เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    จ๊ะเอ๋ !!! มาทักทายค่ะ

2. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

โอวววว สวัสดีค่ะพี่อ้อย....ไม่เจอไม่เห็น นานมั่ก ๆๆๆๆ

3. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสวัสดีครับ คุณ ณฐมณฑ์ ไม่ได้เห็นนานน่ะครับ ผมจำได้ว่าผมเคยส่ง PM ไปหาหลายครั้ง ขอบคุณมากครับที่ตอบข้อความผม
    สองสามวันมานี้เงียบน่ะครับ ยายไม่อยู่ เห็นว่าเอาโน๊ตบุ๊คไปด้วย สงสัยจะไม่มีคลื่นสำหรับต่อเน็ต เงียบเลยไม่รู้ว่ายายจะเป็นอย่างไรบ้าง พลอยทำให้ห้องนี้เงียบๆ เลย แวะมาจ๊ะเอ๋กันแล้วก็ไป.....ฮา เคยคุยกะยาย ยายบอกว่าให้คุยกันไปถ้ายายไม่อยู่ ให้ผมคุยกับ คุณเดย์ และอีกหลายคน คุณริน คุณผึ้ง คุณแป้ง และอีกหลายคน (แกแนะนำแต่สาวๆ ให้ผมอ่ะ....ฮา ) ผมก็ไม่ค่อยได้ทักทายกับสาวๆ เท่าไหร่ วันนี้มายังเงียบอยู่เลย ก็เลยมาทักทายเครือข่าย สายเลือดเม้าส์ ของยายหน่อย เข้าใจว่าทุกคนยังไม่รู้จักผม และผมก็ไม่รู้จักทุกคน แนะนำต้วหน่อยล่ะกัน พอหอมปากหอมคอ ชื่อเล่นจริงๆ ผม ชื่อดรครับ ตอนนี้มาดูงานที่ญี่ปุ่นหนึ่งปี จะกลับเมืองไทยเราก็กลางปี ประมาณเดือนมิถุนายนกลางๆ เดือน (อดเจอยายเลย และก็อดไปทอดผ้าป่าด้วย อดไปถวายบันไดด้วย เศร้าๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ) ตอนนี้ที่นี่อากาศยังไม่หายหนาวเลย ผมคนขี้หนาวด้วยล่ะ ลำบากหน่อย ต้องสุมเสื้อผ้าและผ้าห่มเวลานอนล่ะ ฮีตเตอร์ทำงานหนักเลยถ้าผมอยู่ห้อง ลำบากเนอะที่ที่ไม่ใช่บ้านเราเนี่ย อยากกลับบ้านมากๆ (ผมคุยกะใครอยู่เนี่ย เอาเป็นว่าคุยกับตัวเองไปก่อน เพราะยังไม่รู้จักคนอื่นๆ รู้ว่าห้องยายนี่ไม่จำกัดเรื่องเม้าส์ ก็มาเม้าส์เรื่องตัวเองให้ชาวบ้านฟังซ่ะงั้นล่ะ เฮ้อออ) เขียนแป็ปเดียว เยอะล่ะ พอก่อนล่ะกัน ผมพวกคุยไม่เก่ง แต่บ่นอะไรๆ ที่ไร้สาระเก่ง....ฮา
    สวัสดีครับ อย่าถือสาน่ะ ถ้าอ่านแล้วขัดหู ขัดตา ขอขมามา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

4. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทายครับ

5. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    แล้วคุยกับหนุ่มๆ มั้ยฮ้า อะจ๊ากกกกก (ครืนๆ เสียงฟ้าร้อง)

เห็นด้วย ไม่มีที่ไหนสุขใจเท่าบ้านเรา เจงๆ

6. rinnn

สำหรับพี่โหน่งอ่ะ..ไม่มีที่สุขใจเท่าบ้านเราน่ะ โดยเฉพาะเรื่องกินอ่ะสิ..คิคิ
    เช่น..ฟูจิ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ หมู น้ำตก เย๊นตาโฟ...ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด...อยากหม่ำจังเลยๆ
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

7. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

555
    ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ส่วนสาวๆ ขอฝากเนื้อฝากใจน่ะครับ.....ฮา

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    :cool: :cool: มารับฝากค่ะ
    แต่ใจรับไม่ได้ เพราะไม่มีที่เก็บแล้วค่ะ
    ใจตัวเองยังต้องไปฝากคนอื่นเลย เนอะรินเนอะ

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    สวัสดีครับคุณอ้อย ดีใจที่คุณอ้อยแวะมาเยี่ยมเยียนครับ ผมได้รับ PM จากคุณอ้อยแล้ว ขอบคุณมากนะครับสำหรับเรื่องที่จะไปค้นหาคำตอบให้แก่ผม ผมได้นำความคิดถึงของคุณอ้อยไปมอบให้แก่คุณอำนาจแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสคุยกับคุณเก้า (โมฆบุรุษ) ไว้มีโอกาสจะบอกคุณเก้าให้นะครับ

