เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับยายบ๊ายบายเลยละกัน
    จะรรีบซื้อหวยครับตกลงวันนี้ผมโอนเงินไปแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2006
  2. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า... วันนี้เงียบจังเลย เขามาหลายรอบแล้ว ยังไม่เจอไรเปลี่ยนแปลงเลย สงสัยต้อง รอยาย อีกล่ะ ท่านอื่นๆ มีไรเล่าให้ฟังบ้างล่ะครับ มีไรก็เล่าให้ฟังหน่อย เอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ก็ได้น่ะ ผมชอบอ่าน แฮ่ะๆ สวัสดีครับ

3. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ส่งข้อความส่วนตัวไปให้คุณยายแล้วไม่รู้ได้รับหรือเปล่า เพราะเป็นพวกlow tech ทำอะไรไม่ค่อยจะถูก ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณตั้มศักดิ์แล้ว 5000 บาท

4. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่าจะมีแต่คนตามหายาย อิอิ....
    มารอฟังยายเล่านิทานก่องนอน...

5. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

โป๊ก นี่ โป๊กปิดประมูลหรือป่าวครับ /เช็ดเหงื่อ

6. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

ฮือๆๆๆ.........แย่จังคุณยายยังม่ายออกจากถ้ำเลยวันนี้(cry)

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ข่าวฝากจากยายผีป่า

ยายผีป่าฝากมาบอกว่า ตอนนี้คอมฯ ของยายเดี้ยงไปเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้ว ต้องทำการลงโปรแกรมใหม่หมด เพราะ เครื่องเกิดแฮงค์และไม่ยอมรับโปรแกรมบางโปรแกรม ทำให้ยายไม่สามารถเข้าเน็ตได้ในช่วงนี้

สำหรับท่านที่ส่งข้อความไปที่ PM ของยาย เนื่องจากคอมฯ มีปัญหาดังกล่าวและโหลดเน็ตได้ช้า ทำให้ยายไม่สามารถตอบ PM ได้ ยายจะขอตอบรวมๆ ในกระทู้เลยครับ

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    งั้นวันนี้มาเล่าแทนยายแล้วกันนะคะ..
    เอาเรื่องกุหลาบวาเลนไทน์ที่ติดค้างสาวริน พี่โหน่ง แล้วก้อปอไว้
    พอดีเมื่อวานเล่าไม่จบ

วาเลนไทน์ปีที่แล้วส่งกุหลาบไปให้คนที่ไม่รู้จัก

รินถามว่า เค้าเป็นใคร
    ตอบรินว่าไม่รู้จักเค้าเลย
    พอดีช่วงต้นปีที่แล้วรู้จักพี่คนหนึ่งโดยบังเอิญ
    จากอินเตอร์เนต (ไม่เคยเห็นหน้ากันเลย
    แต่พี่เค้าส่งรูปเค้ากับแฟนมาให้ดู)
    เป็นอาจารย์สอนที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง
    แล้วไปศึกษาต่อที่เดนมาร์ก เป็นเวลา 5 ปี
    พอดีช่วงนั้นพี่เค้ากำลังมีปัญหากับแฟนพอดี
    เลยท้อมาก พี่มาบ่นให้ฟังว่าแฟนไม่ยอมคุยด้วย
    ไม่ยอมรับสาย ท่าทางจะเลิกกันจริง ๆ พี่เค้าผิดเองแหละ
    ที่ใจอ่อนกับผู้หญิงอีกคนที่เข้ามาหาเค้า เหมือนกับเป็นช่วงที่
    พี่เค้ามีปัญหากับแฟน ผู้หญิงอีกคนก็เข้ามา แต่เค้าก็ยังยืนยันว่า
    รักแฟนเค้าอยู่ อยากขอคืนดี แต่แฟนเค้าไม่ยอม

ความที่อยากช่วยก็ถามว่ามีอะไรให้ช่วยมั้ย
    พี่เค้าบอกว่า ไม่มีทางเค้าไม่ใจอ่อนหรอก พี่รู้จักเค้าดี
    พอดีช่วงนั้นใกล้วาเลนไทน์ เลยบอกพี่เค้าไปว่า ลองส่งดอกไม้
    ให้เค้าดีมั้ย ผู้หญิงชอบดอกไม้นะ เค้าอาจจะใจอ่อน
    พี่เค้าบอกว่า อยู่ไกลมาก จะส่งยังไงล่ะ
    แฟนเค้าทำงานอยู่ที่ใต้ โรงพยาบาลในอำเภอ
    เลยลองโทรไปที่ Miss lily เค้าบอกว่าส่งได้ค่ะ

