เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    55+ขอบคุณ ครับ เสี่ย
    เดียวพี่ก็คงจะชินไปเองอ่ะครับ อิอิ

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    แอบงีบบ้างนะพี่ เวลานอนไม่ปกติแบบเดิมอาจทำให้สุขภาพเสียได้ครับ

3. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้พระขุนแผนผสมผงพรายกุมารสักองค์พี่พี่คราฟรบกวนช่วยเเนะนำหน่อยคราฟ อยากได้มากเลยคราฟผม ขอบคุณคราฟ

4. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับ หายไปนานเลย สบายดีนะครับ

5. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคราฟพี่โต้ง เมื่อตอนต้นปีที่ผ่านมา ไปปฎิบัติธรรมที่เขาคิชกุฏ จันทบุรี นานเกือบเดือน หลังจากนั้นก้อตั้งหน้าตั้งตาทำวิจัย อย่างเดียวเลยหายหน้าหายตาไปนานอ่ะคราฟ

อ้อของที่จะส่งไห้ ผมยังไม่ลืมน่ะคราฟ อิอิ เเล้วจะรีบจัดการให้พี่โต้งน่ะคราฟ ขอโทษด้วยคราฟที่ให้รอคราฟ

6. โต้งชลบุรี

ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวของมาถึงผมเมื่อไหร่ ผมส่งของตอบแทนให้นะครับ

7. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สวยงามมากๆครับ ทั้งพระและจีวร

8. Stl2ega

Stl2ega สมาชิกใหม่

แวะมาสวัสดียามดึกมากๆ ครับผม ^^:cool:

9. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง โต้งและเพื่อนๆครับ ขอหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่าน และสุขภาพแข็งแรงนะครับ ไม่ค่อยได้โพสแต่ติดตามอ่านมาตลอดครับ

10. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระผงพุทธคุณ พิมพ์ขุนแผน หลวงปู่ทิม อิสริโก ผมขออนุญาตวิเคราะห์สักนิดน่ะครับ อ.แก้วสว่าง เท่าที่ผมได้สัมผัส ได้พบได้เห็น พระชุดนี้มี 3 ชุด หรือ 3 วาระ ในการทำพระผงชุดนี้ เพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณหลวงปู่ (ผมขอกล่าวสักเล็กน้อย ให้เฉพาะผู้ที่เคารพและศรัทธาในพระผงชุดนี้เท่านั้น หากใครไม่เชื่อไม่ปรารถนาในพระผงชุดนี้ ขอให้ข้ามหรือผ่านไปเสีย จะได้ไม่มีข้อพิพาทย์ใดๆต่อกัน เพราะผมไม่ใช่นักเลงพระ แต่มาวิเคราะห์ในเนื้อพระรุ่นนี้เท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการซื้อ-ขาย ใดใดทั้งสิ้น) ผงชุดแรกจะเหมือนกับองค์ที่ผมใส่ตลับเงินข้างบน ผงชุดที่สอง จะเหมือนกับองค์ที่ผมลงให้ชมขณะนี้ ผงชุดที่สาม จะเหมือนกับคนที่ได้แบบฝังตระกุดสาริกา 2 ดอก ทั้ง 3 ชุด เป็นพระผงที่มีพุทธานุภาพสูงมากๆ เป็นของดีที่หายากในยุคนี้เลยครับ ใครได้ไปถือว่ามีบุญต่อหลวงปู่ทิม มากๆ พระชุดนี้ถึงเวลาแล้วที่จะไปหาเจ้าของครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ นอกเหนือกว่านี้ต้อง PM น่ะครับ บางอย่างพูดตรงนี้ไม่ได้ เพื่อมิตรภาพที่ดีต่อกันครับ
    [​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Solo 88

Solo 88 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดมากๆครับ (ของจริงไม่ได้นิ่งเป็นใบ้)พระเครื่องทุกองค์ถ้าเราศรัทธาและยึดหมั้นแล้วก้อจะมีสิ่งที่ดีๆตามมา ครับ

12. M_RungSit

M_RungSit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองทุกวันนี้ตอนนอนหลังจากปิดไฟมักได้ยินเสียงคนเดินในห้อง แต่พยายามตื่นมามองหลายครั้งแล้วว่าเสียงนั้นมาจากไหน แต่พอลืมตามาทีไรเสียงก็เงียบหายไปทุกที จนถึงตอนนี้ก็ยังตามหาเจ้าของเสียงนั้นไม่เจอ รู้แต่หลัง4ทุ่มไป พอปิดไฟและหลับตาจะได้ยินเสียงทุกคืน พยายามทั้งอยู่ในท่านอนเดิมแค่ลืมตาขึ้นมา เพราะความอยากรู้ว่าเสียงมาจากไหน แต่ลืมตาทีไรเสียงเดินในห้องก็หายไปทุกที เป็นอะไรที่ยากจะพิสูจน์ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2012
  13. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณพี่เสือสำหรับสิ่งดีๆที่แนะนำครับ:cool:

14. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดี อ.แก้วสว่าง และ พี่ ๆ ทุกท่านครับ...รอติดตามประสบการณ์ดี ๆ จากทุก ๆ ท่านครับ ผมเองขอพระกับหลวงปู่ทิมไว้ อยากได้พระที่แท้และทันหลวงปู่ทิม ที่ท่านได้สร้างและปลุกเสก ตกเย็นวันนั้นพี่ท่านหนึ่งบอกจะมอบให้ผมเลย เป็นชุดของ อ.แก้วสว่างนี่แหล่ะ ครับ รู้สึกดีใจมาก ๆ เลยครับ หลวงปู่รับรู้ในศรัทธาของผมครับ

15. สมพรปณิฐาน

สมพรปณิฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    กราบหลวงปู่ ครับ สวัสดีครับพี่ๆทุกๆคนครับ ของหลวงปู่ ดีจริงครับ ดีตามบุญตามวาสนา ของแต่ล่ะคนด้วยครับ

16. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เอ็มโชคดีจริงๆครับ สื่อถึงกันได้ตรงดีจัง

สุดยอดครับ :cool::cool::cool:

17. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมครับ

ขอบคุณพี่เสือมากครับ
    ข้อมูลนี้หากมีใครมาตีขอให้บอก
    ผมจะวิ่งก่อนครับ
    แหะๆ

18. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับพี่ บ้านที่เสียหายจากน้ำท่วมครั้งที่แล้ว ซ่อมเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ

19. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับโต้ง ก็เสร็จแล้วครับโต้ง ตอนนี้รอน้ำล็อตใหม่มาอีกสงสัยจะหนีเหมือนเดินนะครับ

20. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ข้าพเจ้าขอน้อมกราบหลวงปู่ทิมครับ วันนี้มีงานสำคัญขอให้หลวงปู่ช่วยให้ทุกอย่างราบรื่นและผ่านลุล่วงไปด้วยดีด้วยเทอญ สาธุ