เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ หลวงพ่อครับ เมื่อสักครู่โอนเงินเข้าบัญชีบ้านเหรียญบินร่วมทำบุญทุกอย่างกับชาวคณะฯ จำนวน 400.00 บาท ทำบุญรับปีใหม่ครับ...

2. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอบพระคุณมากครับ

ปีใหม่นี้ขอ คุณพระศรีรัตนตรัย และ ครูบาอาจารย์ ทุกท่าน โปรดดลบันดาลให้พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน สุขสมหวัง คิดสิ่งใดขอให้สมประสงค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เริ่มต้นปีใหม่ ก็ได้ประเดิม มา สี่ร้อยล้านเลย...เยี่ยม จะเอาไปสร้างกุศลให้หมู่คณะต่อไปครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เห็นไขขึ้น เห็นสนิมแดงขึ้นหน่อยๆ เริ่มได้อายุแล้ว

เหรียญนี้วันข้างหน้าจะเป็นตำนานแน่นอน ซ.ต.พ.

5. พี เสาวภา

ลองค้นตามหิ้งดูน่ะครับ เผื่อเจอวัตถุมงคลหลวงพ่อโสธรรุ่นเก่าๆ ไม่ต้องลึกมากก็พอแล้ว เอามาขึ้นคอทันทีครับ ไม่หนักคอแน่นอน ...ยืนยัน

6. พี เสาวภา

พระจากหิ้ง เอามาโชว์ต่อ

หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

เมื่อ กล่าวถึงหลวงพ่อโสธร อีกองค์ที่อยู่ในหัวใจ คือ หลวงพ่อ ทวด เซียนใต้พยายามดันให้เล่นวัดช้างให้ ให้แพง และ ได้ผล ในแง่ เงินตรา แต่....ด้านบารมีและพุทธคุณ

หลวงพ่อทวด ท่านไม่ได้แยก วัดครับ คนใส่ของปลอมแน่ๆ ( อาจจะเอาไปเขาพิธีมา ) ยังศักดิ์สิทธิ์ ด้าน นิรันตรายหนักไปทางแคล้วคลาดเหมือนเดิม

ตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๐x มาหลวงพ่อทวดฮิตเหมือนจตุคาม ขนาดเขาเล่าว่า ท่านนายพล เดอโกลล์ ท่านประธานาธิบดี คนดังของฝรั่งเศษ ยังห้อยหลวงพ่อทวด โดนลอบทำร้ายมาหลายครั้ง ไม่รวมการรบมาอีกเพียบ แคล้วคลาดมาทุกงาน แขกอิสลามอย่าไปปฏิเสธ ยังพกหลวงพ่อทวดที่ชายพก พอหลวงพ่อทวดแพง แกะออกมาขาย หลวงพ่อทวด ท่านยังคุ้มครองไม่ว่าศาสนาไหน การที่ท่านไปอยุ่ที่ใต้ มันมีเหตุผลน่ะครับ ตราบใดหลวงพ่อทวดยังคงอยุ่ที่นั่น ที่นั่นคือดินแดนของพุทธครับ ไม่มีใครมาแยกศาสนาไปได้ครับ

และไม่จำเป็นต้องเป็นของวัดช้างให้ หรือ ท่านอาจารย์ทิม เสกให้ ( ถ้าได้ก็ดี เพียงแต่เล่นพระแบบพุทธคุณ ไม่เน้นเงินตรา เอาวัดไหนก็ได้ )

จากรูปเป็นพระหลวงพ่อทวด ทันท่านอาจารย์ทิมของ หลวงพ่อทวี วัดโรงช้าง มีเนื้อดินด้วย องค์นี้ท่านดังเงียบๆแต่จารตะกรุดดีบุกหล่อพระไม่ละลายดังมาแล้วที่พิจิตร ล่ะสังขารไปนานแล้วครับ

