงยกรูปหล่อนี้เข้าไปในกุฏิของท่านและไม่อนุญาตให้บุคคลภายนอกเข้าไปกราบไหว้บูชาได้ครับ
    ในวันนี้ผมเองได้เข้าไปกราบท่านเจ้าอาวาสวัดทองซึ่งเป็นวัดที่ท่านอภืชิโตเคยจำพรรษาอยู่ ก็คุยเรื่องราวของท่านอภิชิโตนั่นแหละครับ เมื่อคุยกันไปก็นึกถึงเรื่องราวของหลวงตาดำขึ้นมาเลยได้โอกาสที่จะไปที่วัดประสาทซึ่งใกล้วัดทองซะเลย วัดประสาทผมเองเคยเข้าไปขอท่านเจ้าอาวาสเพื่อขอเข้าไปอธิษฐานต่อหน้ารูปหล่อขององค์หลวงตาดำมาแล้วแต่ท่านก็ไม่เคยอนุญาตซักครั้งครับ แต่วันนี้ผมเตรียมตัวมาดีครับ ก่อนไปวัดประสาทผมได้เข้าไปกราบรูปหล่อหลวงพ่ออภิชิโตที่วัดทองก่อนครับและได้นั่งสมาธิและสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎกไปหลายรอบครับ เมื่อไปถึงวัดประสาทก็ไม่ได้พบใครเลยครับแต่ก็ได้จุดธูปอธิษฐานถึงหลวงปู่พลอย เมื่อได้พบกับพระในวัดประสาททุกรูปที่ผมพบก็ปฎิเสธมิให้เข้าพบท่านเจ้าอาวาสแต่อย่างใดด้วยเหตุผลที่ว่าท่านอายุมากแล้วท่านอายุ 87 ปีแล้วครับแต่ผมก็ไม่ได้ย่อท้อครับเดินเข้าไปที่กุฏิท่านเจ้าอาวาสกดกริ่งสักพักครับ พระในวัดก็เดินมาบอกผมว่าอย่ารบกวนท่านเลยท่านจำวัดอยู่แต่จริงๆในภายหลังท่านบอกผมว่ากลัวผมเป็นมิจฉาชีพ 555555 แต่ความที่โชคดีท่านเจ้าอาวาสก็เปิดประตูออกมาและเรียกผมมาคุยและสอบถามว่าผมมาทำไมเป็นใครต้องการอะไร ผมเองยังจำได้ท่านเองเคยเชิญผมออกจากวัดแบบไม่ใยดีปฎิเสธทุกเรื่องราวที่ผมบอกกล่าวกับท่านครับ แต่ครั้งนี้ผมก็บอกว่าผมเป็นศิษย์อ.ชม นานหลายปีที่ผ่านมาแล้วและรู้เรื่องราวของรูปหล่อหลวงตาดำมานานแล้ว ท่านเจ้าอาวาสกลับไม่รู้จักหลวงตาดำครับ ท่านเรียกรูปหล่อองค์หลวงตาดำว่าองค์พระศรีอารยะเมตตรัยครับ ท้ายสุดท่านถามผมว่าจะมากราบทำไม ผมเองก็ต้องตอบว่าผมถือว่าท่านเป็นครูบาอาจารย์มาขอบารมีท่านในการปฎิบัติธรรมนั่งสมาธิ ท่านเลยอนุญาตให้ผมเข้าไปในกุฏิของท่านครับ
    เมื่อผมได้เข้าไปกราบรูปหล่อหลวงตาดำแล้วก็ได้แต่ปิติและตกตะลึงเพราะองค์ท่านงดงามมากครับ เป็นรูปหล่อภิกษุที่ไม่มีเกศนะครับ ภาพใบหน้างดงามมากครับแต่ทองที่เคยติดไว้มากมายก็น้อยลงไปมากเพราะไม่เคยมีใครเข้าไปปิดทององค์ท่านมาหลายปีแล้วครับ ผมเองสัมผัสถึงพลังงานจากองค์ท่านแล้วรู้สึกถึงบารมีที่มีแต่ความเมตตาของท่านครับ ผมเองก็เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ครับเพราะไม่ได้เอาโทรศัพท์ไปครับ
    เมื่อผมลาท่านเจ้าอาวาสออกมาแล้วก็ได้พบพระภิกษุหลายรูปรออยู่หน้ากุฏิท่านเจ้าอาวาส ก็มีการสอบถามว่าผมมาทำอะไร พระหลายรูปรู้แต่เพียงว่าในกุฏิของท่านเจ้าอาวาสมีรูปหล่อพระศรีอาริย์ที่ศักดิ์สิทธิ์มาก ไม่มีพระรูปใดรู้จักหลวงตาดำเลยครับ ผมเองจึงต้องตอบไปว่าผมมากราบขอพรพระศรีอาริย์นั่นแหละครับ เมื่อได้โอกาสพูดคุยกับท่านรองเจ้าอาวาสเรื่องรูปหล่อหลวงตาดำนี้ทำไมไม่เปิดให้บุคคลภายนอกได้กราบไหว้บูชาบ้าง ท่านก็เลยบอกผมว่าในปีนี้ท่านจะนำรูปหล่อหลวงตาดำออกมาให้บูชาในงานประจำปีของวัด ผมเองก็ถามท่านว่าท่านยืนยันว่าท่านจะนำออกมาให้ประชาชนได้บูชาจริงนะครับ ท่านยืนยันครับเพราะมีหลายคนไปที่วัดเพื่อจะขอเข้าไปบูชานี่แหละครับ ท่านจะนำรูปหล่อหลวงตาดำมาให้บูชาในวันที่ 4-5-6 เดือนมีนาที่จะถึงนี้ครับ
    ท่านใดว่างก็เชิญนะครับ ผู้ใดมีเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจอะไรลองอธิษฐานดูครับ ใครที่ชอบนั่งสมาธิปฎิบัติธรรมก็ควรที่จะมากราบขอพรจากท่านนะครับนับว่าเป็นศิริมงคลอย่างยิ่งครับ

