เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ

ลพบุรีุ่มฉ่ำครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สาเหตุที่ผมไม่เล่าเรื่องหลวงปู่ต่อ เพราะมีคดีความ น่าจะ ฎีกาภายในปี นี้ซึ่งจะจบแบบสมบูรณ์แบบว่าใครจริงใครเท็จ ส่วนที่เขาฟ้องร้องผม ศาลก็ยกฟ้องไปแล้ว แบบจบ เดี๋ยวจะตามต่อแน่ๆ อาจจะฟ้องกลับ หรือ แจ้งความกลับ ให้หายสงสัย

อานิสงค์ของคนซื้อขายของสงฆ์ มันก็ชัดเจนในตัวน่ะครับ ว่าจบอย่างไร ...กิ กิ กิ ๆๆๆๆๆๆๆ...กิ กิ

มีคำถามจาก แฟนใหม่มา ไม่รู้จะมายุให้ทะเลาะกันหรือเปล่า แต่ผมตอบตามจุดยืน คำถามเอาลงจะไม่ดี แต่จะตอบในคำตอบ

คำตอบ

ลงท้ายก็ขายของใช่ไหมครับ หลวงปู่ท่านไป ที่สำนักหลายครั้ง สมัยผมยังทัน แม้ว่า คุณแม่ชีประทุมจะล่ะ สังขารท่านไปแล้ว

ยุคป้าอิ้ดก็มีการทำพิธีหลายอย่าง และนิมนต์ หลวงปู่ท่านไปเป็นประธาน หลวงปู่ท่านก็เสกซ้ำให้ คนเล่าน่ะ เจ้าของสำนักเลย คือ ป้าอิ้ด ซึ่ง เสียชีวิตไปแล้ว ผมไปเผ่าท่านด้วยที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน คนเยอะมาก

๑) ท่านแม่ชี นับถือหลวงปู่เป็นอาจารย์ มีหรือ ทำของขลัง วัตถุ จะไม่อาราธนาเชิญครูบาอาจารย์มา ( แม้จะทำไปก่อนมาเจอหลวงปู่แล้ว ) จะไม่เอามาให้หลวงปู่บุญศรี ที่เป็นพระเหนือโลก อธิษฐานจิตให้ หลังจากสิ้นหลวงพ่อวัด ท่าซุงแล้ว ท่านแม่ชีจะทำอะไร จะไปกราบเรียนถามหลวงปู่ ของคำแนะนำท่านเสมอ ท่านไม่มีเกินหน้า อาจารย์ ท่านนับถือ หลวงปู่มาก

๒) ป้าอิ้ด ก็นับถือหลวงปู่มาก หลวงปู่ไปสำนัก มีหรือจะไม่เอาพระทั้งของเก่าและ ทำขึ้นมาใหม่ มาขอให้หลวงปู่เมตตา ร่วมเสกให้ในพิธี ป้าอิ้ด มีพระของหลวงปู่เยอะ บางทีก่อนกลับจากวัดใหม่ หลวงปู่ท่านให้เป็นลังๆ คนยกลังยังมีชีวิตอยู่และ หลวงปู่ท่านไปทำพิธี ให้ที่สำนัก ยังมีคนเป็นพยานอยู่ เรื่องนี้ จะให้ชัดมีป้าอิ้ดคนเดียวที่บอกได้ชัด แต่ดันมาถามหลังป้าอิ้ดเสียไปน่ะครับ ข้อพิสูจน์คือสำนักมีวัตถุมงคลหลวงปู่บุญสรี จำหน่ายหาเงินเข้าวัด มาเป็นหลายสิบปี จนมีคนแนะนำให้ปรับราคาบ้าง เอาเงินเข้ามาบำรุงสำนัก

