เปิดให้จองตะกรุด หลวงปู่ทองหยิบ วัดบ้านกลาง อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย BaByUltraMan, 27 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    อ้าวมีแล้วนี่น่า

อ้าวมีตะกรุดเสาร์แล้วนี่น่า แต่ยังไม่มีดอกเล็กเสาร์ห้า เสกจนหลอดแตกทำไหมไม่มีใคร บูชา อิอิอิ หลวงพ่อบอกว่าทำแค่ครั้งเดียวนะตบอกให้ อิอิอิ ว่างๆจะถ่ายให้ชมกันนะ สักโหลเป็นยั:cool:

2. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

โทษนะครับ

น้องที่อยู่ กทม ใช่หรือป่ะ จุจุจุ เดี๋ยวพี่ก็ดังหลอกครับ[Embarrass[Embarrass[Embarrass เงียบๆหน่อย ของมีน้อย

3. ULTRAMAN NA

เด่นสุดๆ

ใช้แล้ว รึ ยังล่ะมีเก้ออกมานานแล้วนะ :cool:

เหลืออยู่ 3 เหรียญแบ่งให้ 1 เอาไหม ออกวัดเมื่อก่อน 1000 ผมเช่ามานานแล้วครับ 800+ค่าส่ง 50 บาท pm มาถามได้ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ULTRAMAN NA

กลับก่อนนะครับ อยากฝากบอกว่าตอนนี้ หลวงพ่อท่านไม่ทำตะกรุดนะครับ แต่ออกพรรษาโน้นถึงจะได้ ส่วนตะกรุดเสาร์ห้านะ หมดแล้วจริงๆที่ตอกโค้ท ดาวกระจายสั้น 3 ตัวนะแต่ดอกจะเล็กกว่ายุคกลาง ลองชมที่ลิงค์ครับ ฝากเหรียญรุ่นแรก บล็อกคอยาวใว้(ชุบนาคแล้วจารมือ) บาดใจจัง

:: Pantown :: everyone's online society

ไฟล์ที่แนบมา:

5. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานผมได้โทรไปคุยกับ หลวงพ่อพิจารณ์ วัดโพธิ์ผักไห่ ผมได้แจ้งความประสงค์บูชารูปเหมือน 5 นิ้ว ของหลวงพ่อทองหยิบ ( หลวงพ่อพิจารณ์ ) สร้างให้หลวงพ่อเสก เนื่องจากจะนำเงินไปสร้าง ร.ร บูชาองค์ 2500 บท ทำตามสั่งจอง

และผมก็ได้ถามหลวงพ่อพิจารณ์ว่า ที่มีคนเคยเล่าว่า มีคนเคยนำตะกรุดหลวงพ่อทองหยิบไปลองแล้วตะกรุดกลับมาเชี่ยวหน้าคนลองเรื่องจริงมั๊ย หลวงพ่อพ.จ ท่านบอกว่าเรื่องจริง
    หลวงพ่อทองหยิบท่านดังมานานมากแล้ว แต่ส่วนน้อยไม่ค่อยมีคนรู้จักนอกจากในพื้นที่ เพราะท่านไม่ชอบให้โปรโมต ท่านเลยไม่ค่อยดัง แต่ชื่อเสียงท่านมาดังสุดขีดก็ตอนที่ท่านสร้างตะกรุดรุ่นเสาร์ 5 นี่หล่ะครับ สร้างวันนั้นหมดวันนั้นเลย และตอนนี้ราคาเล่นหาแพงมากด้วย

หลวงพ่อพจ. ท่านบอกว่าท่านรู้จักกับหลวงพ่อทองหยิบตั้งแต่ปี 35 เพราะท่านได้ไปขอเรียนวิชาพระเจ้า 16 พระองค์ เพราะสมัยนั้นน้อยคนที่ทำวิชาพระเจ้า 16 พระองค์ ได้ขลังจริง ๆ

6. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

รออีกนาน ๆ เลยครับ ตะกรุดรุ่นเสาร์ 5 แต่คราวหน้ามันไม่ใช่เสาร์ 5 แล้วครับ
    เพราะเสาร์ 5 ท่านทำแค่ 100 ดอกเอง

