...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ด่วน..!!พระอ.ชาญวัดสระแก้วศรีสรรญเพชร ศิษย์เอกหลวงปู่สุภา หลวงพ่อสังวาลย์ วัดทุ่งฯนำพระอรหันต์๘ทิศหลวงปู่สุภาเสกมาแจก๑๐๐๐องค์(พิมพ์ธรรมดาไม่มีกรอบ) หลวงพ่อญา วัดกลางบางแก้วอายุ๖๒ปี (ศิษย์หลวงปู่เพิ่ม หลานหลวงปู่เจือ)ผู้สืบวิชายาจินดามณีและเบี้ยแก้ตรงจากหลวงปู่เพิ่ม ท่านเป็นผู้ปรุงยาจินดามณีให้หลวงปู่เจือตัวจริงเสียงจริงมาแจกยาจินดามณี๒๐๐๐เม็ด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      58
  2. anantpon

anantpon สมาชิกใหม่

นมัสการครูบาสิงโต

ในยามที่เหตุการณ์บ้านเมืองของเรานั้นตกต่ำมากทางด้านเศรษฐกิจการทำมาค้าขายก็แสนจะลำบาก เงินทองก็เอาของเก่ามาใช้จ่าย เงินที่เก็บไว้ก็ต้องนำเอามาใช้เพื่อยั่งอัตภาพให้เป็นไปวันๆ บัดนี้ถึงเวลาแล้วที่ท่านจะได้ลืมตาอาปากสักที จากประสบการฌ์ที่กระผมได้ประสบพบเจอกับตัวเอง (คนเราไม่ได้รับความทุกข์ก็มักจะไม่เห็นธรรม)กระย่ำแย่มากทางด้านการเงิน ค้าขายก็ติดขาดๆจะได้ก็ไม่ได้ถึงได้ก็ไม่เท่าที่ตั้งเป้าไว้ หมดหนทางหันหน้าเขาหาธรรม ตามหาพระเกจิดังๆมาก็มากพอสมควร แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น จนวันหนึ่ง กระผมได้ติดตามพี่โบว์ เฟื่องอารมณ์ ไปนมัสการพระเกจิรูปหนึ่งนามว่า ครูบาสิงโต เป็นพระเกจิที่กระผมไม่เคยเจอมาก่อนเลย(ผิดกับพระองค์อื่นที่กระผมเคยเจอมา)อากาศร้องก็ยิ้มเย็นก็ยิ้มพูดจามีเมตตาในตามีแต่ความเมตาอันหาที่สุดไม่ได้กระผมได้สนทนาธรรมกับหลวงปู่สักพักหนึ่งทำให้กระผมหูตาสว่างขึ้นมามากเลยอะไรที่กระผมติดขัดๆอยู่หลวงปู่รู้ได้หมดเลยซึ่งแปลกมากๆกระผมดีใจมากที่ได้เกิดมาแล้วได้เจอพระเกจิที่เมตตาขนานนี้(ซึ่งปัจจุบันมีน้อยมาก)กระผมได้คาถาสีผึ้งของหลวงปู่มาด้วยบทหนึ่งพร้อมกับสิผึ้งกระผมลองมาใช้ดู ผลที่ออกมาเกินกว่าสิ่งที่กระผมคิดไว้มาก ทำให้กระผมเหมือนเกิดใหม่เลย ตอนนี้การเงินของกระผมดีขึ้นมากแล้ว มีโอกาศกระผมจะไปกราบนมัสการหลวงปู่อีกกระผมได้รับโอกาศที่ดีพร้อมของดีติดตัวพร้อมๆกันทำนี้ก็ดีแล้วสำหลับกระผมที่มาวันนี้กระผมอยากจะบอกให้ท่านลองใช้ดูไปกราบดูแล้วท่านจะได้รู้สิ่งที่ท่านไม่รู้ในโลกใบนี้มันมีอีกมากมาย ไปตอนที่ท่านมีโอกาศอย่ามาเสียดายตอนที่ไม่ได้กราบ มีโอกาศก็คว้าไว้ แล้วท่านจะได้มากกว่าที่ท่านคิด 081-3064297

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    วันนี้ดูนะโม แล้วไปตามศูนย์พระเครื่อง