๓) ส่วนเรื่องแร่โคตรเศรษฐี เป็นเหล็กไหล เป็นเรื่องเหลวไหล พยายามผูกเรื่องถึงคนทำ มาเล่าเลย ให้ดูว่าใช่ แต่คนที่ได้มาตั้งแต่ยุคแม่ชี ไม่มีใครพูดสักคน เป็นการตลาดมากกว่าครับ ส่วน ท้าวธตรฐ ท่านเป็นท้าว ไม่ใช่ เท้าครับ ไปเรียกท่าน เท้า ท่านคงไม่ค่อยจะพอใจน่ะครับ

ตัวละคร นวนิยายหลังเที่ยงคืน ต้องอ่านตอนดึกน่ะครับ เป็นเรื่องแบบ แฟนตาซี่

๑) คนที่มาขาย นับย้อนพ.ศ. ไป เอาสักยุค ๒๕๔๐ คนมาขายอายุ ประมาณ ๑๐ กว่าปี น่าจะยังใส่ขาสั้น ไม่เคยเหยียบวัด ตอนหลวงปู่ ยังมีสังขารอยู่ ถ้าเหยียบและ เขียนเป็นตุเป็นตะ ต้องมีคนเข็น เอาว่าเป็น นอมินี ออกมาเพื่อ ขายของ โดยเนียนเอาเรื่องของคนเก่าที่ทันทั้งหลวงปู่ และท่านแม่ชีมาเล่า แต่ตัวเองทำการตลาด และ นิยายประกอบการขาย แต่ทำให้ดูเนียนมา มีส่วนร่วมด้วยช่วยกัน

๒) คนแก่อายุรุ่นผม ซึ่งเกิดก่อน ๒๕๐๐ กึ่งพุทธกาล คนบอกบท อยู่เปื้องหลัง แอบๆ แต่ คงมีของเยอะ...แหะๆ ไม่ว่ากัน

หลักๆ ความจริงเชื่อถือได้ ๘๐ ถึง ๙๐ เปอร์เซนต์ ยกเว้นตอนอิทธิฤทธิ์ ซึ่งเป็นของรู้เฉพาะตัว เพื่อให้ของดูมีราคา และ ผงชูรสที่ใส่ไป เพื่อ อัพราคาของ อันนี้พูดรวมๆ ไม่ได้ เอ่ยชื่อใคร อย่าไป เดือดร้อนออกตัวน่ะครับ พวกนี้จะไม่ออกหน้า แต่มีของเยอะ

ถ้ากระทู้นี้เขียนย้ำต่อไปของหลวงปู่จะแพง ผมเลยเลิก เพราะของแจกฟรี ถ้ามาเอาทำบุญเอา เอาด้วย แต่ถ้ามาขายยากระเพาะ ขอดู นิสัยนานๆ ว่าน่าเชื่อถือไหม กิ กิ ๆๆๆ

แต่อย่างไร ถ้าดูตลาด ของหลวงปู่ที่เอาลงใน อุ๊ อมูเล็ท ลงปั้บ มีคนปิดปุ๊บ เก็บหาย จะเก็งกำไร รอตลาดอันนี้ไม่แน่ใจ แต่มีอนาคตแน่นอน เพราะของดี แสดงว่ามีคนตามเก็บและคงมีประสบการณ์กันบ้าง

ท่านแม่ชีประทุม เจอ หลวงปู่พระครูบุญศรีก่อนที่ หลวงพ่อวัดท่าซุงจะมรณภาพ จะเล่าสั้นๆ เพราะเล่าไปแล้ว ว่าไปหาทั้งทางเรือ จนเจอจุด แล้วไปทางรถ ยุคนั้นไปยากมาก และมาเปิดเผยตอนหลังว่าท่านนับถือเป็นอาจารย์ หลังจากหลวงพ่อวัดท่าซุง มรณภาพ จึงเปิดเผยแก่คนกลุ่มหนึ่งที่ใกล้ชิดกับผมว่า

