เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. บัวแรกแย้ม

บัวแรกแย้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญ กับผู้มีบุญทุกท่านที่หลวงพ่อท่านเลือกไปอยู่ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

3. suriyans

suriyans เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับผู้ที่ได้รับครับ

4. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

จับสลากหลวงพ่อสงฆ์เรียบร้อย
    หลวงพ่อเลือก"7สิงห์แดนเสือ"
    ตามรายนามที่น้องต้อดฯลงให้
    ฉับไวรวดเร็ว ผู้ได้รับพระกรุณา
    ส่งปัจจัยให้เว็ป ช่วยบอกด้วยว่า
    ร่วมทำบุญกับกระทู้"นักขุดกรุฯ"
    ถ่ายใบโอนลงหน้ากระทู้ ส่งที่อยู่...ให้
    คุณน้ำฝน-ผมจัดส่งพระด้วยEMS รวดเร็ว
    ขอโมทนากุศลร่วมกับทุกท่านด้วย-สาธุ

หมดเรื่องกุศล ทำบุญ-ได้พระ เรามาเข้าป่า
    ตะลุยพงไพร"ตะนาวศรี"ต่ออีกสักสองท่อน
    โปรดอดใจรอจิ้มครับ

5. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    ยินดีด้วยค่ะ แหมๆๆเสียดายจุงเบย ^_^

6. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    ร่วมบุญ กระทู้ นักขุดกรุ กับคุณอาวันวิด้วยครับ 500 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      187.2 KB
      เปิดดู:
      66
  7. pee_art

pee_art เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    พระเครื่องทุกองค์มีเจ้าของ และท่านจะเลือกไปอยู่กับผู้ที่มีวาสนาร่วมกันมา ขอแสดงความยินดีกับ "7 สิงห์แดนเสือ" และขออนุโมทนากับพี่ wanwi ด้วยค่ะ

8. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    (ต่อ)...อาถรรพ์"เหล็กไหล"-ประจันหน้า"เจ้าถ้ำ"!!!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ความเดิม...แต่ภาพข้างหน้า สุดที่สตรีเพศแม่ จะทนรับไหว ไม่ว่าแกร่งปานใด!!!

ชายอกสามศอกอย่างผมยังเต็มกลืน ผะอืดผะอม ถ้าไม่ติดคุณนงเกาะอยู่ข้างหลัง ผมคงกระโจนสุดฝีตีนเปิดแน่บไปจากตรงนี้

งูเห่าที่ว่าแน่ๆหลายตัว กระจายหนีอลหม่าน บางตัวเลื้อยปราดมาทางเรา ผมรีบขอไม้ยาวจากคุณนง ยื่นปืนให้เธอถือ...

"ระวัง อยู่หลังผมไว้อย่างนี้ดีแล้ว ไม่จำเป็นอย่ายิง"!

กลัวใจเธอ ต้องสั่งไว้ก่อน เจ้าเห่าเขื่องตัวแรก เลื้อยพรวดพราดมาใกล้ แล้วชะงัก มันจับความร้อนจากตัวเราได้ ชูคอยาวดอกจันทร์งามสวย แลบลิ้นแผล่บ แผล่บ

ผมหวดไม้โครมเข้าช่วงคอที่ชู มันพับลงไปเหมือนกระดาษ ลำตัวม้วนจะพันไม้ ผมกะจังหวะใจเย็น เหวี่ยงไม้ยาวไปด้านข้าง อาศัยแรงเฉื่อยส่งตัวเจ้าเห่าดงรูดหลุดจากไม้ ลอยละลิ่ว ปลิวละล่องหล่นตุ้บห่างโข

ท่านี้เรียกง่ายๆ..."ขว้างงูพ้นคอ"ตรงข้ามภาษิตโบราณ...!

อีกตัวก็โดนกระทำอีหรอบเดียวกัน แต่รับประกันว่าทั้งสองตัวไม่ตาย อย่างมากก็ช้ำหรือช็อค ถ้าไม่ถูกเจ้า"บองหลายักษ์"เขมือบมันรอดแน่

อีกหลายตัวเลื้อยผ่าน ทางซ้ายขวา ไม่ใกล้ตัวเรา มันแย่งมุดเข้าดงพงหญ้ารก เป็นการหนีไม่คิดชีวิต ป่าหญ้าแตกเป็นมิคสัญญีงู ชวนตื่นตา ตื่นใจ ปนขนพองสยองเกล้าทั้งร่าง!

เจ้าเห่าหลายตัวหนีรอด...เราสิอาการไม่สู้ดีกับสถานะการณ์ตรงหน้า ต้องหาทางขยับหนีให้พ้น แถวนี้เป็นแหล่งชุมนุมอสรพิษ...

พูดชัดๆ มันคือ..."ดงงู"!!!