ปรากฎว่า วัตถุมงคลบางรายการเข้ามาถึงกรุงเทพฯแล้วครับ

ดีใจจังเลย

แต่ก็เสียดาย อยากได้พัด และ คชสีห์ ของหมด ไม่มีมาถึงกรุงเทพเลย

ไม่ทราบว่าที่วัดยังมีเหลือรึป่าวครับ

4. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

คชสีห์ที่วัดยังมีอยู่บ้างส่วนพัดพรุ่งนี้พระอ.ประกอบบุญได้นำลงมาจากลำพูนถวายหลวงปู่ ใหญ่ใบโพธิ์ ๑๐ด้าม เล็กใบกลม ๑๐ด้าม เดี๋ยวพรุ่งนี้ขอให้หลวงปู่ช่วยลงอักขระและปลุกเสกให้ครับ ใครอยากได้รีบจองนะครับเพราะวันนี้ศูนย์พระโทรตามวัตถุมงคลกันทั้งวันเลย

ขนาดไฟล์:
      8.1 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      13.4 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      10.7 KB
      เปิดดู:
      86
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2009
  5. มากับพระครับ

นั่งพิจารณาดูแล้วหลวงปู่สิงห์โตท่านมีธรรมบารมีสูงจริงๆศิษย์เอกของเกจิอาจารย์ใหญ่ในสายหลักของเมืองไทยต่างเดินทางมาฝากตัวศึกษาปฏิบัติกรรมฐานและพระเวทย์กับท่าน ลองนีกดูว่าพระอาจารย์แต่ละองค์นั้นอยู่กับเกจิเก่งๆมาขนาดไหน?ถ้าหลวงปู่สิงห์โตไม่เก่งจริงท่านเหล่านี้คงไม่เดินทางมาฝากตนเป็นศิษย์แน่ วัตถุมงคลหลวงปู่ทำออกมาก็เป็นที่ต้องการของคนที่รู้ บางศูนย์พระเครื่องไม่ได้ของก็ต่อว่าบอกลูกค้าตำหนิเขาที่หาของมาให้ไม่ได้ สู้เจ้าที่มีของไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009
  6. Kagari

Kagari สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ

7. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สุดยอดครับ เสียดายพรุ่งนี้ติดแลบ ไม่งั้นคงได้ไปแน่ๆ ไว้ว่างๆ แล้วผมจะลองนั่งรถประจำทางไปเอง อนุโมทนากับงานพรุ่งนี้ด้วยครับ

8. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ตะกรุดนี่หลวงพ่อจารมือ หรือลูกศิษย์จาร หรือปั้มครับ แค่อยากทราบเพื่อความแน่ใจ เนื่องจากสร้างน้อย เลยคิดว่าน่าจะจารมือ

9. มากับพระครับ

วันนี้มีหลายท่านเข้ามาขอบูชาของนอกโควต้าแจก อาทิเหรียญ หลวงปู่หมุนรุ่น๒จำนวน๖๙เหรียญ เหรียญละ ๒๕๐บาท สีผึ้งหลวงปู่พร้อมตลับทองเหลืองรูปเหมือนท่าน ๑๐ตลับๆละ ๓๕๐ บาทต้องมาพรุ่งนี้ พระผงมหามงคล ๑๐๘หลวงปู่สรวง ๘ องค์ๆละ ๖๕๐ บาท พระสมเด็จเนื้อกระเบื้ององค์พระปฐมเจดีย์หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ๕๐องค์ๆละ ๓๐๐ บาทพระปิดตารุ่นแรกหลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน ๕๐ องค์ๆละ ๕๐๐ บาทพระปิดตารุ่นแรกผงนะปัดตลอดและชานหมาก ๒๐ องค์ละ ๙๐๐ บาท แต่ทางวัดยังไม่เปิดให้ครับ คงต้องบูชาพรุ่งนี้ ๑๗.๐๐น.ครับ เพราะเดี๋ยวท่านอื่นๆมาตามเวลาประกาศแล้วไม่มีให้บูชาทางวัดจะถูกต่อว่านะครับ ต้องขออภัยจริงๆครับ

10. มากับพระครับ

คุณ hellotawan คิดถูกแล้วครับ

11. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้ไปดูที่วัดหัวลำโพงมาแล้วครับ

ของได้น้อยมาจริง ๆ

ผมเห็นอย่างละไม่ถึง 10 ชิ้นครับ

มี ประคำโทน - สีผึ้ง - อิ้น - ตะกรุดเทพรัญจวน - น้ำมันดอกรักซ้อน - เหรียญหลวงปู่ ตอก 2โค๊ต

โดยเฉพาะสีผึ้งนี่นะครับ มีมาแค่ 2 ตลับ ผมเก็บมาแล้ว 1 ครับ (ตอนแรกว่าจะเอามา 2 เลย แต่ก็คิดว่าแบ่งให้คนอื่นเค้าใช้บ้างจะดีกว่า ^^) พร้อมกับ น้ำมันดอกรักซ้อนอีก 1 ขวด

คิดว่าถ้ามีโอกาสจะแวะไป กราบหลวงปู่ที่วัดนะครับ

ยังไงพรุ่งนี้ก็ขอส่งจิตไปร่วมงานด้วยแล้วกันครับ

สวัสดีครับ ^^

12. tawintaew

tawintaew สมาชิกใหม่

ตุล อพาร์ทเมนท์คุณป้า ยกก็วนพาเพื่อนๆ ไปงานวันวิสาขะที่วัดอโยธยาแน่นอนแล้วครับ

ตกลง ตุล อพาร์ทเมนท์คุณป้า ยกก็วนพาเพื่อนๆ ไปงานวันวิสาขะที่วัดอโยธยาแน่นอนแล้วครับ
    ถ้าผมจะพานักเรียน นาฎศิลป์ไปครอบครูสัก 100 คน จะรองรับได้มั้ยครับ

ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      58
  13. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาต ตอบแบบออกอากาศน่ะครับ

ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเวป ศิษย์หลวงพ่อมุ่ยครับ เนื่องจากสมัครแล้วไม่ได้รับการอนุมัติ(ไม่มีการตอบกลับ) ไม่รู้ไปทำไรผิดรึป่าว...
    ผมเป็น(หลาน)ศิษย์หลวงพ่อปุย วัดเกาะ ครับ (รูปแทนตัวก็ใช้โบสถ์วัดเกาะ เหมือนกัน)

เรื่องประชาสัมพันธ์ ผมก็บอกกล่าวทางสหายธรรมและคนใกล้ชิดไปมากพอสมควร (ที่คาดคิดว่าเขาเหล่านั้นจะมาร่วมงาน) ใจจริงอยากให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ หลาย ๆ คนในนี้ได้พบเจอ และกราบไหว้หลวงปู่น่ะครับ เพราะจะได้เป็นบุญกุศลแก่ตนเอง (ขนาดภาพถ่ายของท่าน ผมว่าเห็นแล้วยังน่าศรัทธา แล้วปัญหาที่ว่าระยะทางกับเวลา ถ้ามันเป็นอุปสรรค์ที่ทำให้ไม่ได้มาหรือมาไม่ได้ ส่วนตัวผมคิดว่ามันเรื่องเล็กอ่ะครับ กับครั้งหนึ่งที่ได้มีโอกาสพบเจอพระที่ดี ที่กราบได้อย่างสนิทใจ ยังไงก็ต้องมาครับ)

สำหรับมุมมองแต่ล่ะท่านคิดว่าหลวงปู่เหมือนใคร ผมเห็นครั้งแรก บอกตามตรงผมคิดว่าเป็นหลวงปู่แหวนด้วยซ้ำ (ทั้งที่ตัวเองก็เกิดมาไม่ทันหลวงปู่แหวน แต่อาศัยดูจากภาพน่ะครับ)

ปล.ถ้าข้อเขียนครั้งนี้ผิดใจใคร หรือไม่สุภาพ ต้องขอประทานอภัยจากใจจริงน่ะครับ (อารมย์มันพาไป และอยากให้ได้มากราบหลวงปู่กันสักครา เท่านั้นเอง)

14. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]มีเรื่องมาเล่าครับ..[/FONT]