ต่อมารูปหล่อมีกริ่งหลวงพ่อทวด ของท่านอาจารย์ เชื้อ หนูเพชร ที่ตามข่าวที่ผมสืบทราบ สร้างแจก ปลุกเสก สามวาระ คือ แบบ พุทธาภิเศษ แบบพรหมศาสตร์ และ แบบไสยศาสตร์แบบพราหมณ์ มีพระมาร่วมพิธี เช่น หลวงปู่นาควัดระฆัง พระสังฆราชอยู่ หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก ( องค์นี้เหนียวหนึบ ) ฯลฯ หลายอง๕ื น่าจะมีหลวงปู่โต๊ะด้วยแต่ยังหาข่าวยืนยันไม่ได้ นอกจากนั้น ท่านพระอาจารย์ เชื้อ ยัง ปึก กับท่านเจ้าคุณ นร ฯ ชอบพอกันมากเพราะเป้นคนแนวเดียวกันคือถือสัจจะเข้มข้น ซึ่ง พ.ศ. นั้น ประมาณ ๐๗ ท่านเจ้าคุณนรฯยังไม่แสดงตัว รุ่นนี้น่าใช้มากครับ

องค์ต่อมาคือ รูปหลวงพ่อทวด วัด พะโคะ ไม่ทันท่านอาจารย์ทิมเหมือนกัน แต่พิธีถึงหลวงพ่อทวด

ทุกรุ่นที่กล่าว ขึ้นคอแล้วกันตายโหงก่อนกำหนดได้เหมือนกันทั้งสิ้น นอกจากนั้น ยังมีหลวงพ่อทวดที่น่าเล่นอีกหลายวัด ราคาย่อมเยาว์ แจกฟรีๆก็มี เช่นของหลวงพ่อเจือ ผมได้มากับมือ เขามีแจกฟรี เป็นลังๆ ขึ้นคอได้สบายมาก ดีกว่าของขายหลายเท่าตัว

ลองค้นตามหิ้งน่ะครับ อาจจะเจอ หลวงพ่อทวดที่ว่า นำมาขึ้นคอ รับประกันไม่ต้องไปเห่อของแพงตามเซียน ใช้คุ้มครอง ตัวเองได้อย่างดีทั้งสิ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2013
  7. พี เสาวภา

ยังมีต่ออีกเพียบ ไม่เรียงตามที่ใจคิด หยิบไปเจออะไร เอาแบบนั้นมาโชว์

8. JLB

หลวงพ่อทวด นี้เป้นอย่างที่พี่่พีว่า ไว้ทุกประการครับ ไม่จำเป้นต้องเป็นพระรุ่นลึกๆ นิยมก็ได้
    ขอให้เป็นรูปหลวงพ่อทวด ท่านเป็นอันคุ้มครองป้องกันนิรันตรายได้เป็นอย่างดี ผมเจอมากับตัว 2 ครั้ง
    อีกด้านนึงของพุทธคุณ ก็แนว โภคทรัพย์ครับ ที่ผมมั่นใจมากๆ อีกอย่างนึง

9. พี เสาวภา

พระจากหิ้ง

หลวงพ่อทวด วัดประเทศไทย

RIMG0131.JPG RIMG0130.JPG

เขียนหลวงพ่อทวด แล้ว อดเขียนต่อไม่ได้ จากซ้ายเป็นหลวงพ่อทวด วัดดีหลวง พระรุ่นนี้ ทันท่านอาจารย์ทิมน่ะครับ แต่ราคาย่อมเยาว์ ขึ้นคอสบายใจ ข้างนอกแม้รูปลักษณ์ต่างกัน แต่ข้างในเหมือนกันเด็ะ

ต่อมาที่เลือนๆคือ หลวงพ่อ ทวด ท่านอาจารย์ ร้อยเอก ทวี พระรุ่นนี้มีอภินิหารเพียบ ก่อนจะสร้างพระ ท่านอาจารย์ทวี อธิษฐานให้หลวงพ่อทวดมาปรากฎที่ หัวแม่มือ หลวงพ่อทวด ท่านเมตตาตามนั้น ท่านเลยสร้างแจก มวลสารดีๆเพียบ ของไม่ดังแต่สายทหารอากาศที่ทัน ใส่กันจนสึก ไปเจอที่ไหน ราคาขนมๆ แต่พุทธคุณ เท่าๆหลักล้านที่เขาใส่กัน