ต่อไปไม่ต้องมาหาแม่ ให้มาหาอาจารย์ ของแม่แทน

ตอนท่านแม่ชี สร้างพระโคตรเศรษฐี ยุคแรก สร้างเสร็จท่านรีบ ไปบอกหลวงพ่อวัดท่าซุง ( นอกจากบอกกล่าวทางจิตขออนุญาตต่อ พระสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อวัดท่าซุงและสายอาจารย์ของท่าน ) ตอนนั้นยังไม่ได้พบหลวงปู่พระครูบุญศรี

คนมีครู จะสร้างอะไร สายนี้ เขาไม่ทำเองด้วยจิตอย่างเดียว เขาบอกครูมาช่วย ตั้งแต่กราบเชิญสมเด็จองค์ปฐมลงมา

เมื่อท่านแม่ชี สร้างพระ เนื้อดำ หลวงปู่อาจารย์ยังมีสังขารอยู่ มีหรือที่ท่านจะไม่บอก อันนี้พูดแบบ กายทิพย์ ถ้าเราเชื่อกันด้านนี้

แบบกายเนื้อ ท่านแม่ชี นิมนต์หลวงปู่พระครูบุญศรี ไปที่สำนัก เมื่อมีพิธีสำคัญ และรวมการปลุกเสก เครื่องรางของขลัง พระเนื้อดำมีที่นั่นและ มีอย่างอื่นด้วย มีหรือ จะเอาวางไว้เฉยๆ หลวงปู่บุญศรีท่านของแบบนี้ไม่นาน แป็บเดียว ไม่ต้องมีพิธีรีตรองมากมาย พิธีเขามี เครื่องเซ่น ฉัตร ธงราชวัตร กล้วย อ้อย พร้อมแล้ว ทำซ่ะทีเดียว ไม่เสียของ

หลังจาก ท่านแม่ชี ล่ะสังขาร ป้าอิ้ด ก็นิมนต์หลวงปู่ไปที่ สำนัก จนท่านไปไม่ไหว เพราะชรามาก ผมทันในเหตุการณ์ ท่านยังบอกว่าเหนื่อย นั่งรถไกลมาก สำหรับคนมีอายุขนาดนั้น ป้าอิ้ดนิมนต์ท่าน ไป มีเททอง มีการปลุกเสก ของที่ทำ พระชุดเนื้อดำ คงไม่ใส่ลังอยู่เฉย เผอิญคนที่รู้ดี พึ่งตายไป คือ ป้าอิ้ด ผมไปเผาศพท่านด้วย และ พระเนื้อขาวที่ทำ นอกจากพิธีที่วัดท่าซุงแล้ว หลวงปู่บุญศรีก็ เสกให้อีก หลวงปุ่บุญสรีทานมีบารมีด้านนี้ครับ เทพ เทวดาตามมาอารักษ์เพียบ เสกของนี่เรื่องกล้วยๆของท่าน สบายมาก

ทั้งกายทิพย์ และ กายเนื้อ หมดสงสัย

ป้าอิ้ดได้รับอนุญาต เมื่อมีของหลวงปู่ พระเครื่องรางมีเป็นลังๆ ที่วัดใหม่ ยกไปออกที่สำนักได้ ผมยังเคยช่วยยก และ นอกนั้นป้าอิ้ด ยังมีประคำด่านเกวียน พระด่านเกวียน เครื่องรางแบบซื้อเป็นโหลๆมา มาให้หลวงปู่ท่านเสกอยู่เรื่อยๆ เอาไปออกที่สำนัก

ของออกที่สำนักที่เกี่ยวกับหลวงปู่ หลวงปู่ไม่เสก เป็นไปไม่ได้ สายนี้ไม่มั่ว เขามีครู

พระเนื้อดำแค่ ชุดเดียว แต่ปริมาณเยอะ ไม่น่าจะมี....การไม่บอกกล่าว หลวงปู่บุญศรี ในฐานะลูกศิษย์ และ ไม่นิมนต์ท่านเสก เมื่อมีโอกาส เขายังทำกันอีกหลายชุดท่านก็เสกให้อย่างดี ที่สำคัญของยังมีเหลือที่สำนักแน่นอน รีบๆไปเอาก่อนพวก สิงคโปร์ มาเลย์ ฮ่องกง มาเหมาไป

