เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    ***ส่วนจำนวน จะมาแจ้งอีกทีค่ะ***

2. rs83

เป็น รอยมือ รอยเท้า
    ที่หลวงพ่อท่านเมตตาปั้มสด ให้ทุกผีนค่ะ​

3. rs83

เดี๋ยวท่านอาจารย์ คงมาเล่าให้ฟัง
    ท่านกำลังเดินทางกลับวัดค่ะ​

4. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

5. rs83

กรุณาช่วยเช็คด้วยค่ะ

ท่านสามารถสำรองได้ค่ะ​

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    รอยมือรอยเท้าหลวงพ่อหนุน ท่านเสกให้ถึง 3 ครั้งคือในขนาดปั้ม 1 ครั้งเสกต่อผืน 2 ครั้ง รอยมือ 1 ครั้ง รอยเท้า 1 ครั้ง ท่านบอกพิเศษสุดๆแล้ว

ครั้งที่ 2 คือเสกรวมทุกผืนโดยการเสกหลวงพ่อท่านเอาขึ้นไปเสกข้างบน โดยให้พระท่านเสกให้และครูบาอาจารย์ทุกๆองค์ คือได้บอกกับหลวงพ่อหนุน ท่านว่าอยากให้หลวงพ่อขอกับพระท่านว่าให้เป็นเหมือนกับรอยของพระพุทธองค์ หลวงปู่ดู่ท่านก็เสกแบบนี้เหมือนกันครับ หลวงพ่อ ใครที่ได้ไปบูชาก็เสมือนได้บูชารอยมือรอยเท้าพระท่านเหมือนกันครับ(สุดยอดครับ):cool:

7. ไปคนเดี่ยว

เปิดจอง
    เหรียญหนุนดวงชนะมาร(เนื้ออื่นๆ)
    ตั้งแต่ วันนี้-๑๐ กย. ๕๗

เหรียญหนุนดวงชนะมาร

4.เนื้อชนวนลงยาหน้ากากเงิน ๘๐๐ บาท จองได้ 50 เหรียญ
    5.เนื้อชนวนลงยา ๔๐๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ
    6.เนื้อชนวนลงยาหน้ากากทองแดง(นาก) ๕๐๐ บาท จองได้ 100 เหรียญ
    7.เนื้อชนวน ๒๕๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ
    8.เนื้อชนวนไม่ตัดปีก ๒๕๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ

พระปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร

3.ชนวนรวมมวลสาร ๑๕๐ บาท
    (นวะ สำริด อัลปาก้า ทองเหลือง ทองแดง) จองได้ 150 เหรียญ
    4.ชนวนรวมมวลสาร ๑๕๐ บาท
    (ชนวนแร่โคตรเศรษฐี ตะกรุดไม้ครู พระปิดตาเพชรกลับมหาสะท้อน พระอุปคุตชนะมาร) จองได้ 150 เหรียญ

เหรียญหนุนดวงชนะมารและพระปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร มีพุทธคุณช่วยทั้งดวงคนที่บูชาด้วยทั้งชนะศัตรูและอุปสรรคต่างๆ หลวงพ่อท่านบอกเป็นการอธิฐานจิตยากมาก เพราะทั้งรวมดวงและบารมีทั้งหมดของพระท่านและของท่าน ท่านต้องอัญเชิญขอบารมีบุญ วาสนาทั้งหมด ทั่วหมื่นโลกธาตุแสนโกฏิจักรวาลมาเลย ถือว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ไม่ใช่จะทำแบบนี้ได้กันทุกครั้งไป
    พิจารณาเสียก่อนนะครับแล้วค่อยเอา เฉพาะถ้าชอบเนื้อเงินและทองคำ

สร้างตามจำนวนสั่งจองครับ
    ใครจะเป็นผู้สร้างตำนานเหรียญหนุนดวงชนะมารเนื้อทองคำน่า​

เหลือเวลาอีก 2 วันครับ ปิดจองครับ:cool::cool::cool:

8. rs83

เหลือเวลาจอง อีก ๒ วัน
    เหรียญ หนุนดวง ชนะมาร
    และเหรียญ ปรกมะขาม ชนะมาร

หลังปิดจองแล้ว
    ขอปรับราคา
    ท่านใดต้องการจะไม่ได้ราคาพิเศษนี้ นะค่ะ
    รีบตัดสินใจค่ะ​