ตะกรุดของหลวงพ่อที่ผมรู้มา ท่านทำตะกรุดสายเพชรบุรีนะครับ ไม่ใช่สายอ่างทอง

เรื่อง คงกระพันชาตรี มหาอุตม์ หนังเหนียว เป็นที่เชื่อถือในคนแถวอ่างทองมานานครับ

7. markerkab001

เอ้า ! พี่ พี่เป็นถึงท่านเจ้าบ้านวัดบ้างกลางทั้งที ได้ตะกรุดจากสายตรงต้องโชว์สิครับ

8. markerkab001

ตะกรุดดอกล่ะ 1500 หมดตั้งนานแล้วครับ
    เหลือแต่ตะกรุด 3 กษัรติย์ ดอกล่ะ 500 บาท
    และ ตะกรุดหนังเสือ เป็นหนังเสือ แท้ๆนะครับ ดอกล่ะ 1000 บาท ยาว 3 นิ้ว

9. markerkab001

หลวงพ่อทองหยิบ เจ้าตำรับตะกรุด "คงกระพัน" เรื่องปืนเรื่องมีดไม่มีวันได้กินครับ

10. ULTRAMAN NA

แบบกันน้ำครับ

อัดกาวเข้าไปอีกกลัวจะเสียของ ยุคกลางครับดอกใหญ่กว่ายุคต้นและปลายๆ ไปทำมา 150 ครับเคยใช้แบบเปลือยมาแล้วเชือกหลุดหล่อนหมดครับเลยเอามาใส่หลอด (บางส่วน)หลักๆก็เกือบ10ดอกครับ ถ้าจะแบ่งก็คิดก่อนนะ แวะมาเยี่ยมครับ) Up Up Up ตะกรุดหลวงพ่อกันหน่อยเร็ว

11. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com

แฮะๆ เรื่องการเรียนทำตะกรุดท่าน ผมไม่ทราบ

แต่เรื่อง การรดน้ำมนต์ และอาจารย์ ผมพอทราบ

ว่าง ๆ ลองถามป้าแกละดูเอาเอง ครับว่า หลวงปู่ท่าน สัก กะหม่อม อาจารย์ท่านใครเป็นคนสักให้

อิอิ

^^

12. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้ำ แสวงหา 086-5886541 xabaha67@hotmail.com

ท่านทำตะกรุดมา นานแหละครับ

สมัยก่อนดอกละ 300 แล้วปรับมาเรื่อยๆ เป็น 500 800 1000 แล้วก็ 1000 นานๆๆๆๆๆๆๆๆ มาเรื่อยๆ แล้วก็เป็น 1500

ห้าๆ คิดแล้วยังนึกถึงตะกรุดชุด 16 ดอก ที่ให้ท่านพี่ในเว็ปบูชาไป อิอิ:cool::cool:

13. markerkab001

หลวงพ่อทองหยิบ วัตถุมงคลที่ดังทีสุดเท่าที่ผมเคยทราบมาน่าจะเป็นตะกรุดใช่มั๊ยครับ เพราะท่านส้รางก่อนเหรียญปี 17 ?

14. ULTRAMAN NA

แหมน่าเสียดายครับ

คุณน้ำครับชุด 16 ดอกนะคนใกล้ชิดนะครับที่จะมี 16พระองค์เสกจนตะกรุด ดุกดิก ๆ ๆ หลวงพ่อท่านทำ พิเศษ จริงๆตามมาให้ผมชะ ดี ดี แง แง แง :'(

15. ULTRAMAN NA

สวยมากครับ

เบี้ยแก้กับตะกรุด สามกษัตริย์ นะแต่เห็นน้อยนะครับคาดว่าจะทำกันให้ ลูกศิษย์เอาแผ่น เงิน ทองแดง นาค มาทำ รู้ๆอยู่ก็จะมีแค่4-5 คนที่มีน่ะส่วนเบี้ยแก้แบบนี้คุณน้ำผมไม่เคยเห็นครับเอาไปให้หลวงพ่อท่านอุดชันโรงเองใช่ป่ะ แต่ที่วัดไม่เห็นมีแบบนี้เลยง่ะ

16. BaByUltraMan

เบี้ยแก้ คุณ พี เสาวภา สร้างถวาย ครับ มี โค๊ต ตอก มีมาตรฐาน

ทำแค่ ประมาณ 80-90 จัว

ถวายหลวงปู่ไป 20-30 ตัว

ปลุกเสก ประมาณ 6-7 เดือน ไปทิ้งไว้ให้หลวงปู่นานมากๆๆ

และที่ สำคัญปลุกเสก พิธีเสาร์ห้าด้วย

แถมหลวงปู่เมตตาจารให้อีก

วันไปรับเบี้ยแก้ หลวงปู่ท่านก็ มอบตะกรุดเสาร์ห้า ให้ผม 2 ดอกแบบไม่มีโค๊ตตอก

ผมก็เลยแจก เบี้ยแก้ให้คนที่ไปกราบหลวงปู่ อีก ประมาณ 10 ตัวได้

ที่เหลือนำกลับมาคืน คุณ พี เสาวภา ครับ ก็น่าจะประมาณ 40-50 ตัว

คุณ พี เสาวภา แบ่งให้ ผมจำนวนนึง

เอาเป็นว่า เบี้ยรุ่นนี้ อนาคตไกล แน่นอน แฮะๆ เพราะว่า ปลุกเสก จนหลวงปู่ท่านบอกว่า พอได้แล้ว เสกมาเกือบครึ่งปี แถมเสาร์ห้าเข้าไปอีก :cool::cool:

17. ULTRAMAN NA

จุดประสงค์ให้ทำคือ

จุดประสงค์ให้ทำคืออะไรครับที่เอาเบี้ยแก้ไปให้ท่านเสกนะแจกหรือว่าร่วมทำบุญกับหลวงพ่อทองหยิบไปแล้ว บางส่วนนำมาแจกหรือเปล่าคุณน้ำถวายปัจจัยไปบ้างไหม ถ้าร่วมทำบุญกับหลวงพ่อทองหยิบไปแล้วก็ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณน้ำ พี่ พีเสาวภาด้วย :cool:

ผมพึ่งส่งเชือกที่รัดตะกรุดไปหลายขนาดเหมือนกัน ใช้ทำเชือกแบบกำไล ได้ด้วยใหเหลวงพ่อใว้แจกญาติโยมที่มาทำบุญที่วัดบ้านกลางไปแล้ว เมื่อไม่กี่วันเอง

18. BaByUltraMan

ทำแจกครับ ปัจจัย ถวายหลวงปู่ท่าน ไปแล้วครับ ผมไปเกือบทุกครั้งก็ถวายท่านทุกครั้ง ที่เสกนี้ก็ถวายท่านไปแล้ว

แล้วเบี้ยแก้ ส่วนนึงก็ถวายหลวงปู่ท่าน ให้แจกหรือแล้วแต่ท่านจะทำครับ ผมเองได้ ก็แจ้งไว้ ให้ทราบ คือ 20-30 ตัว

ส่วนเบี้ยที่เหลือนำกลับมา แจกสมาชิก บ้านเหรียญบิน ของ คุณ พี เสาวภา ครับ

แล้วคุณพี เสาวภา ก็ถวายหลวงปู่ท่านไปอีก เป็นการส่วนตัว

กลัวทำเอาไปขาย หรือ ครับ เอิ๊กๆ

19. ULTRAMAN NA

ต้องขออภัยคุณน้ำด้วยนะครับ ผมไม่มีเจตตนาร้ายกับคุณน้ำและพี่ๆ ในเวปครับเพียงแต่ผมเลื่อมใสในศรัทธาของคุณน้ำและทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญกับ วัดบ้านกลาง ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ (f)(deejai):VO;41

20. markerkab001

ตะกรุดของหลวงพ่อท่านห้ามไว้ 2 อย่างคือ ห้ามด่าพ่อล่อแม่ และ ห้ามลอดไม้คล้ำกล้วย

แต่ถ้าเราไปด่าอย่างเช่นให้ของลับเค้า ค.ของผู้ชาย ห.ของผู้หญิง อันนี้เกี่ยวมั๊ยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้