[FONT=&quot]ได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่สิงโต เมื่อวันจันทร์ที่ [/FONT]27 [FONT=&quot]เม.ย. ตอนเย็นในวันที่ฝนฟ้าถล่มใกล้เลิกงาน[/FONT]
    [FONT=&quot]ขับรถจากสุพรรณ ไปด้วยความระทึกว่าจะฝ่าฟันฝนที่ตกลงมาอย่างหนักและถึงวัดในสภาพไหน (ใจก็กังวลว่า จะไม่ได้กราบหลวงปู่ เพราะเย็นมากแล้ว อีกใจก็กลัวจะเก็บวัตถุมงคลทันป่าวหว่า เพราะได้ยินมาว่าสร้างมาน้อย)[/FONT]
    [FONT=&quot]ถึงวัด โล่ง... เพราะไม่มีอะไรเลย อาจเพราะฝนตกหนัก ผู้คนจึงไม่อยู่ โทรไปสอบถามคุณมากับพระ [/FONT]“[FONT=&quot]ขึ้นไปบนศาลาได้เลย ผมบอกพระไว้แล้ว[/FONT]” [FONT=&quot]น้ำใจอันยิ่งใหญ่ครับ แม้ไม่เคยพบหน้า แต่ว่ายังให้การดูแลอย่างดี ทำให้ผมมีโอกาสได้กราบหลวงปู่[/FONT]
    [FONT=&quot]พระท่านก็ใจดีครับ เปิดโบสถ์ให้เพื่อเลือกวัตถุมงคล (เหมือนจะรู้ว่า ที่ฝ่าฝนมาเนี่ย เรื่องนี้อันดับหนึ่ง อิอิ.. อายน่ะครับ) ได้กันมาหลายอย่าง สอบถามว่าหลวงปู่ยังไม่ได้จำวัด ท่านอ่านหนังสืออยู่ โยมจะไปกราบและให้ท่านเสกวัตถุอีกไหม (ใครจะปฏิเสธล่ะครับ โอกาสมาถึงหน้าบ้านแล้ว) <o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]แรกพบหน้า เหมือนหลวงปู่แหวนมาโปรด อาจเพราะแสงไฟบนศาลาทำให้แว๊ปแรกที่เห็นหลวงปู่สิงโต เหมือนหลวงปู่แหวนจริง ๆ [/FONT]
    [FONT=&quot]สิ่งที่เห็นต่อมา คือ เมตตาจากหลวงปู่ครับ ท่านสอบถามว่ามายังไง เปียกกันเยอะไหม[/FONT] [FONT=&quot]ทานอะไรรึยัง (แล้วเราก็ได้นมกล่องจากหลวงปู่ครับ) ได้พูดคุยพอสมควรแล้วจึงขออนุญาตนำวัตถุที่บูชามาให้ท่านเสกซ้ำ (พูดไปก็อายครับ 10 กว่าชิ้นที่หยิบมา มีของท่านแค่ 1 เดียวคือพัดโบก) แต่ท่านก็เมตตาเสกให้พักใหญ่ พร้อมทั้งให้ศีล ให้พร ที่สำคัญท่านเรียกให้ไปนั่งใกล้ ๆ พร้อมทั้งผูกข้อมือ พรมน้ำมนต์ และมอบแป้งเสกให้อีกคนละกำมือ[/FONT] [FONT=&quot](เพื่อนผมยังขอน้ำมนต์ท่านมาอีก 1 ขวดโพลาลิส เอาไปอาบต่อที่บ้าน)<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]กลับมาถึงบ้าน ก็ละครหลังข่าวจบพอดี[/FONT] [FONT=&quot]รู้สึกจิตใจแจ่มใส ร่มเย็นสบายตัวมาก ๆ ครับ คืนนั้นนอนหลับฝันดี[/FONT]
    <o></o>
    [FONT=&quot]เช้ามา คิดถึงหลวงปู่ เอาแป้งหลวงปู่มาใช้ซะหน่อย ทั้งวันงานฉลุย ผิดก็ไม่โดนด่า เข้าหาใครก็สบายครับ (มีแต่คนเลี้ยงข้าว)[/FONT]
    <o></o>
    [FONT=&quot]ขอเล่าแค่นี้น่ะครับ กับประสบการณ์ที่ได้พบเจอมากับตัวเอง[/FONT]
    [FONT=&quot]อยากให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีโอกาส ได้ไปกราบหลวงปู่ วัตถุอย่าเพิ่งไปคิดถึงครับ(เพราะมีน้อย และให้ผมคิดคนเดียวก็พอ..) [/FONT]
    [FONT=&quot]แค่ได้กราบก็เป็นบุญแล้ว ยืนยันตามความรู้สึกครับว่า หลวงปู่สิงโต ท่านเป็นพระดีที่กราบได้อย่างสนิทใจ..[/FONT]
    <o></o>
    [FONT=&quot]ปล.ผมไปอีกที เห็นแป้งเสก เหลือครึ่งถุง เลยไม่กล้าขอเพิ่ม เกรงใจคนมาทีหลังครับ (และหลวงปู่ท่านบอก เอาติดตัวมา แจก..อย่างเดียว)<o></o>[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2009
  15. มากับพระครับ