9. rs83

ขอท่าน กรุณาชำระมัดจำด้วยค่ะ
    ภายใน ๑๐ กย. ๕๗
    เนื้อเงิน

nawarat_jha
    ก้านมะยม
    Mandalas
    risku61
    ประพนธ์94
    Lue b18

เนื้ออื่นๆ(ชนวน)
    ภายใน ๑๕ กย.๕๗ นะค่ะ

พันกำหนด ขอยกเลิกการจองค่ะ

10. rs83

ท่านอาจารย์
    ได้นำวัตถุมงคล ชุด พิเศษ ๒
    ไปถวายหลวงพ่อเรียบร้อยแล้ว
    ท่านใด อยากบูชาเพิ่ม
    เชิญ บูชาที่วัด พุทธโมกข์ ได้เลยค่ะ
    สาธุๆๆ​

11. rs83

ท่านที่ สำรอง
    พระปิดตาเนื้อเหล็กไหลปรอทชมพูนุชไว้
    กรุณายืนยันสิทธิ์ ของท่าน
    ภายใน ๑๐ กย. ๕๗ เวลา ๑๘.๐๐ น.

วิระทะโย
    rt5038

พ้นกำหนด ถือว่าท่านสละสิทธิ์ ค่ะ

ชำระเงินภายใน ๑๕ กย. ๕๗​

12. rs83

ท่านอาจารย์ ฝากมาบอกว่า
    "จะค่อยๆ เปิดให้จอง ทีละ๑-๒ อย่าง
    จะได้ค่อยๆ ผ่อนกันไป ไม่หนักมากนัก"

13. ประพนธ์94

ประพนธ์94 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ขอจองเพิ่ม
    1.เหรียญหนุนดวงชนะมาร
    เนื้อชนวนลงยา ๔๐๐ บาท จอง 1 เหรียญ
    2.พระปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร
    ชนวนรวมมวลสาร ๑๕๐ บาท(ชนวนแร่โคตรเศรษฐี ตะกรุดไม้ครู) จอง 1 เหรียญ

14. rs83

ค่อยๆสะสมยอดไปเรื่อยๆ นะค่ะ
    ครบทุกๆ ๑๐,๐๐๐ บาท เมื่อไหร่
    ก็รับ รอยมือ รอยเท้า หลวงพ่อค่ะ

ท่านประทับให้ ๘๐ ผืน
    ออกให้ ๗๐ ผืน ค่ะ

สำหรับท่านที่ จองและชำระเงิน
    ครบก่อน ได้ก่อน ค่ะ
    (ชำระเงินครบก่อนด้วย นะค่ะ)

15. rs83

สำหรับ ท่านที่ชำระเงิน
    ขอความกรุณา แจ้งบอกด้วยค่ะ
    ว่า ชำระอะไร จำนวนเงินเท่าไร
    ที่สำคัญ ลำดับที่ ค่ะ

ก่อนการจัดส่ง ดิฉัน
    จะรวมยอด รวมตารางให้ค่ะ
    ประมาณ ๑ เมย. ๕๘
    ค่าขนส่งชำระพร้อมกันทีเดียวได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2014
  16. rs83

หลังจากที่ท่าน ชำระเงิน
    วัตถุมงคลที่จองแต่ละอย่างครบแล้ว
    ดิฉันจะค่อยๆนำไปร่วมให้
    ที่ตารางใหญ่(เหรียญหนุนดวง)ค่ะ
    จะได้สะดวกในการตรวจเช็ค
    และนับยอด ผ้ายันต์รอยมือ รอยเท้า หลวงพ่อ

17. rs83

รับทราบค่ะ ลงยารวมเป็น ๒ เหรียญ/ปรกมะขาม(แร่โคตรเศรษฐี)รวมเป็น ๒ เหรียญ
    สาธุๆๆ

18. rs83

ท่านใด อยากทราบข่าวการจองที่รวดเร็ว
    เข้ามาถูกใจ เพจ วัดป่าศรีสำราญ หรือ
    เป็นเพื่อนกับ Rungrung Santatianant

กรุณาแจ้งด้วยค่ะ ว่า "ติดตามการจองวัตถุมงคล"
    หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้ดิฉัน รู้ว่าอยากได้ข่าวสาร
    ดิฉันรับเพื่อนยากค่ะ
    086-3198913 มี line แต่อย่าใช้นะค่ะเครื่องเก่า ตัวหนังสือเล็กมาก อ่านไม่ออก ขยายไม่ได้

