เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    คิวที่ค้างสำหรับกระทู้นี้ เคลียร์หมดแล้วนะจ๊ะ หากมีเพิ่มก็เข้ามาโพสกันไว้ได้นะคะ จะมีผู้พยากรณ์เข้ามาสับเปลี่ยนช่วยกันดูแลคะ สิ่งนึงที่อยากจะขอรบกวนก็คือ feedback ค่ะ ผิดถูกหรือเพี้ยนยังไง บอกกันบ้างนะคะ จะได้เป็นกำลังใจให้พวกเราที่กำลังศึกษาเล่าเรียนกันอยู่หนะค่ะ ...ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

2. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าน้อยขอคารวะค่ะ

ทายถูกทั้งหมดเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ให้ 100 คะแนนเต็มเลยค่ะ

3. สีลสิกขา

(cry) ขอบพระคุณมากเลยคร่าาา สำหรับ feedback (k)

4. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    รุ่นนี้แล้วกินไปก็เท่านั้นมีแต่ไขมันพอกพูน เกินพอเีพียง แต่พี่สีลให้มาพุทธทรา เอ้ยต้นพุทธก็พอใจ เอาแค่มองนะค่ะ เพราะให้กินหนึ่งชิ้นก็พอไหว แต่ถ้าให้มาด้วยใจ บอกเลยว่า แค่นี้ก็มากพอ (พอจะเหมียนอาจารย์ตัวเองไหม๊หน๊า)(k) (k) (k) :cool:

5. ขนมปังผิง

ขนมปังผิง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะคุณAmatayan ผิง pm ถามไปพร้อมกับทำบุญดูดวงแล้วค่ะ ไว้กลับมาถึงกรุงเทพฯ เมื่อไรจะเปิดดูแล้วรีบปฏิบัติตามนะคะ (ที่บ้านโน้นไม่ได้ติดเน็ตค่ะ) (f)

6. ต้นพุทธ

ปิดท้ายไปแล้วสำหรับกระทู้ น้ำดี (อันนี้ อวยกันเองค่ะ) มีทุกอารมณ์ ขมหวาน สนุกสนาน เศร้า โดนลอง แนะนำ น้ำใจ ไมตรี

ผูกมิตรมากเข้า พวกเราก็เท่านี้ เพียงแค่อยากนำสิ่งดีๆที่ตัวเองพอจะมีมาแบ่งปัน ผิดถูกก็คอยปลูกพรวน ใช้ดินร่วนกวนด้วยอารมณ์ขัน สารพัดปุ๋ยน้ำใจจากพวกท่าน ที่ผ่านวันยากจะลืม...โอกาสที่หยิบยื่นให้ ซึ้งถึงใจ พลักดันไกลให้อยากไปต่อ จะพยายามไม่ทดท้อ ขอแค่รอเป็นแรงใจ..... อันปัจจัยไม่ใช่ที่ตั้ง สิ่งมุ่งหวังคือช่วยเหลือ แบ่งทุกข์ที่ครุมเครือ เมื่อวันวานเคยผ่านเป็น บางครั้งเหมือนมืดมิด มืดสนิทมองไม่เ็ห็น เลยแบมือขอให้ครูที่ดูเป็น ช่วยคลายลำเค็ญยามเข็นใจ บัดนี้อยากเป็นผู้ช่วย กะเขาด้วย(เล่าเรียนซะเลย) จะได้หนำใจ เคยไหมท่านเคยไหม ดูอยู่ได้หลายหมอดู ขอถามอยู่ก็แต่เรื่องเดิม ขอฟังแค่เพิ่มเติม ตอบเหมือนเดิมก็ไม่เป็นไร ถูกใจกดไลท์หนึ่งที่ พอไม่ถูกที่ก็ไม่พอใจ ทายตรงเกินไปก็แถร์ หมอดูที่แน่คือต้องดูถูกใจ บางคนยิ่งอวยยิ่งชอบ ถึงแม้คำตอบไม่รู้ดวงใคร ที่ผ่านมาก็เป็นคนถูกดู พอวันนี้เป็นคนดู ก็เลยเข้าใจ ปวดฟัน ปวดหัว ปวดฉี่ จะลุกสักที (วางหูที ออกจากกระทู้ที)ก็ยังเกรงใจ คนดูยังไม่ยอมลุก ไม่รู้สนุกหรือว่ายังคาใจ ที่รู้คือเข้าใจแล้ว ว่าเป็นคนดูมันทุกข์ยังไง ไตร่ตรองตัวเองให้ดี ว่าถ้าท่านมีอาการเหล่านี้คงใช่แล้วไง.... เสบติดหมอดูเข้าแล้วไซร์ หากรู้ตัวว่าใช่ ให้มารวมตัวกัน เหมารถหนึ่งคัน สีลพุทธญาณนิมิตจะนำตัวท่านไปเลิกที่ถ้ำกระบอก พร้อมกับพวกเราเลยนะพี่น้อง

