เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียน คุณวิชุทราบ...

เนื่องจากผมเคยบอกกล่าวมา2-3 ครั้งว่า ไม่ทราบผมไปกดอีท่าไหน ทำให้โพสท์คุณวิชุหายไปจากหน้าจอด้านผม แต่จะมีเตือนทางขวามือด้านล่างว่ามีโพสท์ กดเห็นแล้ว ท่านขอจองชุด"สายใต้" ผมจึงรีบจัดชุดสำรองให้ท่านแน่นอน 1 ชุด วานน้องต้อดรับทราบและใส่ชื่อด้วย

อีกท่านหนึ่งคือยอดหญิง "สบว "ซึ่งร่วมบุญไม่เคยพลาด ก็จัดเอาที่เก็บไว้ส่วนตัวให้อีกหนึ่งชุดสุดท้ายและท้ายสุด

เป็นอันว่า"สายใต้"มี 13 ชุด และต้องขออภัยท่านอื่นว่า หมดจริงๆ เหรียญพอมีเหลือ แต่หลวงพ่อทวดไม่มีแล้ว เหลือองค์ที่บิ่นกระเทาะแตกอีกต่างหาก อย่าเอาไปบูชาเลย ขอปิดยอดจองเพียง 13 ท่านแค่นั้น รวม"สายเหนือ " 20ท่าน ก็เจอ 33 แพ็ค เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แต่ทำบุญทั้งที อาสามาเอง ไม่มีใครบังคับหรือเอาปืนจี้ ไม่บ่นครับ เพียงแต่รำพึงให้ฟังเบาๆ-ฮ่า

ดึกแล้วต้องจรลี พรุ่งนี้มีศึก ให้ทุกท่านโชคดี ฝันดี มีแต่ความสุข ทุกข์ที่มีปลิดทิ้งไปกับแม่พระคงคาตั้งแต่เมื่อคืนวาน ต่อไปรับเฉพาะ ลาภผลด้านดี สวัสดีมีชัยโดยตลอด-ราตรีสวัสดิ์ครับ

2. วิชญ์24

วิชญ์24 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญสายใต้ จำนวน 456 บ. เวลา 22.25 น.

3. wichu

wichu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณอา เหรียญพระพุทธทักษิณผมทราบประวัติและอยากได้มานานมากแล้ว เนื่องจาก ในหลวง ร.๙ ท่านเสด็จมาด้วย ขอบคุณมากจริงๆครับ

4. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    กราบสวัสดีคุณน้า Wanwi และสวัสดีเพื่อนๆที่รักทุกท่านครับ
    วันนี้เข้ามาก็ขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆ ครับ พระดีปีลึกทั้งหลาย ได้ถ่ายเทจากผู้ใจบุญถึงผู้ถือครองต่อๆไป ความสุขที่ได้ให้ในสิ่งที่ดี ความสุขที่ผู้รับได้รับของที่ต้องใจ ขออนุโมทนาครับ

5. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีครับคุณอาวันวิและแฟนคลับทุกท่าน

6. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดียามเช้าวันอาทิตย์ค่ะคุณอาและทุกท่านสมาชิก
    เช้านี้ก็มีลมแรง อากาศเย็นๆ ดื่มชา หรือกาแฟร้อนๆก็จะช่วยให้อบอุ่น สุขใจด้วยล่ะค่ะ วันนี้คุณอาไปออกรอบ สู้ๆค่ะ โฮลด์อินวัน อันเดอร์พาร์ค่าา

7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นะครับ

เนื่องด้วยมารดาของคุณสุทิน คือคุณแม่ชวน บุญสุข ท่านได้จากไปอย่างสงบเมื่อคืนนี้เวลา 20.33 น.