19. ไปคนเดี่ยว

เปิดจอง
    เหรียญหนุนดวงชนะมาร(เนื้ออื่นๆ)
    ตั้งแต่ วันนี้-๑๐ กย. ๕๗

เหรียญหนุนดวงชนะมาร

4.เนื้อชนวนลงยาหน้ากากเงิน ๘๐๐ บาท จองได้ 50 เหรียญ
    5.เนื้อชนวนลงยา ๔๐๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ
    6.เนื้อชนวนลงยาหน้ากากทองแดง(นาก) ๕๐๐ บาท จองได้ 100 เหรียญ
    7.เนื้อชนวน ๒๕๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ
    8.เนื้อชนวนไม่ตัดปีก ๒๕๐ บาท จองได้ 80 เหรียญ

พระปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร

3.ชนวนรวมมวลสาร ๑๕๐ บาท
    (นวะ สำริด อัลปาก้า ทองเหลือง ทองแดง) จองได้ 150 เหรียญ
    4.ชนวนรวมมวลสาร ๑๕๐ บาท
    (ชนวนแร่โคตรเศรษฐี ตะกรุดไม้ครู พระปิดตาเพชรกลับมหาสะท้อน พระอุปคุตชนะมาร) จองได้ 150 เหรียญ

เหรียญหนุนดวงชนะมารและพระปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร มีพุทธคุณช่วยทั้งดวงคนที่บูชาด้วยทั้งชนะศัตรูและอุปสรรคต่างๆ หลวงพ่อท่านบอกเป็นการอธิฐานจิตยากมาก เพราะทั้งรวมดวงและบารมีทั้งหมดของพระท่านและของท่าน ท่านต้องอัญเชิญขอบารมีบุญ วาสนาทั้งหมด ทั่วหมื่นโลกธาตุแสนโกฏิจักรวาลมาเลย ถือว่าไม่ธรรมดาเลยครับ ไม่ใช่จะทำแบบนี้ได้กันทุกครั้งไป
    พิจารณาเสียก่อนนะครับแล้วค่อยเอา เฉพาะถ้าชอบเนื้อเงินและทองคำ

สร้างตามจำนวนสั่งจองครับ
    ใครจะเป็นผู้สร้างตำนานเหรียญหนุนดวงชนะมารเนื้อทองคำน่า

เหลือเวลาอีก 2 วันครับ ปิดจองครับ

เหลือเวลาจอง อีก ๒ วัน
    เหรียญ หนุนดวง ชนะมาร
    และเหรียญ ปรกมะขาม ชนะมาร

หลังปิดจองแล้ว
    ขอปรับราคา
    ท่านใดต้องการจะไม่ได้ราคาพิเศษนี้ นะค่ะ
    รีบตัดสินใจค่ะ​

20. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rs83 อ่านข้อความ
    ขอเชิญร่วมกิจกรรมตอบคำถาม
    ตั้งแต่วันนี้-๑๕ พย. ๕๗

วัตถุมงคลทั้งหมด ที่จะจัดสร้างในรุ่นหน้า
    ๑. มีกี่อย่าง
    ๒. มีอะไรบ้าง

- ๑ ท่าน สามารถส่งคำตอบได้ครั้งเดียว
    - ท่านที่ตอบถูกทั้งหมด จะมีของสมนาคุณพิเศษ

***ถ้าไม่มีท่านใดตอบถูกทั้งหมด
    เราจะตัดสินที่คำตอบถูกมากที่สุด เป็นท่านแรก

***คำตอบที่ส่งมาต้องไม่มีการแก้ไข ถ้ามีการแก้ไขถือเป็นโมฆะ

***จำนวนที่ท่านทาย จะต้องไม่เกินจำนวนที่เราสร้าง เราจะเช็คคำตอบตามความสำคัญลงมา ตั้งแต่ลำดับที่๑...ถีงจำนวนที่เราสร้าง
    ตย. ท่านทายว่า ๒๐ อย่าง แต่เราสร้าง ๘ อย่าง
    ดังนั้นดิฉันจะเช็คคำตอบ ที่ท่านส่ง ที่ลำดับ ๑-๘ เท่านั้น เกินจากนี้ไม่นับ เพื่อจะไม่เป็นการได้เปรียบด้วยค่ะ
    (มั่นใจว่าใช้ขึ้นอันดับ๑เลยค่ะ เรียงตามความมั่นใจค่ะ)

