เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง คุณบางโกรก คุณก้องครับ คุณNaChaReTi คุณMooDam คุณน้องMajirojung และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

2. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อันลาภยศ สรรเสริญ พาเพลินใจ
    ยามยิ่งใหญ่ สุขใจจริง หยิ่งผยอง
    ยามเสื่อมลาภ ไร้ยศ หมดลำพอง
    รู้ทำนอง โลกธรรม ไม่ช้ำใจ
    เราเกิดมา เวียนวน ในสงสาร
    แสนช้านาน ยิ่งนัก ทุกข์หนักหนา
    จนกับมี ดีกับชั่ว พัวพันมา
    เหลือระอา ถ้าจะนับ อัประมาณ

3. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง และพี่ ๆ ทุก ๆ ท่านครับ

4. Majirojung

Majirojung เป็นที่รู้จักกันดี

เขาพูด.....ให้คิดบวก
    เขาติ.......ให้คิดใหม่
    เขาใช้......ให้ทำไป
    เขาให้..... ให้ขอบคุณ
    เขาดี.......ให้ดีต่อ
    เขาขอ.....ให่ให้เขา
    เขาบ่น.....ให้ทนเอา
    เขาเขลา...ให้ตักเตือน
    เขากลุ้ม....ใหเราปลอบ
    เขาโกรธ...ให้เราเฉย
    เขาด่า......ให้เดินเลย
    เขาเฉย.....เพราะเราเย็น
    สยบใจเขาได้
    ต้อง"สยบใจเราให้เป็น"

ไฟล์ที่แนบมา:

5. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย

และสวัสดียามเช้าของวันทำงานวันแรกครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน

ขอให้ทุกท่านทำงานอย่างมีความสุขกันนะครับ :)

6. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม
    ขอแสดงความเคารพต่อคุณตาสาย
    สวัสดีครับพี่น้องลูกหลานหลวงปู่ทุกท่าน
    ได้ยินแต่เสียงลูกน้องแล้วอารมณืเสียแต่เช้าวันจันทร์ นี่ขนาดยังไม่เห็นหน้ามันน่ะครับ แต่ชั่งเถอพระหลวงปู่อยู่ในคอองค์ตั้งใหญ่ หนักแน่นไว้เรา:mad:

7. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ยามเช้าวันจันทร์
    ผมจะหาเวลาผสมเนื้อพระไว้ที่วัดหงส์ เผื่อสมาชิกท่านใด
    สนใจร่วมกดพระสมเด็จฉัพรรณรังสี (สมเด็จรัศมี) จะได้ไป
    ช่วยกันกดได้สะดวก

จะเป็นการกดพระแบบโบราณ ตัดขอบด้วยมีด วิธีการเดียวกัน
    กับการกดพระสมเด็จในสมัยก่อน อีกทั้งยังเป็นการได้ลองทำ
    พระสักครั้งหนึ่งในชัวิตด้วย...

10. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้าต๋อย

วันอาทิตย์หน้า ผมไปรับตะกรุดหนุนดวงครับ ผมน่าจะไปถึงบ่ายสองหรือสาม อยู่ ซัก 1-2 ชั่วโมง ครับ น้าต๋อยอยู่ไหมครับ จะขอไปเป็นลูกมือครับ

11. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง _/\_

สวัสดีตอนเที่ยงครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่ส่างปา พี่เมย์ พี่บางเมือง พี่รุ่ง พี่ภู พี่บัวแก้ว พีก่อ อาจารย์ติ้งลิงติง พี่MA30 น้าต๋อย คุณเมืองโบราณ คุณบางโกรก คุณเก่ง คุณก้อง คุณแหม่มจ๋า คุณน้อยพลอยสวย คุณฐาอยุธยา คุณนุ คุณchoey นายกู๊ด คุณตั้ม น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ คุณอนุสรณ์ คุณNaChaReTi คุณkali คุณแควใหญ่ คุณตี๋ไวไว คุณsaweit คุณsu2550 คุณแควใหญ่ คุณchaiyapott คุณkengeg คุณLee_bangkok คุณq2499 คุณastroboy และเพื่อนๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ

12. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เย็นนี้ผมจะจับเบอร์ขึ้นมา เรียงตามลำดับ ประกาศหน้าเวป
    และขออาสาสมัคร 2 ท่าน ท่านแรก สลับเบอร์ที่ผมจับขึ้นมาป้องกันผม เข้าข้างคนรู้จัก
    และอีกสักท่าน สลับแบบเดิมหาเจ้าของตัวจริง
    เช่นผมให้เบอร์1-8 ท่านแรกสลับ 1เป็น5 2เป็น8 อะไรแบบนี้....
    ท่านที่ 2 สลับอีก 5 เป็น 4 8เป็น1 เราก็จะได้เจ้าของเสือและพระคะแนนตัวจริงครับ ได้ชื่อแล้ว ส่งที่อยู่มานะครับฟรีทุกอย่าง
    ช่วงเย็นเจอกันครับ อาสาสมัครดูจากที่ออนหน้ากระทู้นะครับผมพีเอ็มไปหาครับ
    ขออนุญาติไปทำงานก่อนครับ ดูภาพม้วนกระดาษฝากไว้ให้หลวงปู่พิจารณามอบให้ศิษย์ท่าน เย็นนี้ท่านแจกครับ

13. Big_thOm

Big_thOm เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ คุณตาสายแก้วสว่าง
    กราบสวัสดี อาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
    แวะมาทักทายกันตอนเย็นๆวันจันทร์ครับ

14. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

ประทานโทษ. คุณ Big_thOm. ด้วยครับกดผิดครับ

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    โต้งชลบุรี, ถวายบูชา, kremlock, น้าต๋อย เซมเบ้, ตี๋ไวไว, su2550, ระหว่างทาง, มหามงคล๑๐๘, นู๋น้ำมนต์, PraKhoonPhan, ลิปโป้, Big_thOm

ขอให้คุณแจ๊คเอากริ่งเจริญลาภมาแจกผมสักองค์เถอะ สาธุ.........

16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

17. รักรังสิต

ผมได้จับเบอร์แล้วนะครับ
    รางวัลโชว์พระ ท่านที่1 ได้รับพระคะแนน ส่วนท่านที่2-9 ได้หนุมานหลวงปู่เกลี้ยงชลบุรี
    1
    2
    3
    4
    5
    6
    7
    8
    9
    รางวัลบทความ ท่านที่1 ได้เสือ+ลูกอม ส่วนท่านที่2-6 ได้รับลูกอมมีห่วง
    1
    2
    3
    4
    5
    6
    ผมพีเอ็มไปหาคุณอภิเชษ 40 ช่วยสลับเบอร์ให้หน่อยกันผมล๊อคเบอร์ให้คนกันเองเรียนเชิญคุญอภิเชษช่วยสลับเบอร์แล้วใช้คนละสีนะครับ

18. รักรังสิต

ขออนุญาติให้คุณเลิศไชยพัฒน์ช่วยสลับแทนคุณอภิเชษนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

19. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีล่วงหน้ากับท่านผู้โชคดี (มีบุญ)ครับ

20. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับพระของขวัญปีใหม่แล้วนะครับ
    ขอขอบคุณและโมทนาบุญด้วยครับ