ส่วนประวัติ แร่โคตรเศรษฐี ฟังกันจนมาเป็นสิบๆรอบ ไม่มีเคยมีใครได้ยิน ได้ฟังว่า ว่าแร่โคตรเศรษฐี คือ เหล็กไหล ( ที่เขาเชื่อกัน และ ทำ และ ปลุกเสก โดยพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์นี้ ) ถ้าจริง ต้องมีคนได้ยินมากกว่าหนึ่งคน เช่น เฮียโกศล สารวัตร อารยา หรือ ผมได้ยินจากหลวงปู่พระครูบุญศรีบ้าง หรือจากป้าอิ้ด และ ศิษย์ท่านอื่น เพราะผมเป็นคนช่างถามครับ

แร่โคตรเศรษฐี คือ แร่โคตรเศรษฐี ที่สำเร็จ โดยท้าว ธตรฐ เป็นหนึ่งในสี่จาตุมหาราช เทพเจ้าแห่งคนธรรพ์ ผู้ปกครองทิศตะวันออก ท่านทำสำเร็จมาแล้ว ด้วยบุญฤทธิ์ แร่มีอายุนานมากด้านการอัดวิชา และ ท่านท้าวธตรฐ ประทานให้แก่ท่านแม่ชี ด้วยวาสนา เฉพาะตัว หลังจากท่านแม่ชี เข้า ญาณสมาบัติติดต่อกันมานาน เพื่อหาทางสร้างสำนักให้มั่นคง เป็นบุญเก่าเฉพาะตัวท่านและ ท้าวธตรฐ

เรื่อง แร่โคตรเศรษฐีนี้ เป็นเรื่อง เทพ เทวดา ผู้ยังวนอยู่ใน วัฎฎสงสาร ต้องการสร้างบารมี เป็นเทพ ฝ่ายขาว สัมมาทิฐิ ที่นับถือ พระศาสนาพุทธ มีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นบรมครู

ส่วนองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์อยู่สูงมาก ไม่น่าดึงมาเกี่ยวกับวัตถุ ท่านมาสอนคนให้ ละ ลด เลิก กิเลส ซ่ะอีก ท่านไม่ทำของแบบนี้ ไม่มีการกล่าวยืนยันในพระไตรปิฎก หรือ มีครูบาอาจารย์ผู้ทรงภูมิมายืนยัน ว่าในพระไตรปิฎก พระองค์ท่านปลุกเสก เครื่องรางของขลัง มีแต่ ทรงอนุญาตให้พระอานนท์ ทำน้ำมนต์ ไล่ผี ปีศาจ อันนี้มีบันทึกไว้ เมื่อพระพุทธองค์ทรงรับสั่งให้พระอานนทเถระสวดรัตนสูตรและประพรมน้ำพระพุทธมนต์โดยใช้บาตรขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า กรุงเวสาลีจะเกิดภัยพิบัติอย่างร้ายแรง ภัยพิบัติร้ายแรงเช่นนี้ก็ยังระงับลงได้อย่างฉับพลัน

อายสฺมา อานนฺโท ปริตฺตตฺถาย ภาสมาโน ภควโต ปตฺเตน
    อุทกมาทาย สพฺพํ นครํ อพฺภุกฺกิรนฺโต อนุวิจริ

แปลว่า: ท่านพระอานนท์ผู้มีอายุ ผู้สวดอยู่ เพื่อประโยชน์ในการป้องกันรักษา ถือเอาแล้วซึ่งน้ำด้วยบาตรของพระผู้มีพระภาค ประพรมอยู่ ทั่วพระนคร เที่ยวไปแล้วโดยลำดับ

