เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตาไตรมาสรวยทันใจเนื้อผงงาช้างผสมผงกสินโรยชนวนพระแก้ว

วัตถุมงคลรุ่นไตรมาสรวยทันใจ หลวงปู่หมุนท่านกำหนดจิตเข้าสู่ฌานสมาบัติชั้นสูงจนเป็นอภิญญา โดยใช้ไม้ครูเขียนยันต์กลางอากาศ (ทุกครั้งใช้มือ)
    แล้วส่งพลังจิตขั้นสูงสุดผ่านปลายไม้เท้าสู่วัตถุมงคล เมื่อเสร็จพิธี
    หลวงปู่ท่านได้พูดว่า
    "เสกให้สุดๆ วิชาอะไรก็ใส่ให้หมด เสกนานที่สุด ศักดิ์สิทธิ์ที่สุดตั้งแต่สร้างพระมา"

องค์นี้เป็นเนื้อผงงาช้าง ผสมผงกสิน โรยชนวนพระแก้วมรกต แยอะมากๆครับ ตอก2โค๊ต

แบ่งให้ท่านบูชา0,000บาท

อีก1สุดยอดพระปิดตา ของหลวงปู่หมุน ที่เป็นที่นิยมและมากด้วยประสบการณ์ครับ
    องค์นี้สวยชั้นพรหมเลยครับ เม็ดพระศกคมชัด องค์พระล่ำ ชนวนพระแก้วแยอะมากๆครับ
    แถมมีคราบเทียนชัยด้วยครับ.

นิมนต์แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  2. เต้อ๋อง8

พระปิดตากดมือ รุ่นเสาร์5บูชาครู

พระปิดตาพิมพ์มือโบราณ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน อายุ 105 ปี รุ่น เสาร์ 5 บูชาครู พ.ศ. 2543 กดด้วยมือทีละองค์พร้อมทั้งเดินธาตุ ตั้งอาการ 32 ในฤกษ์ที่ดีที่สุดของแต่ละวัน มวลสารประกอบด้วย
    ผงอิติปิโสรัตนมาลา
    ผงว่าน เกสร กาฝาก 108 ชนิด
    ผงพุทธคุณต่างๆด้านหลังหลังติดจีวร ของหลวงปู่ พระปิดตาชุดนี้เน้นพิธีกรรมโบราณทุกขั้นตอน

สำหรับองค์นี้บูชามาจากวัด สภาพเก็บรักษามาโดยตลอดครับ พระปิดตาเนื้อผงนี้สร้างเสร็จก่อนพิธี หลวงปู่หมุนได้อนุเคราะห์ให้นำมาที่กุฏิเพื่อท่านจะได้ปลุกเสกเป็นเวลานานๆ ได้เป็นพิเศษ และผ่านการซึมซับพลัง 5 พิธี 3 รุ่น คือ
    รุ่นบูชาครู 3 รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี 1
    และรุ่นไตรมาสรวยทันใจ 1

องค์นี้ สภาพสวยแชมป์ครับเก็บอย่างดี ด้านหลังมีจีวรแผ่นใหญ่ๆและมีเกษาของหลวงปู่ท่านด้วยครับ

แบ่งให้ท่านบูชา 0,000บาทเท่านั้นครับ

รุ่นนี้พิธีปลุกเศกดีเยี่ยมแถมราคาไม่แพงพุทธคุณไม่แพ้ปิดตารวยทันใจ

คุณ
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->dragonlord<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6331167", true); </SCRIPT>
    จองแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  3. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนิมนต์คะ

