เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ไปไม่ทันสีผึ้งต้องรอคุณป้าสอบถามเพื่อนก่อนว่ามีเหลืออีกมั้ย.......ไม่รู้จะมีมั้ย ......

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปิดการตอบคำถามครับ.....แต่พี่ๆท่านใดอยากเล่าประสบการณืพระเครื่องของหลวงพ่อต่อ ก้จะเป้นการดีทีเดียว......มีคนรออ่านเพียบ .....ผมด้วย....

555....แหม...ผมลั่นวาจา ไปแล้วสิครับ ว่าแจกแค่ สิบท่าน เดี๋ยวจะเป็นการผิดคำพูด.[​IMG]...ของหลวงพ่อหายากแล้วครับ แจกหมด ผมจะแย่... เอาเป้นว่าท่านที่ตอบเกินจำนวน ผมจะแจกผ้าสบงหลวงพ่อแท้ๆจากมือท่าน และเสกให้อีกหลายครั้งก่อนผมจะสึกออกมาให้แทน.........ใครไม่รับผ้าสบงแจ้งมาได้ครับ.....เอิ๊กๆๆๆๆๆ

.....................

เฉลยคำตอบเลยนะครับ
    คำถามมีอยู่ว่า

1.หลวงพ่อทรง วัดสาลาดิน ท่านเกิดเมื่อวันที่ เท่าไหร่ วันอะไร ปี พ.ศ. อะไรครับ

..... ใครตอบเกินก้ไม่ว่าครับถือว่าตั้งใจมาแล้ว อิอิ และท่านที่ตอบวันอังคารหรือพุธ ก็ไม่ว่าครับถุกทั้งสองวัน เพราะตามประวัติเก่าลงไว้ว่าวันอังคาร ปฎิทินคาบเกี่ยวกับวันพุธ....อนุโลมตามนั้นจ้า

เฉลย ....หลวงพ่อทรง เกิดวันอังคาร วันที่ 11 กรกฎาคม 2466

2. พระอุปัชฌาย์ ที่บวชให้หลวงพ่อคือใครครับ

เฉลย .....พระครูสุกิจวิชาญ(หลวงพ่อชวน)วัดยางมณี เป็น พระอุปัฌาย์ ใครตอบตามแนวๆนี้ได้หมดครับ

3.พระเครื่องของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เท่าที่มีประสบการณ์มา เด่นด้านไหนครับ

เฉลย ข้อนี้ ตอบถุกทุกท่าน เพราะแต่ละท่านเจอประสบการณ์มาไม่เหมือนกัน แต่เห็นชัดเจนว่าโภคทรัพย์ เมตตาสุดยอดและชัดเจน เหอๆๆๆ กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

ตอบถุกสอง ใน สาม ข้อ รับพระฟรี ค่าส่งฟรีครับ อิอิ

##### รายชือท่านที่ได้รับพระแหวกม่าน 5 ท่าน ######

1.พี่แสงแข.......
    2.พี่ rungaran......
    ...ส่วนป๋าพุด ที่ลอกข้อสอบพี่แสงแข ผมแจกนอกรอบ 555
    3.พี่ ก้องครับ.....
    4.พี่ spingdove...........
    5. พี่ ทำความดี........

##### รายชือท่านที่ได้รับปรกโพธิ์พลิกแผ่นดินทันหลวงพ่อ 5 ท่าน ######

1. พี่ jimmyuro.........
    2. พี่ surfers..........
    3.พี่ achocolate
    4.พี่ modrung.....
    5. พี่ Ekawat.......

รายชื่อสำรองแจกโดยพี่ chatbu88......... 4 ท่านที่ตอบถุก ท่านที่ 1 และ 3 ได้รับพระแหวกม่าน ท่านที่ 2 และ 4 ได้รับปรกดพธิ์พลิกแผ่นดินครับ

1.พี่ kang som
    2. พี่ ghostlinux
    3.พี่ sagang
    4.พี่ one11

### ท่านที่ทราบรายชื่อแล้ว แจ้งที่อยู่ทาง pm .ทุกท่านครับ....ค่าส่งฟรีไม่มีตุกติกครับ อิอิ ท่านที่ตอบเกินจำนวนและโพสในกระทู้ จนถึงกระทู้ที่ปิดรับตำตอบ ที่ไม่มีรายชือใน 10 ท่านนี้ มีรางวัลปลอบใจ ผมจะแจกชิ้นส่วนผ้าสบงหลวงพ่อแท้ๆจากมือท่าน และเสกให้อีกหลายครั้งก่อนผมจะสึกออกมาให้แทน.........ใครไม่รับผ้าสบงแจ้งมาได้ครับ.....เอิ๊กๆๆๆๆๆ ######

............