เรื่องการที่ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า สร้างแร่ เป็นการกล่าวอ้าง ของบุคคลไป ใครสงสัยต้องไปถามบุคคลนั้นว่าเอามาจากไหน แต่เหลวไหลซ่ะมากกว่าครับ เล่นของสูงเลยล่ะ

ผมคงไม่เขียนต่อไป และยังไม่เขียนเรื่องและวัตถุมงคลหลวงปู่บุญศรี เพราะจะมีคนก็อบเอาไปขายของแบบ ของหลวงพ่อเจริญ วัดตาลานใต้ ที่เขียนให้คนทราบ แต่พวกก็อบเอาไป ขายเหรียญท่าน อัพราคาไปเลย คนซื้อจ่ายแพงเกินราคา ผมต่อว่าดันมาโมโหผมซ่ะอีก เรื่องของผมแท้ๆ เรื่องแบบนี้มีอีก ต้องแจ้งความเอาให้เข็ด

ผม จะเขียนต่อเมื่อ สิ้นสุดคดี ทุกศาล ทั้งอาญาและ แพ่ง ล้างตากันให้ชัดเจนไปว่า ใครของจริง ใครของเทียม ....กิ กิ ๆๆๆๆ ไม่นานเกินรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2016
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

5. พี เสาวภา

Re: สวัสดีครับพี่

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxxx
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ ผมจะได้ตามเก็บอย่างสบายใจ ตอนนี้กำลังหาเหรียญหลังเต่าอยู่ พี่มีลายแทงบ้างไหมครับ ว่าควรจะไปตามเก็บที่ไหนครับ ขอบคุณครั

ต้องโทรไปคุยกับสำนักแม่ชี ประทุมครับ ป้าแอ็ด น่าจะยังมีเหลือบางรายการ ราคาทำบุญ เลยอย่าไปคิดมาก ไม่ใช่ราคาบำรุงกะเพาะแห้งๆของนักเขียนนวนิยาย sci fi

หรือหาตามเน็ทใน อุ๊ อมูลเล็ทครับ ซื้อจากใครผมไม่ทราบ ต้องว่ากันเอง สงสัยส่งรูปมาก่อนครับ ถ้าเคยเห็นจะบอกไปตามตรง แต่ถ้าไม่เคยเห็นก็ต้องให้เขารับรองมาเองน่ะครับ อย่ามาเอาคำผมรับรอง ว่าแท้ หรือ ไม่แท้ แค่บอกได้ว่าเห็น หรือ ไม่เคยเห็นน่ะครับ

แต่ให้ระวัง พวกของสงฆ์ น่ะครับ แยกยาก แต่จะบอกแบบชัดๆว่า ของหลวงปู่ แจก ไปยังศิษย์ไกลๆมากกว่า แถววัดเยอะ และลูกศิษย์จากไกลๆ ทำพระเครื่อง เหรียญ มาถวายมากกว่าเยอะ ที่จะสรุปคือ ในยุคที่ผมเห็น ไม่เคยเห็นแจกคนแถววัด

เหมือนหลวงพ่อทรง เหตุผลของหลวงพ่อทรงคือ แจกเท่าไหร่ไม่พอ ในยุคที่ทำพระผงเองที่วัด ท่านแจกเป็นโอกาส แบบ กฐิน หรือ ปีใหม่ถ้าผมจำไม่ผิด คือ แจกด่ะ แถวๆวัดใส่ถุงให้ บ้านล่ะ สององค์ ๆ เป็นคราวๆไปไม่แจกด่ะ แตคนไกลมา ท่านแจกไม่อั้น มีมือยื่นมาก็แจกไป เป็นพระผงทำที่วัด ผมอุปถัมท์ ด้านพิมพ์ วัสดุ จนวัดยืนบนตัวเองได้ ทำเอง เสกเอง แจกเอง จำหน่ายเอง และมีศิษย์หลายคนที่มีศรัทธา ซื้อวัสดุมาเพิ่ม จน ทำไม่ทัน ท่านต้องสั่ง เบรคไว้ก่อน พระทำมาเป็นหมื่นๆองค์ แจกไปเป็นหมื่นๆองค์เหมือนกัน ฟรีทั้งสิ้น และมี เหลือที่วัดหลังท่านล่ะสังขารเป็นหมื่นๆ องค์ ไปอยู่ไหนหมด เดากันเองน่ะครับ เหมือนเหตุการณ์คล้ายๆกันเกิดขึ้นในประเทศนี้ ยกเว้นวัดที่มี ลูกศิษย์และกรรมการ สามัคคี เข้มแข็งน่ะครับ จะปิดห้อง หลวงปู่ หลวงพ่อไว้ก่อน จนตั้งคณะกรรมการและ เจ้าอาวาสองค์ใหม่มาเคลียร์กัน