สงสัยเหรียญหนุนดวงขึ้นอันดับ๑ ทุกท่านแน่เลย อิอิ

ประกาศผล ๑๖ พย. ๕๗

.ใจเย็นๆคิดให้ก่อนแล้วค่อยตอบครับ

เดี่ยวมีเกมมาให้เล่นกันครับ พร้อมรางวัลครับ อย่าพึ่งทายนะครับ วัตถุมงคลชุดหน้า

1.มีกี่อย่าง
    2.มีอะไรบ้าง

1.ใบ้ให้ครับ เป็นสิ่งที่หลายๆคนอย่างจะได้กันมาก
    2.ใบ้ต่อเป็นอาวุธ ที่ไม่ใช่อาวุธ แต่มีอานุภาพเหนืออาวุธทั้งปวง
    3.55555เป็นการรวบรวมมวลสารสำคัญๆในสายหลวงพ่อหลวงปู่และคุณแม่ชีที่มาก และอานุภาพของมวลสารนั้นๆ ก็สุดจะบรรยายแล้วครับ มวลสารด้านเมตตาสุดๆๆ
    4.อย่าพึ่งทายนะครับรอเก็บข้อมูลไปก่อนครับ แล้วจะบอกอีกทีครับว่าให้ทายเมื่อไร ที่ใบ้นี้จะใบ้รวมๆกัน ไปเลยนะครับ
    ใบ้แล้วนะครับ เป็นสัญลักษณ์ที่ใช้ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง
    5.ใบ้ เป็นอาวุธชนิดนึง ที่เรียกได้เต็มปากเลยว่า "ดาบฟ้าฟื้นฉบับย่อ"เล็กแต่คุณภาพคับแก้ว
    6.ใบ้เลยก็ได้ครับ เป็นของสมเด็จองค์ปฐมน่าจะเป็นการสร้างครั้งแรกเลยก็ว่าได้ มีถึง 2 อย่างด้วยกัน อย่างนึงเป็นของที่หลายๆคนอยากจะได้ เป็นเจ้าของ มีการถามมาหลายครั้งแล้ว อีกอย่างก็พึ่งทำผ่านมาไม่นานนี้เองแต่ใช้ชื่อ ที่พวกเราเคารพและยอมรับนับถือ
    7.ใบ้ต่ออีกนิดนะครับ เป็นพระที่ผู้ชายชอบมากกันเป็นส่วนมาก
    8.ใบ้ เวลาไหว้ครูเกี่ยวกับนักแสดงจะมีสิ่งนี้เป็นประธาน
    9.ใบ้อีกครับ หลวงปู่ทับ วัดทอง กรุงเทพฯ
    10.โบ้ เป็นเม็ดเล็กๆแต่มีอานุภาพมาก
    11.ใบ้ ทรงตั้งปณิธานเมื่อได้บรรลุในพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณไว้ 12 ประการ
    12.ใบ้ เอาใว้สำหรับทำน้ำที่เป็นมงคลและรักษาโรคโดนคุณคนคุณผี ลมเพลมพัด โดยเฉพาะเลย(คงรู้กัน 555)ทำน้อยมาก 12 ?
    13.ใบ้ สำหรับใช้ภาวนามีค่าเกินบรรยาย

คนนึงจะทายได้แค่ 1 ครั้งเท่านั้น

ใครที่พร้อมก็สามารถทายได้เลย ใครที่ทายถูกก่อนก็จะได้รับรางวัลเลยครับ

ของรางวัลเป็นเหรียญหล่อโบราณที่ไม่มีให้บูชาครับ มวลสารพิเศษ555
    เหรียญหล่อมหาเศรษฐีเนื้อพิเศษสร้างน้อยมากๆเลยไม่ได้ให้บูชา(แจก)เป็นรางวัล

ตอนนี้ที่รู้ๆมีอยู่ 4 อย่างแล้วครับคือ
    1.เหรียญหนุนดวงชนะมาร
    2.ปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร
    3.พระพิฆเณศ
    4.พระปิดตายันต์ยุ่ง
    ต่อไปจะมีอะไร?​

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้