ด้วยภูมิประเทศเป็นใจ น้ำชุ่มชื้น ผืนดินเย็นทั้งปี มีพงหญ้าสูง ป่าฝนสัตว์เล็กเหลือเฟือ หนู กระรอก กระต่าย กระแต เก้ง กวางน้อย อีเห็นฯลฯ...เป็นที่ชุมนุมของสารพัดสัตว์ อาหารดาษดื่น เรียกเหล่านักล่าเลือดเย็นมาประชุม ล่อโต๊ะจีนกันชั่วนาตาปี

เจ้าจงอางยักษ์สวาปามเห่าใหญ่พิษสงร้าย แต่กลายเป็นเชือกกล้วยไปแล้วเมื่อเจอะกับจอมราชันย์ มันกลืนไปเกือบค่อนตัว สงบนิ่งทั้งคู่...ผมภาวนาเงียบๆ ขออย่ามีราชาอสรพิษตัวที่สองโผล่มา

คำภาวนาไม่เป็นผล อีกตัวน่าเป็นคู่ของมัน ขนาดพอฟัดพอเหวี่ยงเหมาะสมดังกิ่งทอง งูหยก พุ่งลิ่วทางด้านขวามือเรา มีงูเห่านำหน้า...ยักษ์ใหญ่ไล่กวดยักษ์เล็ก!

ดูตามทิศทาง ไม่แคล้วมุ่งตรงมาทางเราแหงมแก๋ม!!!

"บังหลังผมไว้ เอาปืนมา" ...

ผมสั่งสาวงาม เธอทำตามไม่รีรอ ระยะทางกว่า30หลาเท่าที่เห็น หมดทางเดินหน้า เบื้องหน้ามีแอ่งน้ำบังคับเราไว้

เดินหนีก็เท่ากับหันหลัง ให้ทั้งเห่าและจงอาง...ยืนประจันหน้า รอมันตรงนี้!

9. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    ยินดีด้วยครับผมทุกท่านที่ได้รางวัล และเอาใจช่วยท่านอื่นๆที่พลาดยังมีโอกาสดีๆจากพี่วันให้ได้ร่วมกันอีก ช่วงนี้งานเบียดมาก ทั้งรีพอร์ต ทั้งประชุม แว๊ปแว๊ปมาอ่าน ก็ได้ผ่อนคลาย

10. wanwi

1
    (ต่อ)...เหล็กไหลฯ
    ~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~

เจ้าตัวเล็กเลื้อยหนีสุดชีวิต ร่างสีน้ำตาลอมดำยืดยาว พุ่งดุจเหินบินเหนือพื้น ไม่มีสิ่งกีดขวางทำให้การเลื้อยราบรื่นเร็วไว แต่จงอางใหญ่ยาวกว่า ได้เปรียบช่วง...

หากเป็นการวิ่งหรือนักวิ่งในลู่ ต้องบอกว่า เจ้าเก่งใหญ่เร็วกว่าเจ้าเก่งเล็ก หนึ่งก้าว!

อีกไม่เกินสิบหลา ก่อนถึงตัวเรา คุณนงกระซิบเสียงสั่น...

"ยิงเลยค่ะ ช่วยเจ้าตัวเล็กด้วย"!

ผมยกปืนเล็งรออยู่แล้ว เหนี่ยวไกตามเธอบอก เพราะใจก็สั่งตรงกัน กระสุนดาวกระจายประสิทธิภาพเหนือราชันย์อสรพิษเลือดเย็น ทาบกันไม่ติด เด็ดหัวจงอางกระเด็นทั้งยวง

มันไม่รู้ด้วยซ้ำว่า ตัวเองโดนอะไร?!

เจ้าเห่าไม่ถึงฆาต พุ่งผ่านผมไปเหมือนติดปีก ผมวาดปืนตามอย่างไม่วางใจ ไม่ต้องการไปอยู่ในนิทานอิสป"ชาวนากับงูเห่า" แต่มันผ่านเหมือนสายลม มุดหญ้าด้านหลังหายลับตา

ผมรีบคว้าข้อมือคุณนง ก้าวสวบๆไปทางด้านหน้า เห็นงูเห่าอีกหลายตัว เลื้อยเลาะขอบแอ่งน้ำ บางตัวก็พุ่งลงน้ำ ลำตัวส่ายราวขดสปริงสวยงาม แหวกมุดน้ำไปอีกฝั่ง

ตรงริมแอ่งธรรมชาติ ยกเป็นขอบเล็กน้อยก่อนถึงน้ำ เจ้างูเหลือมใหญ่ขนาดโคนขาผมสองข้างรวมกัน กำลังกระเดือกกวางหรือเก้งน้อยทีละนิด!!!

มันเขมือบเหยื่อชิ้นนี้นานแล้ว ขอบแอ่งบังภาพไว้ ต้องเดินมาใกล้เข้าระยะจึงเห็น เจ้าสี่ขาเคราะห์ร้ายถึงฆาตคงลงกินน้ำ งูเหลือมใหญ่มุดน้ำมาจากอีกฝั่ง ทะยานเข้ารัด ม้วนเดียวจบ!

