เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ

นอนหลับฝันดีครับ

2. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีอ.แก้วสว่างและศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านครับ
    ขอบคุณประสบการณ์หลังไมค์ทุกท่านด้วยครับ เยี่ยมมากๆ

3. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่PPond หายหน้าหายตาไปไหนตั้งนาน ไม่ได้ติดต่อกันเลยครับ:cool:

4. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

เรา ไม่อาจเข้าถึงธรรมได้ด้วยการอ่าน การดู การฟัง แต่ต้องลงมือปฏิบัติจริง ๆ เพื่อให้ประจักษ์แจ้งแก่ใจตน ในความศักดิ์สิทธิ์วิเศษสุดของพระธรรม การเดินทางสู่ความรู้แจ้ง มีหลากหลายวิธี ทางใดที่ถูกจริตช่วยให้จิตสงบ นำไปสู่การพัฒนาปัญญาอันแท้จริง ล้วนเป็นทางที่ชอบทั้งสิ้น สวัสดียามเช้าทุกๆท่านครับ[​IMG]

5. astroboy

astroboy เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ อ.แก้วสว่าง และศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านครับ

6. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณ Astroboy การงานเป็นยังไงบ้างครับ ไม่เห็นกันเสียนานเชียว...

7. astroboy

astroboy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ไม่เจอทุกท่านนานเหมือนกันครับไว้เจอกันวันที่ 29 นี้นะครับ
    ตอนนี้งานไม่ค่อยดีครับ ต้องหาของดีมากันคนที่ Office หลอกครับน้าต๋อย

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่า "แพ้คำว่ารัก"

9. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ และสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับ

ผมไม่ได้มาเม้นบ่อยแต่มาอ่านบ่อยนะครับ
    พอดีช่วงนี้เกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ เลยวุ่นไปหมด
    ผมก็ดีใจที่หลวงปู่ยังคอยช่วยผมตลอด สาธุ

10. นักสำรวจ

นักสำรวจ สมาชิก

24 มิถุนายน 2011
    สวัสดีทุกท่านครับ.. ยังรอติดตามเรื่องราวดี ๆ ไม่ได้หายไปไหนนะครับ
    โชคดี มีความสุขกันทุกท่านนะครับ

11. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอให้ทุกท่าน ที่ได้ของดีจาก อ.แก้วสว่าง ในชุดพระผงสีขาว ทุกท่าน ขอให้ตั้งจิตอธิษฐานใช้จริงๆดูน่ะครับ ไม่ต้องไปสนใจอะไรทั้งสิ้น ลองใช้ดูอย่างจริงจัง แล้วท่านจะได้ในสิ่งที่ท่านไม่คาดคิด ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราน่ะครับ เราทำเราได้ เราไม่ทำจะได้ในสิ่งที่หวังเป็นไปไม่ได้ ขอทุกท่านโชคดีน่ะครับ (ถ้าท่านฝึกปฏิบัติถึง ท่านก็จะรู้เองครับ)

12. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง คุณโต้ง คุณเสือ
    และทุกๆท่าน
    ขอพรบารมีให้ทุกท่านมีความสุข นอนสบายฝันดี จิตสงบ ถ้วนทั่วกันทุกท่านนะครับ

13. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีอ.แก้วสว่าง
    และพี่ทุกท่านครับผม:cool::cool:

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ใครห้อย พระเครื่อง+ลูกอม ของ หลวงปู่ ทิม วัดระหารไร่
    ขอให้รวยให้มันส์ไปเลยนะครับ ทุกๆคน เอิ้ก เอิ้ก:cool:

15. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ตามอย่างพี่เสือเลยครับ ของดีจริง แรงจริง ตอนนี้เป็นหนึ่งในชุดพระคู่กายของผมไปแล้ว มายืนยันอีกคนครับ ขอให้ศรัทธาเชื่อมั่นแล้วปาฏิหาริย์จะเกิด

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขอน้อมกราบหลวงปู่ทิม และสวัสดี อ.แก้วสว่าง
    และขอยืนยันอีกเสียงครับ ตามที่พี่ภณนาวิน และพี่เสือบอกครับ ใช้แล้วจะรู้ รู้ได้เฉพาะตน

17. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง
    พระที่ได้รับมาใช้แล้วดีจริงๆครับ:cool:

18. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

เรา กำลังก้าวสู่ "ชีวิตที่เป็นจริง" เพราะความเป็นจริงของชีวิต จะสอนให้เรารู้จักยอมรับความพ่ายแพ้สอนให้เรา รู้จักสูญเสียน้ำตา เพื่อที่จะได้รอยยิ้มคืน กลับมาเป็นรางวัลตอบแทนแต่มันก็ไม่เคยทำให้ใครหมดสิ้นความหวัง หมดสิ้นพลังและกำลังใจไปกับความพ่ายแพ้ เพียงแค่ความเป็นจริงสอนให้พวกเราทุกคนรู้ว่า

...........อย่าเพียรสร้างความหวัง แต่ให้เชื่อมั่นใความหวัง.........

เพราะความเชื่อมั่นจะนำพาเราไปพบกับ "หนทางสู่ความสำเร็จ"[​IMG]

19. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอกราบอาราธนาหลวงปู่ทิม สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง และสมาชิกทุกท่านครับ เช้านี้อากาศที่อุบลฯ เย็นลงจากเมื่อวานพอควรครับ

20. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีอาจารย์แก้วสว่างและพี่ๆทุกท่านครับผม ขอบคุณสำหรับฟอเวิร์ดเมลล์ประสบการณ์ดีๆนะครับ

:cool::cool: ใกล้ถึง วันที่ 29 หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้พบพี่ๆหลายท่านในวันงานนะครับผม :cool::cool: