เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. nitisvst

nitisvst เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    .
    .
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย และ อ.แก้วสว่าง ...
    สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านคับ...
    สาธุ..สาธุ...สาธุ ...ขอบคุณอ.แก้วสว่าสำหรับข้อคิดดีๆไว้เตือนใจตนเองแต่เช้าคับ

2. เบนซ์ rayong

เบนซ์ rayong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆน้องๆชาวกระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะครับ.....

3. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    กราบเท้าบูชาหลวงปู่ ทิม แห่งวัดละหารไร่ ครูอาจารย์ทุกท่าน เทพเทวาที่สถิตย์ในวัตถุมงคลทั้งหลาย คุณปู่สายแก้วสว่าง ท่านอาจารย์แก้วสว่าง และสวัสดีท่าน โต้ง ท่านรัก น้าต๋อย พี่รุ่ง น้องก้อง น้องเก่ง ท่านเมืองโบราณ ท่านรักrayong น้องนอร์ น้องapichert 40 น้องตั้ม และทุกๆท่านขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์บารมีหลวงปู่ทิม ขอจงได้โปรดดลบันดาล ให้ผมและทุกท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ เงินทอง วาสนา บารมี อำนาจ ชื่อเสียง ความสุข โชคลาภ คิดหวังสิ่งใหขอจงสมหวัง ขอคำอธิฐานของผม หลวงปู่ทิมรับรู้และเมตตาดลบันดาลให้สมหวังเป็นจริง เกิดขึ้นจริง ฉับพลันทันที ณ.บัดนี้ด้วยเทอญ สาธุ อิมัง สัจจะ วาจัง อธิฐามิสำเร็จด้วย นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ ภวันตุเม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2013
  4. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    สวัสดียามเช้าครับพี่ภพ....บารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองครับ ^^

5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

6. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย _/\_

สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่รุ่ง พี่ลีโอ พี่บัวแก้ว พี่ภู พี่ส่างปา น้าต๋อย คุณนุ คุณเก่ง คุณก้อง คุณตั้ม คุณญาณพล คุณนอร์ คุณตงฉิน น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิก ศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกๆท่านครับ

เมื่อวานผมได้ไปวัดสมานรัตนาราม ฉะเชิงเทรา มาครับ ไปกราบขอพรพระพระพิฆเนศองค์ใหญ่ๆสีชมพู และเจ้าแม่กวนอิมองค์ใหญ่ วัดนี้มีพื้นที่กว้างใหญ่มากครับ ที่จอดรถก็เยอะดีครับ ไม่ไกลจากรุงเทพครับ ผมขับรถไปจากบางบัวทอง ประมาณ 110 กม เองครับ

ผมได้ร่วมทำบุญสร้าง โรงพยาบาลวัดสมานรัตนาราม มาครับ ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหมดถวายหลวงปู่ทิม และคุณตาสาย แก้วสว่าง และเทพยาดาที่รักษาพระเนื้อขาว ของพวกเราครับ สาธุ สาธุ ....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2013
  7. apichet40

องค์นี้ทาน้ำมันแชล็คเบอร์ 9 มาครับ (ผมดูตัวอย่างจากของน้าต๋อยก่อนทาหลังทาสีแทบไม่ต่างเลย) แต่ของผมจากสีขาวจั๊วๆกลายเป็นสีออกเหลืองๆเลยครับ (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับยี้อห้อด้วยหรือป่าว) แต่ผมว่าดูขลังขึ้นและเนื้อแกร่งขึ้นมากๆเลยครับ :cool::cool::cool:

8. ทหารเก่า

แล้วแต่ความชอบครับแต่ตัวพี่เองชอบยาทาเล็บแบบใส่ทาแล้วช่วยรักษาพระแบบเต็มที่โดนน้ำก็ไม่เป็นไร โดนความชื้นพระก็ไม่ยุ่ย อยู่ถึงรุ่นลูกรุ่นหลานเลยครับ พระหลวงปู่เป็นพระศักดิ์สิทธิ์แห่งยุค หากไม่รักษาก็อาจชำรุดได้ กันกระเทาะได้ดีมาก ของดีของวิเศษแบบนี้ต้องรักษาไว้ให้ถึงชั่วลูกชั่วหลานให้คนรุ่นหลังได้รู้ว่าหลวงปู่ทิมท่านศักดิ์สิทธิ์ขนาดไหน ขึ้นอยู่ที่จริตแต่ละคน ครับ ถ้าทำแบบพี่อีกสามสิบปีพระก็ยังคงสภาพเดิม สวยเหมือนเดิม น่าภูมิใจเวลาที่ของใครเขาเขาชำรุดแล้วแต่ของพี่ยังคงสภาพเดิม:cool:

9. เอกบางแสน

เอกบางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2011
    น้อมกราบหลวงปู่ทิมและคุณลุงสาย
    สวัสดียามเช้าสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้โรงงานพึ่งเปิดงานวันแรก เปิดคอมตกใจกระทู้ไปไวมาก ไม่ได้เข้ามาหลายวันต้องตามอ่านย้อนหลังหลายหน้า เห็นภาพของดีที่โชว์สุดยอดเลยครับ

10. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และสวัสดีปีใหม่ ทุก ๆ ท่านครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญตลอดไป ครับ ......

ส่วนผมเจอเรื่องแย่ ๆ แต่ต้นปีเลย ช่วงหยุดปีใหม่ กลับบ้านต่างจังหวัดมา ไปดูที่ดินพื้นน้อยของตัวเอง ว่าจะไปขุดบ่อบาดาล และเริ่มโครงการเศษฐกิจพอเพียงซะหน่อย ดันไปเจอพวกขี้โกงแบบหน้าด้าน สุด ๆ เลยอ่ะ ที่ดิน 3 ไร่เศษ ๆ เราอุตส่าห์ปักเสาล้อมลวดหนามหมดไปหลายหมื่น ล้อมไว้เป็นปี ๆ แล้ว เจ้าหน้าที่ก็มารางวัดเรียบร้อยแล้วด้วยเพียงแต่เราไม่ค่อยได้ไปดู เจ้าพวกขี้โกงมันดันมาตัดลวดหนามของเราออกแล้วเอาเสาไปตั้งปักแบ่งที่เป็น 2 แปลง แล้วไปเรียกเจ้าหน้าที่มารางวัดทับกับของเรา แล้วก็เอาที่แบ่งไปขายคนอื่น ...... โหหน้าด้านสุด ๆ อ่ะ (งง กับเจ้าหน้าที่รางวัดเหมือนกัน)
    ตอนไปดูครั้งแรกอึ้งเลย ใครมาตัดรั้วเรา ใครมาแบ่งที่เรา ใครมาปลูกมัน ไว้..... เลยต้องไปแจ้งความกับผู้ใหญ่บ้านไว้ ได้เจอกับคนซื้อ จะว่าเค้าก็คงไม่ได้เพราะเค้าไม่รู้เรื่อง เจ้าคนขี้โกงไม่อยู่ แต่พอดีผมต้องกลับแล้ว เหลือแต่แม่ยายกับน้าอีกคน เจ้าคนขึ้โกงเล่นพาพวกมาเยอะแยะเลย(แม่ยายโทรมาเล่าให้ฟัง) มันโวยวายไม่ยอม ไป ๆ มา ๆ จะกลายเป็นว่าพวกผมเป็นฝ่ายโกงซะเองอีก แล้วมันยังจะสั่งให้แม่ยายผม ไปเรียกเจ้าหน้าที่รางวัดจังหวัดมาวัด ส่วนค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็ให้แม่ยายผมจ่ายทั้งหมดอีก .... ดูมันทำซิ ฟังแล้วโมโหสุด ๆ เลยอ่ะ แต่ก็บอกแม่ยายไปว่าเรายอมให้ก็ได้ แต่ต้องลงบันทึกต่อหน้าผู้ใหญ่บ้านและต่างต้องเซ็นชือรับรองไปเลยว่า หากที่ตรงนี้เป็นของเราจริง แล้ว เจ้าคนขึ้โกงต้องชดใช้ค่าเสียหายทุกอย่างทั้งหมด ตั้งแต่ทำลายรั้วของเรา และค่าใช้จ่ายที่เรียกเจ้าหน้าทีมารางวัดด้วย .... ตอนนี้รอความคืบหน้าจากแม่ยายต่อไป ... เซ็งอ่ะ เจอเรื่องแย่ ๆ แต่ต้นปีเลย เรารึอุตส่าห์มีที่ดินแปลงน้อย ๆ ว่าจะทำเศษฐกิจพอเพียงซะหน่อย

ขอบารมีหลวงปู่ และบุญกุศลที่ผมเคยได้สะสมไว้ และหากผมไม่ได้เป็นหนี้เค้าแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ก็ขอให้ผมได้ที่ดินคืนแต่โดยดี และไม่มีข้อขัดข้องใจกับใครด้วยเถอะ แต่หากผมเคยเป็นหนี้เค้าไว้ก่อนแล้ว ก็ขอคืนตามความเหมาะสมไป และขอยุติ ขออโหสิกรรม ไม่จองเวรกันอีกต่อไป ....