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของคุณสุทินด้วยนะครับ

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อิทัง ปุญญะ พะลัง

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้..ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพญายมราช ขอให้เทพเจ้าทั้งหลาย และพญายมราช จงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ และขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าด้วยเถิด

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่คุณแม่ชวน บุญสุข ขอให้ท่านจงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ.กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

9. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแสดงความเสียใจกับคุณสุทินและครอบครัวกับการจากไปของคุณแม่ชวน บุญสุข คุณแม่ของคุณสุทินค่ะ
    ขอให้ท่านสู่สุขคติสัมปรายภพด้วยเทอญ

10. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

11. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

12. เด็กบ่อผุด

เด็กบ่อผุด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับคุณสุทินและครอบครัวด้วยครับ

13. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
  14. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับพี่สุทินด้วยครับ

15. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับพี่สุทินและครอบครัวด้วยค่ะ

16. Nok xeiyng

Nok xeiyng เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2017

สวัสดีครับ อจ. Wanwi และสมาชิกทุกท่าน

"ขอเป็นกำลังใจ ให้ครอบครัวคุณสุทินด้วยนะครับ"

ผมขอขอบพระคุณ อจ. ในคำแนะนำฯ ผมจะกระทำตามเริ่มด้วยวิธีป้องกันโดยเริ่มจากตลับพระก่อน
    ส่วนวิธีกำจัดคงต้องเริ่มจากเบาๆก่อนคือวิธีใช้แดด ฯลฯ แต่ถ้าไม่เบ็ดเสร็จจริงๆ คงต้องจำยอม "หย่อนศีล 5 หลวมๆ"หน่อยครับ

ปล.โอนเงินร่วมทำบุญแล้วครับ

ขอให้อาจารย์และทุกท่านสุขภาพแข็งแรง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2017
  17. pee_art

pee_art เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณสุทินด้วยค่ะ
    และขออนุญาตนำบทกวีมาฝากค่ะ

บทกวีทิพย์จากนิพพาน :
    อนิจจา วต สังขารา....

"สรรพสิ่งปล่อยวางได้ใจเป็นสุข
    ไม่มีทุกข์ปรีดิ์เปรมเกษมสันต์
    สรรพสิ่งเกิด-ดับไปในทุกอัน
    สารพันสารพัด"อนัตตา"
    ยึดมั่นมาก
    ไม่มีสุขก็ทุกข์มาก
    แสนลำบากยิ่งนักเป็นหนักหนา
    ยึดมั่นน้อยก็ทุกข์น้อยค่อยคลายคลา
    ในไม่ช้าก็จะหายคลายทุรน
    จงปล่อยวางให้มากอยากมีสุข
    ทุกยามยุคจักบรรลุยอดกุศล
    อภัยทานนำมาใช้ให้ทุกคน
    จิตกุศลแผ่เมตตามหาทาน
    ฝากแสงทิพย์อริยธรรมช่วยนำส่ง
    ตามจำนงสัตว์น้อยใหญ่มากไพศาล
    ข้าฯสละอโหสิกรรมทำบุญทาน
    ปล่อยวางผ่านพระโลกุตตร์เป็นสุดดี
    ขอทุกท่านอย่าได้ยากปราศจากทุกข์
    มีแต่สุข-ดับกิเลสวิเศษศรี
    ข้าฯขอลาประกาศในชาตินี้
    ลาน้องพี่กลับโลกทิพย์นิพพานเอยฯ....

Cr. (โพสต์โดย) ชัย แสงทิพย์

18. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ด้วยบุญบารมีของคุณแม่ชวน บุญสุข และบุญบารมีของคุณสุทิน ขอให้ท่านได้ไปสู่สุคติและได้บรรลุธรรมในพุทธกาลของพระศรีอาริยเมตตรัยในอนาคตกาลด้วยเทอญครับ

19. som88

som88 เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณสุทินและครอบครัวด้วยครับ

20. juju07

juju07 Active Member

4 พฤศจิกายน 2017
    คุณอาค่ะ juju07 โอนเงินทำบุญพระสายเหนือ จำนวน 500 บาท แล้วนะคะ ขอบคุณคุณอาที่สุดค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.8 KB
      เปิดดู:
      47