10. rinnn

ว้าาาาาาาาาาาาาาาาาา....มาเยี่ยมเยียนค่ะ..แต่ไม่เจอยายอ๊าาา..
    บ้ายบาย..ค่ะ

11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตะแง้วเมื่อเช้าเข้ามาโพสห้องนี้ แต่โพสไม่ผ่านจ๊ะ เขียนเล่าอย่างยาวเฟื้อยเรย

สวัสดีและยินดีต้อนรับทุกท่านทั้งคนเคยคุ้นเคย และผู้มาทักทาย มาสานสายสัมพันธ์

คุณอ้อย นางฟ้าแสนดี ถ้าอย่างไร โทหายายได้ไหมจ๊ะ ยายอยูพัทยาค่ะวันนี้

เอ ทำไมภาพที่น้องมุขลงยายเปิดภาพไม่ได้

น้องดรจ๊ะ ยายใช้โน๊ตบุ้คที่สุรินทร์ไม่ด้ค่ะ เลยมาต่อที่พัทยา

อิอิ น่ารักเจงๆ ญาติๆมาคุยกันได้ ไม่ต้องรอยายจ้า

12. DevilBitch

ตะแง้วเมื่อเช้าเข้ามาโพสห้องนี้ แต่โพสไม่ผ่านจ๊ะ เขียนเล่าอย่างยาวเฟื้อยเรย

สวัสดีและยินดีต้อนรับทุกท่านทั้งคนเคยคุ้นเคย และผู้มาทักทาย มาสานสายสัมพันธ์

คุณอ้อย นางฟ้าแสนดี ถ้าอย่างไร โทหายายได้ไหมจ๊ะ ยายอยูพัทยาค่ะวันนี้

เอ ทำไมภาพที่น้องมุขลงยายเปิดภาพไม่ได้

น้องดรจ๊ะ ยายใช้โน๊ตบุ้คที่สุรินทร์ไม่ด้ค่ะ เลยมาต่อที่พัทยา

อิอิ น่ารักเจงๆ ญาติๆมาคุยกันได้ ไม่ต้องรอยายจ้า

13. rinnn

ชัดเจนมากเลยแป้ง..แบบใจล้นปรี่แล้วอ่ะเน๊าะแป้งมีคนมาฝากเยอะ..คิคิ ...แต่ใจเราที่ไปฝากเค้านี่ดิ๊..ไม่รู้คนที่รับฝากเค้าจะ
    ดูแลใจริน กะ แป้ง..ดีป่ะไม่รู้อ่ะ..แต่ไม่ยอมหรอก ยังไงก้อต้องดูแลดีๆแหละ..พูดไปงั้นอ่ะ..ยังไม่รู้เลยว่าใคร..เอิ๊กกกก..กกก

เอ่ออ..ใช่ๆๆๆ แล้วนี่รินจะเจอคุณยาย ได้ไงเนี่ย..เบอร์โทรยายรินก้อยังไม่มี..แล้วยายอยู่ที่ไหนเนี่ย..รินจะไปถูกป่าวววค่ะ..
    ยายสุดสวยจ๋าา..บอกหนูด้วยนะคะ..เพราะหนูจะกลับพรุ่งนี้ละค่ะ..จุ๊ปๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2006
  14. DevilBitch

ขอให้ข้อแนะนำคุณลุงแม๊กนะคะ จากภาพที่ส่งมา(คร่าวๆก่อนนะคะ) รอเจ้าเดย์มาช่วย เออ คุณณัฐมนต์(นางฟ้าอ้อย) มาช่วยกันอีกแรงสิเจ้าคะ ไหนๆก็มาพร้อมทีม เรามาแท๊คทีมกันช่วยให้ร้านอาหารของคุณลุงแม๊กไม่โดนปิดนะคะ

ยายได้มอบยันต์นางฟ้า(แม่พระธรณี จุดธูปที่หิ้งพระ 5 ดอก เทียนสองเล่ม แล้วตั้งนะโมสามจบพร้อมท่องคาถาและขอพรจากแท่พระธรณี ด้วยจิตที่มุ่งมั่นนะคะ (ตื้อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ช่วยงัยจ๊ะ)

นะ มะ พะ ธะ

จะ พะ กะ สะ

นะ เม ติ

และตามที่เดย์แจ้งว่าปู่นาคราชให้จุดธูป ยี่สิบเอ็ดดอกที่กลางแจ้ง เราก็ขอพรท่านไปตลอดค่ะ ให้ท่านทั้งหลายที่เราขอบารมี แก้ไขให้ปัญหาที่ติดขัดแก้ไขได้ ขอให้เงินทองไหลมา เทมา การค้าการขายมีลูกค้ามากมาย รุ่งเรือง ปลอดหนี้ในเวลาที่เร็ววัน (ขอไปเอาแต่สิ่งดีๆมาขอนะคะ)

