เปิดเผย "เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก" ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 11 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ด้วยความยินดีครับ
    เดี๋ยวจัดให้ครับ..เร็วๆนี้

2. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณชยุตด้วยนะครับ

และขออนุญาติใช้พื้นที่กระทู้แสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าวิธีการของหลวงปู่เป็นวิธีการ
    ที่ดีที่ทำให้เราระลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อยู่ตลอดเวลา ผมเองภูมิธรรมน้อยมากๆ
    สมาธิก็ไม่เคยฝึก ได้แต่นึกโอนบุญอยู่ตลอดเวลา เมื่อวันงานที่ผ่านมาตรวจออร่าจาก อ.อาชวิน
    ท่านบอกว่า ออร่าสีม่วง ซึ่งเป็นสีของพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ (ถามเขามาผมเองไม่รู้หรอก)
    ผมเชื่อว่าคงเกิดจากการที่ผมนึกโอนบุญอยู่ตลอดเวลาก็ได้ครับ อันนี้ความเชื่อส่วนตัวนะครับ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

3. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    (*) อนุโมทนาด้วยครับ + ขอรับหนังสือ-CD ด้วยครับ

ปกรณ์ศักดิ์ ชูแก้ว
    52 /126 ม.2 (ม.ปรีชา)
    ต.บางแก้ว อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

4. พลังไฟ

พลังไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยคนครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง ถ้าจะกรุณาส่งหนังสือและซีดี ด้วยครับ

ณฐภัทร จิตต์วิระ
    111/108 หมู่บ้านเบญญาภา ปิ่นเกล้า
    ถ. ราชพฤกษ์
    ต. บางขนุน
    อ. บางกรวย
    จ. นนทบุรี 11130

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เดี๋ยวจัดให้ทุกๆท่านนะครับ

6. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    นิตยาสารพุทธมหาเวท กำลังรวบร่วมผู้ที่จะบริจาคทำหนังสือเล่มนี้ขึ้นมาใหม่ เพื่อแจกให้ผู้ที่สนใจจะนำไปปฏิบัติค่ะ ทำแจกครั้งหมดไปแล้วค่ะ

7. nunote26

nunote26 Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะ ขอรับหนังสือ+CD 1 ชุดด้วยค่ะ

ธิติยา กานดา
    49 อาคารเอเซียเสริมกิจ ชั้น4 ซ.พิพัฒน์ ถ.สีลม บางรัก
    กทม. 10500

8. นิดนภา

นิดนภา สมาชิก

ขอรับหนังสือและ VCD ด้วยนะค่ะและขออนุโมทนาด้วยค่ะ

ส่ง
    นางสาวนภาพรณ์ มะลิกุล
    69/1หอพักศิริบัณฑิตา ถ.นครสวรรค์ ซ.9
    ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม
    44000

9. Chayutt

เดี๋ยวจัดให้นะครับ

ชยุต

10. cnabiz

cnabiz สมาชิก

11 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาด้วย 1 ชุด ครับ

ช่วยกรุณาส่งมาที่

อภิรัชต์ รัตนดากุล
    สราสิณีแมนชั่น 111 อินทมระ 22 ดินแดง กรุงเทพมหานคร 10400
    ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

11. a_piyamart

a_piyamart เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดเผย"เคล็ดลับชีวิตพิชิตโลก"ของพระอาจารย์เกษม อาจิณณสีโล

(deejai)
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ และขอหนังสือ+VCD อย่างละ 1 ขุด (ทุกชุด)
    ปิยมาศ ปันคำมูล
    100/22 อาคารว่องวานิช คอมเพล็ก บี
    ชั้น 14 ถนนพระราม 9 แขวงห้วยขวาง
    เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
    (deejai)

12. magic_storm

magic_storm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากกระทู้นี้ไว้ที่นี่หน่อยนะครับ

จัดเดินทางไป "วัดสามแยก"

วันเดินทาง เสาร์ที่ 27 - อาทิตย์ 28 ตุลาคม 2550
    ค่ารถเดินทาง 1350 บาท

แจ้งจองชื่อได้ที่
    1 - ในกระทู้นี้เลย http://www.samyaek.com/board2/index.php?topic=560.0 แจ้งเบอร์โทรกลับด้วยนะค่ะ)
    2 - คุณ หนิง </Ỡ਺ؗ춗瘡㠐Ѽ蚠Ѽ><?XML:NAMESPACE PREFIX = SKYPE /><SKYPE:SPAN class=skype_tb_injectionIn id=skype_tb_text0><SKYPE:SPAN class=skype_tb_innerText id=skype_tb_innerText0><SKYPE:SPAN class=skype_tb_innerText id=skype_tb_innerText0>081-8423610</SKYPE:SPAN></ߐϪ춗瘡渠Ҏ䵀Ҏ><SKYPE:SPAN class=skype_tb_imgR id=skype_tb_img_r0><SKYPE:SPAN class=skype_tb_nop></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN>
    3 - คุณ โอ๋ </਽ؗ춗瘡噀Ѽ蚠Ѽ><SKYPE:SPAN class=skype_tb_injectionIn id=skype_tb_text1><SKYPE:SPAN class=skype_tb_innerText id=skype_tb_innerText1> <SKYPE:SPAN class=skype_tb_nop></SKYPE:SPAN><SKYPE:SPAN class=skype_tb_innerText id=skype_tb_innerText1>081-6331567</SKYPE:SPAN></莀Ϫ춗瘡斐Ҏ䵀Ҏ><SKYPE:SPAN class=skype_tb_imgR id=skype_tb_img_r1><SKYPE:SPAN class=skype_tb_nop></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN></SKYPE:SPAN>

หมายเหตุ จองวิธีใดก็ได้ ใน 3 วิธีนี้

กำหนดการ (คร่าวๆ)
    เช้าเสาร์ ที่ 27 ตุลาคม 2550
    7.30 น. ออกเดินทางจาก หน้าเซ็นทรัลลาดพร้าว
    8.00 - 8.30 น. แวะทานอาหารเช้าที่ วังน้อย (ค่าอาหารจ่ายกันเอง เฉพาะที่ วังน้อย))
    9.00 น. ออกเดินทางจากวังน้อย
    16.30 น. ถึงวัดสามแยก (ถ้าไม่เสียเวลามากนัก ก็จะถึงตามกำหนด)

แวะหยุดพักและเข้าห้องน้ำเป็นระยะ
    ค่าอาหารกลางวัน ของวันเดินทาง - เย็นวันที่ 28 ต.ค. 50 ท่านไม่ต้องจ่ายแล้ว

วันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2550
    เช้าเตรียมถวายอาหารคณะพระวัดสามแยก พร้อมๆกันที่ศาลา เวลาประมาณ 9.00 น
    (ทางเราเตรียมทำอาหารไว้ให้พวกท่านร่วมถวายพระพร้อมๆกัน ถ้าท่านใดจะนำไปเพิ่มเติมอีกก็ได้ค่ะ)

- ถวายอาหารเสร็จ ไปทานข้าวพร้อมกันที่ โรงครัววัดสามแยก
    - กลับมายังศาลา สอบถามปัญหาที่คาใจ
    - 13.00 น. (อย่างช้าที่สุด) เดินทางออกจากวัดเพื่อกลับกรุงเทพ
    - ถึงกรุงเทพ ประมาณ 2 ทุ่ม ของวันเดียวกัน

13. jirawan08

jirawan08 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ขอรับหนังสือและ VCD 1 ชุดค่ะ
    กรุณาส่ง คุณจิรวรรณ กาญจนารัตนากร
    โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย สระบุรี
    ต.ปากข้าวสาร อ.เมือง จ.สระบุรี 18000

14. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะใหม่ล่าสุดค่ะ ฟังสนุก
    Click เพื่อรับฟังได้เลยค่ะ

