...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ วัตถุในวัดอโยธยาน่ะครับ

ที่วัดยังมีวัตถุมงคลรุ่น รัติ
    ที่หลวงปู่ทิม วัดพระขาว และหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว เป็นประธานสร้าง
    มี 4 รายการ
    - พระกริ่งนเรศวรชัยมงคล (เนื้อนวธรรมดา , เข้มข้น , ขนาดบูชา)
    - พระขุนแผนรักชาติ (เนื้อไม้รักชาดแกะสลัก , เนื้อผงพิมพ์ปาฏิหารย์ , เนื้อผง)
    - ตะกรุดนเรศวรปราบหงสา
    - มีดปราบหงสา
    แต่ละรายการมีจำนวนจัดสร้างไม่มาก และบางรายการก็มีที่วัดไม่ถึง 10 ชิ้น (วันที่ผมไปบูชา ผมนับจำนวนที่มีในตู้และสอบถาม ได้คำตอบว่าเหลือเท่าไร เช่น พระบูชา กริ่งเนื้อเข้มข้น และขุนแผนแกะสลัก เหลือเพียงองค์เดียว)

และยังมีวัคถุมงคลที่หลวงปู่ทิม สร้างเพื่อให้วัดอโยธยาอีก 2-3รายการ เช่น น้ำเต้า(ดำ-แดง) ปลาตะเพียน(ดำ-แดง) ตะกรุดหนังเสือ(เล็ก-กลาง-ใหญ่) ที่สำคัญราคายังไม่แพงครับ

ปล.ใครมีโอกาสแนะนำให้รีบไปก่อนน่ะครับ เพราะบ่ายนี้ผมก็จะเดินทางไป(เก็บเพิ่มอีก)เช่นกัน

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    หลวงปู่เสกของแจกงานครอบครู สืบชะตาบูชาเทียน ถวายตุงไชย๘พค.นี้เวลา๑๗.๐๐-๑๙.๓๐น.สำหรับผู้ที่เดินทางโดยรถประจำทางหรือรถไฟไม่ต้องกลัวมีรถกลับแน่นอน ถ้าไม่มีวัดจะจัดรถส่งถึงฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตไม่เกิน๒๑.๐๐น.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      15.4 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      14.6 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      14.1 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      12.6 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      9 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      5.9 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      4.5 KB
      เปิดดู:
      98
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2009
  3. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนถามหน่อยนะครับ วันที่ 8 นี้ หลวงปู่เริ่มครอบครูกี่โมงหรือครับ ใช่ 5 โมงเย็นหรือเปล่าหรือว่าตั้งแต่เช้าครับ ใจอยากจะไปครอบครูกับหลวงปู่ครับ ส่วนงานช่วงเย็นไม่แน่ใจว่าจะร่วมได้หรือเปล่าครับ จะได้วางเวลาถูกครับ ขอบคุณมากครับ

4. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ครอบหลังเพลไปแล้วครับเพราะช่วงเช้ามีตักบาตรฟังธรรม

5. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้างหรือเปล่าครับ พิธีการเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอโทษที่รบกวนถามเยอะนะครับ จะได้เตรียมตัวถูกครับ

6. มากับพระครับ

การครอบในพิธีไม่ต้องเตรียมอะไรไปเป็นพิเศษครับเพราะพานดอกไม้ธูปเทียนวัดจัดให้แล้วไปทำบุญตามจิตศรัทธา ส่วนเงินยกครูก็แล้วแต่จิตศรัทธาอีก อ้อแต่ต้องเตรียมจิตใจไปให้สงบนิ่ง ถ้ามีสมาธิดีก็จะรับการประสิทธิได้ดี สิริมงคลจะบังเกิดสูง ขั้นตอนก็นำพานดอกไม้ธูปเทียนที่ใส่ค่ายกครูเข้าไปกราบหลวงปู่ ท่านก็จะรับแล้วประพรมน้ำพูทธมนต์ประสระ(ชำระอัปมงคล สิ่งไม่ดีทั้งหลายเสียก่อน)จากนั้นก็จะครอบหัวบรมครูปู่ฤๅษีที่เกจิสายหลัก๑๐๘รูปปลุกเสกประสาทพรไว้ราวกับว่าเกจิ๑๐๘รูปมาให้พรประสิทธิให้ จากนั้นท่านจะเจิมกระแจะจันทร์ที่หน้าผากแล้วปะพรมน้ำพุทธมนต์ให้สิริมงคลบังเกิดอย่างเต็มที่

ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      12.4 KB
      เปิดดู:
      124
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009
  7. มากับพระครับ

ของแจกต่างๆที่คณะศิษย์อริยะนำมาแจกตามรายละเอียดที่โพสต์ไปก่อนหน้านี้ ขณะนี้ได้เดินทางมาถึงวัดแน่นอนแล้ว

ขนาดไฟล์:
      12.7 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      9.7 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      79
  8. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

สวัสดีครับ

ขอสอบถามครับ

ที่บอกว่า

" สำหรับผู้ที่เดินทางโดยรถประจำทางหรือรถไฟไม่ต้องกลัวมีรถกลับแน่นอน ถ้าไม่มีวัดจะจัดรถส่งถึงฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตไม่เกิน๒๑.๐๐น."

ติดต่อได้ที่วัดหรือครับ หรือต้องติดต่อกับใครอ่ะครับ

สนใจอยากไปครับ แต่ไม่ได้เอารถไปกลัวไม่มีรถกลับ

ขอบคุณครับ

9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากไปกราบทำบุญกับท่านเหมือนกัน...แต่คงไปคนเดียวไม่มีคณะไปด้วย

จะได้ของแจกอะไรบ้างครับ..............พอจะบอกได้ไหมครับ....