... ขออภัยครับที่มาบ่นให้อ่านครับ ...

11. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ ลุงสาย น้าต๋อย และลูกหลานหลวงปู่ ทุกท่านครับ เมื่อวานเข้าไปกราบหลวงพ่อสมบูรณ์มา ครับ ท่านใจดีมากเลยครับ

12. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    เนื้อดูสวยและขลังมากครับ...:cool::cool::cool::cool:

13. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบหลวงปู่ทิม ครับ

สวัสดีครับพี่โมทย์ และ สวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

14. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดีสมาชิกทุกๆท่าน
    ขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่านนะครับ.....

15. ทหารเก่า

ผมเสนอแนะว่าไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนท่านจะได้เปรียบ แบบนี้เป็นการฉ้อโกงแบบเห็น ถ่ายรูปไว้ด้วยครับ เอาเรื่องดำเนินคดีตามกฏหมายอย่าให้คนเลวได้ใจครับ คดีอาญานะครับได้มีคนติดคุกกันบ้างล่ะครับงานนี้:cool:คดีฉ้อโกง 1 ข้อหา คดีบุกรุกอีก 1 ข้อหา คุณไม่แพ้หรอกครับถ้าทำอย่างที่ผมแนะนำ แล้วเจ้าหน้าที่คนไหนมีส่วนร่วมแจ้งงความด้วยรับรองสนุกจะมีคนมาประนีประนอน อย่าไปยอมให้คุณเรียกสินไหม หากต้องการจะถอนแจ้งความเชื่อผมเถอะคุณชนะแน่ ว่าแต่ที่ของคุณมีโฉนดหรือเอกสารทางรัฐออกกรรมสิทธิ์หรือเปล่าหากมีลุยไปเลยครับ อย่าทำตัวให้เขาข่มเหง จ้างทนายเลยครับคนแพ้ต้องออกค่าทนายเขาแพ้แน่ครับ เป็นผมผมหาเรื่องอีกเอาให้คนที่ร่วมมือออกจากงานแล้วติดคุกเอาให้เข็ด ยังมีข้อหาอีกที่เราสามราถเล่นได้อีกครับอธิบายยาว เอาแค่นี้พวกเขาก็ไม่มีความสุขแล้วครับ มีสิ่งใดที่ผมช่วยได้ผมช่วยเต็มที่ครับ เราศิษย์หลวงปู่ เราไมทิ้งกัน ขอให้คุณเป็นฝ่ายถูกแล้วโดนคนเลวรังแก ลืมบอกไปหากคุณไม่แจ้งความเหมือนเป็นการยอมรับโดยพฤตินัย เชื่อผมเถอะครับไปแจ้งความแล้วถ่ายรูปเอาไปด้วย ถ่ายไว้หลายๆชุด เพื่อประกอบการพิจรณาในชั้นศาล

16. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปูทิม ตาสาย และสวัสดียามสาย พี่โมท เฮียต๋อย เฮียรัก เฮียโต้ง เฮียภู เฮียก้อง เฮียป๊อก เฮียโอ๊ต เฮียนอร์ คุณนุ คุณกบ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกท่านครับ:cool::cool::cool:

17. apichet40

ใช่ครับพี่ ทุกองค์ผมจัดหมดทุกองค์ครับ พระเนื้อขาวที่นำไปแจกเพื่อนผมก็ไม่สนครับพ่นแล็กเกอร์ด้านเคลือบให้เลยครับ กลัวเค้าเอาไปใส่ตลับหรือกรอบโดยที่ไม่ได้เคลือบอะไรป้องกันแบบว่าผมไม่อยากให้พระหลวงปู่เสียหายครับ :cool::cool::cool:

ขอบคุณครับ คุณนอร์ (smile)(smile)(smile)

18. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    เป็นกำลังใจให้พี่ส่างป่าอีกคนนะครับ

19. apichet40

ไม่มีประสบการณ์เรื่องนี้เลยครับ ขอร่วมเป็นกำลังใจให้พี่ส่างปา ด้วยคนครับ สู้ สู้ นะครับพี่

20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบกราบกราบ หลวงปู่ทิมครับ
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านยามสายครับผม