เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ปุจฉา :ขับรถชนสัตว์ตายโดยไม่ได้ตั้งใจ แล้วจะทำอย่างไร

[​IMG] สมเด็จองค์ปฐม

วิสัชชนา ข้าพเจ้าก็เคยขับรถชน นกตาย หลายครั้ง มีครั้งหนึ่งไปเที่ยวเขาหลวงเพชรบุรี เห็นรถคันหน้าขับรถชนลิงตาย ไม่สบายใจ ก็เลยกลับมาทำสังฆทานชุดใหญ่ มีพระพุทธรูป 9 นิ้ว ผ้าไตรจีวร น้ำดื่ม ยารักษาโรค รองเท้าแตะ ร่ม และของอื่น ๆ ที่เป็นของบริวาร แล้วตั้งจิตอธิษฐาน (ตามหลักคำสอน ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ตั้งนะโม ๓ จบ
    สาธุ อิทัง ปุญญะ พลัง บุญใด กุศลใดที่ข้าพเจ้าได้สร้างสม มาดีแล้ว แต่อดีต จนถึงปัจจุบัน และที่จะได้กระทำต่อไปในอนาคต จะยังเกิดประโยชน์ความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนบุญ ส่วนกุศล ทั้งหลายเหล่านั้นให้กับ ดวงวิญญาณของสรรพสัตว์ทั้งหลายที่เสียชีวิตไปแล้ว ตรงทางเลี้ยว ทางโค้ง ทางแยก ทางตรง ทางขึ้นลง สะพาน ขอจงได้รับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมรับ ร่วมถวาย ได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ
    แล้วว่าพระคาถา กำกับดังนี้
    อิทธิ ฤทธิ พุทธ นิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด

ทั้งนี้โดยการขอบารมีของอาจารย์โกศล กิจเจริญ เป็นผู้นำถวาย และเรียกเชิญวิญญาณ ให้มารับ มาโมทนา หลังเสร็จพิธี ท่านอาจารย์โกศล ยืนยันว่า พวกที่มาโมทนา ไปเป็นเทวดากันหมด สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

ขอน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่สี ฉันทะสิริ ที่ประทานให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ช่วยขจัดปัดเป่าสรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย สรรพเคราะห์ เสนียด จัญไร อุบัติภัยทั้งปวง ให้วินาศ สันติ ด้วยเถิด สาธุ
    อิทธิ ฤทธิ พุทธ นิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด
    [/COLOR][/SIZE]

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เหรียญจอบ เศรษฐีใหม่ ของเก็

IMG_0290.JPG IMG_0291.JPG IMG_0292.JPG

อกมาอาละวาดอีกแล้ว คนอยากได้คงเยอะ ของมีจำกัด ที่มีคงอยู่บนคอเขา ของเก็ ทำปราณีตเรียบร้อย สวยงามมากครับ ผิวเนื้อจะตกกระ ออกทองแดงจ๋า ผมกลับไปทำได้ใหม่ก็อยากทำได้ สวยๆแบบนี้เหมือนกัน ขนาดเท่าๆกัน แสดงว่าไม่ได้ถอดพิมพ์ ช่างเดียวกันคงทำสวนออกมาขายเอาเงิน เข้ากระเป๋า

IMG_0294.JPG IMG_0293.JPG

โค็ด บน เหรียญเก็

พระหลวงพ่อทรงเป็นของดีมาก ราคาไม่ตก มาแรงแม้ว่าท่านจะล่ะสังขารไป ๕ ปีแล้ว ใครที่อยากได้ของหลวงพ่อทรง คงเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ก็ให้ศึกษาน่ะครับจะได้ไม่ตกไปเป็นเหยื่อเขา พวกของเก็ ของอุปโลกน์ ฟังจิ้งจก ตุ๊กแก ทักหน่อยก็ยังดี

เงินของท่านดี ไปแลกของไม่ดีมา เสียดายเงินครับ ของเก็ราคาหลายพันซ่ะด้วย ของแท้น่ะ เข้าใกล้หลักหมื่นมาแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เหรียญจอบ เศรษฐีใหม่ ของแท้

ใครมีรวยเป็นเศรษฐี ตามพรของหลวงพ่อ...เหอๆๆ

เหรียญจอบที่ทุบดู.JPG PICT2731.JPG เหรียญจอบ เศรษฐีใหม่.JPG

ของแท้ ไม่สวยงามปราณีตแบบของเก็ เพราะเทด้วยเบ้าดินไทย รัดด้วยลวด ทำยาก เทยาก สวยยาก แต่ คลาสสิก

ท หยดน้ำ สำริด.JPG

โค็ดบนของแท้ แต่โค็ดนี้ อยุ่ในห้องหลวงพ่อ แล้วหายสาบสูญไปน่ะครับ อย่าเอาเป็นตัวตัดสิน ของแท้ที่ไม่ตอกโค็ดเพราะลืมก็มีครับ