ส่วนองค์ต่อมาสึกๆ ไม่ใช่ ๐๕ หรือ ๐๘ ที่เขาเล่นกัน แต่เป็น หลวงพ่อทวด สายเชียงใหม่ คนได้มาคือ พ่อตาผมที่เป็นขาใหญ่เก่าที่อำเภอฝาง ลุยมาเพียบจนพระสึก ผมยังได้มรดกปืนลูกซอง กับ ๑๑ มม. ยูเอส อาร์มี่ มาอย่างล่ะกระบอก พระชุดนี้ ตามข่าวทำพิธีหล่อที่ วัดบนดอยสุเทพ เป็นพิธี ใหญ่พระมากันเพียบ แขวนไว้ รับประกันอยู่มาจนแก่แบบพ่อตาของผม แต่ตอนแก่เเล้วเดี้ยงๆน่ะครับ เพราะแก ฆ่าสัตว์มาเยอะ รุ่นนี้ดี แต่หายากหน่อยน่ะครับ ผมไม่แน่ใจว่าทำไม หรือ พวกดันไปเป็น ๐๕ กันหมด

รายการของดี ไม่ต้องแพง ของฟรี ดีที่สุด จะมีต่อไปเรื่อยๆ ผมแก่แล้ว จะปล่อยหมดมุข ลูกก็เป็นผุ้หญิงคงไม่สนใจ ผมก็ไม่สรรหาเก็บอีก ความรู้ที่มี ที่ค้นคว้า ทดลองไว้ จะปล่อยหมดครับ ตามอ่านน่ะครับ จะบอกที่นี่ที่เดียวกับพี่น้องบ้านเหรียญบินฯ เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2013
  10. JLB

คลาสสิคมากครับ

11. พี เสาวภา

องค์นี้แพง รุ่นนี้ดีแน่ๆ แต่ไม่แนะนำให้พี่น้องหาครอบครอง เพราะแพงเว่อร์...แหะๆ

ยกเว้นมีอยู่บนหิ้ง

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทวด

12. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงหลวงพ่อโสธรผมนึกขึ้นได้ครับ สมัยเรียนม.ต้น เพื่อนผมไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อโสธร
    มันเอาพระกริ่งหลวงพ่อโสธรมาฝากเพื่อนๆทั้งชั้นเลย ผมก็ได้มาหนึ่งองค์ ลักษณะเป็นหูในตัว เนื้ออัลปาก้า
    ผมได้มาก็เก็บไว้ในกล่องพระที่รวมทั้งพระของผมและพระของพ่อ สะสมร่วมกัน
    ทีนี้พ่อเห็นว่าสวยดีก็เลยเอาไปใส่ตลับแสตนเลสพกติดตัว
    จนมีอยู่คราวหนึ่งพ่อผมได้ย้ายงานจึงไปหาเช้าบ้านอยู่ไกล้ๆที่ทำงานใหม่
    บ้านหลังนี้ลักษณะเป็นบ้านสองชั้นครึ่งปูนครึ่งไม้ ปลุกอยู่บนที่ชายธง
    พ่อผมและแม่ผมเลือกนอนข้างล่าง ผมนอนข้างบน อยู่มาได้ซักพัก
    พ่อบอกว่าบ้านหลังนี้ผิดปกติมาก นอนไม่เป็นสุขเลย แต่ก็ยังต้องทนอยู่
    หลายๆคืนพ่อบอกว่าโดนกวนตลอด เอาพระมาแขวนหัวนอนก็ยังเอาไม่อยู่
    ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนอาราธนามากทุกองค์ แต่ก็ยังโดน
    จนพ่อผมนึกได้ว่ามีหลวงพ่อโสธรอยู่องค์นึงนี้หว่า ก็เลยอาราธนาหลวงพ่อไปแขวนไว้หัวนอน
    ตั้งแต่คืนนั้น เงียบกริ๊บ นอนหลับสบาย
    แต่จะด้วยเรื่องฮวงจุ้ยของบ้านที่ว่าไม่ดีก็เป็นได้ อยู่บ้านหลังนี้มาพ่อผมป่วยกระเสาะกระแสะตลอด
    มีอยู่คราวนึงเป็นปอดบวม เกือบเอาชีวิตไม่รอด
    บ้านหลังนี้แรงจริงๆครับ พี่ชายผมมาเยี่ยมค้างคืนด้วย นอนห้องข้างๆผมยังโดนหลอกเสียจนเหงื่อท่วม
    วิ่งลงบันไดจากชั้นสองมาชั้นล่างแต่3ก้าว เข้าไปซุกนอนกับแม่ ตัวสั่นหงกๆๆ มีผมคนเดียวที่ไม่เคยพบอะไร
    พ่อผมจึงกล้าพูดได้เลยว่า หลวงพ่อโสธรนี้แน่นอน ถ้าเอ็งจะเอาไปติดตัวต้ององค์นี้เลย

