เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

คุณพงศ์ฯเรื่อยๆมาเรียงๆถึงจุดหมายแล้ว
    โชคดีและวางแผนการเดินทางได้ดีเยี่ยม
    รับโชคหนแรกกับ"ปู่เริ่ม"ถือเป็นการเริ่มต้นเปิดโชค
    ได้ตะกรุดซ้ำ ยิ่งชัดว่า อะไรต่างๆเริ่มไหลมาทางบวก
    อดทนทางดี ทำดี มั่นคงไว้ อุปสรรคจะเริ่มคลี่คลาย

โมทนาความตั้งใจกราบลป. ผ่านหลายปี
    ผมไม่แน่ใจว่าท่านเป็นอย่างไรบ้าง ขอให้
    สุขภาพท่านยังแข็งแรง ไม่ไปพัฒนาวัดอื่น
    สาธุธรรม สิ่งที่หวังได้ทุกประการ โดยเฉพาะ
    วันที่16 วันลุ้นแห่งชาตินี้

ตอบคุณพงศฯเสร็จ พักนิ้ว หย่อนสายตา
    พรุ่งนี้ให้ทุกท่านเดินทางสะดวกปลอดถัย
    จะเริ่มเขียนเรื่องไว้ให้อ่าน ก่อนพักไปตจว.วันศุดร์
    สวัสดีทุกท่าน คุณพระคุ้มครอง24ชม. ไม่เว้นวรรค

2. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีวันพุธค่ะคุณอาและพี่น้องทู้ขุดกรุทุกท่าน
    แม้มาช้า มากิก็มาค่ะ ด้วยว่า อบรมสองวันเต็มๆ
    ก่อนหยุดยาว ลั้ลลา ขอให้ท่านที่เดินทางไม่ว่าจะไปเที่ยวไปเยี่ยมญาติ ให้เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

3. วิชญ์24

วิชญ์24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณลุงวันวิ และสมาชิกทุกท่านเดินทางปลอดภัย,มีความสุขใจทั้งไปและกลับ ด้วยครับ:):):)

4. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

PicsArt_04-12-08.47.27.jpg PicsArt_04-12-08.46.29.jpg

5. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    น่าจะจริงนะครับ เพราะผมไม่ได้เที่ยวสงกรานต์มา 12 ปี ปีนี้เที่ยวเป็นปีแรก แต่ไปก่อน ตอนนี้กลับมาเฝ้ากรุงเทพฯ ให้แล้วครับ

6. final_lab

final_lab เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2015
    คิดว่าได้เปิดมาก็ได้จริงๆ ร่วมโอนค่าโฮสเรียบร้อยครับอา

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    ว่าจะไปไหว้หลวงพ่อโสธรครับคุณอาวันวิ นอกนั้นอยู่บ้าน. แต่จะบ้านแฟน. บ้านผม บ้านยายแฟน เวลามีน้อยแต่คนที่ต้องแบ่งปันให้มีมาก ต้องเฉลี่ยๆกันไปครับ 555
    เรื่องดวงนี้จริงครับ ลองไปเรื่อยๆ แต่รู้ตัวว่าไม่มีทางเสี่ยงดวงเท่าไหร่. เคยรู้สึกว่าจะออก เลขไหน. ไปซื้อสลาก ออกครับ ตรงด้วยแต่เป็นงวดหน้าน่ะครับ. งวดที่ซื้อไม่ถูก. 555

8. nutter22

nutter22 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2015
    คงเป็นเพราะคำอวยพรของคุณอา Wanwi ผมเลยได้ตะกรุดท้องแขน ของหลวงพ่อคูณในราคาแสนถูก ฉลองปีใหม่ไทย สาธุ