ปล.ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆค่ะ (k) :cool: :boo: ราตรีสวัสดิ์คืนแห่งความรักนะค้าาาาาาาาาาาาาาา
    ต้นพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  7. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้วิ่งไวไม่ติดเบรคกันเลยนะเจ้าคะ มาแรงแซงทุกโค้งเล่นเอาหน้ามืดวิ่งตามไม่ทันเลย

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ก็เล่นวื่งหน้าจะไม่มืดได้ไง เขาอุตส่าห์เอารถมารับไปถ้ำกระบอกจะวิ่งทำไมให้เมื่อยตุ้ม ว่าแต่ขอเปลี่ยนไปถ้ำผาปล่องแทนได้ป่ะ ค่ำคืนนี้ได้เวลาลาๆๆๆๆๆๆ ราตรีสวัสดิ์ เดี๋ยวคนข้างๆจะจิตหงุดเงี้ยว......

9. สีลสิกขา

:cool: ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ กลอนที่แต่งสดในค่ำคืนนี้มันโคตรใช่ วันก่อนนู๊นนนน เฝ้าดูว่ามีหมอดูที่ไหนแม่น ๆ น๊อ โทรไปปรึกษาเอาความทุกข์ไปยัดเยียดให้ผู้พยากรณ์ดีกว่า แบบไม่เกรงใจ อิอิ แบบว่าฉันทุกข์น่ะ ค่าครูฉันก็เสียนะยะ อารายยกานนน 20 นาทีเท่าน้านเหรอ 300.- บาทเนี่ย ก็อย่างว่าผู้ที่มาดูดวง มักมีความทุกข์มาเป็นแพ็คเกจพร้อมกับปัญหาและคำถามที่มาทดสอบความอดทนของผู้พยากรณ์โดยเฉพาะ :mad: 5555 และเรื่อง hot คือเรื่องความรัก (u) มาเป็นอันดับ 1 ของความทุกข์ คล้าย ๆ โรคมะเร็งปากมดลูกของผู้หญิงไทย อะไรเงี้ยค่ะ คำถามยอดฮิตคือ เขาจะกลับมาไหมคะ :p เมื่อไหร่จะกลับ กลับแล้วจะเหมือนเดิมไหม คิดถึงเขาค่ะ แล้วก็ pity_pig เฮ้ออออ ตอบเรื่องจริงก็รับไม่ได้ ทำนาย
    ให้สบายใจก็ยังไม่แน่ใจ ถ้าชีไม่เปลี่ยนหมอดู ก็โทรมาถาม 4 เวลาหลังอาหารและก่อนจะนอน 555
    มาวันนี้ เข้าใจแล้ว ถ่องแท้เลย.. หูแทบสุกทุกวัน ปากเปียกปากแฉะ มันเป็นงี้เอง เป็นโรคคอแห้งและขาดน้ำ กระเพาะปัสสาวะเกือบอักเสบ เพราะต้องคอยบำบัดทุกข์ บำรุงสุขให้ทุกท่านที่มีความทุกข์ได้ผ่อนคลาย.. ก็เขียนให้อ่านเล่น ๆ ขำขำค่ะ แต่เป็นเรื่องจริงที่ปฏิเสธไม่ได้ การที่เราจะเปลี่ยนสถานะจากผู้รับคำพยากรณ์ มาเป็นผู้พยากรณ์นั้น ประสบการณ์ที่ผ่านมาก็ทำให้เราเป็นผู้พยากรณ์น้ำดีได้เหมือนกัน เหอ เหอ เหอ(อวยตัวเอง) (y) โดยเฉพาะความเห็นอกเห็นใจเข้าใจและความอดทน ก็อ๋อฉันประสบการณ์ตรงจ้ะ ^-^ รบกวนเขามาเยอะสมัยก่อน ตอนนี้เป็นรายการคืนกำไรค่ะ ไม่เห็นแก่ปัจจัยและเวลา แต่เอาความทุกข์และสุขใจเขาเป็นที่ตั้ง แม้จะผวาเมื่อได้ยินเสียงโทรศัพท์เข้า และเกือบช็อคเมื่อเห็นปริมาณ miss called แต่อ๋อ..ไม่ใช่คนโทรมาดูดวงหรอกค่ะ..เขาโทรมาทวงหนี้หนะค่ะ...55555 (kiss)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2013
  10. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากๆคับ นึกว่าจะไม่ทันซะแล้ว