13. พี เสาวภา

RIMG0132.JPG RIMG0133.JPG

หลวงปู่ปัญญาโสภิต อดีตเจ้าอาวาสวัดสร้อยทอง

เป็นผู้อุปถัมท์ คุณ เอียง แมวตาเพชร ( ท่านไม่ใช่เจ้าของ ) เรื่องหลวงปู่นี่เล่าไปหลายครั้ง หลายที่ สมัยท่านยังมีสังขาร ได้รับนิมนต์ไปวัดท่าซุงหลายครั้งและผมเห็นตาว่า หลวงพ่อวัดท่าซุง ก้มลงกราบ หลวงปู่ปัญญาฯอย่างนอบน้อม เห็นแล้วอึ้งมาก ว่าราชสีห์ ที่เอาหนังลูกแกะใส่ เป็นแบบนี้นี่เอง

เหรียญนี้เป็นรุ่นแรก ท่านทำวัตถุมงคลหลายอย่าง และเป่ายันต์เกราะเพชรด้วยแต่เงียบๆกันในหมู่ศิษย์ที่เคารพท่าน ที่เป็นรูปหลวงพ่อเหลือก็มี รุ่น ๒ ตอนนั้นในกุฏิท่านงอค์ล่ะ ๕๐ บาทเอง ตอนนี้เล่นกันแพงมาก

RIMG0134.JPG RIMG0135.JPG

เหรียญมีหลายรุ่นรูปหลวงพ่อเหลือก็มีของวัดสร้างท่านเสก หาเจอจะเอามาโชว์อีกเพราะผมเก็บไว้เพียบ ท่านเจอที่ไหน ราคาขนมๆครับ

ท่านที่หาของดี ลองไปค้นหิ้งพระท่าน ถ้าเจอ รีบๆเอามาใส่คอ ถ้ายังมีที่ว่าง องค์นี้ไม่ธรรมดา เป็นหลานหลวงปู่ปาน ได้วิชามาเพียบ ไม่คุย ไม่แสดงตน หลังจากล่ะสังขาร กระดูกท่านเป็นพระธาตุครับ หาแบบนี้ได้ที่ไหนครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงปุ่ปัญญาฯด้วยความเคารพอย่างสูง

14. พี เสาวภา

ประสบการณ์หลวงพ่อโสธรนี่ เล่ากัน สามวัน ห้าคืน ยังไม่ใกล้ เยอะจริงๆ เน้นเรื่องอุบัติเหตุทางรถน่ะครับ สุดยอดครับ ผมต้องมีติดรถ ๑ องค์

ส่วนสถานที่รับทราบครับ หลวงตาผมสั่งไว้เลย ทำที่ ค้าขาย หรือบ้าน ให้เอา สี่เหลี่ยมจตุรัส อย่าเอา ชายธง หรือ คางหมู ผมสร้างบ้านตามแนวที่ท่านสั่งอย่างเคร่งครัด แต่ถ้าเนื้อที่ไม่อำนวย ต้องแก้ฮวงจุ้ยให้เป็นสี่เหลี่ยม จตุรัส ที่แหลมๆ เอารั้วกั้นและ ปลุกต้นไม้ทำสวนแทน

เรื่องแรงเป็นเจ้าที่ บางทีเจ้าที่ท่านเป็นเทวดา มีมือแดง แรงมากเพราะไม่ใช่ผี เป็นเทวดา จะสะกดเอาไม่อยู่ครับ เพราะเขาก็มีบุญ ไม่ใช่เร่ร่อน แต่อาจจะมี มิจฉาทิฐิ เป็นคนศาสนาอื่น ไม่รับแขก พูดยาก พูดไม่รู้เรื่องตามสไตล์แขกๆ

มีศิษย์ หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม ไปอาศัยที่แบบนี้ที่กาญจนบุรี มีเรื่องมีราว ป่วยด้วย มีตะกรุดและพระหลวงพ่อเงิน ถึงคราวอับจน อธิษฐานถึงหลวงพ่อเงินให้ไปช่วย