แจ้งข่าว

......

พี่ๆท่านใดที่ยังไม่พีเอ็มรายชื่อมา รบกวนพีเอ็มให้ด้วยครับ จะเริ่มการแจก แล้วครับ อิอิ

รายชื่อพี่ที่ได้รางวัลปลอบใจ สบงเก่าของหลวงพ่อ แท้ๆ รับกับมือ หลวงพ่อทรงครับ

1.พี่ poman
    2. พี่ motana2008
    3. พี่aries2947
    4. พี่ หลานแม่
    5. พี่ mikariz
    6. พี่ vavakoko
    7. พี่ gim
    8. พี่peach 123
    9. พี่ MooDam
    10. พี่ cc5922
    11. พี่ ป่านิทรา
    12. พี่ เอกรถไฟ
    13. พี่ เมฆดำ

...........มีพี่ท่านหนึ่งสละสิทธิ์พระแหวกม่าน 1 องคืเพื่อให้เพื่อนสมาชิกลำดับถัดไปครับ พี่ที่ได้สิทธิ์รับแทนคือ พี่ พลศิริ ครับ

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010

ซำบายดียามยากครับพี่น้อง
    ป้าดดดดดดดดดดดดดดคือหมานรับเข้าพรรษาแม้น้อ
    ขอบพระคุณครับอ้าย สงสัยหลวงพ่อท่านจะเลือกแลว:cool:

4. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ยินดีด้วยครับพี่พลศิริ :cool:

5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

อันนี้เป็นเรื่องจริง มีอยู่คราวหนึ่งผ่านมาเกือบ ๒๐ ปีแล้ว หัวหน้าใหญ่ไม่พอใจ ไม่ชอบใจ เกี่ยวกับเรืองงาน แล้วกล่าวอาฆาตไว้ว่า หากเจอหน้าจะเล่นงานให้หนัก มีเพื่อนร่้วมงานได้ยินจึงได้แจ้งให้ทราบให้เตรียมระวังตัวให้ดี เช้าวันจันทร์ จะต้องไปรายงานตัว ไม่มีเส้น ไม่มีสาย ไม่มีพรรคพวก มีแต่หลวงตาหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ก็เลยนำสีผึ้งใส่ฝ่ามือแล้วสองมือวน หลับตา ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วกล่าว พระคาถาดังนี้ (หัวหน้าชื่อ ธนพัฒน์ )

“นะ ธนพัฒน์เมตตา โม ธนพัฒน์กรุณา พุทธ ธนพัฒน์ปราณี ธาธนพัฒน์ยินดี ยะธนพัฒน์เอ็นดู” ๙ จบ

แล้วต่อด้วยพระคาถา “นะจังงัง นะบังสุดตัว นะอยู่หัว กันตัว นะจังงัง พุทธัง แคล้วคลาด ธัมมัง แคล้วคลาด พระเจ้าย่างบาท อิ ติ ปิ โส ภะคะวา” ๙ จบ

แล้วต่อด้วยพระคาคา “พุทธังล้อม ธัมมังล้อม สังฆังล้อม ล้อมด้วยพุทโธ นะโมพุทธายะ “

แล้วต่อด้วยพระคาถา “อิติสุขโต อะระหังพุทธโธ นะ โมพุทธายะ ปะฐะวี คงคา พระภูมิเทวา ขมามิหัง “ ๙ จบ

ปิดท้ายด้วยพระคาถาของหลวงพ่อฤาษึลิงดำ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด

จากนั้นนำสีผึ้ง ลูบหน้า ลูบหัว แล้วเดินทางไปรายงานตัว ปรากฏว่า หัวหน้าท่านนั้น เดินเข้ามา มองดูหน้า ห่างไปเกิน ๑ ฟุต อาการเหมือนอยากจะพูดแต่พูดไม่ออก แล้วเดินไป เดินมา กลับมาดูหน้า พูดไม่ออก เดินไปเดินมาด้วยอาการพูดไม่ออก เช่นนี้หลายครั้ง จนกระทั่งสั่งให้ข้าพเจ้าออกไปจากห้องได้ เหมือนกับลืมทุกอย่าง ซึ่งหลวงตาหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ท่านถนัดเรื่องแบบนี้ คือ “ลืมทุกอย่างไปเลย ลืมหมดสิ้น”
    ซึ่งวิชานี้ พบจากหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ เป็นท่านแรก ท่านที่สองพบที่ศรีราชา ชลบุรี ครั้งนั้นมีเรื่องทุกร้อนใจ เป็นอย่างมาก จึงได้ไปบนบาน ศาลกล่าวกับพระอริยเจ้า หากสำเร็จจะถวายสังฆทานชุดใหญ่ ๑๐,๐๐๐ บาท และคำพูดที่พระอริยเจ้าพูดขึ้นมาก็คือ “เอาให้ลืมไปเลยไหม” และปรากฏว่าเป็นเช่นนั้นจริง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  6. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่พี พี่ช้างและทุกท่านครับ เมื่อสักครู่ผมโอนเงิน 200 บาท ไปร่วมบุญทุกอย่างครับ....:cool: ขอบคุณสำหรับวิธีใช้สีผึ้งด้วยครับ...

7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อาตมภาพในฐานะพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาขอตั้งสัตยาธิษฐาน อ้างคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และสังฆรัตนะทั้ง 3 ประการ ขอจงบันดาลให้ท่านพุทธบริษัททั้งหลายโดยถ้วนหน้า

ถ้าจะปรารถนาเป็นพระโพธิญาณ ก็ขอให้ได้บรรลุพระโพธิญาณสมความปรารถนา

ถ้าจะปรารถนาเป็นอัครสาวก พระมหาสาวก พระสาวก ปกติธรรมดาก็สำเร็จผล
    และขอบรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล และจงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ

มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ หากทุกท่านมีความประสงค์สิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาจงทุกประการ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

แหะๆ

ตามเน็ตนี่ ผมเห็นมีหลายเจ้าน่ะจ้ะ ทั้ง กระทู้เพื่อนบ้าน

พระนักธรรมเป็นพระแจกฟรีออกไป นานมากแล้วครับ

เอาแค่ หลังเวลาที่หลวงพ่อ ล่ะ สังขารก็ น่าจะเข้าปีที่ ๕

ตอนหลวงพ่อยังอยู่ก็แจกฟรีออกไป รวมๆกันน่าจะเป็นหมื่นๆองค์ มาถึงวันนี้ น่าจะ ๗ ถึง ๘ ปี เข้าไปแล้ว

มีคนเอามาขายบ้าง หลังหลวงพ่อ ล่ะ สังขาร เป็นกลุ่มที่ด่าผมนี่แหละ ขายทีล่ะ ๓ องค์ เปิดทีไรมีแต่คนมาปิด พวกมันคงเสียดาย ว่าตอนนี้น่าจะขอหลวงพ่อไว้สักลัง รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กัน น่ะจ้ะ ...เหอๆๆ

ใครมีพระเหลืออยู่ คงงวดมากแล้วล่ะครับ

น้องไปหาตามเว็บ ราคาน่าจะหลักร้อยแก่ๆ สงสัย ให้ ส่งรูป PM มา ผมจะดูให้ว่าแท้ หรือ ว่าเป็น พวก อาหารลิง

จะเก็ หรือ แท้ ผมไม่กลัวพวก พ่อค้า ค้าขายพระด่า โดนมาหลายทีแล้ว เพราะไปขวางผลประโยชน์ ทำมาหากินของพวกเขา ถ้าทำดี ผมไม่ว่า จะปล่อยเฉย และ ถ้าแท้คือแท้ ทำไม่ดี ผมแฉครับ อยากมากแค่ขึ้นโรงพัก หรือ ศาล สำหรับหลวงปู่ หลวงพ่อ ครูอาจารย์ ผมทำได้ครับ ชื่อเสียงของท่าน ต้อง อมตะครับ ไม่ใช่มาเชียร์ แค่ขายของ