ส่วนหลวงปู่บุญศรี ข้างบน มีพระเป็นลังๆ กระดาษ ท่านไม่แจก มีพระพวกพระปิดตาปืนแตก พระนาคปรก พระเนื้อเซรามิก หลายพิมพ์ พระพิมพ์หลวงพ่อปาน พระตะกั่วรูปพระพุทธ เหรียญพัดยศ เป็นลังๆซ้อนกัน สูงเกินเอว ท่านก็ไม่แจก ไปขอมาแจก ท่านถึงให้ ชี้ไปที่ลัง ให้ลุยแหวกเครื่องสังฆทานไปยกมาเอง ตอนผมพากฐินพวกบริษัท เชลล์แห่งประเทศไทย ไปทอด ท่านให้ยกลังมา แจกด่ะ จนหมด ครับ

ของจะแยกไปไกลตามคนไกล จนท่านล่ะสังขาร ที่เหลืออยู่เป็นของสงฆ์ครับ ถ้าท่านไม่สั่งมอบให้ใคร ซึ่งไม่เคยได้ยินเหมือนกัน ก็ระวังกันเอง ถ้าออกในนามวัดโอเค แต่ถ้าไม่ใช่ก็ตัวใครตัวมัน

พูดกลางๆ ไม่เกี่ยวกับใคร พวกขายของสงฆ์ กำลังรับกรรม และ จะมีกรรมให้รับไปเรื่อยๆเป็นชุดๆตาม กรรมที่ปากสามหาวได้ว่าไว หนักเบา เป็นกรรมที่ทำไว้ของตัวเอง ....กี๋ กิ กิ กิ กิ ๆๆๆๆๆๆ

พระที่ หลวงปู่มีเจตนาทำเอง หรือ ดำริห์ มาจากท่านที่ผมทราบ

๑) พระดินเผารูป สามเหลี่ยม หลังจาร ท่านบอกทำเล่นๆ

๒) เหรียญรุ่นแรก

๓) ล็อกเก็ตรูปท่าน มีทั้งแบบตัวอลูมินั่ม และ แบบหินอ่อนเรือนสแตนเลส ไม่มีรุ่น ท่านไปสั่งของท่านเอง เป็นระยะมาเป็นชุดๆ นานๆไปสั่งมาทีจะร้าน บัวขาว

๔) เหรียญรุ่น พัดยศ ท่านไม่ได้สั่งทำ ลูกศิาญืทำ แต่เป็นดำริห์ของท่านเอาไว้แจก

พวกเครื่องราง

๑) สีผึ้งยุคเก่าๆ เป็นสีผึ้งพยุหะ ใส่ปลาตะเพียน เล่นยาก แต่มีจริงๆ

๒) ตะกรุด ท่าน เขียนเอง ทองแดงดอกไม่ใหญ่ ที่มากพอทำแจก

๓) ผ้ายันต์ ท่านเขียนเอง หายากมาก

๔) ลูกประคำไม้ เป็นของโหล ซื้อมาเป็นถุงๆ เล่นยากแต่มีจริงๆ ซื้อมาแจกเป็นระยะ เป็นของดีมากๆๆๆๆ ท่านให้แขวนที่หน้ารถ หน้าบ้าน ปกป้องคุ้มครองดีมาก