คุณ hanada9 หลวงปู่ปุยของคุณน่ะ ๑ในสุพรรณเลยนะครับ ท่านเป็นพระไม่ยึดติดอะไรเหมือนกันเลย หลวงปู่ปุยกับหลวงพ่อมุ่ยนั้นเก่งไม่ต่างกันครับ ...เอ้าถ้าใครยังไม่มีพระหลวงพ่อมุ่ยก็ลองขอหลวงปู่ปุยจากคุณ hanada9 แขวนแทนก็ได้ ว่าแต่ว่าพรุ่งนี้จะขับสิบล้อมาละป่าวครับ..ไม่ใช่อะไรหรอกกลัวรถเก๋งไม่พอใส่พระหลวงปู่กลับไปน่ะ..อิ..อิ..

16. มากับพระครับ

พระอ.ประกอบบุญ พระอ.ครรชิตมาถึงวัดแล้วครับ

17. มากับพระครับ

พระอ.ประกอบบุญศิษย์ครูบาวงศ์ยืนยันหลวงปู่สิงห์โตมีบารมีธรรมและอภิญญาจิตสูงระดับเดียวกับครูบาวงศ์แถมเป็นศิษย์ครูบาศรีวิชัยและครูบาพรหมจักรเหมือนกัน

ขนาดไฟล์:
      648.8 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      250 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      10.7 KB
      เปิดดู:
      64
  18. มากับพระครับ

เหนื่อยแต่มันครับ ภาพพรุ่งนี้ค่อยโหลดแล้วกัน เพื่อนๆพี่น้องศิษย์หลวงปู่ช่วยกันอัพโหลดหน่อยนะ โดยเฉพาะกล้องใหญ่แฟรชแรงภาพสวยน่ะ คนที่ไม่ได้มาจะได้รับรู้บรรยากาศของงานไปด้วย ตอนเย็นแจกวัตถุมงคลกันมันสะใจจริงๆ ลูกอมชานเมี่ยงหลวงปู่หมดไป ๒,๐๐๐ ลูก (พรุ่งนี้ของแจกคงกลายเป็นของมีราคาแน่นอน) เอ่อ..วัตถุมงคลบางรายการหมดแล้วเช่นตะกรุดเทพรัญจวน หลายรายการใกล้หมด คนที่ไม่ได้ไปลองหาดูตามศูนย์พระในกทม.อาจมีเหลือแต่ได้ยินว่าหลายศูนย์ของบางอย่างลงไปวันเดียวหมดอ่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2009
  19. มากับพระครับ

เช้านี้ได้รับขาวขำๆเกียวกับอิทธิฤทธิสีผึ้งหลวงปู่อีกแล้วครับ ได้ข่าวว่าผิดคิวไปโดนตุ๊ดครับ คล้ายๆกับคุณ anantpon ที่ผิดคิวไปโดนเอาสาวน้อย (ความสาวเหลือน้อย )แต่เจ้าตัวไม่กล้าเล่าออกอากาศอ่ะเพราะเป็นคนขี้อาย ส่วนข่าวขำๆเช้านี้รอเจ้าของเรื่องเล่าเช้านี้เล่าให้ฟังเองดีกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2009
  20. มากับพระครับ

งานนี้ดีครับทำให้พี่น้องเหล่าบรรดาศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ที่อยู่ในเวปนี้ได้มารู้จักหน้าตาสนิทสนมกัน ดูแล้วเป็นปึกแผ่นดี แต่อย่างไรก็คงรู้จักกันไม่ทั่วอ่ะครับคนเป็นพันน่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2009