เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดียามเช้าจากโรงพยาบาลค่ะ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แสดงความเป็นห่วงค่ะ มุเข้าโรงพยาบาลตั้งแต่วันที่ 24 เมษายน ด้วยโรคไส้ติ่งแตก....แตกมาแล้ว 4 วัน พูดง่ายๆ ถูกจับผ่าตัดฉุกเฉินตอนห้าทุ่มคืนนั้น และไม่ได้กลับบ้าน สิ่งที่มุเคยคิดว่าสำคัญในชีวิต เมื่อถึงเวลาความเป็นความตาย เราแบกอะไรไปไม่ได้แม้แต่น้อย

อาการมุตอนนี้ดีขึ้นค่ะหมอบอกว่าหากดีขึ้น ไม่เกินวันสองวัน มุน่าจะออกจากโรงพยาบาลได้ ขอบคุณคุณลุงและสมาชิกทุกท่านด้วยค่ะ

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    ธรรมะดี มีความสุข
    ในวันศุกร์ที่แจ่มใส...

จิตเมตตา......การุณย์พึ่ง
    "อภัย"ถึง.......ซึ่งปิติ
    กระแสใจ.......ไหลชำนิ
    กอปร"สติ"......ผลิความดี!

พรหมวิหาร4 ที่ต้องมีในตน
    อย่าขาดพ้นจากความเป็นคน

3. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    ผ่านหลักธรรม มาชมหลักใจ
    อย่างน้อยก็ยังความสดชื่น...

พวงชมพู.......ดูสคราญ
    ทุกดอกบาน....ประสานสี
    ไม้เรื้อดก.......ปรกวิถี
    รกหญ้าดี........กว่า"รกคน"!

4. wanwi

1
    ภาพชวนร่ายกวีตามมาติดๆ
    ทะเลเช้ากับวิหคฝูงโต ดูดี...

เช้าไร้หมอก......นกหยอกเอิน
    ฝูงใหญ่เพลิน.....จำเริญหน
    เรือหาปลา.........รอท่าคน
    วิหควน..............คอยปล้นปลา!

5. wanwi

1
    น้องเรย์มากับภาพสวยๆแถมกวีกระวาด วาดหวังมาเรียงร้อย ผมปล่อยให้อักษรน่ารักทำงานไปให้สุขใจยามเช้าวันศุกร์

6. wanwi

1
    นี่ก็เป็นอีกหนึ่ง กวีกระวาด วาดหวังจากน้องสอยดาว บอกแล้วว่า เทพราหูท่านมีความครึกครื้นปะปนในความดุดัน ทำให้ผู้คนอยู่ในห้วงสนุกสนานไม่รู้ตัวได้ทุกเมื่อ

แต่งหรือเขียนได้ดีแล้ว เขียนจากความรู้สึกจริงๆ ล้วนเป็นข้อเขียนดีทั้งสิ้น

7. wanwi

1

เป็นภาพและเรื่องน่าทึ่ง เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน ขอบคุณน้องพีฯมาก ใครผ่านไปก็อย่าลืมแวะเยือน ทำบุญกับวัดนี้ ท่านเจ้าอาวาสนับว่ามีจินตนาการสร้างสรรค์ดีเยี่ยม ทำให้คนที่เข้าวัดไม่เบื่อ

8. wanwi

1
    หนูชุมาเยือนกทม.เอาฝนมาด้วยเกือบทุกวัน กลับพรุ่งนี้อย่าลืมนำท่านออกอ่าวไทยหรือลงทะเลอันดามันไปด้วย-ฮ่า

ส่วนการลุ้นเทพราหู บ่ายนี้ก็รู้เรื่อง เด็กแจ้งว่าทำสลากทั้ง 2 รายการเรียบร้อย รอให้ผมเข้าไปสั่งการจับสลากเท่านั้น

เที่ยวนี้ผมอาจจับด้วยตัวเอง

9. wanwi

1
    ปิดท้ายด้วยทักจากหนูมุ จากเตียงคนป่วยที่อาการกระเตื้องแล้ว ร่างกายแข็งแรง ฟื้นตัวไว ได้บุญกุศลที่ทำตลอดเวลาหนุนส่ง เอาใจช่วยให้หายดีอีกแรง

10. p.compravon99

p.compravon99 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2018
    ขอให้หายเร็วๆนะครับ

11. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    คุณมุหายไวๆนะครับ ไส้ติ่งแตกมาแล้ว 4 วันแต่ยังรอดมาได้นี่เรียกว่าปาฏิหาริย์แห่งบุญแล้วล่ะครับ บุญกุศลที่คุณมุได้สั่งสมได้มาช่วยเหลือแล้วครับส่วนความเจ็บปวดและความเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นจากไส้ติ่งอักเสบและไส้ติ่งแตกถือว่าเป็นการชดใช้กรรมนะครับ ต่อไปคุณมุจะไม่ต้องพบกับความเจ็บป่วยสาหัสแบบนี้อีกแล้วนะครับ