๕) น้ำมันงา นานๆทำที ของนี้มีทีเด็ด

๖) หินฝังบ้านสี่ทิศ ลง ฆเฏสิ กันขโมย แต่ขอตั้งข้อสังเกตุ หลวงปู่เองก็โดนขโมยเงินหลายครั้ง จังๆมีสองครั้ง ใครเดาเอาเอง คนที่เกี่ยวข้องจะมีเหลือ ขนาดไปนอนโรงพยาบาล ท่านยังไปเยี่ยม อีก สองคนยังไม่ตาย ผมไปเจอเมื่อหลายปีก่อน กับคุณแพม หมดสภาพแก่จน โซมาก มาพูดเปรยๆทำนองว่ามีเงินก็เอามาแจกบ้าง ประมาณนั้น ...เหอๆๆ

๖) สัก เลขยันต์ ตอนหลังท่านเลิก ทิ้ง เข็มลงแม่น้ำเจ้าพระยา หน้าวัด พอผมไปขอสักบ้างท่านบอกให้ไปงมเข็มสักเอา ฟังแล้วอึ้ง แต่ไม่มีอะไรรอดจากการตื้อแบบเด็กตื้อพ่อ ตื้อมามากๆ ท่านเลยให้นอน เขียนยันต์ให้หน้าอก ด้วยสีเมจิก บอกเหมือนกัน กลับมาผมเป็นไข้ไปสามวัน เหมือนโดนสักจริงๆ ยันต์อะไร ไม่บอกเดี๋ยวพวกเนียนเอาไปขายของ ท่านรับผมไว้เป็นลูกศิษย์ด้าน คาถาอาคม ไม่แอบมั่ว มีอาจารย์องค์นี้องค์เดียว จะไม่คุยบอกใครเรื่องวิชา ใครเก่งมาก อวดมาก ก็ไปว่ากันเอง ไม่ได้ประโยชน์อะไร ผมแค่เอาไว้ช่วยตัวเองกับคนใกล้ตัวก็พอแล้ว

๗) นกจิกทรัพย์ เป็นนกคู่ ลงด้านเรียกทรัพย์

เอาแค่นี้กันครับ แล้วมาเขียนต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2016
  6. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ กราบหลวงปู่บุญศรี กราบหลวงพ่อทรง กราบหลวงพ่ออั๊บ กราบหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ครับ

7. พี เสาวภา

วันนี้คนคงดูกีฬาเยอะ ทั้งมวย พี่บัวขาว บอล วอลเล่ย์หญิงที่โคตรเก่ง พรุ่งนี้ค่อยว่ากันต่อครับ

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ขอติดตามกระทู้หลวงปู่ด้วยคนครับ ผมขอรบกวนคุณพี เสาวภา
    ขอรูปหลวงปู่บุญศรี ขนาดไฟล์ใหญ่ๆไว้บูชาที่บ้านสักรูปนะครับ ขอบคุณครับ
    และขอวิธีอาราธนาพระผงเนื้อดำ แม่ชีปทุม ด้วยครับ ขอบคุณครับผม:cool::cool::cool:

9. พี เสาวภา

รูปนี้ก็มีคนให้ผมมาน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      13.8 KB
      เปิดดู:
      750
  10. พี เสาวภา

ผมไม่ทราบว่าท่านแม่ชีท่านสอนให้อาราธนาอย่างไร

แต่ของหลวงปู่บุญศรี ท่านบอกผมว่า ก็สวดมนต์ไหว้พระ อธิษฐานเอา และเมื่อถามถึงข้อห้าม ท่านบอกว่าไม่มีครับ