เหรียญนี้จำนวนหลักร้อยเท่านั้นครับ อย่าไปเชื่อว่ามีมากมาย ขายมาหลายปีไม่หมด มีแต่คนแสวงหา แต่ไม่มีของในตลาดครับ

สังเกตุผิวเนื้อวรรณะจะออกเหลือง แต่ไม่เหลืองอ๋อย ทำด้วยโลหะผสมหลายอย่าง มีเหลือบๆ ตามผิว ผิวจะมีวรรณะทองคำออกมาเพราะใส่ทองคำเข้าไปด้วยน่ะครับ

5. พี เสาวภา

อีกอย่างที่น่าจะมีปลอมมอกมาไม่ช้า คือ พระนักธรรม พระเอก ขวัญใจเด็กๆครับ

ผู้ใหญ่ต้องทำปลอมออกมาแน่ จับตาดูให้ดีครับ

6. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่อยากให้เป็นอย่างที่พี่พีบอกเลยครับ :'(

คนปลอมพระนักธรรมสงสัยจะกรรมหนักจริงๆ นอกจากล่วงเกินหลวงปู่ทรงแล้ว
    ยังทำร้ายจิตใจเด็กที่แขวนอีก อย่าเชียวนะครับ :mad:

7. พี เสาวภา

พวกผีนรกจกเปรต มันไม่นึกถึง เรื่องกรรม หรอกครับ พวกมันนึกว่าทำกุศลซ่ะอีก ทำพระออกไปเผยแพร่ในวงกว้าง...แหะๆ ผมเคยสัมภาษณ์มาหนึ่งคน

จัดว่าระยำขั้น ...ซาตานครับ จะว่าเทพ กลัวเสียคำศัพท์

8. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ซองไปก่อนได้ไหมครับ แล้วรอออกพรรษา เรื่อยๆนะครับ :cool:

9. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ออกพรรษาผมขอรับแจกของฟรีด้วยครับ แหะๆ

10. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ เด็กอนุบาลยังอยู่ในพลังจิตครับ แต่ไม่อยู่ในกระทู้ฝั่งพระเครื่องครับ ข้อเขียนเขาดีครับ ล่าสุด [​IMG] Yesterday, 07:32 AM

11. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    สาธุครับ มาโพสบ้าง อ่านอย่างเดียวเดี๋ยวพี่พีลืม แหะๆ

12. พี เสาวภา

เริ่มส่งมาเลย ใส่ชื่อ นามปากกามาด้วย ผมแก่เเล้วเดี๋ยวจำผิด หยิบของธรรมดาให้แทนที่จะเป็นของพิเศษ...อิอิ

จะเสียสิทธิ์

13. พี เสาวภา

แฟนคลับประเภทเกรดเอ ไม่มีทางลืมครับ

เตรียมส่งซองมาน่ะครับ

14. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กอนุบาล [​IMG]

เราเคยไหม ที่มองข้ามความดีของพ่อแม่ครูบาอาจารย์
    เคยไหมที่คิด พูด หรือทำกรรมปรามาสความดีของพ่อแม่ครูบาอาจารย์
    ทบทวนให้ดีในชีวิต เราทำกับพระอรหันต์ในบ้านไว้อย่างไร
    กี่ครั้งที่เราสรรเสริญยกย่องความดีของท่าน
    กี่ครั้งที่เราพูดจาลบหลู่ความดีของท่าน พูดทำให้ท่านเสียใจ

ถ้าเคย ท่านเหล่านี้มีพระคุณใหญ่ต่อเรา
    กรรมที่สะท้อนกลับมาหาเรา มันก็ต้องใหญ่ ต้องเร็ว
    คือเราก็จะถูกสังคมมองข้ามความดีของเราเช่นกัน
    การได้เป็นที่รักของวงสังคมที่เราอยู่ มันเป็นไปได้ยากมาก
    ผลงานเราจะเข้าตากรรมการ เข้าตาเจ้านาย ก็ยากมาก
    เพราะกรรมใหญ่ที่เราไปมองข้ามความดีของผู้มีพระคุณใหญ่
    มันก็ย่อมขวางชีวิตเรา ไม่ให้ใครมองเห็นความดีเราเช่นกัน

การแก้ไขเราก็ต้องกราบขอขมากรรมปรามาสต่อพ่อแม่ ต่อครูบาอาจารย์
    จัดหาดอกไม้ ของหอมที่สมควร ไปกราบขอขมาท่าน
    ขออโหสิกรรมต่อท่าน ขอโทษท่านถ้าเราเคยมีกายวาจาใจที่ล่วงเกินต่อท่านไว้ตั้งแต่ต้นถึงปัจจุบัน ขอให้ท่านเมตตาอดโทษให้เราด้วย นับแต่นี้เป็นต้นไป