มันโดนกลืนเกือบทั้งตัว ร่องรอยร่าง ปูดเป็นขยักไปตามลำตัวงูเหลือมเห็นชัด

หมดสิทธิ์ช่วย เพราะเราเห็นช้าไป ต้องปล่อยวัฏจักรไพร และห่วงโซ่อาหารแห่งป่า ดำเนินไปตามครรลอง วิถีแห่งผู้แข็งแรงกว่า คือผู้อยู่รอด ฟังโหดเหี้ยม แต่ก็เป็นเยี่ยงนั้น

สาวงามทำหน้าแหยเก จวนร้องไห้..."ไปจากตรงนี้ให้ไวเถอะค่ะ...นงจะเป็นลม"...!

ผมไม่พูดพล่ามทำเพลง รีบนำเธอเดินเลียบแอ่งด่วนจี๋ ผละ"ดงงู"สุดยอดสยองขวัญ ฝันร้ายทั้งลืมตาตื่น มันเขย่าประสาทตึงเครียดยิ่งกว่าหนังฝรั่งระดับ"ช็อค ซีเนม่า"ที่ว่าแน่ๆระดับดังๆของโลก

เราไม่สนใจแตะต้องน้ำในแอ่ง ลองมีอสรพิษว่ายข้ามไป-มาทุกวันชั่วนาตาปีอย่างงี้ ขืนยุ่งกับน้ำแอ่ง ไม่บ้าก็ต้องปัญญาอ่อน

แนวทิศบูรพาที่ยึดมั่น นำเราไปในทางสูงๆต่ำๆ ขึ้นเนิน ลงมอ ไม่มีหนทางสะดวก...ทางดีที่พอไปได้ ก็ดันไม่ใช่ทิศที่ต้องไป...!

11. Kasemsukboon

Kasemsukboon เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีและอนุโมทนาด้วย ทั้ง 7 ท่าน

12. wanwi

1

โมทนาในน้ำใจงดงามน้องปรายฯ
    ขอกุศลทั้งปวงหนุนส่งให้ถึงฟากฝั่ง
    ธรรมทุกประการที่ปรารถนาเทอญ.

13. wanwi

1

ขอบคุณน้องเรย์ ผมก็หนักเช่นกัน
    งานเข้ามามาก ดีว่าแอบแว่บได้เรื่อย
    ตอบโพสท์นี้ มีประชุมอีกหน่อย-ไปล่ะ

14. wanwi

1

ครับ-คุณพี สนุกกันใหม่สัปดาห์หน้า
    หนนี้ไปเที่ยวทะเลให้คลายร้อน
    เป็นรายการ"มังกรบูรพา"น่าจะสนุก
    ทำบุญได้พระดี ราคาติ้ดเดียว-โปรดรอ

15. รณฤกษ์

รณฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2017
    ขอแสดงความยินดีกับ "เจ็ดสิงห์แดนเสือ" ที่ได้รับเลือกจากหลวงพ่อครับ ส่วนท่านที่พลาด ยังมีโอกาสข้างหน้ารอให้ได้ลุ้นอีกครับ
    ขอสวัสดียามบ่ายครับพี่วัน และนักท่องป่าตะนาวศรีทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายเพลา กระทู้ไปไวมาก ต้องรีบไปไล่ตามก่อนครับ

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ยินดีกับทุกท่าน
    ที่ ได้พระดี และ ยังได้สร้างกุศล ครับ
    อนุโมทนาบุญ
    .........................................................

ผมรอลุ้น มังกรบูรพา ต่อ

17. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ดังๆ ครับ ขออนุโมทนาสาธุกับพี่วัน และทีมงาน รวมทั้งขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีด้วย ส่วนผู้ที่ไม่ได้ไม่ต้องเสียใจครับ ขอให้ได้ทุกท่านเลยครับ ของดีพี่วันมีเยอะ
    เดี๋ยวโอนร่วมทำบุญเลยครับผม

18. พลโสภา

พลโสภา เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    ขอโมทนากุศลร่วมกับท่านทั้ง ๗ ด้วยครับ

19. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ กระทู้ นักขุดกรุ กับคุณอาวันวิด้วยครับ 350 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

20. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่น่าเชื่อว่ารอบนี้จะมีวาสนาได้บูชาหลวงปู่ส่งฆ์ ยินดีกับคนอื่นมาหลายรอบ รอบนี้ได้ยินดีกับตัวเองสักที 55555 และยินดีกับท่านที่เหลือทุกท่านด้วยครับ รอบหน้าก็ขอนั่งมองตาปริบๆ ติดขอบสนาม ตามกฎกติกา ลุ้นให้กำลังใจท่านอื่นต่อไปครับ ^__^