เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    *-* มีคนตามจนจบด้วย 500กว่าหน้า:cool:
    ขออนุญาติ คุณพี นะครับในฐานะเขยเจียงใหม่ (kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เอาพรุ่งนี้ก็แล้วกัน ผมจะบรรยายถึงของแจกฟรี ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อองค์หนึ่ง ไม่เคยทำมาก่อน ในรูปของท่านแบบเป็นทางการ แบบอนุญาตให้ทำจริงๆ

แบบไม่เป็นทางการ ก็มีแค่อันสองอัน แบบทำไว้ติดตัวซึ่ง ยากมากจะเป็นไปได้ มีแค่ไม่กี่คนในระยะ หกสิบกว่าปี ที่ท่านอยู่ วิเศษฯมา เพราะไม่มีใครกล้า หรือถ้ามีกหน้าแตกออกมา

และของนี่แจกฟรี ท่านบอกผมเอง ของข้าฟรีทั้งนั้น แจกไปฟรีๆตอนออกจากข้า แต่ตอนหลังมันเอาไปขายกันเอง องค์นี้จัดว่าเป็นต้นตำหรับ ของฟรี ของดี อย่างแท้จริงอีกหนึ่งองค์

และเป็นพระที่คนท้องที่นับถือมาก ท่านไม่ต้องการความดัง ไม่สนอามิสบูชา ไม่ต้องการเอาใจกิเลสใคร อยากมาก็มา อยากไปก็ไป อุเบกขาได้ และถ้ามารุ่มร่าม โดนแน่นอน

ผมจะเอารูปไปอัดกระจกสักสองสามวันสำหรับชุดแรก ๑๐๐ อันฟรีแม้กระทั่งค่าส่ง นอนรออย่างเดียว และบอกอย่างเดียว ขึ้นคอได้ หรือ เก็บให้ดี อย่าให้หาย ผมและคนใกล้ตัวมีประสบการณ์มาแล้วจากพระเดชพระคุณรูปนี้ จะทยอยเล่าคั้นกระทู้ เรื่องหลวงพ่อทรง

แต่อาจจะโชว์พระหลวงพ่อทรงไปอีกสักปี ...เหอๆ ยังมีอีกหลายลัง...แหะๆ

พรุ่งนี้จะเล่าเรื่องลึกของๆแจกครับ ....ใครได้ไปแล้วท่านจะหวง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2009
  3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ครับผม

ขอรอรับชมพรุ่งนี้ด้วยคนครับ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

ผมเชื่อครับพี่ว่าคงอีกหลายลัง อิอิ เชื่อเท่าๆกับที่มีเป็นโกดัง อย่างที่พีชาวประมงว่าใครก้ไม่รู้ครับ เหอๆๆๆ ....ราตรีสวัสครับ

5. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

benay_watmon@hotmail.com(เบ็น 083-6139417)..msn

แหม...ผมตื่นเต้นแทนพี่ๆในที่นี้ครับ ถ้าพี่เป็นคนอ่างทองและอยู่วิเศษฯแบบผมและรู้จักท่านท่านนี้ พี่ๆจะตื่นเต้นมากแบบผมตอนนี้ เหอๆๆ ท่านเก่งมากๆครับ แต่คนไม่กล้าเข้าหาท่าน เพราะเกรงท่านเหลือเกินจริงๆ ใครเข้าไปก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ อิอิ.....รอฟังพี่พีดีกว่า:cool:

6. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเคยจารแผ่นตะกั่วโดยซ้อนกันหลายแผ่น ปรากฏว่าติดทุกแผ่นครับ

7. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยคนครับ และผมคงมีวาสนาบูชาบ้างนะครับ
    รอฟังด้วยอีกคนครับ

8. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

และอนุโมทนากับของดี ของฟรี ของขลัง ที่พี่พีจะแจกด้วยครับผม

9. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    กราบอาราธนาหลวงปู่ทรงครับ สวัสดีพี่ๆบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ เมื่อคืนผมมีโอกาศไปจุดเทียนชัยถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว คนเยอะมากๆเลยครับ เราเกิดมาบนแผ่นดินไทยโชคดีแค่ไหนแล้ว ที่ได้มีพระมหากษัตริย์ที่ดี่ที่สุดในโลก ทรงงานหนักมากที่สุดเพื่อให้ประชาชนของพระองค์มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นผมดูภาพยนต์ ที่ได้จัดทำขึ้นฉายบนพระที่นั่งอนันตสมาคมแล้ว น้ำตาคลอเลยครับ คนข้างๆบางคนก็ถึงกับร้องไห้ออกมาเลยก็มีครับ