ทำแล้วตั้งใจรับพรที่ท่านให้

แล้วก็แก้ไขตัวเอง อย่าให้ไปพลาดพลั้งล่วงเกินท่านอีก

ชีวิตจะดีขึ้น จะเป็นที่รักต่อวงสังคมมากขึ้น

ข้อความนี้ดีมาก คนคิดได้แบบนี้เจริญในทุกทาง

พี่น้อง อ่านซ้ำหลายๆครั้งน่ะครับ

15. พี เสาวภา

ผมลืมอะไร ผมอ้างกับเมีย อย่างเดียวว่าแก่แล้ว

พอรอดตัวไปได้ครับ....เหอๆๆ

เตรียมซองไว้น่ะครับ เขียนมุมซองว่า แม่พิม และ นามปากกา ของท่านเพราะผมไม่รู้จักชื่อจริงของท่าน

แจกให้จากใจ เอาไปใช้ได้ผล อย่าส่งอะไรมาตอบแทน ไม่รับ

ให้ทำบุญกรวดน้ำให้ หลวงพ่ออั้บ และ แม่พิม ครับ

ส่วนผมแก่แล้ว ลืมๆไปบ้าง อย่าว่ากัน

16. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากนะคะคุณพีสำหรับคำแนะนำ จะนำไปปฎิบัติทันที และ จะพยายามระวังตัว ลูกข้าวเหนียวสู้ตายอยู่แล้วค่ะ:cool:
    ทุกครั้งเมื่อมีปัญหา ก็จะนึกถึงพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ ว่าคนสมัยก่อนท่านลำบาก ทำงานหนัก มีความเพียร มีขันติกว่าเราเยอะ...ก็ได้กำลังใจกลับมาค่ะ
    วาสนาของตนเองไม่รู้เป็นอะไร ไปทำงานไม่ว่าที่เล็กที่ใหญ่จะต้องไปบุกเบิกถางทางให้เค้าอยู่เรื่อยพอทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง เราก็หมดแรงหมดสนุกแล้ว อยากออกแล้ว... บางทีก็ไปขุดเจอตอ คอรัปชั่น อะไรประมาณนั้น ส่วนมากนายใหญ่ไม่รู้เรื่องอะไรเพราะไม่เคยลงมาดูรายละเอียดลึกๆ ..และคอรัปชั่นเป็นอะไรผิดสำแดงกับตนเองมากๆๆๆ อึดอัดใจเป็นทีสุด:':)'(

17. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้พี่นกเสมอครับ... ^___^

18. พี เสาวภา

คอร์รับชั่น เป็นอะไรที่น่ากลัวในองค์กรมาก ดูแลทั่วถึงยาก แก้ยาก มักจะเจอตอแบบมีเป็นพวกกัน

เคล็ด เจ้านายต้องดูแลที่เงิน อย่างเดียว เงินเคลื่อนไหวผิดปกติ ต้องลงไปดูครับ

19. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาค่ะคุณพี ที่นำบทความดีๆ มาให้ข้อคิด พิจารณา เรื่องขอขมาคุณพ่อ คุณแม่ ครูบาอาจารย์ เดี๋ยวคงต้องทำบ้างแล้วค่ะ

ขอบคุณมากจ้าน้องนอ...พี่ก็ขอเป็นกำลังใจใ้ห้น้องเช่นกันนะคะ:cool:
    ดีใจจังเข้ามาพลังจิตได้น้องชายเพิ่มมาหลายคนเลยค่ะ:cool::cool:...ชีวิตจริงๆ ก็มีแต่น้องชายสองคน ไม่มีน้องสาว โตมากับลูกป้าๆ ลุงๆ ผู้ชายทั้งนั้นนนน

ขอตัวไปเตรียมตัว สำหรับวันใหม่พรุ่งนี้ก่อนนะคะ สุขสันต์วันจันทร์ และ มีความสุขกับการทำงานกันทุกคนค่ะ

20. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

คอรัปชั่นนับวันยิ่งรุนแรงมากขึ้นครับ ที่ทำงานผมตอนนี้ไปเจอที่เขาอยู่กันมานานกินกันทั้งระบบทั้งที่เป็นเงินสาธารณประโยชน์ ไม่เว้นแม้แต่งานการเงิน ผมมาพร้อมนายใหญ่ พอตรวจสอบเเล้วเจอ นายผมก็ติดคำถามไว้เยอะเเยะ สุดท้ายเขาหาทางออกโดยการลงนามทั้งหมดส่งถึงหน่วยงานต้นสังกัดบอกว่าไม่เอานายคนนี้เซ็นเอกสารยากการเงินไม่สะดวกเขาทำงานไม่ได้ งานนี้ผมเป็นตัวกลางอยู่ระหว่างความขัดเเย้งอีก ปีนี้ไม่รู้เป็นไรครับโดนทดสอบด้วยบทชีวิตมากมายปีเดียวเท่านั้น เปลี่ยนกี่งานก็ยังไปเจอแบบเดิมครับ