ส่วนยันต์จระเข้นั้น ก็อธิษฐานเหมือนกันค่ะ ภาพตั้งคู่กัน จระเข้อยู่ขวาของพระแม่ธรณี หันออกหน้าร้าน

จากที่ดู ต้องแก้ไขหลายอย่าง ที่ต้องใช้งบในการแก้ คือตกแต่งใหม่ แจกโบร์ชัวร์ และจัดเมนู ระบบในร้านใหม่ มันใช้เงิน เห็นบอกยายผีป่าว่าไม่มีงบมาทำต่อแล้ว ประกาศขาย เอาเป็นว่า ยายถามอาจารย์แล้ว ท่านบอกว่าแก้ได้ ช้าแต่ถ้าอดทน อย่าเพิ่งท้อ บุญที่ทำส่งผลมาช่วยแน่ๆค่ะ

จะไม่ต้องใช้เงินมันก็คงต้องใช้บ้างแต่ไม่ให้บานปลายนะคะ

ขอตัวยายคืนนี้จะมาตอบค่ะ

เพลีย และที่นี่อ้าวมากๆ หมดแรงง่ะ

15. Jdin_buddhism

ยายยยยยยย มาแว้ววววววววว
    ยายขอฟ้อง(เอานิสัยเด็กๆ มาใช้..ฮา) ยายดูดิ๊ สาวๆ เขาไม่รบฝากใจผมอ่ะ แล้วจะไปฝากใครเนี่ย เศร้า.....(ฮา)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2006
  16. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้เท่ห์คับ....

17. DevilBitch

อ้าวพ่อดร ที่สาวๆแถวนี้เค้าไม่รับฝากหัวใจเพราะว่าเหตุผลดังต่อไปนี้จ๊ะ

ข้อแรก สาวๆ นั้นยังไม่เปิดบริการรับฝากหัวใจจากหนุ่มใดๆทั้งสิ้น

ข้อสอง หัวใจของสาวๆพลังจิตดอทคอมล้นแล้ว (ล้นด้วยมิตรภาพ)

ข้อสาม การับฝาก ส่วนมากพอจะเปลี่ยนที่ฝากใหม่ ชอบมาถอนโยไม่มีการแจ้งล่วงหน้า ทำให้ผู้รับฝากหาผู้ฝากสำรองไม่ทัน ทำให้ห้องหัวใจว่างกระทันหัน (อันนี้ทั้งสาว ทั้งแก่ม่ายช๊อบม่ายชอบจ้า

18. DevilBitch

ว้า มาชมกันจนเกินความจริง สุดสวย หรือสุดที่จะหาความสวยเจอกันน๊ายายผีป่าเนี่ย

จะกลับมาเมืองไทยแล้วเจงๆเหรอ ถึงเมืองไทยกี่โมงจ๊ะ

เบอร์โทยายขึ้นไว้ที่หน้าแรกของหน้าบอกบุญสร้างบันไดนาคราชยังงัยจ๊ะ

น้องแป้งส่งพี่เอ็มไปแจ้งสิจ๊ะ

อิอิ ยินดีจังเรยที่จะได้เจอคนสวย

ไม่ต้องใจดีกับยายผีป่ามากนะคะ เพชรที่เลิกชื่นชอบแล้ว ที่จะเอามาฝากยายผีป่า ยายผีป่าเกรงจั้ยเกรงจัยเจงๆ ขอไม่มากนะคะ กลัวคนจะหาว่าอยากได้

เอาแค่แหวน สร้อย กำไล เรือนทองล้อมเพชรสักสองสามกะรัต ยายก็ดีใจแระ ไม่ต้องลำบากมากนะคะน้องรินคนสวย หากว่าจะเอาเงินเข้าบัญชีให้ยายผีป่าใช้เป็นส่วนตัวสักเดือนล่ะสี่ห้าแสน อิอิ (ว่าไปนั่น เดี๋ยวน้องรินเกิดบ้าจี้ให้ยายมาเจงๆ ยายผีป่าคงโดนต่อว่าหาว่าไม่แบ่งส่วนแบ่ง งาบคนเดียว ยายเสียนะเค๊อะ )

19. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    [​IMG][​IMG][​IMG]

คุณดรมาฝากใจที่พวกดั๊นได้นะเคอะ ยินดีรับฝากเคอะ

20. DevilBitch

เด่วจาออกไปข้างนอก ญาติของพ่อของลูกเขามารับไปฟังเพลงจ๊ะ

ขอตัวไปคุมเชิงผู้ช่วยเก๋หน่อยนะคะ ไม่อยากไป แต่อยากกินของฟรี อิอิ

เขาเอาต้ยำหัวปลาหม้อไฟร้านอร่อยมาล่อให้ยายผีป่าน้ำลายไหล แหะๆ