และถ้าแท้ คือ แท้

ถ้าเก็จะบอก

แต่ในกรณ๊นี้ ยังไม่เห็นเก็ แต่จะมี อีกพิมพ์ คือ พิมพ์ ของศูนย์ ซึ่งทำมาก่อน จะเล่นยาก เพราะไม่แน่ใจว่ามีเสริมหรือไม่ บอกตามตรงครับ

รีบๆ หาน่ะครับ อีกไม่นาน จะเป็นตำนานแน่นอนครับ

คำว่าตำนาน คือ มีแต่คนพูดร่ำลือ แต่ไม่มีของ ไม่มีใครเห็นตัวจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2012
  9. Chang_oncb

ภัยพิบัติ

พายุฝนถล่ม แผ่นดินทรุด น้ำท่วมหนัก จีน อินเดีย เกาหลีเหนือ สูง ๑-๒ เมตร ตาย ๑๕๐ ศพ ขาดแคลน น้ำดื่ม อาหาร แสงสว่าง ยารักษาโรค ถ้ามาอ่านคำเตือนในกระทู้เหรียญบินแพโบสถ์น้ำ สักนิด คงไม่ตายมากขนาดนั้น

ที่น่าสังเกต การก่อตัว ของเมฆฝน ก่อตัวเร็ว แต่ตกนาน แต่แถวนนทบุรี ก็เริ่มแปลก ๆ อันดับแรกเมฆฝนก่อตัวเร็ว ตามด้วยลมกันโชกแรง ฝนตกหนัก ขณะฝนตกหนัก พายุจะผสมโรง 15 นาทีั ทุกอย่างเงียบเหมือนไม่มีอะไร มาเร็ว ไปเร็ว ขอให้สังเกตสิ่งผิดปกติให้่ดี และอย่าประมาท ระมัด ระวังตัวให้ดี

10. Ekawat

Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    น้อมกราบนมัสการหลวงพ่อทรง หลวงปู่พระครูบุญศรี ด้วยความเคารพ
    ได้รับแจกโชคพระปรกโพธิ์พลิกแผ่นดินคนที่5(สุดท้าย)มีโชคชั้นที่2 ติดมาด้วย
    นิดหน่อย ขอร่วมทำบุญกับบ้านหลังนี้500บาทครับ ขอเลขบัญชีที่PMด้วยนะครับ
    คุณP (โอนวันอาทิตย์ครับ) และขอผลบุญกุศลนี้เกิดแก่ทุกๆท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      37
  11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โชคมาทักเลย เป็นลางแล้วครับว่าถูกโฉลก ขอให้รวยๆๆ น่ะครับ

เงินแก้ปัญหาชีวิตได้มากครับ

จารย์ช้าง ช่วยแสดง สุวรรณบัญชี ด้วยครับ

12. พี เสาวภา

กราบ โมทนา ขาประจำ กระทู้

สบายดีน่ะครับ

13. Chang_oncb

[​IMG] เปิด[​IMG] ปรับ [​IMG] สมเด็จองค์ปฐม

วันนี้ ( ๔ ส.ค.๒๕๕๕ ) เวลา ๒๐.๐๐ น. ปรับบัญชีล่าสุด ขอโมทนาสาธุ กับท่านสาธุชน ผู้มีใจบุญ ใจกุศล ร่วมประมูล บริจาคนำรายได้

๑.สร้างห้องปฏิบัติธรรม กรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก พร้อมวิหาร ณ วัดธรรมยาน ต.นาเฉลียง อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์
    ๔. ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุเจ็บป่วย

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด ขอโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2012
  14. Chang_oncb

กราบโมทนา สาธุ พระคุณเจ้า กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม

15. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พระแหวกม่าน ที่ได้รับจากพี่ chatbu88 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:ดีใจด้วยเด้อ ทิดพล

17. rungaran

:cool:อ.ช้าง อ.พี อ.สันสิริ นี่ จอมขมังเวทย์
    ตัวจริงเลยครับ (good)

18. rungaran

:cool:ยินดีด้วยครับ น้อง เอท:cool:

19. rungaran

:cool:กราบ โมทนาสาธุ กับผู้ให้ และผู้รับ และผู้มีส่วนร่วมทุกๆท่านด้วยนะครับ สุดยอดมากครับ:cool:

20. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ประสพการณ์สุดยอดเลยครับพี่ช้าง :cool: