เสร็จแล้ว งานบูรณะปิดทองติดเพชรสมเด็จองค์ปฐมวัดเจ้าฟ้าศาลาลอย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 16 เมษายน 2010.

1. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

จั่นเจา_w9 [​IMG]
    แจ้งการโอนเงินขอบูชาเพชร แบบที่ 2 ขาวใส ขนาด 3 มม.(ข้าง) และ 4 มม. (กลาง) มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 100 บาท จำนวน 1 ชุด และแบบที่ 4 ขาวใส ขนาด 4 มม.(ข้าง) และ 7 มม. (กลาง) มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท จำนวน 1 ชุด

พระพุทธโสธรพิมพ์ใหญ่ด้านหน้า "สัมปะจิตฉามิ " จำนวน 1 องค์

โอนแล้วเมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2553 เวลาประมาณ 17.23 น. ทางตู้เอทีเอ็ม เป็นเงินจำนวน 450 บาท ส่งมาที่ นายไพรัช โตจั่น เทศบาลตำบลวังตะกุ ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66210

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จัดส่งให้พรุ่งนี้ ขอโมทนาด้วยนะครับ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอแจ้งกำหนดการการซ่อมพระที่วัดเจ้าฟ้าศาลาลอยให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ช่างซ่อมพระจะออกเดินทางจากลำปางในวันที่ 29 พ.ค. 53 มาถึงชุมพรในตอนค่ำ ๆ
    เช้าวันที่ 30 พ.ค. 53 จะตั้งบายศรีบวงสรวงเพื่อขออนุญาตดำเนินการซ่อมแซมและขอขมา

จากนั้นจะเริ่มดำเนินการซ่อมพระเลย ซึ่งช่วงแรกคงจะต้องเสียเวลาไปบ้างในการทำความสะอาดผิวองค์พระก่อนที่จะลงสี

ส่วนท่านใดที่จะเรียนรู้การปิดทองพระ สามารถมาศึกษาได้จากที่นี่ได้เลยตามวันเวลาดังกล่าว โดยช่างผู้ดำเนินการซ่อมพระ ยินดีถ่ายทอดให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ ค่ะพี่พัฒฯ..จะมาคอยติดตามเรียนรู้การซ่อมองค์พระด้วยค่ะ

เดี๋ยวพัณณ์จะมาร่วมบุญเพิ่มเติมอีกก่อนปลายเดือนนะเจ้าคะ

5. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เริ่มต้นอาทิตย์ใหม่ สดชื่นแจ่มใส เฮงๆ รวยๆ ทุกคนครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

6. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เรียน คุณ Pjmmc22 ครับ

สมเด็จองค์ปฐมชุบเิงิน ผมจะทำการจัดส่งให้วันนี้ครับ
    แต่ทางไปรษณีย์ปิดทำการ และจะเปิดอีกทีวันพุธที่จะถึงนี้
    ถ้าเกิดว่ารัฐบาลไม่ประกาศหยุดเพิ่มอีก
    เดี๋ยววันพุธช่วงเช้าผมจะรีบส่ง EMS ไปให้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

7. lektantan

ยังคงมีหลาย ๆ ท่านที่ยังไม่มีสมเด็จเงินไหลมาและหลวงพ่อยืน
    ที่ได้ทำการปลุกเสกพร้อมกับสมเด็จองค์ปฐมในพิธีเสาร์ ๕ ที่ผ่านมา พอดีวันเสาร์ผมได้ไปทำบุญแถวนครสวรรค์ เลยเข้าไปเช่าบูชามาได้
    จึงอยากจะแบ่งให้ทุก ๆ ท่าน ที่ไม่สะดวกจะมาเช่าเองทั้งที่บ้านซอยสายลมหรือวัดท่าซุงได้เป็นเจ้าของ ในราคาคู่ละ ๓๐๐ บาท (ราคาที่วัด)

ปล..งานนี้ไม่ใช่งานบุญ เปรียบเสมือนการฝากผมไปเช่าพระจากวัดมาให้
    กรุณาอย่าอนุโมทนาบุญนะครับ

โอนเงินเข้าบัญชี
    นายทนงศักดิ์ ตั้งผลงาม
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาวังบูรพาภิรมย์
    เลขบัญชี 044-2-67054-4
    ****อย่าลืมค่าจัดส่ง ๕๐ บาทนะครับ****

1. Jupiter13 จอง 2 คู่ (โอนแล้ว-รอจัดส่งวันพุธ)
    2. คุณ kulthida จอง 2 คู่ (จัดส่งแล้ว)
    3. คุณ ล้อมเดช จอง 1 คู่
    4. คุณ Doctor_P จอง 2 คู่ (จัดส่งแล้ว)
    5. คุณ EYPT จอง 2 คู่
    6. คุณ woottipon จอง 4 คู่ (จัดส่งแล้ว)
    7. คุณ foundgirl จอง 1 คู่
    8. คุณ หวงจือเซวียง จอง 1 คู่ (จัดส่งแล้ว)
    9. คุณ อวตารเทพมาร จอง 2 คู่

หมดแล้วครับ

[/CENTER]

8. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

------------------------------------------------

เช้ากี่โมงครับพี่

9. Pattana

คงจะไม่เกิน 9 โมงเช้า
    ถ้าว่างก็ลองไปดูกันนะครับ

10. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้
    และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า
    ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลาย
    ที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ
    และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล
    ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้ว
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี
    ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี
    เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้น
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้
    พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้า
    จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

[COLOR=blue][COLOR=red]และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว [/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=blue][COLOR=red]สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ [/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=blue][COLOR=red]ทุก ๆ พระองค์[/COLOR][COLOR=red]ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน [/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=blue][COLOR=red]มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จ[/COLOR][/COLOR]
    [COLOR=blue][COLOR=red]ตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ[/COLOR][/COLOR]

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว
    อผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ
    จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้
    ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง

http://palungjit.org/threads/ขம.ml#post3146526ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบริจาคท่อส่งน้ำถวาย วัดเขาชี จ.พิษณุโลก
    โครงการก่อสร้าง "ศูนย์ปฏิบัติธรรมแสงธรรมสุทธา"
    [​IMG] [​IMG]ขอเชิญทำบุญสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณีปฏิบัติธรรมที่นครศรีธรรมฯ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai8383 [​IMG]
    ------------------------------------------------
    เช้ากี่โมงครับพี่

..............................

ครับ....
    จะหาเวลาไปให้ได้ครับ

12. lektantan

สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ

13. Pattana

เพชรและพระทุกรายการได้นำเข้าพิธีเสาร์ห้า เดือนห้า
    ทั้งวัดท่าขนุนและวัดท่าซุง เมื่อวันเสาร์ที่ 20 มี.ค. 53

แบบที่ 1 ขาวใส ขนาด 7 มม. มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 100 บาท
    แบบที่ 1

แบบที่ 2 ขาวใส ขนาด 3 มม.(ข้าง) และ 4 มม. (กลาง) มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 100 บาท
    แบบที่ 2

แบบที่ 4 ขาวใส ขนาด 4 มม.(ข้าง) และ 7 มม. (กลาง) มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท
    แบบที่ 4

สมเด็จพระพุทธชินราช ชุบเงิน มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท (เหลือ 15 องค์)
    เข้าพิธีเสาร์ห้า ทั้งวัดท่าขนุนและวัดท่าซุง เมื่อวันที่ 20 มี.ค. 53

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

สมเด็จพระพุทธชินราช ชุบทอง มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท (เหลือ 7 องค์)

เข้าพิธีเสาร์ห้า ทั้งวัดท่าขนุนและวัดท่าซุง เมื่อวันที่ 20 มี.ค. 53

พระชัยหลังช้าง สก. (เหลือ 16 องค์)<!-- google_ad_section_end -->
    มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท

[​IMG] [​IMG]

พระพุทธโสธรพิมพ์เล็ก ด้านหลังเป็นรอยพระพุทธบาทสี่รอย
    อธิษฐานจิตโดยครูบาวิฑูรย์ ชินวโร วัดวังมุย
    และนำเข้าพิธีเสาร์ห้า เดือนห้า วัดท่าขนุน และวัดท่าซุง
    มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 100 บาท

พระพุทธโสธรพิมพ์ใหญ่ ด้านหน้า "สัมปะจิตฉามิ "
    ด้านหลังเป็นยันต์สมเด็จองค์ปฐมและพระนามย่อของพระพุทธเจ้า 28 พระองค์
    อธิษฐานจิตโดยครูบาวิฑูรย์ ชินวโร วัดวังมุย
    และนำเข้าพิธีเสาร์ห้า เดือนห้า วัดท่าขนุนและวัดท่าซุง

พระสมเด็จ รุ่นมหาเศรษฐี วัดเขาพลวงทอง

โปรดช่วยค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาทนะครับ

ร่วมทำบุญบูรณะปิดทองประดับเพชรสมเด็จองค์ปฐม

บัญชี ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี เจริญยศ สายทอง
    เลขที่บัญชี 654-235725-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ชุมพร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:คุณเล็กโอนเงินให้แล้วนะคะ ลองไปเช็คดูนะคะ
    วันนี้เวปเข้ายากมากกกกกกกกกก หลุดบ่อยมาก:'(

15. Pjmmc22

Pjmmc22 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2009
    คุณ lektantan ไม่เป็นไรครับเอาสะดวกๆสะบายๆครับ

16. lektantan

หยุดอีก 3 วันครับ :'(
    คงต้องเป็นวันจันทร์หน้านะครับ
    ถ้ารัฐบาลไม่ประกาศหยุดอีกรอบ

17. SleepingN

SleepingN Active Member

สมเด็จพระพุทธชินราช ชุบทอง มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 200 บาท (เหลือ 7 องค์)

ไม่ทราบ ว่า เหลืออยุ่มั้ย คับ แล้ว เช่า200 หรอ คับ

ขอบคุนคับ

18. Pattana

มอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญ 200 บาท (ต่อ 1 องค์)
    ยังเหลืออยู่อีก 7 องค์สุดท้ายแล้วครับ

มีผู้บอกไว้ว่า พิธีเสาร์ห้าในครั้งที่ผ่านมานี้มีความสำคัญมาก วัตถุมงคลใด ๆ ที่ได้เข้าพิธีนี้ถือว่าน่าเก็บเอาไว้ครับ

19. lektantan

20. SleepingN

SleepingN Active Member

แล้วเวลา โอน นี่ ต้องบอกที่อยู่ ยัง ไง อะคับบ

ขอโทดนะคับ ผมมะเคย โอน-เช่า - -