4. เต้อ๋อง8

รับทราบครับพี่ ขอบคุณครับ

5. PTPOM

PTPOM เป็นที่รู้จักกันดี

6. เต้อ๋อง8

7. เต้อ๋อง8

เหรียญ โภคทรัพย์ หลวงปู่หมุน

เหรียญโภคทรัพย์นางกวักหลวงปู่หมุนวัด ป่าหนองหล่ม
    เป็นวัตถุมงคลที่หลวงปู่มีดำริให้ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดจัดสร้าง เพื่อให้ประชาชนทุกคนโดยเฉพาะผู้ที่ประกอบอาชีพค้าขาย เจรจาติดต่อธุรกิจการงานสำคัญๆ ต่างๆ มีไว้บูชาขอโชคลาภ มั่งมี ศรีสุข ลาภผลพูลทวีให้ร่ำรวยเงินทอง ใครอยากได้สิ่งใดให้ปรารถนาเอา ซึ่งหลวงปู่ตั้งใจปลุกเสกให้เป็นพิเศษ โดยเข้าพิธีถึง 5 ครั้งด้วยกัน คือ
    ครั้งแรกเข้าพิธีที่วัดป่าหนองหล่ม เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2543 ขณะเททองมีสิ่งฮือฮาที่กล่าวขานกันไม่รู้จบเป็นที่อัศจรรย์ใจแก่ผู้พบเห็น

ครั้งที่สอง ทำพิธีพุทธาพิเสกที่วัดสุทํศน์เมื่อวันที่อาทิตย์ที่ 16 มีนาคม 2543

ครั้งที่สามเมื่อวันเสาร์ที่ 8 เมษายน 2543 โดยเถราจารย์ 5 รูป

ครั้งที่สี่ วันอาทิตย์ที่ 8 เมษายน 2543 ปลุกเสกเดี่ยวที่วัดซับลำใย

และครั้งที่ห้า วันอาทิตย์ที่ 30 เมษายน 2543 ที่อุโบสถวัดสุทัศน์

เหรียญนางกวักนี้จึงมีพุทธคุณเลิศล้ำ อานุภาพสูง ถ้าจะทำการงานสิ่งใด

หรือทำมาค้าขายก็ให้อาราธนาติดกาย

อธิฐานจิดถึงหลวงปู่หมุน และแม่นางกวัก

โดยตั้งนโม 3 จบ แล้วท่องคาถา อิมะมะมามา (3 ครั้ง)

แล้วท่านก็จะได้รับการคุ้มครองเจริญด้วยโชคลาภ

เหรียญนี้มาพร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

แบ่งให้ท่านบูชา 1,700 บาทเท่านั้น
    มีแค่องค์เดียวนะครับ,

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  8. เต้อ๋อง8

หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเนศ สุดยอดพระนิรัณตราย

หลวงปู่ทวดหลังพระพิฆเนศ ปางอิทธิฤทธิ์ สุดยอดพระ พระนิรันตราย
    หลวงปู่หมุนปลุกเศกพร้อมเกจิ ผู้เรืองวิชามากมาย

องค์นี้แบ่งให้ท่านบูชา 00000 บาทเท่านั้นครับ

หลวงปู่ทวดท่านก็ศักดิ์สิทธิ์ มากแล้ว

นี่หลวงปู่หมุนท่านยังปลุกเศกพร้อมเกจิผู้เรืองวิชามากมายอีก
    พุทธคุณครบรอบด้านแน่นอนครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  9. เต้อ๋อง8

สนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถาม
    โทร
    086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก

เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

รับประกันความพอใจเมื่อได้รับวัตถุมงคล
    รับประกันวัตถุมงคลที่ลงให้บูชา เป็นของแท้ๆ ทุกชิ้นครับ

ระยะเวลาการจองสิ้นสุดไม่เกิน3วัน เพื่อประโยชน์แด่ทุกท่านครับ

วัตถุมงคลทุกรายการ เเด่ผู้ศรัทธาหลวงปู่
    ผมยินดีลดราคาให้ได้นิดหน่อยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    งามขนาดนี้ ราคาเท่าไรครับ PM ด้วยครับ

11. i_seang

i_seang เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    ขอทราบราคาด้วยครับ
    ทาง PM นะครับ

12. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

13. เต้อ๋อง8

14. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอทราบราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

15. เต้อ๋อง8

รูปหล่อไตรมาสรวยทันใจ เนื้อนวะโลหะ องค์ที่999
    มีผู้ศรัทธานิมนต์แล้วครับ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่สอบถามและให้ความสนใจครับ......

16. เต้อ๋อง8

.....................................
    อัพเดท รายการคงเหลือล่าสุด.....................................................

17. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องคะชอบองค์นี้มากลดได้ไหมจ้ะ

18. เต้อ๋อง8

กริ่งพระแก้วมรกต หลวงปู่หมุน

พระกริ่งพระแก้วมรกตรุ่นแรกของหลวงปู่หมุน สร้างปี2541

หลวงปู่หมุนสืบสายพุทธาคมสายสมเด็จลุนมาอย่างแตกฉานทุกระเบียบนิ้ว ทุกขั้นตอน
    เรื่องการขอบารมีการสร้างพระแก้วมรกตจึงทำได้สมบูรณ์แบบมากที่สุดก็ว่า ได้ ประสบการณ์ผู้ที่ได้บูชาพูดกัน3วันไม่จบครับ
    สร้างแค่1,000องค์ อนาคตหาไม่ได้แน่นอนครับ

กริ่ง พระแก้วมรกตรุ่นแรก สร้างต้นปี 2542

หลวงปู่หมุนสร้างยุคแรกๆ ที่หลวงปู่มาอยู่วัดป่าใหม่ๆ เป็นที่ระลึกในการหล่อ พระแก้วองค์ใหญ่ ถือว่า เป็นพระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่สร้างก่อนกริ่งชนิดอื่น

ผ่านพิธีใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มอีกหลายวาระ

เช่น เจริณลาภ เสาร์ห้ามหาเศรษฐี และ ไตรมาสรวยทันใจ

สร้างจากเนื้อโลหะที่เหลือจากหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ 59 นิ้ว พระประธานวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว และแผ่นยันต์ กับเหรียญคณาจารย์สายกรรมฐานทั่วประเทศไทย

หลวงปู่เคยบอกว่าพระแก้วที่ท่านให้สร้างนั้นใครปรารถนาสิ่งใดให้อธิฐานขอได้

ดั่งใจหวังครับ พุทธคุณสูง เมตตามหานิยม คงกระพันแคล้วคลาด กันสิ่งอัปมงคล ค้าขาย โชคลาภ แล้ว แต่จะอาราธนาใช้ครับ

กริ่งพระแก้ว ลป.หมุน อิทธิฤทธิ์ในการอำนวยผลสำเร็จในชีวิต

องค์นี้มาพร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

แบ่งให้ท่านบูชา00,000 บาทเท่านั้นครับ

รับประกันของแท้แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2012
  19. เต้อ๋อง8

เหรียญ รุ่นแรกตอกโค๊ตเลข1

เหรียญ รุ่นแรก ตอกโค๊ตเลข1 สวยๆ

00,000 บาทครับ พี่ชายใจดีจองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012
  20. เต้อ๋อง8

หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเนศ สุดยอดพระนิรันตราย

หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเณศ ปางปาฎิหารย์ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน พระรุ่นนี้หลวงปู่ชมว่าสวยและหลวงปู่ชอบมาก ใครใด้คล้องจักประสบความสำเร็จ โชคลาภเงินทอง จักแคล้วคลาดปลอดภัย จากภัยพิบัติภยันตรายทั้งปวง ด้วยอำนาจบารมีแห่งองค์หลวงพ่อทวด ผสมผสานด้วยบารมีแห่งองค์หลวงปู่หมุน แห่งวัดบ้านจาน พระอมตเถราจารย์ 5 แผ่นดิน!!! ครั้งหนึ่งหลวงปู่ใด้เคยธุดงคืไปแลกเปลี่ยนกับพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้ อยู่นานนับปี!!!! พระหลวงปู่ทวดรุ่นนี้จึงถือใด้ว่าเป็นที่สุดวัตถุมงคลล้ำค่าอีกชิ่้นหนึ่งของหลวงปู่หมุน คล้อง 1 เหมือนใด้ 2 องค์นี้สภาพสวยเดิมๆไม่ผ่านการใช้ครับ สวยๆแบบนี้หายากแล้วครับ เก็บกันเถอะครับ ไม่เก็บชั่วโมงนี้ จะไปเก็บกันตอนใหน ของดีราคาเบาๆแบบนี้ ต่อไปจะไม่มีอีกแล้วครับ รับประกันพระแท้ ตลอดชีพ เก๊คืนเต็มๆครับ ปล.องค์จริงสวยกว่าในรูปเยอะครับ ถ่ายจากกล้องมือถือ สวยใด้แค่นี้ครับ องค์จริงสวยมากๆครับ

องค์นี้แบ่งให้บูชาเพียง 00000 บาทเท่านั้นครับ

หลวงปู่รับนิมนต์แล้วครับ!!!!<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012