<TABLE class=contentpane cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=contentdescription vAlign=top width="60%" colSpan=2>ธรรมะทาร์ซาน </TD></TR><TR><TD><FORM name=adminForm action=index.php?option=com_content&task=category&sectionid=7&id=126&Itemid=44 method=post><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD colSpan=4><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=top></TR><TR></TR><TR><TD colSpan=3 height=4></TD></TR><TR vAlign=top align=left><TD colSpan=3><TABLE class=blog cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD vAlign=top><TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD class=contentheading width="100%">หลวงปู่เกษม อาจิณฺณสีโล...พระผู้เป็นยิ่งกว่าความอัศจรรย์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD class=sectiontableheader width="45%">ชื่อเรื่อง </TD><TD class=sectiontableheader align=middle width="5%">ผู้ชม </TD></TR><TR class=sectiontableentry1><TD>ชุดที่ ๐๙๙ แสดงธรรมวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ปี ๒๕๕๐ (๒๙ - ๓๐ กรกฎาคม ๒๕๕๐) </TD></TR></TBODY></TABLE></FORM></TD></TR></TBODY></TABLE>

จากเวป
    http://www.samyaek.com/mambo/index.php?option=com_content&task=category&sectionid=7&id=126&Itemid=44

15. time_machine

time_machine เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณชยุตด้วยครับ ขอรับแจกหนังสือพร้อมVCD 1ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    นายธิติวัฒน์ เสรีหทัยรัตน์
    195/22 ซอยเพชรเกษม42 ถนนเพชรเกษม
    บางหว้า ภาษีเจริญ
    กรุงเทพฯ 10160
    ขอบพระคุณมากครับ

16. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ดาวน์โหลด E-book

<TABLE width=684 background=images/background2.gif border=2><TBODY><TR><TD width=115 height=117>[​IMG]

</TD><TD width=140>[​IMG]

</TD><TD width=152>[​IMG]

</TD><TD width=131>[​IMG]

</TD><TD width=112>[​IMG]

</TD></TR><TR><TD>พลังบุญ
    ตอน"ขอถามชาวพุทธ"​

</TD><TD>พลังบุญ
    ตอน"การอุทิศบุญ.ได้ผลทันที"​

ตอน"การแก้อาการป่วยสังคมโลก"​

ตอน"การใช้บุญรักษาโรค"​

</TD><TD>ขออภัยชาวโลก
    ในความโง่ของตน​

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2007
  17. ptt2345

ptt2345 Active Member

10 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาด้วยครับ ขอรับหนังสือ+CD 1 ชุดด้วยครับ

พงษ์พิษณุ ทรัพย์กิตติสุข
    22 ม.9 ต.เวียงชัย อ.เมือง จ.เชียงราย 57210

18. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีค่ะคุณชยุต...
    ขอรับหนังสือและซีดีของพระอาจารย์ ที่อยู่ขออนุญาตส่งทาง PM ค่ะ
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญในกุศลครั้งนี้ด้วยค่ะ..(rose) (rose)

19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอโมทนาบุญกับคุณชยุต ที่ได้สร้างกุศลในการเผยแพร่
    ธรรม ของหลวงพ่อเกษม ตลอดมาอย่างต่อเนื่องจนบัดนี้
    สาธุครับ

20. Chayutt

ล่าสุดผมจำไม่ได้แล้วครับว่า
    ผมได้ส่งไปให้ใครบ้างแล้ว
    เพราะไม่ได้ส่งมานานแล้วครับ
    เพราะผมเองก็ติดขัดอยู่หลายอย่าง
    ทั้งย้ายที่อยู่-ที่ทำงานใหม่ 2 ครั้งแล้ว
    ภายใน 6 เดือนนี้ อะไรๆ ก็เลยยังไม่ลงตัวหนะครับ

แต่ตั้งแต่คุณ cnabiz ลงมา
    จนถึงคุณ Da_li ผมก็จะรีบจัดส่งไปให้นะครับ

ต้องขออภัยท่านที่รอนานแล้วด้วยนะครับ
    จะได้พร้อมๆกันใน Lot นี้แหละครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้