รบกวนถามท่านผู้รู้ครับ

10. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอยู่สุพรรณ หรือใกล้ๆกัน ต้องการร่วมเดินทางไปด้วยช่วยแจ้งมาน่ะครับ

11. มากับพระครับ

ปกตินั้นวัดพยายามคอนโทลงานให้จบตอน๑๙.๓๐น.แต่จะแจกวัตถุมงคลให้กับทุกท่านครบก่อนสืบชะตาเสร็จเวลา๑๘.๓๐น.แล้วค่อยเวียนเทียน หากใครรับวัตถุมงคลแล้วจะกลับก่อนก็ได้ ณ.เวลานี้เดินทางกลับสบายๆ แต่โดยปกติแล้วอยุธยามีระบบขนส่งสาธารณถึง๓ทุ่มครับ เอาง่ายๆออกมาแค่ถ.สายเอเชียฝั่งตรงข้ามอยุธยาปาร์คก็มีรถสายภาคกลางตอนบนและสายเหนือผ่านตลอดเข้ามาถึงหมอชิตใหม่ถ.กำแพงเพชร กทม.ครับและมีวินรถตู้วิ่งไปฟิวเจอร์ปาร์ค สำหรับเรื่องรถรับส่งผู้ตกค้างตอนนี้ท่านเจ้าอาวาสจัดรถตู้ไว้๑คันและกำลังประเมินจะเปลี่ยนเป็นรถบัสครับแต่เดี๋ยวนำข้อมูลตารางเดินรถและจุดขึ้นรถสาธารณมานำเสนอโดยละเอียดแล้วท่านจะคลายกังวลเองครับ รับรองมาเถอะครับไม่ต้องกลัวหรือ ถ้ายังไม่อยากกลับจะอยู่นอนหอสวดมนต์กับหลวงปู่ก็ยังได้ครับ ตอนเช้าก็สวดมนต์ทำสมาธิกับหลวงปู่แล้วตามท่านไปเดินบาตร ต่อด้วยการกินข้าวที่หลวงปู่เหลือฉัน จากนั้นค่อยกลับก็ดีนะครับ แบบนี้กล่าวได้เต็มๆว่านี่หล่ะ ลูกศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่สิงห์โตอริยสงฆ์ลงดอยตัวจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009
  12. มากับพระครับ

ขออนุญาติเวปมาสเตอร์นะครับ ...คุณ hanada9 เป็นสมาชิกเวปหลวงพ่อมุ่ยมั๊ยครับ ? ถ้าเป็นช่วยแจ้งข่าวเพื่อนๆในเวปโน้นหน่อยนะครับ หลายคนบอกหน้าหลวงปู่สิงห์โตคล้ายหลวงพ่อมุ่ย บางคนบอกคล้ายญาท่านสวน แต่ผมว่าท่านเหมือนหลวงปู่สิงห์โตน่ะครับ...

13. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับที่มาตอบ จริงๆ ถ้าไม่มีรถคงจะนอนค้างที่วัดแหละครับ แต่มีงานวันเสาร์สิครับ เลยต้องกลับครับ (smile)

14. kenkung

kenkung สมาชิก

ถ้าทางวัดมีรถไปส่งที่รังสิตก็ดีเลยครับโมทนาอย่างสูงเพราะผมเองก็จะเดินทางจากกรุงเทพโดยรถตู้เหมือนกันครับ(smile)

15. มากับพระครับ

รถตู้มีแน่ครับเจ้าอาวาสเตรียมให้แล้วเป็นรถตู้ที่วิ่งประจำทางอยู่แล้วจะเรียกเข้ามารับที่วัดเพิ่มเข้ามาทีละคันจนเพียงพอ

16. มากับพระครับ

คนที่มาทำบุญคนเดียวได้แจกของหลวงปู่แน่นอนทุกคนอยู่แล้วครับ ว่าแต่ว่าถ้าเอาสีผึ้งหลวงปู่สีปากในงานอาจต้องกลับสองคนก็ได้นะครับ อิ..อิ..

17. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    รบกวนสอบถามครับ

ถ้าไม่ได้จะฝากบูชา สีผึ้ง,อิ้นคู่,น้ำมันดอกรักซ้อน แล้วก็ตะกรุดเทพรัญจวน

จะได้มั้ยครับ แล้วราคาบูชาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลานะครับ

พี่ ๆ ท่านใดสะดวกรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมอยู่ที่กรุงเทพฯ ครับผม แถว ๆ สี่พระยาครับ

18. มากับพระครับ

ดูที่วัดหัวลำโพงครับ

19. Kagari

Kagari สมาชิกใหม่

อยากทราบวิธีไป จากกรุงเทพค่ะ ไปไม่เป็นเลย
    หรือถ้าอย่างไร อยากจะฝากบูชาตระกรุดหนังเสือ ขนาดเล็กสุด กับสีผึ้งมาด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

20. มากับพระครับ

นั่งรถไปลงฝั่งตรงข้ามฟิวเจอร์ปาร์คแล้วต่อรถตู้หรือบขส.ไปลงอยุธยาจากนั้นนั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้าง ๓๐ บาทเข้าวัด หรืออีกวิธีนั่งรถไฟลงสถานีพระนครศรีอยุธยาแล้วต่อมอเตอร์ไซค์รับจ้าง๓๐บาท หรือโทรสอบถามรายละเอียดเส้นทางได้ที่ 080 1810220