รูปหลวงปู่ขนาดห้อยคอ กับใส่กระเป๋าสตางค์ ผมมีแจกฟรีตลอดใครอยากได้ส่งซองมาครับ

ของฟรี ดีที่สุดครับ

11. พี เสาวภา

เก่ากว่ารุ่นนี้ ยังไม่เคยเห็น

ขนาดไฟล์:
      8.3 KB
      เปิดดู:
      458
      ขนาดไฟล์:
      7.7 KB
      เปิดดู:
      463
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2016
  12. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

13. พี เสาวภา

รุป หลวงปู่พระครูบุญศรีครับ ก็อบไปใส่กรอบ ใช้ได้เลย ท่านไม่ใช่พระธรรมดา

14. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

15. cc5922

โมทนาในกิจอันเป็นกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

16. พี เสาวภา

ขออธิบายนิด รูปภาพนี้เป็นครั้งแรก วันแรกที่ผมเจอหลวงปู่ และ ขอท่านถ่ายไว้ เหตุการจะบังเอิญหรือไม่ ที่ท่านเลือกไปยืนที่ที่ต่อมาก็มาสร้างแพโบสถ์น้ำ ให้ผมได้มี โอกาศในชีวิตที่สร้างโบสถ์เองกับมือ แม้ตอนนี้เขาจะรื้อถอนไปแล้ว จะด้วยสาเหตุใดๆก็ตาม และพอเอารูปไปให้ท่าน ท่านลงยันต์ให้ ยันต์นี้ก็เป็นยันต์เดียวกับที่มาติดที่หน้าบรรณโบสถ์ ในระยะ สองหรือสามปีต่อมา มีการ ขมวด ยันต์เพิ่ม ต่างกันนิดเดียวแต่รูปทรงเหมือนเดิม ท่านไม่ใช่ นะ หน้าทองตามปกติ

นะ นี้ ท่านเรียกของท่านว่า นะ ปถมัง มีอุปเท่ห์ใช้ได้หลายอย่าง มี นะ ปถมังอย่างเดียวนี่ก็เหลือกินแล้ว

หลวงปู่พระครูบุญศรีไม่ใช่พระธรรมดา ในความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะครับ ท่านมีคุณธรรมระดับที่ไม่สามารถหาได้ในสมัยนี้ ยุคนี้เป็นพระโบราณ เรื่องฤทธิ์ พระ เครื่องราง คาถาอาคมเป็นเรื่องจิ้บจ้อยสำหรับท่าน ท่านเลยไปไกลมาก ถ้าจะโปรดลูกหลาน ก็ทำให้แปปเดียว ดีกว่าพระที่ทำพิธีพุทธาภิเศก สมัยนี้ทำไป พันปี ไม่มีวันหยุด นอกจากนั้น ยังมี เทพ เทวดา มาอารักษ์ พระเครื่อง เครื่องรางที่ท่านเชิญมาเพียบ อันนี้เป็นความเห็นของผมคนเดียว เพราะพอเห็นพระที่เข้าไปร่วมพิธีบางรูป และ เยอะด้วย ในสมัยนี้ได้แต่ส่ายหา ให้ฟรียังไม่อยากได้

ท่านเป็นพระที่แฝงตัวอยู่เงียบๆ ตามชนบทเงียบ มีป่าเขา ที่ท่านไม่อยู่ป่าลึกๆ เพราะท่านอายุมากแล้ว ต้องมีคนคอยดูแลสังขารท่านบ้างในช่วงปลายอายุ และมาโปรดกับ ลูกหลานที่มี บุพกรรมกับท่านบ้าง ตามสมควร

17. suratept

ในที่สุดก็ได้มาบูชา พระในฝันอีกเหรียญของผม
    เหรียญบิน หลวงพ่อทรง ขอยืมใช้รูปเจ้าของเดิมครับ

ขนาดไฟล์:
      139.8 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      130.4 KB
      เปิดดู:
      50
  18. พี เสาวภา

สวยงาม นอนมา

19. suratept

ขอบพระคุณครับพี่พี

20. cc5922

โมทนาสาธุในกิจอันเป็นกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