เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    แวะเข้ามาอ่านตอนดึกครับ..... ( ชอบครับ )

2. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ครับ

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อวัดกุฏิ หลวงปู่เล็ก หลวงพ่อทรงครับ

สวัสดีพี่ๆๆตอนเช้าๆๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    นั่งเรียงแถวกันมา ตั้งแต่หัวแถว มายันท้ายแถว กราบได้แบบหัวติดดิน เจอที่ไหน กราบได้ตรงนั้นครับ

หลวงพ่อวัดกุฏินี้ ผมคิดเอาเองว่า เทพ เทวดา ที่เป็นครูบาอาจารย์ ท่านสถิตย์อยู่หลายท่าน ครูบาอาจารย์ เหล่านี้ ท่านมีบารมีสูง และวิชาสูงครับ ใครทำอะไรติดขัด ลองมาหลายอย่างไม่ work แนะนำว่าลองไปกราบ ไปบน หลวงพ่อดูน่ะครับ การไปก็แค่เดินทาง ไม่ต้องเตรียมตัวอะไร เตรียมใจอย่างเดียว ดอกไม้ ธูป เทียน ทางวัดเขาวางไว้ให้แล้ว

ส่วนการแก้บน ถ้าน้ำหวาน น้ำอัดลม แดงๆ ก็ง่ายหน่อย ว่าบนกี่ขวด แต่ถ้าจะเอาแบบใหญ่คือบนรำละครแก้บน ต้องติดต่อใกล้ๆ เขามีละครมารำถวาย อาจจะใช้หลายเงินหน่อย

และผมแนะนำท่านน่ะครับ อันนี้บอกตามจิต ถูกผิด ก็เป็นอุปปาทานเฉพาะตนของผม ลองบน รำมวยไทยถวายครับ (ต้องรำเองยิ่งดี แสดงถึงสัจจะของท่าน คนมีสัจจะ เทวดาชอบครับ) ท่านที่รำเป็น พวกพรหมสี่หน้า นารายณ์แผลงศร ย่องสามขุม เปิดเทบ แล้วรำถวายแก้บน ผมรับรองว่ามีเฮ ผมแก่แล้วพุงมันโต ไม่ได้รำมวยมา หลายสิบปีแล้ว ตั้งแต่เด็กรุ่นๆ ถ้ายังไหว จะไปบนท่านเรื่องใหญ่ๆจริงๆครับ...แหะๆ

รำดาบก็บนได้น่ะครับ รำดาบสองมือ ตำรา ท่านขุนรองปลัดชู วีระบุรุษของวิเศษฯ รับรองมีเฮเหมือนกันครับ แต่พวกเต้นแร็ป ดิสโก้ อย่าไปลองบนน่ะจ้ะ จะซวย ...เหอๆๆ

จะว่าไม่เตือนกัน...แหะๆ

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง
    อนุโมทนาครับ

6. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

และสวัสดีพี่ ๆ บ้านเหรียญบินทุกท่านครับ :)

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กราบๆๆ

ในที่สุด ของดี ของขลัง แจกฟรี จากบ้านเหรียญบินก็เผยโฉม

คุ้มค่าการรอคอยมากมาย

กราบขอบพระคุณท่านเจ้ากรม

8. cc5922

อ่านแล้วหัวพองโตเช่นกันครับ เวลาเราตั้งใจแล้วได้รับความเมตตาจากครูบาอาจารย์ทั้งหลาย แล้วรู้สึกตื้นตันจนน้ำตาคลอเลยละครับ ขออนุญาติเน้นตัวแดงไว้เพื่อบันทึกการจัดทำครั้งนี้ครับ ผมว่าจะเป็นวัตถุมงคลที่เข้มขลังแน่นอนเพราะทุกอย่างบริสุทธิ์ บทพิสูจน์ก็ผ่านมาให้ทุกคนประจักษ์แล้วครับในคราวที่หลวงพ่อทรงท่านยังทรงสังขารอยู่ จนบัดนี้ท่านก็ล่วงลับไปแล้วเป็นเวลา 987 วัน บารมีของหลวงพ่อยังแผ่ไปยังศิษย์ของท่านทุกคนครับ สาธุ.....

9. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    อรุณสวัสดิ์.... พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน บ้านเหรียญบิน..... เข้ามาติดตามเรื่องราวต่อครับ

10. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

กราบๆๆครับ สวัสดีตอนเช้า่ๆครับพี่น้องทุกๆท่าน

11. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงและคณาจารย์ทุกท่าน

อ่านที่พี่พีเล่ามาแต่ละอย่างฟังแล้วคนติดวัตถุอย่างผมก็รู้สึกชื่นใจขึ้นมาเลยครั

อนุโมทนา สาธุกับพี่พีด้วยนะครับ

12. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านมาถึงตอนนี้แล้ว
    ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับพี่พีที่ไปทำบุญกับพระอาพาธมา
    และบุญจากการทำวัตถุมงคลถวายหลวงปู่เล็กวัดทำนบ
    ถวายวัสดุกับหลวงพ่อเสียนนะครับ
    จากที่ได้อ่านมาพี่พีไปทำบุญบ่อยมากๆ (ศุกร์, เสาร์, อาทิตย์, อังคาร) จนอยากจะโดดงานขออาศัยติดรถไปทำบุญด้วยสักคน (เดินตามผู้ใหญ่ หมาไม่กัด)
    ผมก็พวกติดวัตถุเหมือนกัน ชอบทำบุญแต่ก็ยังติดในวัตถุอยู่มาก มีคนเขาบอกว่าจะได้บุญน้อยลงถ้าทำบุญเพื่อหวังวัตถุ ก็เลยเปลี่ยนความคิดทำบุญอย่างเดียว บางครั้งเงินหมดก็ไม่เป็นไร ได้ทำบุญครั้งใดใจมันพองโต วัตถุค่อยหาเอาทีหลังใจจะได้ไม่วอกแวกเพราะความอยากได้อยากมี ครั้งไหนได้วัตถุมงคลแบบหลวงพ่อหลวงปู่ตั้งใจทำให้ ครั้งนั้นอิ่มใจสุขใจยิ่งนัก กลับมานั่งส่องนอนดู เห่อของใหม่ไปหลายวัน

อนุโมทนาที่พี่พีทำครับ ทำบุญส่วนบุญแยกคนละส่วนกับวัตถุ แล้วยังได้บุญจากการทำวัตถุถวายพระอีกส่วนหนึ่งด้วย สาธุ

พี่พีได้ทำให้คนสุขใจหลายคนนะครับงานนี้ ทั้งชาวบ้านที่ได้รับของแจกและชาวเวปที่ติดตามเป็นสมาชิกในที่แห่งนี้ ความสุขใจนี้จะย้อนไปส่งผลกับพี่พีแน่นอน ทำบุญนี่อิ่มทนอิ่มนานครับ ขออนุโมทนาบุญล้วนๆครับวันนี้

13. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา [​IMG]
    ไปทำบุญกับพระอาพาธมาน่ะครับ กุศลแม้น้อยนิด หรือมากมายด้วยใจบริสุทธิ์ ขออุทิศแบ่งให้พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

กำลังเดินทางกลับครับ เล่นจากบนรถ ...แหะๆ

ดึกๆคุยกันครับ

ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับพี่พี

14. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    มารายงานตัวครับ แฮ่ๆ

15. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วหัวใจพองโตไปด้วยคนครับ ของแบบนี้มีเงินยังหาซื้อยากกว่าทองอีก

16. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วประทับใจคับคุณอาพี ชอบตรงที่หลวงพ่อเสียน ท่านพูด งั้นขอข้ามั่งน่ะ แสดงว่ารุ่นนี้ไม่ธรรมดา

17. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

"งั้นขอข้ามั่งนะ"
    คนกล่าวคือหลวงพ่อเสียน ดูท่านมีความอ่อนน้อมถ่อมตนนับถือหลวงพ่อเล็กอยู่ในที
    และก็เกรงใจที่ขอด้วยนะครับ อ่านแล้วก็อมยิ้ม
    นึกภาพออกว่าพี่พีหัวเราะแล้วหลวงพ่อเสียนก็หัวเราะ
    นึกถึงคำโบราณได้คำนึง "พระมาโปรด"
    แบบนี้ต้องรีบถวายรีบประเคนเลยครับ
    ยากมากที่พระจะบอกว่าอยากได้อะไร ตักบาตรถามพระพระท่านไม่ตอบนะครับ 5555 อนุโมทนาด้วยครับพี่พี ได้บุญหลายต่อกับพระสุปฏิปันโนผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ

18. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่ายครับ

วันนี้วันพระล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2009
  19. cc5922

ขออนุญาตคั่นรายการ ตามประสาคนรักหมาครับ เมื่อวันที่4 ธ.ค. ที่ผ่านมาแม่หมาในบริษัทคลอดลูก 6 ตัว ตายในท้อง 4 ตัว รอดมา 4 ตัว หลังคลอด 3 วัน แม่ตายครับ ด้วยความสงสารเกรงว่าลูกหมาจะตายตามเลยรับอุปการะทั้ง 4 ตัว ตอนเอาไปวันแรกๆ ยังไม่เคยแม้แต่จะดูดนม ต้องซื้อขวดนมให้ดูด เปิดไฟให้ทั้งคืน ช่วงนี้เลยทำหน้าที่พ่อหมาไปก่อน ป้อนนม ตี 4,เที่ยง,5 โมงเย็น, 4 ทุ่ม เหนื่อยแฮะแต่!! มีความสุขจัง อยากให้รอดปลอดภัยทุกตัวเลย นี่ขนาดลูกหมานะครับ เดี๋ยวลูกชายผมจะออกมาดูโลกช่วงเดือน ก.พ.นี้ ตื่นเต้นจริงๆครับ เวลาเขาดิ้นในท้องแม่แล้วเราเอาหูไปแนบนี่ ช่างเป็นสิ่งมหัศจรรย์จริงๆ โดยเฉพาะก่อนนอนผมจะพาเขาสวดมนต์ทุกวันครับ เขาจะนิ่งเวลาสวดมนต์แต่หลังสวดเขาจะพะดิ้นไปมาครับ เหมือนกับเขารับรู้
    สาธุ...ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองหลานศิษย์ให้แข็งแรง ปลอดภัยด้วยเถิด

20. cc5922

ขออนุญาตคั่นรายการ ตามประสาคนรักหมาครับ เมื่อวันที่ 4 ธ.ค. ที่ผ่านมาแม่หมาในบริษัทคลอดลูก 6 ตัว ตายในท้อง 2 ตัว รอดมา 4 ตัว หลังคลอด 3 วัน แม่ตายครับ ด้วยความสงสารเกรงว่าลูกหมาจะตายตามเลยรับอุปการะทั้ง 4 ตัว ตอนเอาไปวันแรกๆ ยังไม่เคยแม้แต่จะดูดนม ต้องซื้อขวดนมให้ดูด เปิดไฟให้ทั้งคืน ช่วงนี้เลยทำหน้าที่พ่อหมาไปก่อน ป้อนนม ตี 4,เที่ยง,5 โมงเย็น, 4 ทุ่ม เหนื่อยแฮะแต่!! มีความสุขจัง อยากให้รอดปลอดภัยทุกตัวเลย นี่ขนาดลูกหมานะครับ เดี๋ยวลูกชายผมจะออกมาดูโลกช่วงเดือน ก.พ.นี้ ตื่นเต้นจริงๆครับ เวลาเขาดิ้นในท้องแม่แล้วเราเอาหูไปแนบนี่ ช่างเป็นสิ่งมหัศจรรย์จริงๆ โดยเฉพาะก่อนนอนผมจะพาเขาสวดมนต์ทุกวันครับ เขาจะนิ่งเวลาสวดมนต์แต่หลังสวดเขาจะพะดิ้นไปมาครับ เหมือนกับเขารับรู้
    สาธุ...ขอบารมีหลวงพ่อทรงคุ้มครองหลานศิษย์ให้แข็งแรง ปลอดภัยด้วยเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.7 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      136.5 KB
      เปิดดู:
      56