ขนาดไฟล์:
      154.6 KB
      เปิดดู:
      72
  9. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    อนุโมทนาสาธุกับบุญกุศลที่ท่านทำกับคุณแม่ด้วยนะครับ สมัยก่อนธรรมมะหาฟังยากก็ต้องคอยอ่านเอาครับ จนถึงยุคที่มีซีดี มียูทูปในปัจจุบันถึงค่อยสะดวกขึ้น ธรรมมะของพ่อแม่ครูอาจารย์มีหลากหลาย แต่ที่จะโดนจิตโดนใจหรือเรียกว่าถูกจริต อย่างน้อยผมว่าคงเป็นเพราะเราเคยได้ร่วมบุญกับท่านทางใดทางหนึ่งมาก่อน แล้วก็แอบดีใจเล็กๆประสาคนยังมีกิเลสที่คุณแม่ท่านฟังหลวงปู่สังวาลย์ เขมโกหรือที่เหล่าศิษย์เรียกท่านว่าหลวงพ่อใหญ่ ท่านเป็นพระที่เก่งมากครับ หลวงตามหาบัวเวลาเทศน์ถึงท่านมักจะยกย่องเสมอว่าถ้าท่านเป็นแขนขวาหลวงพ่อสังวาย์เปรียบเสมือนแขนซ้ายของท่าน และที่สำคัญท่านเป็นอาจารย์ของพระอาจารย์ของผมที่ผมเคยได้รับการสั่งสอนธรรมมะจากท่านมาหลายปีครับ (องค์ที่อยู่ในรูปครับ)
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ maxresdefault.jpg

10. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สวัสดีวันพฤหัสท่านอ วันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ หวังว่าทุกท่านสุขสันต์และสดชื่นอิ่มเอมใจในวันมหามงคลกันทุกท่านค่ะ สมัยเด็กก็จะมีปืนนํ้า พอโตขึ้นก็จะมีนํ้าอบไทยใส่มือคุณย่า(ไม่ทราบว่ายังมีหรือใช้กันอยู่หรือเปล่า)

11. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    .jpg

12. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ อาจารย์ wanwi และFC นักขุดทุกท่าน GYfUClKx.jpg

13. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ปีใหม่ไทย.jpg เนื่องในโอกาสวารดิถี วันสงกรานต์ ปีใหม่ของไทย ซึ่งถือว่าเป็นวันแห่งความรัก..วันของครอบครัว..วันแห่งการแผ่พลังเมตตาจิตต่อสรรพสิ่ง...ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ท่านเคารพนับถือ..ตลอดทั้งผลบุญกุศลอันใด..ที่ท่านได้กระทำมา...ขอจงโปรดดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว..จงมีแต่ความสุข ความเจริญ ทุกข์ โศก โรค ภัย สรรพเคราะห์ ทั้งหลายจงมลายหายไป มีสุขภาพที่แข็งแรง สมบูรณ์..ลาภ ยศ สรรเสริญ เงินทอง จงไหลมาเทมา ไม่ขาดสายดั่งสายวารี ขอให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง..ทั้งทางโลก และทางธรรม ตลอดกาลนานเทอญ..สาธุ สาธุ สาธุ แด่ทุกท่านด้วยครับ

14. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี วันนี้วันดีปีใหม่ไทย สงกรานต์ ชื่นฉ่ำใจค่ะ
    คุณอาและทุกท่านที่น่ารัก
    มากิ มารดน้ำดำหัวคุณอาและทุกท่านค่ะ ขอให้สุขสันต์ สดชื่น รื่นรมย์ใจ
    ดังเช่นวันสงกรานต์ค่ะทุกท่าน

15. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าวันปีใหม่ไทย ในโอกาศนี้ขอให้พี่วันและครอบครัว มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา และขอให้ครอบครัวนักขุดกรุฯ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ขอให้พบเจอแค่ความสุข ทุกท่านครับ FB_IMG_1492043282237.jpg

16. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีปีใหม่ครับคุณอาวันวิและ FCทุกท่านขอให้สมหวังตลอดปีกันทุกคนครับ

17. tw_ch

tw_ch เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2017
    กราบสวัสดีพี่วันวิฯ และสมาชิกทุกท่าน
    เนื่องในโอกาสวันปีใหม่ไทย 2560
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจ เดินทาง
    ใกล้ไกลปลอดภัยด้วยความสวัสดิภาพครับ IMG_6079.JPG

18. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    สวัดดีวันสงกรานต์คุณน้า Wanwi และผองเพื่อน FC ฯ
    วันนี้ยังไม่ได้เดินทางเลยเข้ามาอ่านก่อน โอ้วววว...... ว้าว..... มีแต่คำอวยพร....รับก่อนครับๆ .......สาธุๆๆๆๆๆ......