หลวงพ่อเงิน ( ยังไม่มรณะภาพ ) ไปเข้าฝัน ให้เห็นท่านนั่งลอยอยู่ มาบอกว่า

มึงอยู่ที่นี่ไม่ได้

นี่ขนาดหลวงพ่อเงินน่ะครับ พี่น้องไปเจอบ้านแบบนี้ อย่าไปเสียดาย รีบย้ายออกครับ ยกเว้นมรดก หนีไม่ได้จริงๆ อันนี้งานหนัก ถ้าไปเจอ PM มาน่ะครับ อาจจะแน่นำให้ได้ งานใหญ่มากครับ อาจจะถึงตายได้ ขายทิ้งไปเลยครับ ให้คนหน้ามาแก้...แหะๆ

15. พี เสาวภา

พระจากหิ้ง

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม

RIMG0136.JPG RIMG0137.JPG

คุยเรื่องหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม อดไม่ได้ เพราะท่านดีจริงๆ ของก็ดีจริงๆ แต่ที่ไม่อยากเขียนเพราะของท่านติดลมบนไปแล้ว บางรุ่น ราคาแพงเว่อร์ ให้เซียนเขาเล่นน่ะครับ เราอย่าไปขวางท่างพวกท่านๆ

หารุ่นราคาไม่แรง หลักร้อยยังพอมี เอาชุดที่ไม่ออกจากวัดก็มีครับ ราคาแค่ร้อยต้นๆยังพอมี

หาพระดีๆห้อยคอ ถ้ามีที่ หลวงพ่อ เงิน เทพเจ้าแห่งวัดดอนยายหอมอีกสักองค์ครับ ห้อยเดี่ยวยังได้ สบายบรื้อย์ เป็นหนึ่งเดียวจริงๆครับ

รุ่นที่ผมโชว์ คุณแม่ได้มาจากวัด จากมือของท่านตอนไปรับบริจาคเลือดแถวนั้น ท่านใจดีมากครับ

16. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

17. พี เสาวภา

พระจากหิ้ง

RIMG0138.JPG RIMG0139.JPG

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม

เขียนถึงหลวงพ่อเงิน ไม่เขียนถึงหลวงพ่อแช่ม เหมือนเหมือนเขียนถึงพระสารีบุตร ไม่กล่าวถึงพระโมคคัลลาน์

หลวงพ่อแช่มท่านเป็นพระใจดีชอบแจกที่สุดที่ผมเจอมา จัดให้เป็นเบอร์หนึ่ง แนวเดียวกับหลวงตาเล็ก ถ้านั่งนานๆกรรมการวัดต้องมานั่งประกบ เพราะท่านแจกแหลก เหรียญ ผ้ายันต์ พระบูชายังแจก ให้ใกล็มือ ถ้าไม่ใกล้ท่านจะเรียกกรรมการวัดให้เอามา

ผมได้มาหลายอย่าง ทั้งบูชา และ แจกแต่ชอบแจกมากกว่า ตะกรุดได้มา ท่านคาดเอวให้ ได้เบี้ยสากหลวงพ่อเจือมา ท่านเสกให้อีก ท่านขึ้น อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา .... ผมจำได้ขึ้นใจจอร์ช

พระท่านก็เจิมให้ องค์นี้ได้ฟรี แถมท่านเจิมให้อีก ไปบางที ท่านกำลังจะอาบน้ำมนต์ คนนั่งต่อกันยาว ผมไปถามกรรมการวัด ว่าเอาด้วยได้ไหมพี่ พี่เขาพยักหน้าผมรีบกลับไปรถไปเปลี่ยนผ้าขาวม้าตรงนั้นมานั่งต่อแถว ท่านอาบให้ทุกคน เอาแซ่ ตีหัวให้จนเปียกโชก ว่าคาถาอีกยาว อาบแล้วสบายจิต สบายใจมากครับ

คนว่างๆนั่งคุยกับท่านได้ด้วยท่านก็คุยด้วย สงสัยถามได้ แต่ผมมาปลายยุคมาก คนมันเยอะ นั่งนานๆกรรมการก็จะมานั่งกัน ถ้าไปก่อนหน้าสักสิบปี ผมได้เป็นศิษย์ท่านแน่ๆ ระยะทางก็ไม่ไกล