3. Yuthanaphon

Yuthanaphon เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยี่ยมมากครับ ท่านราหู และเป็นข่าวดีสำหรับพวกเราทุกคนที่จะได้มีโอกาสไปกราบหลวงตาดำเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตครับ

4. พุทธชัยศรี

พุทธชัยศรี Active Member

22 กันยายน 2012
    ขอทราบค่าบูชาด้วยครับพี่

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EP 7983 96052 TH….. wacharapol
    EP 7983 96066 TH….. ยาตรา

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีครับ หากจะเป็นข้อเตือนใจบางท่านได้ แม้สักนิดก็ยังดี

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณพี่พระราหูมากครับ รูปหล่อ ลต.ดำที่สร้างและอุดผงพร้อมเกศาของหลวงพ่ออภิชิโตและมอบให้แก่ผู้ทำบุญกับวัดทองฯพร้อมหนังสือ"บงการจิต"ที่ผมพิมพ์แจกฟรีไปพร้อมกันนั้น ถือเป็นของดีมากนะ หากมีแล้วก็ลองเอามาติดรถติดร้านกันดูบ้าง สังเกตดูเรื่องดีๆที่มีเข้าเรื่อยๆมาแต่จะค่อยๆเป็นไป เรื่องหลวงตาดำนี้ศิษย์วงในของหลวงพ่อรู้ว่าท่านคือใคร แต่เขาห้ามพูดขยายความให้ตื่นข่าวกับคนภายนอก เป็นเรื่องที่น่ายินดีกับข่าวที่นำมาบอกต่ออันนี้อย่างยิ่งครับ

พี่พระราหูนี้เป็นสมาชิกที่มีวัยวุฒิเข้าขั้นอาวุโสแล้ว มีคุณวุฒิในระดับที่หาได้ยาก ไม่ใช่เด็กเพิ่งหัดสนใจศาสตร์ทางสายนี้ และได้ศึกษาในเรื่องวิชาอาคมความเร้นลับต่างๆมานานแล้ว อีกทั้งยังทราบข้อมูลลึกๆในเรื่องของเรื่องหลวงตาดำ ของลป.เดินหน และของลพ.อภิชิโตดีอีกท่านหนึ่ง ใครมีข้อขัดข้องหมองใจในเรื่องที่เคยมีคำถามต่างๆก็ลองถามท่านได้ เช่นว่า ใครยักยอกพระเครื่องของหลวงพ่ออภิชิโตจากวัดทอง ใครเป็นคนวางยาสลับตัวเปลี่ยนชื่อให้คนอื่น จนจะต้องจัดทีมอุ้มกันมาหาข้อเท็จจริง ใครตั้งตนเป็นอาจารย์สายนี้ทั้งที่ลวงโลก และฯลฯ โลกลึกลับและศาสตร์ลี้ลับ ยังไม่เท่าใจคนที่เร้นลับ

