เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ที่นี่เลยครับ

http://palungjit.org/threads/ของที่...นหลวงปู่ทิม-วัดละหารไร่-น-14-a.377315/page-43

2. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ผมขอแชร์ความคิดกับท่านที่ยังเคลือบแคลง หรือยังสงสัยกับพระเนื้อขาวของหลวงปู่ในกระทู้นี้ครับ คือผมเป็นคนระยองแท้ๆเลยครับ ผมจำได้ว่าตอนที่ผมเรียนมัธยมที่ ร.ร.ระยองวิทย์ ผมเห็นเพื่อนผมที่เป็นเด็กบ้านค่ายห้อยลูกขาวๆเลี่ยมพลาสติก แทนที่จะห้อยพระเหมือนคนอื่นๆ โดยเป็นการเลี่ยมพลาสติกเฉยๆ เห็นเป็นฝุ่นจับพลาสติกที่เลี่ยมเลยจนเพื่อนๆ รวมทั้งผมพากันล้อว่าเอาดินสอพองบ้าง บางคนล้อว่าเอาชอลก์มาห้อย ซึ่งผ่านมาหลายสิบปี จนเมื่อผมมาเห็นพระเนื้อขาวในกระทู้นี้จึงทำให้ผมจำได้ว่าเคยเห็นเพื่อนห้อยลูกอมเนื้อแบบเดียวกันนี้จึงทำให้ผมมั่นใจว่าเป็นพระของหลวงปู่ทิมแน่ๆเพราะคงไม่มีใครปลอมมาตั้งแต่สมัยเมื่อสิบกว่าปีก่อนแน่ๆ ผมก็ไม่ได้มาเชียร์กระทู้นี้แต่อย่างใด แค่อยากมาแชร์ความเห็นให้ท่านที่มีพระเนื้อขาวหรือท่านที่ยังสงสัยมีความเชืีอมั่นว่าท่านได้รับพระของหลวงปู่แล้วจริงๆครับแต่ถึงใครไม่เชื่อผมเชื่อมั่นเต็มร้อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2012
  3. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

4. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    3. หลังปีใหม่ เลย เที่ยงคืนไปแล้วเริ่มลงชื่อเลยครับในกระทู้แจกฟรีมีค่าส่ง
    .... 10 ท่านแรกเรียงตามลำดับที่โพส ได้รับพระท่านละองค์
    (พระเศียรเล็กมี 2 องค์ พระพุทธ 5 เหลี่ยม มี 1องค์ ปลัด มี 2 ตัว พระพิมพ์หินมีดโกน 5 องค์)
    ....เหลือปิดตา 5 องค์ลงชื่อไปเลยแล้วกันแจกเพื่อเผยแพร่บารมีหลวงปู่ทิม
    รวมทั้งสิ้น 15องค์ครับ

ใครใจร้อน เขียนให้อ่านในนี้ก้ได้ครับ ประกาศในกระทู้แจกฟรีมีค่าส่ง ส่วนแจกปีใหม่รบกวนไปลงชื่อในกระทู้แจกฟรีมีค่าส่งครับ

สำหรับท่านที่อยากได้พระหลวงปู่ไว้บูชาตามข้อ3.รอโพสหลังเวลา12.00น.เป็นต้นไปนะครับ
    ที่กระทู้ฟรีมีแต่ค่าส่ง ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

5. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอน้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง และขอสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ สมาชิกกระทู้ทุกท่านครับ ผมขออาราธนาบารมีของหลวงปู่ทิมที่พวกเราศรัทธา ขอจงดลบันดาลให้ศิษย์หลวงปู่ทุกท่านอุดมด้วยลาภ ยศ สรรเสริญ ทรัพย์สินเงินทอง สุขภาพสมบูรณ์ แข็งแรง ถึงพร้อมด้วยจตุรพิธพรชัย จงทุกประการเทอญ.....

6. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 10 นาที ครับ ลุ้นๆๆๆ กระทู้ แจกฟรี มีค่าส่ง คนเพี๊ยบจริงๆๆ :cool::cool::cool:

7. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    เอาใหม่หลังเที่ยงคืนครับ
    :cool:ลงชื่อขอรับพระด้วยครับ

8. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับ

9. SANOR

SANOR เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสวัสดีปีใหม่ 2556
    ทุกท่านครับ

10. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

ปีใหม่แล้วครับ ขอให้เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่าน มีสุข โชคดี เดินทางด้วยความปลอดภัย
    ที่กระทู้ แจกฟรีแต่มีค่าส่ง สมาชิกเยอะมากเลยครับ ไม่อยากจะเชื่อเลย
    นี่ถ้าวันธรรมดา ผมว่าคงเยอะกว่านี้

11. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดีปีใหม่ครับ อ.แก้วสว่าง น้าต่อย พี่รัก และท่านสมาชิกลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านครับ
    ปีใหม่แล้วขอให้ เฮง เฮง รวย รวย กันทุกท่าน สุขภาพแข็งแรงนะครับ...

12. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญทั้งหน้าที่การงาน ครอบครัว สุขภาพร่างกายแข็งแรง รวย รวย รวย นะครับ

13. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีปีใหม่คราบบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด
    กราบลุงสาย แก้วสว่าง
    สวัสดีปีใหม่2556 สมาชิกตำนานหลวงปู่ทิมทุกท่าน
    ขอให้อย่าเจ็บ อย่าจน ตลอดปีใหม่. ครับ

15. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่บัวแก้ว พี่ลีโอ พี่ภู พี่รุ่ง อ.ติ้งลิงติง น้าต๋อย คุณก้อง คุณเก่ง น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ คุณดาวร้าย คุณระหว่างทาง และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกๆท่านครับ

ขอบารมีหลวงปู่ทิมที่พวกเราเคารพนับถือ จงดลบันดาลให้พวกเราทุกคนเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ รวยๆ ยิ่งๆ ขึ้นไป ทุกคนด้วยเทอญ สาธุ ......

;aa20

16. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    HNY 2013 ครับทุกท่าน

17. chaiyapot

chaiyapot เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขอลงชื่อรับของขวัญปีใหม่ด้วยนะครับ ขอให้ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพเเข็งเเรง เฮงเฮงครับ อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ
    นาย ชัยพจน์ พวงบุรี 99/483 หมู่ 3 หมู่บ้านโมเดอร์นซิตี้ ซ.19 ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000

18. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม กราบลุงสาย แก้วสว่าง ผมขอสวัสดีปีใหม่2556กับพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจิญ สุขภาพแข็งแรง ขอให้อย่าเจ็บ อย่าจน เจริญในหน้าที่การงาน คิดและปราถนาสิ่งใดขอให้ได้สมความปราถนาตลอดปี2556 นี้ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

19. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    Happy New Year2013 ครับทุกๆท่าน....(^_^)

ขอบารมีพระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์ โปรดคุ้มครองทุกๆท่านให้มีแต่ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปเทอญ..

20. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    happy new year นะครับ +++
    ขอให้มีความสุขกันทุก ๆ ท่าน และขอให้บารมีหลวงปู่ทิม คุ้มครองลูกศิษย์ทุก ๆ คนต่อไปครับ :)