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังด้วยใจระทึก...แลรอรับแจกด้วยใจถวิล...ขอรับ(deejai)

11. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ สมาชิกบ้านเหรียญบิน

12. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องบ้านเหรียญบิน

13. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    จะคอยติดตามครับ ( เรื่องลึกๆ ของแจก ) ถึงแม้ว่าจะไม่อยู่ใน 100 ท่าน ชอบข้อมูลทางด้านนี้อยู่แล้ว .....

14. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรง และสวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ตามมาอ่าน

15. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

สวัสดีครับพี่ๆๆทุกคน

16. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009

ตื่นเต้นๆ..........คริ คริ(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

17. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบๆๆหลวงพ่อทรง

:cool:มารายงานตัวและคอยติดตามครับ:cool:

18. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นของที่เอามาโชว์กันแล้ว แหม๋ สวยๆ หายากๆ ทั้งนั้นเลย
    ขอบคุณทุกท่านที่เอามาโชว์ให้ได้ศึกษาครับ
    หลวงพ่อท่านเมตตาทำให้ไว้เป็นมรดกที่พึ่งที่ระลึกกับลูกหลาน
    กราบหลวงพ่อทรงครับ

พี่พีไปทำบุญกับพระอาพาธวันศุกร์
    ไปทำบุญกับพระที่อ่างทองวันเสาร์
    ไปทำบุญกับหลวงปู่เก๋วันอาทิตย์
    ทำบุญสามวันติดกันเลยครับ ที่ได้ตามอ่านมา
    อนุโมทนาบุญกับพี่พีด้วยครับ สาธุ

เรื่องหนังสือออกเมื่อไหร่วันไหน ตามใจคนทำเลยครับ
    ดูเหมือนว่าทุกวันนี้ก็ยังจะมีข้อมูลเบื้องลึกเปิดเผยออกมาอยู่เรื่อยๆ
    ณ.วันที่หนังสือออกมา ข้อมูลก็คงจะไม่ได้ 100 เปอร์เซนต์เต็ม
    เรียนกันไม่จบครับชีวประวัติของท่าน
    เหมือนเป็นประวัติศาสตร์ที่มีการเกี่ยวข้องกับชุมชนและผู้คนมากมาย
    วันนี้สืบค้นได้แค่นี้ วันพรุ่งนี้อาจจะเจอข้อมูลลึกๆเข้ามาอีก
    แต่ก็ขออนุโมทนาที่สุดที่คณะผู้จัดทำที่มีความตั้งใจจริงที่จะทำขึ้นมา
    รวบรวมข้อมูล ข้อเท็จจริงมากที่สุดในหลายทาง
    คงหาอ่านได้จากหนังสือเล่มนี้ในวันที่หนังสือออกมา
    รอคอยอ่านอยู่เช่นกัน เป็นกำลังใจให้นะครับ

ติดตามอ่านเรื่องลึกๆของ ของแจก อยู่เช่นกันครับ
    ขอให้เป็นวันที่ดีอีกวันหนึ่งของทุกๆท่านนะครับวันนี้
    ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองรักษาทุกท่าน

19. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่น้องเหรียญบิน ทุกท่าน

ผมขอลาหยุด 3 วันนะครับ
    คงไม่ได้เข้ามาอ่าน เพราะ ไปเกาะกูดครับ
    ไปพักผ่อน แบบหายไปจากโลกเลย 555
    ค่อยมาเจอกันวันศุกร์นะครับ

กราบหลวงพ่อครับ

20. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กัลยาณมิตรครับ ผมก็มีเพื่อนแบบนี้อยู่คนนึงครับ ป๋าก่อก็เคยเจอเพื่อนผมคนนี้แล้วด้วย ชอบเลี้ยงปลาชอบเล่นพระเหมือนกันหมด ถ้าผมไม่มีเพื่อนคนนี้ ตอนนี้ผมคงจะไม่รู้จักทั้งหลวงปู่ญาท่านสวนและหลวงปู่ทรงครับ (deejai)