ผมเคยเป็นไส้ติ่งอักเสบและไส้ติ่งแตกมาแล้วเมื่อ 28 ปีที่แล้วตอนยังเป็นนักเรียนอยู่ครับ ตอนนั้นผมนั่งเรียนอยู่ดีๆก็ปวดท้องจี๊ดขึ้นมาเหมือนโดนบิดไส้แล้วก็ต้องรีบไปอ๊วกนอกห้องเรียนทันที คุณครูโทรบอกพ่อผมให้มารับผมไปโรงพยาบาล หมอเวรบอกว่าผมมีอาการอาหารเป็นพิษให้ยาฉีดและให้ยากินแล้วผมให้กลับบ้าน แต่อาการไม่ดีขึ้นผมหยุดเรียนนอนซมอยู่กับบ้านอีกหนึ่งวันจนตอนบ่ายพ่อกับแม่ผมลางานมาดูอาการของผมพร้อมกับเพื่อนๆของแม่ เพื่อนของแม่ทักว่าผมอาจเป็นไส้ติ่งอักเสบ แม่ผมเลยโทรหาญาติที่เป็น จนท ของโรงพยาบาลประจำจังหวัดและญาติของผมบอกให้รีบพาผมมาโรงพยาบาลประจำจังหวัดโดยด่วนและญาติคนนั้นได้ติดต่อหมอผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมช่องท้องไว้ พอผมมาถึงโรงพยาบาลแล้วคุณหมอท่านนั้นมาตรวจอาการผมด้วยการใช้มือเปล่ากดท้องน้อยด้านขวาของผมซึ่งมันปวดมากจนถึงขั้วหัวใจเลยครับ คุณหมอท่านสั่งเตรียมห้องผ่าตัดโดยด่วนเพราะคุณหมอท่านว่าผมเป็นไส้ติ่งอักเสบและไส้ติ่งอาจแตกไปแล้วด้วย ระหว่างที่นอนรอการผ่าตัดนั้นมันทุกข์ทรมานแสนสาหัสมากจนอยากให้หมอรีบเอามีดมากรีดท้องแล้วควักเอาไส้ติ่งออกมาซะที แต่ห้วงหนึ่งผมกลับระลึกถึงสิ่งที่เคยทำมาในอดีตคือผมชอบเอามีดดายหญ้าไปฟันมดแดงที่อยู่ตามต้นมะม่วงให้มันขาดเป็น 2-3 ท่อนเล่นเป็นประจำ ผมคิดเลยว่านี่คือวิบากกรรมที่ตามมาสนองผมเข้าให้แล้วผมจึงอธิษฐานว่าถ้าผมรอดไปได้จะเลิกฆ่าสัตว์เพื่อความสนุกอีกต่อไป หลังจากหมอทำการผ่าตัดเสร็จแม่เล่าให้ผมฟังภายหลังว่า ไส้ติ่งผมอักเสบและแตกมาแล้ว 2 วันแต่เป็นเรื่องแปลกที่ไส้ติ่งที่อักเสบกลับม้วนกลับไปอยู่หลังลำไส้ใหญ่ทำให้หนองในไส้ติ่งไม่กระจายไปทั่วช่องท้องทำให้ผมยังมีชีวิตจนมาถึงมือหมอได้ ผมต้องนอนในโรงพยาบาลกว่า 10 วัน โดนให้น้ำเกลือไปเกือบ 2 โหลและยาแก้อักเสบแบบขวด 250 ml ให้ทางสายน้ำเกลือเกือบ 10 ขวด คุณหมอบอกว่าถ้าไส้ติ่งไม่แตกแค่ 3 วันก็กลับบ้านได้ ทีผมต้องอยู่โรงพยาบาลนานขนาดนี้เพราะต้องรักษาอาการช่องท้องอักเสบจากการติดเชื้อเนื่องจากหนองในไส้ติ่งที่แตกออกมาครับ คุณมุต้องระวังอาหารการกินในช่วงหลังผ่าตัดด้วยนะครับเพราะระบบทางเดินอาหารยังไม่เข้าที่อาจจะมีอาการอาหารไม่ย่อยหรือท้องอืดได้ต้องรอผ่านไปสัก 1/2 - 1 เดือนถึงจะเข้าที่ครับ

12. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพระรักษา สุขภาพแข็งแรงไวๆครับ

13. p.compravon99

p.compravon99 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2018
    ยินดีครับพี่ Wanwi น่าทึ่งมากครับ พระเครื่อง มากกว่า 200,000 องค์ ครับ

14. wanwi

1

หนึึ่งกำลังใจ เสริมพลังงานให้หนูมุ

15. wanwi

1

น้องเสฯบรรยายได้ดี อ่านเพลิน
    ได้ความรู้แถมพ่วง ครบทุกมุม

16. wanwi

1
    พลังใจเสริมพลังจิตจากลำปาง

17. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับผู้โชคดีด้วยนะครับ
    PicsArt_05-04-01.27.26.jpg PicsArt_05-04-01.28.30.jpg

PicsArt_05-04-01.28.53.jpg PicsArt_05-04-01.29.18.jpg

18. wanwi

1
    ผู้คนคงนำไปบริจาคให้ท่านมากมาย
    ดีเหมือนกันเป็นแหล่งรวมพระทุกฝีมือไว้ตรงนี้

19. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้จับสลากได้ครับ โดยเฉพาะพี่หมื่นยิ่งดีใจเป็นอย่างมากนะครับที่ได้รับราหูหลวงพ่อน้อยที่ทุกคนใฝ่ฝันอยากเป็นเจ้าของ

20. wanwi

1
    ---ผลท่านเทพราหูออกมาเรียบร้อย ผมเป็นคนขอต่อหน้าท่าน อัญเชิญบารมีถูกต้อง แล้วจับสลากด้วยตัวเอง...

---ไม่น่าเชื่อท่านหมื่นฯมีชื่อลำดับ8 ทั้ง2 รายการ...ท่านมอบให้

---คุณสมมีตัวเลข88พ่วงยูสเซอร์...ท่านมอบให้

---ตั้งแต่เขียนเกี่ยวกับเทพราหู เทพยดาแห่งดาวนพเคราะห์ดวงที่ 8 แม้แต่หวยรัฐก็ซัดทั้ง8บน 8 ล่าง

---บางครั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็บอกความนัยล่วงหน้าไว้มากมาย แต่เราผู้เป็นธุลีกระจ้อยแห่งดวงดารานี้...ตามท่านไม่ทันเอง