เลยลุยต่อ สั่งดอกไม้
    ขอข้อความจากพี่เค้า
    แล้วส่งไปให้แฟนเค้าที่โรงพยาบาล
    ย้ำว่า ต้องไปถึงก่อนเที่ยงวันที่ 14 กุมภา
    ปรากฏว่าแฟนพี่เค้าไม่อยู่โรงพยาบาล ออกไป
    ปฏิบัติงานข้างนอก กว่าจะได้รับก็เย็น ๆ ร้านดอกไม้ฝากไว้ให้

ก็บอกพี่ผู้ชายว่าเย็น ๆ โทรไปหาเค้าดูนะคะ
    ปรากฏแฟนเค้ายอมคุยด้วย แล้วก็ปรับความเข้าใจกันได้

.....................

ดีใจที่ได้เป็นคิวปิคตัวน้อย ๆ ทำให้คนมีความสุข
    ตอนนี้พี่ผู้ชายก็ยังเรียนต่อ อยากให้เค้าประสบความสำเร็จตามที่หวังไว้
    ปีใหม่พี่เค้าก็ส่งการ์ดอวยพรมาให้...แต่ความรู้สึกไม่ได้หวังอะไรจากพี่เค้านะ
    อยากให้เค้ามีความสุข เรียนจบกลับมาสอนลูกศิษย์ให้เป็นคนดีต่อไป

9. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    พี่แป้งช่วยมาคิวปิคน้อยๆ ให้หนูกับพี่แบรท พิดท์บางซิค่ะ อิอิ

10. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    (ping-love

พี่แบรท พิดท์เลยเหรอ....ขอเป็นพยาบาลได้รึป่าวอ่ะเดย์
    สัญญาว่าจะดูแลเป็นอย่างดีเลยล่ะ......แถมทุ่มเดย์ไปห่าง ๆให้ด้วย ไม่ให้มากวนใจ

11. felies

felies เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    มาแจมด้วยคนครับ อยากคุยกะ คุณยาย บ้าง อิอิ :)

12. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีมีสุข (เรื่องทกข์เอามาระบายที่นี่นะคะ) มาซ่อมคอม เลยถือโอกาสเข้าเน็ตที่ร้านนี้เลย ไวมาก...

ยายผีป่านี่ชอบมีแต่เรื่องให้ละลายทรัพย์ อยู่กับบ้านเฉยๆ ก็เสียเงิน หมามันคอยแต่ขย้ำเด็กและคนในหมู่บ้าน (หมาคนอื่นเอามาปล่อยทิ้ง ที่บ้านเรา เลยกลายเป็นของเรา 555) เสียเงินเป็นอาชีพ เหอๆๆๆ...

แต่แปลกนะหมาของยายผีป่าไม่เคยเห่าหรือกัดพระ หรือแขกของยายผีป่าที่มาจากที่อื่น เขามีสัมผัสพิเศษเนอะ

ฮืมส์ ห่วงเรื่องของคุณหม่อง(ร้านอาหาร) ที่ออสเตรเลีย เจ้านางบอกอดทนน๊า ทุกอย่างต้องมีทางออกที่ดีกว่า และคุณตา กับเพื่อนร่วมบ้าน ไม่เห็นเข้ามาทักทายที่ห้องนี้ล่ะคะ ถามไถ่ทุกข์สุข เรามาคุยแลกเปลี่ยนกันได้ค่ะ อย่าปิดกั้นตัวเองสิคะ ทำอย่างอื่นเพื่อให้มันคลายจากความอึดอั้นที่เรามี

ตอนที่ยายผีป่าอยู่เมืองนอก เพื่อนๆ น้องๆ หลานๆ ที่เวปพลังจิตนี่ล่ะที่คอยให้กำลังใจ ยายผีป่าร้องให้และยิ้มพร้อมน้ำตา พร้อมก้าวไปข้างหน้า ก็เพราะหลายๆคนที่นี่มอบสิ่งดีๆที่หาได้ยากจากสังคมอื่นๆค่ะ แม้ไม่ใช่เงินทอง แต่การมอบน้ำใจดีๆ กำลังใจมันปิ่มมาเยอะค่ะ เรื่องหยุมหยิมที่หนักอก(แฟ่บๆ ของยายผีป่า) จางไปเรย

มาที่นี่ มีกำลังใจ และทางออกที่ดีให้เสมอค่ะ ยายผีป่าคลายได้ไม่หมด ก็ยังมีน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ คนอื่นๆ มาเติมต่อให้นะคะ

เด่วจะเล่าเรื่องลึกลับต่อ

อย่าเพิ่งขยับเม้าท์ไปที่อื่น

รอ...และ รอ...ต่อไป อิอิ

13. DevilBitch

คุยกันเลย ไม่ต้องรอยาย พี่ๆ น้องๆ กันท้างน้าน หน้าเก่า หน้าใหม่ ลุย....