ตอนี้แรกอ่านคร่าวๆก็เหมือนไม่ตรง แต่พอพิจารณาดูแล้วค่อนข้างตรงมากๆคับ แต่ตอนนี้ อายุ 32 ลูก1แล้วคับ กับแฟนก็เหมือนเป็นเพื่อนกันจิงๆ แล้วก็พยายามไม่โกรธใครเพราะโกรธแล้วจะอาฆาตแรงทีเดียว
    ขอบคุณมากๆ อีกทีคับ

11. สีลสิกขา

catt12 อาฆาตเลยเหรอคะ แหะ แหะ :D
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำติชม :p

12. sunee สุนีย์

sunee สุนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    หวัดดีค่ะดูให้ด้วยนะคะ เลข 900 ค่ะขอบคุณมากๆค่ะ

13. ต้นพุทธ

แน่นอนว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองเป็นคนมีเสน่ห์ พูดจาภาษาค่อนข้างตรงกับใจต่อหน้าก็ว่ากันไปหลับหลังไม่ใช่สิ่งที่คุณทำ ชื่นชมคนมีสัจจะ รักสวยรักงามดูแลเอาใจใส่ตัวเองดี ปีนี้55-เมย56 เหนื่อยกับการเงิน ที่ทำเท่าไหร่ก็เหมือนหายไปไม่มีเก็บ หมดเปลืองไปกับเรื่องฟุ่มเฟือย เบื่องานประจำที่ทำอยู่ ความรักอาจมีเหตุให้ต้องตัดสินใจครั้งสำคัญเป็นการเปลี่ยนแปลงที่กำลังนำมาซื่งทุกข์มากกว่าสุขรักสามเศร้าก็ยังเป็นลางที่ต้องระวัง แต่ก็อาจเป็นทุกขลาภนะค่ะ (ในดีก็มีเสียในเสียก็มีดี) ช่วงนี่ก็ให้ระวังอุบัติเหตุ/เจ็บป่วยเกี่ยวกับศรีษะ และควบคุมอารมณ์ของตัวเองให้มากๆๆหน่อย อย่าใจร้อน เพราะความใจร้อนของคุณในช่วงนี้จะนำมาซึ่งความร้อนอก ร้อนใจ และเหตุของการทะเลาะวิวาทได้ในที่สุดค่ะเน้นให้ระวังเรื่องการเงินกะความรักนะค่ะ สวดมนต์ไหว้พระทำสมาธิได้ยิ่งดีค่ะ ขอพรจากพระแม่กวนอิมก็เหมาะกับคุณนะคะ
    ปีหน้าฟ้าใหม่ผ่านเมย56ไป การเงินของคุณจะเด่นชัดขึ้นค่ะ ส่วนความรักน่าจะเดินทางมาถึงจุดที่คุณจะหมดปัญหาคาใจซะที โชคดีค่ะ.....

แนะคำติชมได้นะค่ะ ยินดีรับฟังค่ะ ต้นพุทธนักเรียนพยากรณ์

14. สีลสิกขา

ผู้มีศรัทธาในพระพุทธศาสนา เชื่อว่าชีวิตจะดีงาม มีค่าก็ด้วยการศึกษา
    ต้องมุ่งมั่นพัฒนาชีวิตในทุก ๆด้าน ด้านพฤติกรรม ด้านจิตใจ และด้านปัญญา
    ท่านจึงให้เราแบ่งเวลาในแต่ละวัน ให้นั่งหลับตานอกบ้าง เพื่อให้ลืมตาใน
    คือ ตาที่เห็นทางไปสู่ความเป็นอิสระอย่างแท้จริง
    :)

15. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

รบกวนดูให้ด้วยคะ

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2013
  16. ต้นพุทธ

อยากบอกควาามรู้สึกกันและกัน

สุดท้ายปิดกระทู้ไปแล้วก็ยังมีเพื่อนๆที่แวะเวียนมา ถามไถ่กันต่อก็จะทยอยตอบให้กันไปเท่าทีี่สะดวกนะค่ะ และอาจจะมุ่งเน้นตอบให้สำหรับผู้ที่ร้อนใจมาก่อนค่ะ

17. สีลสิกขา

ช่วงบ่ายจะเข้ามาตอบให้ค่ะ

18. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ศาสตร์เลยสวย เลขมงคล ก็มีผลต่อจิตใจ ตัวเลขใดมีผลต่อเจ้าของและส่งเสริมสร้างบารมีต่อผู้ครอบครอง กระทู้นี้มีคำตอบทุกเลขเด็ด ไม่ใช่บอกหวยนะเจ้าคะ

19. nut1319

nut1319 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากด้วยคนค่ะ

229 และ 781

กราบขอบพระคุณมากๆค่ะ :cool:

20. สีลสิกขา

เด๋วจัดให้ตามคิวนะคะ วันนี้แหละจร้าาา