ไม่มีภาพสุดแสนสวยแต่ขอให้ด้วยใจบริสุทธิ์ ครับ
    ไม่ว่าวันใดเวลาใดแลที่ใด ด้วยพลานิสงค์แห่งคุณพระศรีรัตนไตร แลอานิสงค์ที่ข้าพเจ้าได้ก่อแล้วได้ทำแล้วที่เป็นสิ่งดีที่ถูกต้อง ขอส่งกุศลนั้นให้คุ้มครองผองเพื่อนให้พ้นภัย มีความสุขสดใส ตลอดไปๆ แลมีความเจริญๆ ยิ่งๆไปครับ

ขอขอบคุณคุณ เปลือกไม้ ครับ ผมขอรบกวนอีกครั้งครับ พระอาจารย์ที่ว่านั้นท่านชื่อว่าอะไรครับ เพื่อวันหนึ่งผมมีโอกาสจะไปนมัสการท่านบ้างครับ และท่านอยู่ที่ใหนครับ จริงๆแล้วผมรู้จักหลวงพ่อสังวาลย์ท่านเพราะวัดสังฆทาน นนทบุรี ครับ เลยได้พังธรรมจากท่าน โดยเราเริ่มได้ฟังวิทยุสังฆทานกันมาช่วงปี 44 - 45 และได้มาฟังจริงจังช่วง 46 เป็นต้นมาครับ เพราะเราย้ายกันมาอยู่ที่ปากช่อง เปิดเจอสถานีวิทยุ เลยได้ฟังตลอดมา ช่วงที่ไม่มีเทศนาคุณแม่จะเปิด MP3 แทน

19. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    IMG_0578.JPG IMG_0574.JPG สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

20. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1
    เรียนท่านผู้อ่านที่รัก

โพสท์อำนวยอวยชัยวันปีใหม่ไทยล้นทะลัก
    ผมยังไม่ตอบใดๆ แต่จะช่วยซ้ำเติมคำพรให้
    อุดมสมพรยิ่งขึ้น ค่อยไปลุยตะนาวศรีผ่อนร้อน

ขอรดน้ำ สงกรานต์ ผ่าน"พลังจิต"
    แด่มวลมิตร นักขุดฯ ร่วมกระทู้
    พรจากฟ้า เทวา อักษราครู
    หลั่งรินกรู สู่ท่าน ปานน้ำทิพย์
    .......อย่าหมองเศร้า โฉดเขลา เมาอบาย
    .......ทุกข์แสนร้าย กรายหาย ไม่กระพริบ
    .......สุขสวัสดิ์ จัดให้ ล้นเกินสิบ
    .......จิตคมกริบ ว่องไว หาใดปาน
    จงอยู่ดี มีสุข ถ้วนกาย-ใจ
    สมมาตรไซร้ สมปอง สองสถาน
    หนึ่ง-แข็งแรง อย่าแย่ง อยู่โรง'บาล
    สอง-ลูกหลาน เบิกบาน เรืองปัญญา
    .......โลกไม่ช้ำ ธรรมมิชุ่ย กรุยทางถูก
    .......ความดีปลูก เติบโต ดั่งพฤกษา
    .......สมาธิ....... ทาน-ศีล..... ภาวนา
    ......."ไตรลักษณ์"พา นิพพาน ผ่านพ้นวัฏ!

รดน้ำดำหัวด้วยอักษรผ่านเทคโนโลยีสมัยใหม่
    หว่านไปทั่วโลกาแด่สมาชิกเว็ปนี้ ขอบคุณครับ

แล้วขอนำท่านเข้าบรรยากาศ"ตะนาวศรี"
    โปรดรอการจิ้มตามธรรมเนียมชั่วครู่ครับ