เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพิ่งกลับถึงกรุงเทพเมื่อกลางดึกที่ผ่านมาหลังจากนำวัตถุมงคลไปปลุกเสกที่ อุบลราชธานีหลายวัน โดยเฉพาะพิธีของหลวงปู่เร็ว วัดหนองโน อ.ตาลสุม จ.อุบลฯ ศิษย์เอกของญาท่านสวน เกจิสายสมเด็จลุน ที่ตอนนี้กำลังดังมากในภาคอีสานและจังหวัดอุบลฯมีลงในหนังสือพิมพ์ข่าวสด เดลินิวส์และหนังสือพระหลายๆเล่ม ท่านให้ตั้งบายศรีธูปเทียนแพไหว้ครูบาอาจารย์ ตั้งขันธ์ห้าและขันธ์แปด ก่อนทำพิธีให้ครบสามคืนเต็มๆทั้งช่วงกลางดึกและเช้ามืดของทุกคืน

เพียงคืนแรกผ่านไป ท่านได้บอกกับหลายคนที่เป็นศิษย์ว่า ของที่เขานำมาให้เสกนี้เป็นของวิเศษมาก ไม่รู้ว่าไปเสกที่ใหนมาบ้าง เพราะเมื่อได้เชิญญาท่่านสวนมาช่วยเสกเสร็จแล้ว มีดได้หมุนออกจากลังที่ใส่ไว้และลอยเข้ามาหาท่านอย่างเร็ว แต่ท่านหลบทันและกำหนดจิตดูก็รู้ว่ามีพลังของหลายครูบาอาจารย์ที่สถิตย์อยู่ ในมีดนี้ จึงกราบขอขมาและปลุกเสกโดยกล่าวอัญเชิญทุกๆองค์มาร่วมด้วย ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีกจนพิธีครบสามคืน ลป.เร็วท่านเป็นพระเกจิอาวุโสที่มีคนเคารพนับถือมากและกล่าวต่อหน้าคนจำนวน มาก ท่านพูดเล่าจริงจังและพูดหลายครั้ง คงไม่พูดเล่นๆเป็นแน่

เมื่อครบสามคืนแล้วและขณะรอรับมีดทั้งหมดเพื่อจะนำไปปลุกเสกที่อื่นต่อ หลวงปู่เร็วได้บอกยิ้มๆต่อหน้าศิษย์และคนอื่นๆอีกหลายคนที่นั่งอยู่ว่า มีดหมอที่วิเศษและแรงแบบนี้เพิ่งเจอเป็นครั้งแรกในชีวิตทั้งๆที่ปลุกเสกมาก็ มากแล้ว ไม่รู้ว่าใส่อะไรไว้บ้างถึงแรงแบบนี้ แค่ไม่ได้กราบขอขมาครูอาจารย์อื่นๆที่อยู่ในมีด ยังถึงกับหมุนใส่ตัวท่านเลย เมื่อได้เล่าให้ท่านรู้ว่าใส่อะไรไว้บ้าง ท่านก็บอกว่าเป็นของวิเศษและมีฤทธิ์มากด้วยใช้ได้หลายทาง จึงถวายมีดหมอด้ามใหญ่ขนาด 7 นิ้วให้ท่านไปหนึ่งเล่ม ท่านหยิบมาดูพิจารณาอย่างพอใจและชอบใจมีดชุดนี้มาก ท่านได้เล่าเรื่องปาฏิหารย์ของมีดนี้ต่อศิษย์ของท่านหลายคน ทั้งเซียนพระในอุบลที่แก่งสะพือ ทั้ง อบต. และต่อหน้าคนที่นั่งอยู่ที่วัด หากใครไปวัดหนองโนก็ลองสอบถามท่านดูได้ ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก Lynn@nice ที่เป็นธุระให้หลายๆอย่างทั้งสี่วันจนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีทุกประการ

เมื่อเสร็จจากพิธีปลุกเสกที่วัดหนองโน อ.ตาลสุมโดย ลป.เร็วแล้ว ก็นำไปกราบขอ ลป.คล้าย วัดบ้านกระเดียน อ.ตระการพืชผล ศิษย์เอกญาท่านฤทธิ์ ให้ช่วยเมตตาปลุกเสกอีกครั้ง ซึ่งหลวงปู่คล้ายก็ยินดีทำให้หลังจากถวายสังฆทานเสร็จเรียบร้อยแล้ว ท่านชักประคำบริกรรมปลุกเสกต่อหน้ารูปอาจารย์ของท่านคือญาท่านฤทธิ์โดยนำมีด เล่มใหญ่ออกมาไว้บนพานครูหนึ่งเล่ม เมื่อเสร็จพิธีและประพรหมน้ำมนต์แล้ว ท่านได้กล่าวเรียบๆตามแบบนิสัยของท่านว่า เป็นของดีมาก ทำมาดีแล้ว

2. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสีครับพี่หนุ่ม อ่านแล้วรู้ว่าของที่พี่ตั้งใจทำให้สามชิกนั้นเป็นของที่วิเศษครับ ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มและคณะด้วยครับบผม :)

3. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์นี้คะขอชำระเดือน มิย คะ

4. nat_pk

nat_pk เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หมูน้อย มีเบอร์ใหม่แจกในเว็บเราแล้วนะครับ lot ใหม่หลายเบอร์ :D เผื่อเจอถูกใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2012
  5. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม พี่หมูน้อย วันนี้ได้โอนบูชาพระเนื้อดินเผาวัดสารนาถและครับ
    ส่งสลิปเข้าเมล สยามอารยา และครับ ขออภัยที่ไม่ได้โหลดสลิปเข้ากระทู้

ขอบคุณครับ

6. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ ลพ.กวย หนุมานกะไหล่ทองสมบูรณ์ ชนิดประกวดได้ สร้าง500เหรียญ
    ผิวเหรียญนี้ไม่มีรอยด่างดำเลยแม้แต่น้อย สะอาดมาก ให้บูชา 40,000.บาท
    <!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND> [​IMG]

</FIELDSET>

เรียนพี่หนุ่ม และพี่เอม

แจ้งโอนเงินค่าบูชา เหรียญ ลพ.กวย หนุมานกะไหล่ทองสมบูรณ์ ชนิดประกวดได้ ทั้งหมด 40,000 บาทครับ แยกเป็นสองสลิป เข้าบัญชีของ สยามอารยา

1. 30,000 บาท วันที่ 25/05/12 เวลา 08.09 น.
    2. 10,000 บาท วันที่ 25/05/12 เวลา 08.10 น.

ที่อยู่ในการจัดส่ง เดี๋ยวส่งไปให้ที่ email siam araya นะครับ ขอบคุณมากครับ พี่หนุ่ม

ไฟล์ที่แนบมา:

• slip 30000.JPG
      slip 30000.JPG
      ขนาดไฟล์:
      36.7 KB
      เปิดดู:
      42
    • slip 10000.JPG
      slip 10000.JPG
      ขนาดไฟล์:
      36.9 KB
      เปิดดู:
      33
  7. nat_pk

ขอโมทนาบุญ ด้วยครับ เหรียญนี้สุดๆ เลยครับ อย่าลืม ถ่ายรูปมา update ในเว็บไว้ให้ชมบ้างนะครับ ยินดีด้วยครับ

8. untra7

untra7 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าพระสีวลี หลวงพ่อกวยแล้วครับ 15000 ตอน 8.30-8.35
    ที่ ธนาคาร กรุงเทพ

9. nat_pk

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ก่อนอื่นขอสารภาพผิด เนื่องด้วยการจัดทำเว็บ หนุ่มเมืองแกลง.com เพื่อให้เพื่อนๆ ได้เข้าไปแลก เปลี่ยนพระกันนี้ ผมลืมขออนุญาติ พี่หนุ่ม ทั้งที่มีคุยกันบ้าง แต่ลืมจริงๆ ขออภัยในความสะเพร่า ของผมไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

เรื่องต่อมา วันนี้ตอนเช้าพี่หนุ่มได้โทรมาสอบถามเรื่องเว็บ และพี่อนุญาติให้ใช้ชื่อได้ เพราะเจตนาเว็บไม่ได้ไปในทางที่ไม่ดี หรือ เสื่อมเสีย และ พี่หนุ่มยังกรุณา ให้พระสมเด็จหลังมิ มาจำนวนหนึ่ง เพื่อให้แจกเพื่อนๆ ด้วย ผมจึงบอกบุญมาทางเพื่อนๆ เพื่อรับสมเด็จหลังมิ ฟรีๆ เข้าไปดูรายละเอียดกันครับ ขอบคุณครับ คลิกเลย แจกสมเด็จหลังมิฟรี!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  10. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    รายการพระสิวลี องค์แดง โอนให้เรียบร้อยครับ ตามรูปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รบกวนพี่หนุ่มเช็คอีเมล์ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

12. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010

13. monnut39

monnut39 Active Member

แจ้งข่าวดีครับ"ใครที่ได้ทำบุญภายในเดือนพฤษภาคม2555เป็นต้นไปและทำบุญตั้งแต่500บาทขึ้นไปสามารถโพสเอกสารเพื่อรับสมเด็จหลังมิของหลวงพ่อกวย รีบด่วนจำนวนจำกัดครับ" ที่เว็บหนุ่มเมืองแกลงครับ(เว็บบุคคลอื่นร่วมกันทำครับ).....ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

http://หนุ่มเมืองแกลง.com/board/index.php/topic,66.0.html

14. nat_pk

ขออนุญาติอธิบายหน่อยนะครับ
    พระสมเด็จหลังมิ ทั้งหมดเป็นความกรุณาของพี่หนุ่ม ที่แบ่งพระที่เก็บไว้ส่วนตัวมาให้เราได้บูชากัน พี่หนุ่มโทรมาบอกว่า ยินดีแบ่งพระให้เพื่อนๆ สมาชิกในเว็บไซต์ หนุ่มเมืองแกลง พวกเรา(หนุ่มเมืองแกลง.com)จึงคิดแบ่งพระออกส่วนหนึ่งเพื่อ แจกในรอบแรก ส่วนที่เหลือ จะแจกในโอกาสต่อไป ส่วนเรื่องกติการที่จะแจก ที่ตั้งว่าตั้งแต่เดือนพฤษภาคมเป็นต้นไป เพราะส่วนหนึ่งอยากแบ่งให้เพื่อนๆ ที่ทำบุญอยู่เป็นนิจ ไม่อยากให้คิดว่าทำบุญแค่ 500 บาทแล้วได้พระราคาเกิน 500 นะครับ เพียงอยากให้เพื่อนๆ ได้รับพระดีๆ ได้มาเพราะเจตนาบริสุทธิ์ เท่านั้นเองครับ และ ผมจะพยายามหากติกา เพื่อให้เพื่อนๆได้มาร่วมทำบุญอีกแล้วได้รับพระไป สมกับที่พี่หนุ่มเมตตาให้พระเพื่อแจกให้เพื่อนๆ ไปบูชากันครับ และ ขอผลบุญกุศล จงส่งผลให้พี่หนุ่ม และ ครอบครัว มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ :)

15. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    ได้รับพระสรรค์นั่งข้างเม็ดเรียบร้อยแล้วครับ สวยกว่าในรูปอีกครับ ขอบคุณครับ

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งรายการที่เลยกำหนดการโอนเงินแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  17. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยแจ้งรายละเอียดการโอนเงินด้วยค่ะ....(แจ้งแค่นี้ ไม่สามารถบันทึกการชำระเงินให้ได้นะคะ....:'()

1. วันที่ และ เวลาโอน
    2. จำนวนเงิน
    3. ธนาคารที่โอน และ หมายเลขอ้างอิงจากธนาคารผู้โอน

ขอบคุณค่ะ

18. iampopo

iampopo Active Member

ของผมทั้ง 2 รายการ เคยแจ้งคืนให้คุณ Router ไปแล้วครับ เพิ่งเห็นว่าได้สิทธิกลับมาอีก ไม่ขอรับสิทธิทั้ง 2 รายการ ขออภัยที่เพิ่งแจ้งครับ ขอบคุณครับ

19. bigkk

bigkk เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2010
    เรียนคุณหมูน้อย

ขอสำรองเหรียญหลังยันต์
    และ
    พระมงคลมหาลาภ พิมพ์ใหญ่
    ขอบคุณครับ บ ฝ

20. tanakorn_n

tanakorn_n เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ moo noiครับ
    อยากทราบผมสำรองสิทธิ์ไว้ได้ไหมครับ