8. konauthai

konauthai Active Member

17 กันยายน 2014

แนะนำ น้อง ber ให้บูชาพระที่เลี่ยมทองแขวนให้ศรัทธาให้มาก และถ้าจะให้ดี ไปลบคำทักทายใน ห้องพระนานา หลวงพ่อฤาษีท่านที่ต่อจาก คุณเมฆดำ ออก ชีวิตจะดีขึ้นอีกเยอะครับ หลวงพ่อท่านคงไม่ปลื้มกับคนชื่อนั้นแน่นอน

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1747 เหรียญรุ่นแรกของ ลพ.เวก อ.บ้านลาด จ.เพชรบุรี สภาพสวยมาก
    พระเกจิผู้สร้างพระผงพุทธหิรัญราชที่โด่งดัง และนิยมมากในวงการดาราและนักธุรกิจ

(j999 จองบูชาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2016
  10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1748 รูปหล่อเสด็จกรมหลวงชุมพรฯ ขนาดแขวนคอหรือตั้งบูชา พิธีปากน้ำประแสร์ ปี2512
    สร้างน้อยกว่าแบบเหรียญรูปท่าน แต่ได้รับความนิยมนานแล้ว เป็นพระหลักในสายที่หลวงปู่ทิมปลุกเสก
    ประสบการณ์มีนานแล้ว องค์นี้แบ่งบูชาราคาเบา เหมาะที่สุดกับผู้นับถือเสด็จเตี่ยและมีศรัทธาใน ลป.ทิม

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1749 พระผงรุ่นสุดท้ายปี29 พิมพ์นางพญาของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ
    พระเนื้อผงชั้นดี ที่ตั้งใจทำไว้ให้ใช้บูชาติดตัว ไม่ใช่แบบที่สร้างขึ้น เพื่อให้ตอบแทนเป็นที่ระลึก
    ใครต้องการพระแท้ ที่มาดี ราคาพอแบ่งมาติดตัวได้ ก็ลองพิจารณาตามความพร้อมของตัวเอง

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1750 พระผงรุ่นสุดท้ายปี29 พิมพ์นางพญาของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ
    พระเนื้อผงชั้นดี ที่ตั้งใจทำไว้ให้ใช้บูชาติดตัว ไม่ใช่แบบที่สร้างขึ้น เพื่อให้ตอบแทนเป็นที่ระลึก
    ใครต้องการพระแท้ ที่มาดี ราคาพอแบ่งมาติดตัวได้ ก็ลองพิจารณาตามความพร้อมของตัวเอง

13. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจอง๑๗๔๗ครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจอง เหรียญ ลพ.เวก หมายเลข 1747 ไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ

15. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

16. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ออกมาทำงานที่ต่างจังหวัดเพิ่งได้เข้ามาติดตามอ่านซะดึกเลยเที่ยงคืนกว่าละ ย่างเข้าวันใหม่27/2/2559 ผมติดตามกระทู้พี่มานานจำได้ว่าวันนี้เป็นวันเกิดพี่หนุ่ม H.B.D นะครับพี่หนุ่มขอให้มีความสุขมากๆทำอะไรก็ขอให้ประสบแต่ความสำเร็จ ขอแสดงความนับถือครับ

17. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออวยพรต่อจากพี่ pirate of arabia ครับ ขอให้พี่หนุ่มมีความสุข สุขภาพเเข็งเเรงครับ

18. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณพระศรีรัตนตรัยได้โปรดดลบันดาลให้พี่หนุ่มมีสุขภาพแข็งแรง งานการมั่นคง มีความสุขตลอดไปครับ

19. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    HBD.ครับ พี่หนุ่มเมืองแกลง

20. Golf069

Golf069 เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2014
    HBD. ครับพี่หนุ่มขอให้มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