ปั่นให้เวปพังไปเรยจ้า

ยินดีต้อนรับทุกท่านจ้า

14. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

เหอ เหอ เหอ

15. felies

felies เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    ผม ชื่อ ไอซ์ ครับทุกท่าน

เว็บอืดๆเนอะ เดี๋ยวเปลี่ยน sever ใหม่คงจะ ฉลุบ ยิ่งกว่านี้ครับ

16. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะ

บัญชีหลวงพี่แสงชัยใช่ไหมจ๊ะ วันนี้ไปอัพเดทบัญชีเล่มนี้ มียอดเข้า 14/2/49 คือ 4100 บาท 15/2/49 500 บาท 16/2/49 2119 บาท ค่ะ ยังไม่มียอด 5000 บาทค่ะ กรุณาเช็คเลขบัญชีใหม่นะคะน้องนัยนาคนดี หมายเลขบัญชี

718-002509-7

พระแสงชัย กนตสีโล

ธนาคาร กรุงไทย สาขา ทองผาภูมิ

แจ้งที่มือถือยายนะคะ หากผิดพลาด ถ้าผิดบัญชี รีบแจ้งธนาคารด่วนนะน้องนะ เสียดายตังส์แทนน้องงัยจ๊ะ

โชคดีจ๊ะ(bb-flower

17. DevilBitch

นี่ขนาดเมื่อไม่นานมานี่ พ่อชัยเพิ่มแรม เพิ่มเงินแล้วนะคะเนี่ย

หวังว่าคงดีที่สุดจ้า

18. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ยาย
    ยายผมรู้สึก (เพิ่งรู้สึก) ว่าตัวเองไม่สบายหรือป่าว ผมเป็นหวัด คัดจมูก มีน้ำมูกในตอนเช้าของทุกวัน หายใจไม่ค่อยสะดวก ไม่มีไข้ ถ้าไม่สนใจมันก็เฉยๆ ชินแล้ว เพราะเป็นมานานมากแล้วจะเป็นปีแล้วเนี่ย คุยให้เพื่อนๆ ฟังเขาว่าเป็นไซนัสหรือป่าว เป็นภูมิแพ้หรือป่าว ผมไม่ทราบด้วยซิ กังวลเลยคราวนี้ เพราะไม่ได้อยู่บ้านเรา หาหมอก็ลำบากเพราะอธิบายอาการกันยาก ภาษาอังกฤษไม่กระดิก ภาษาญี่ปุ่น งูๆ ปลาๆ จะถามยายว่ามียาสมุนไพรอะไรไหม ที่พอจะหาทานได้ หรือทำไงดี ยายทราบไหมครับ ถ้าไม่ทราบก็มิเป็นไร เล่าให้ฟังนะครับ อ๋อ ลืมสวัสดี สวัสดีครับยาย และทุกๆ ท่าน
    เขียนลงหน้านี้ไม่รู้ว่าเหมาะป่าว ถ้าไม่ดีจะเข้ามาลบแล้วกันน่ะครับ ถ้ามีคนว่า แฮ่ะๆ ผมมักทำไรไม่ค่อยจะถูกที่ถูกทางอยู่ด้วย ต้องขออภัยครับ

19. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ขิง ไล่ลม ลดน้ำมูก ตะไคร้ดมแล้วจมูกโล่งแก้หวัด .... ถ้าหาไม่ได้ ก็ วาเป๊กซ์ ค่ะ เหอๆ พี่Jdin อิอิ มาตอบแทนยาย

20. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    รินเคยเป็นนะคะ พี่ แบบตอนเช้าตื่นมาแล้ว น้ำมูกไหล เหมือนพี่เลยค่ะ แต่เป็นแค่บางช่วง..อื่อ.เห็นเค้าบอกกันว่า เป็นแพ้อากาศน่ะค่ะ..แต่ทานยาแก้แพ้ ตอนก่อนนอนแล้วตื่นเช้ามาจะโล่ง หายใจสะดวกค่ะ ไม่มีน้ำมูก รินทานทุกวันก่อนหน้านี้...รินจะถามพี่ของรินให้นะคะว่ามันคือยาอะไร เพราะหนูรู้แต่เป็นยาแก้แพ้ค่ะ..แต่ไม่รู้ว่าตัวยาชื่ออะไร แต่ดีมากๆๆเลยค่ะ