แต่ไม่มีโอกาศก็แล้วกันจนท่านล่ะสังขาร ตอนนี้ของๆท่าน บางรุ่นแพงเพราะเริ่มหายาก

เล่นรุ่นไม่ดังน่ะครับ โดนเฉพาะที่แจกฟรี พระองค์นี้ท่านเป็นพระเหนือโลก รู้อนาคตกาล คุยกับท่านพญายมได้ สำเร็จ พระเวทย์วิทยา แบบโบราณ เมตตาหนักแน่น ครบเครื่องถูกใจจอร์ชมากเลยครับ

ลองค้นตามหิ้งน่ะครับ ถ้ามี อย่าช้า ผมไปเจอจะเอารูปมารวม ให้เห็นชัดๆ ขึ้นคอได้สบายมากครับ

18. JLB

พระเครื่องของ ลพ.แช่ม ย้อนหลังเมื่อสักปีที่แล้ว ราคาย้งเบาอยู่มาก มาปีนี้ราคาเริ่มแพงขึ้นครับ แต่ส่วนใหญ่ก้ยังหลักร้อย เนื่องจากพระออกมามาก ทั้งรุ่นและจำนวน

กล่าวถึง ลพ.โสธร ผมมีอยู่น้อยมาก แต่ได้รับคำยืนยันจากเพื่อนที่มีประสบการณ์ แจ้งว่า เรื่องนิรันตรายนี่ควบคู่มากับ ลป.ทวด ครับ

19. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

เหรียญพระนิพพาน เนื้อเงิน หลวงตาเล็ก วัดใหม่ พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์

20. พี เสาวภา

หลวงพ่อโสธร ไม่ต้องเล่นของแพงน่ะครับ

เอาของใหม่ก็ได้ครับ แต่สำคัญที่ว่าต้องเป็นรุ่นที่หลวงพ่อ ( โสธร ) รับรู้และอนุญาตน่ะครับ อันนี้ยากหน่อย

ถ้าให้ชัวร์ไปเอาที่วัด ของวัด รับแล้วไปจุดธูปบอกหลวงพ่อ ในยุคโบราณเข้าถึงองค์หลวงพ่อปิดทองได้ ( องค์ปูน องคืจริงขนาดเล็กฝังข้างใน ) เขาไม่กั้น เอาไปวางกับมือท่านแล้วขอรับมา ไม่เรียกว่ารับกับมือก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร วิธีเดียวกันใช้กับของหลวงพ่อจงด้วยน่ะครับ ผมจะเขียนต่อไป เป็นเคล็ด

ยุคนี้เข้าไม่ถึงองค์หลวงพ่อ เพราะเขากั้นแล้ว ( วัดเสียเสน่ห์ไปตรงนี้ เพราะยุคโบราณสามารถเข้าใกล้ชิดหลวงพ่อได้ แยกหลวงพ่อให้ห่างคนที่มากราบไหว้จะด้วยเจตนาใดก็ตาม ) เอาใส่พานแล้วเอาไปวาง จุดธูปน่าจะเป็นข้างนอก แล้ว บอกกล่าวท่านแล้วรับมาน่ะครับ ตั้งใจให้ดี ใช้ได้ครับ ไม่ต้องเอาของแพง แต่รับตรงหน้าท่าน่ะแลหะ เงินไปทำบุญให้วัด ได้มาแล้ว ทำบุญใส่บาตรก็กรวดน้ำให้หลวงพ่อน่ะครับ

หรือเป็นของเจอที่บ้าน ผ่านไปวัดก็ทำแบบเดียวกันครับ ใจจะมั่น ใช้ได้ผล

รับประกันคุณภาพ ว่าบารมี ทางแคล้วคลาดและ โชคลาภของหลวงพ่อ ไพศาลนัก ไม่งั้นไม่ยิ่งยงมาจนปัจจุบัน สามารถเป็นพระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมือง แบบ พระแก้วมรกต พระพุทธชินราช พระพุทธสิหิงค์ได้ ครับ

ของดีจริงๆ

ป.ล. พระหลวงตามี หลวงพ่อ โสธรน่ะครับ เมื่อเรื่องเรียบร้อยผมจะเปิดเผยครับ แต่ไม่โชว์ตอนนี้จะเข้าทางคนมาหากินกับท่านครับ