เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โชว์เหรียญ...ที่มากด้วยประสบการณ์ ของ ลป.ทิม
    ผิวเหรียญ..ในลักษณะแบบนี้ ถือเป็นมาตรฐานนิยม

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    รายการ 1922 โอนให้แล้วน่ะครับ รายละเอียดส่งให้ทาง mail
    siamaraya@gmail.com น่ะครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EQ 4607 01430 TH….. Kijja
    EQ 4607 01443 TH….. อัญชรี
    EQ 4607 01457 TH….. Na_mo_
    EQ 4607 01465 TH….. Das_
    EQ 4607 01474 TH….. Pryfonny

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จัดส่งให้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

1

ลงไว้เพื่อเป็นมงคลชีวิต ในวันมหามงคลขององค์ราชัน สำหรับพระบูชาที่หายากมาก
    โดยมีเพื่อนสมาชิกขอภาพชัดๆ เพื่อจะนำไปเก็บไว้ องค์นี้ใช้ดูเป็นแนวทางได้อย่างดี
    มีสภาพเดิมแบบพระผิวหิ้ง ได้ผ่านการตรวจสอบจากกรรมการชุดใหญ่สายตรง4ท่าน
    รวมทั้งประธานพระชุดหลวงปู่ทิม โดยทุกวันนี้มั่วมากและมักนำของฝีมือยุคเก่ามาขาย

6. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินรายการที่ 1923 ให้แล้วครับ ที่อยู่ทาง PM ครับขอบคุณ

ขนาดไฟล์:
      966.3 KB
      เปิดดู:
      60
  7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จะจัดส่งให้ในบ่ายนี้เลยครับ ขอบคุณครับ

8. Leonzz

Leonzz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    สวยและคลาสสิคมากๆครับพี่หนุ่ม
    นี่คือพระที่แกะโดยช่างยุคเก่าก่อน ช่างมีฝีมือที่คมและปราณีตมากมาย
    สวยจริงๆครับ:cool:

9. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนสอบถามคุณหนุ่มครับ ที่ว่าพระมงคลมหาลาภ พิมพ์คะแนน หลังเรียบ ซุ้มโย้ สายตรงไม่เล่น ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อบ่ายวันนี้

EQ 1129 95364 TH….. Siwalee
    EQ 1129 95378 TH….. แปดเหลี่ยม
    EQ 1129 95381 TH….. แมว เก้าชีวิต

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เคราตรงคางและรอยย่นข้างหางตาของหลวงปู่ ที่ของฝีมือยังทำไม่เหมือน

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมคงต้องขอโทษที่ไม่รู้จริงๆ เพราะไม่รู้นะครับว่า ที่เขาเล่นหรือไม่เล่นเพราะอะไร สำหรับพระของวัดสารนารถฯผมรู้จักเพียงแท้หรือไม่แท้ การจะเอาอะไรมายอมรับเพื่อเล่นหากัน บางทีมันเป็นธุรกิจไปแล้ว เซียนหนุ่มๆหน้าใหม่ของพระมงคลมหาลาภบางคนยังบอกว่า เนื้ออื่นๆไม่ดีหรอก ต้องเนื้อขาวถึงจะสากล ก็ว่ากันไปให้สะบายใจแล้วกันครับ ขณะที่ผมเริ่มสะสมพระมงคลมหาลาภครั้งแรกนั้น เซียนรุ่นใหม่บางคนทุกวันนี้ ยังไม่ตัดสายสะดือเลย ถึงได้พูดเสมอว่า พระเครื่องที่จะใช้บูชาก็อย่างหนึ่ง พระในวงการซื้อขายและประกวดกันก็อีกอย่างหนึ่ง จะเชื่อใหมหากจะบอกว่า เซียนใหญ่ๆบางคนให้ลูกน้องนั่งรับพระ เมื่อตัดสินเสร็จตามวิธีการ ก็เอาพระของตนเองไปสลับเปลี่ยนให้ติดที่1 เพื่อถ่ายภาพลงหนังสือ นี่และเรื่องจริงของวงการ

13. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับปลัดหลวงพ่อสังข์แล้ว สวยมากครับ
    ขอบคุณมากครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    นำพระผงรุ่นสุดท้ายปี 29 พิมพ์คะแนน สภาพสวยสมบูรณ์มาให้ชม
    พระคะแนนองค์นี้หนามากถึง 8mm.มีความสวยงาม คมชัดลึกมาก
    ใช้เป็นแนวทาง ในการพิจารณาพิมพ์ทรง ของพระคะแนนปี29ได้ดี

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สวยและดีมากด้วยครับ ลองเรียกแม่ธาตุตามที่บอกไว้และใช้ติดตัวดูครับ
    เป็นของดีมากๆ แต่เมื่อถึงวันหนึ่ง ก็จะเบื่อเหมือนผมเช่นกัน คอยดูครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอนำพระคะแนนปี16 ชุดพระฝังพระธาตุ ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ มาให้ชมกันครับ
    พระองค์นี้หนามาก ด้านหลังมีเกศาของท่านฝังไว้มาแต่เดิม เคยมีประสบการณ์หลายครั้ง

17. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

จะลองใช้ดูครับ ว่าจะเบื่อแบบพี่หนุ่มป่าว

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมได้ขออนุญาตเจ้าของประสบการณ์ ซึ่งเป็นเพื่อนสมาชิกของเราเอง ที่เพิ่งจะขอบูชาวัตถุมงคล(ที่เจ้าของบอกไว้ในเรื่องเล่า)ไปติดตัว ได้เล่าให้ทราบเมื่อวันนี้เอง เพื่อนำมาเตือนใจกันว่า ทุกคนมีโอกาสเจอเรื่องไม่พึงประสงค์แบบนี้ไม่วันใดก็วันหนึ่ง ในเส้นทางอันยาวไกลของชีวิต แม้เราจะระวังมากแล้วก็ตาม ขับรถดีอย่างไรก็ยังมีโอกาสเกิดอุบัตุเหตุ อาจเกิดได้จากทั้งจากรถคันอื่นและจากเหตุการณ์รอบตัวเช่น โดนยิงผิดตัว ถูกก้อนหินปา โดนลูกปืนตกใส่และอื่นๆ บางครั้งนอกจากการมีสติและการดำรงชีวิตด้วยความไม่ประมาทจะช่วยให้ปลอดภัยแล้ว สิ่งที่เกินคำอธิบายหรือสิ่งเหนือธรรมชาติปกติ ก็อาจมีส่วนให้ชีวิตรอดปลอดภัย คนไม่เคยเจอกับตัวจะไม่รู้หรอกว่า ........เหตุการณ์เฉียดตายเป็นอย่างไร.?
    ..................................................................................................................................................................................................

วันนี้ส่งเมล์มาเพื่อขอบพระคุณพี่หนุ่ม ที่ให้ผมได้บูชาสิ่งมงคลซึ่งช่วยชีวิตผมไว้ที่เขาใหญ่ โดยผมได้ขับรถไปดูที่ดินฝั่งทางขึ้นเนินหอม แยกห้วยเกษียณ รถที่ผมขับได้จอดเพื่อรอเลี้ยว ขณะนั้นรู้สึกว่าในกระเป๋าเสื้อเชิตร้อนมาก ร้อนจนทนไม่ไหวเหมือนเอาเตารีดมานาบ จึงเอามือมาจับกระเป๋าเสื้อ ในใจวูบขึ้นมาว่า หรือจะมีเรื่องร้าย เลยรีบเข้าเกียร์ถอยหลังเพื่อถอยรถให้พ้นแยก (ตอนนั้นคิดได้แค่นี้จริงๆครับ เพราะทางเอกมีรถวิ่งอยู่มากเพื่อขึ้นเขาใหญ่ แต่ทางโทที่ผมจอดรอเลี้ยวไม่มีรถอยู่ข้างหลังเลย ) ตั้งใจว่าจะถอยเพื่อเข้าชิดไหล่ทางก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากัน ขณะที่รถกำลังจะเทียบไหล่ทางห่างจากจุดเดิม 2 เมตร ก็เห็นทางเอกมีรถปิคอัพของชาวบ้านบรรทุกหน่อไม้มา จะเลี้ยวซ้ายเข้าทางโท แต่ขับมาเร็วเลยเสียหลักหมุนมาทางผมและท้ายรถได้เหวี่ยงมาฟาดกระโปรงหน้ารถย่นเข้าไป ผมไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร เพียงแค่ตกใจเพราะเกิดมาไม่เคยมีเคสแบบนี้เลยครับ ถ้าหากผมไม่ถอยหลังออกมาจากแยกนั้น รถปิคอัพคงฟาดมาตรงประตูด้านคนขับแน่นอน ผมคงเจ็บตัวไม่มากก็น้อย

รถผมเสียหายไม่มากครับเพราะเกือบพ้นระยะการหมุนของรถคันนั้นแล้ว มีเพียงแค่กระโปรงหน้าย่นเข้ามาและกันชนเสียหายซ่อมอยู่เกือบ 2 สัปดาห์ ในกระเป๋าเสื้อผมมีเพียงพระสมเด็จหลวงพ่อชาญณรงค์ กรุวัดบัวขาว และตะกรุดฝาบาตรหลวงปู่พิศดู ซึ่งทั้ง 2 ชิ้นนี้ได้บูชามาจากพี่หนุ่มและยังไม่ได้เลี่ยมแต่อย่างใด ทุกวันนี้ทั้ง 2 ชิ้นติดตัวไม่เคยห่างเลยครับ

ขอบพระคุณพี่หนุ่มมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ

19. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    สุดยอดประสบการณ์จริงๆเลยครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ประสบการณ์ล่าสุดที่ผมเจอด้วยตนเอง ด้วยการฝึกฝนทำสมาธิวันละนิดละหน่อยแบบคนขี้เกียจ ผลัดวันประกันพรุ่ง แต่สิ่งที่ได้พิสูจน์พบเจอในผลของอำนาจจิตตัวเองที่เชื่อมต่อกับพลังของครูบาอาจารย์ได้ (แม้ชั่วประเดี๋ยวเดียว) ทำให้อยากแนะนำเพื่อนๆลองฝึกปฏิบัติทางจิตกันดูบ้าง จะเป็นดังที่เคยบอกเสมอว่า “ หากอยากได้ผลของการแขวนบูชาพระเครื่อง มากกว่าการคุ้มครองกายหยาบ ต้องเลือกให้ได้(ของแท้)และใช้(บูชา)ให้เป็น” หลายครั้งแล้วกับการขอให้ได้รู้เรื่องในวันหน้าบางอย่างเท่าที่พอจะมีสิทธิล่วงรู้ได้ และเมื่อทดลองพิสูจน์ดูก็ปรากฏว่าใช่จริงๆ บางเรื่องก็เคยบอกให้เพื่อนสมาชิกบางท่านได้แปลกใจมาบ้างเช่นกัน โอกาสหน้าจะมาขยายความให้มากกว่านี้

อย่าพะวงกับการนั่งปฏิบัติ จะท่าไหนก็ทำได้ นั่งเก้าอี้ก็ทำได้หากมีสติครองตน อย่าตั้งใจค้นหาสิ่งที่อยากรู้เกินไป อย่าอยากรู้เกินวิสัยของปุถุชน
    ให้เป็นการอธิษฐานขอพึ่งบารมีครูอาจารย์สำหรับเหตุการณ์ข้างหน้าในขณะที่จิตสงบเป็นหนึ่งเดียว ลองทำดูแล้วจะพบว่าทุกคนมีพลังจิตในตัวเอง.
    ขอลบภาพประกอบนะครับ เพื่อไม่ให้คิดว่าเป็นการชักจูงให้ลุ่มหลงมัวเมาในลาภผล แต่เพื่อนๆบางท่านก็คงได้เห็นผลลัพธุ์ทั้งสามครั้งมาบ้างแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2016