เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ใครได้เลขเด็ด 257 กับ 09 บ้าง ยกมือขึ้น
    กระทู้ตัวเลขก็ต้องถามตัวเลขกันว่าใครมีโชค
    จะได้ร่วมยินดีกับผู้รับโชคก้อนหญ่าย..ย..ย

2. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ชีวิตนี้หนอ..มีแต่ความรัก รักซ้อน ซ้อนรัก เป็นคนที่อารมณ์ซับซ้อน
    ดื้อเงียบ จิตใจอ่อนไหว จินตนาการสูง ขี้หงุดหงิดและเจ้าอารมณ์
    เป็นคนที่มีลางสังหรณ์นะ เก็บความลับก็เก่ง มีเสน่ห์อย่างมากเลย
    กับเพศตรงข้าม การเงินใช้เงินเก่ง เงินไม่ขาดมือ น่าจะมีผู้อุปถัมภ์
    อยู่ลับ ๆ ชอบศิลปะค่ะ แต่อีกมุมก็เป็นผู้หญิงที่อบอุ่นมีุบุคลิกลักษณะ
    ของความเป็นแม่ได้อย่างดี เหมาะสมกับอาชีพนักแสดง งานโฆษณา
    เลขานุการ งานศิลป์ค่ะ ขอใช้นิยามว่า นารีมีรูปเป็นทรัพย์จ้าา สุขภาพ
    ให้ระวังโรคเกี่ยวกับทางเดินหายใจ ระบบสตรี ของเหลวในร่างกาย
    สิ่งที่ขอเตือนคือศัตรูจะเป็นเพศหญิง ให้ระวังด้วยค่ะความลับจะถูกเปิด
    เผย ถ้าคิดจะทำอะไรช่วงนี้อย่ารีบตัดสินใจ เพราะอารมณ์ไม่คงที่ฟุ้งซ่าน
    ไม่ค่อยมีสมาธิ เนื่องจากมีเรื่องเก็บกดค่ะ ปัญหาชีวิตเน้นไปทางเรื่อง
    ความรักเพราะเป็นดาวแห่งเสน่ห์

** โปรดใช้จักรยาน เอ้ย วิจารณญาณ ในการอ่านนะคะ **
    ผิดถูกเพี้ยนยังไงขอ คอมเม้นท์ ด้วยนะคะ / ขอบคุณนะคะ

3. สีลสิกขา

ขอตอบตรง ๆ ว่า เป็นเลขที่ไม่ดีเลยค่ะ มักมีเรื่องสูญเสีย แตกแยก
    หรือการเปลี่ยนแปลงบ่อย ๆ และชีวิตอาจต้องทำงานเกี่ยวกับเรื่อง
    ความเป็นความตาย มีวิญญาณติดตามหรือสื่อกับสิ่งลี้ลับได้นะคะ
    มีสัมผัสที่ 6 แต่ความไม่ดีในชีวิตสามารถผ่านพ้นไปได้นะคะ ขอให้
    ทำบุญเยอะ ๆ รวมถึงทำบุญกับบุพการีและขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    องค์เทพเทวดาประจำกายให้ผ่านพ้นยามเมื่อมีอุปสรรคปัญหา
    เลขนี้บ่งบอกว่าคุณเป็นนักสู้ นักรบเลยแหละ เป็นคนที่แกร่งคนนึง
    มีดวงข่มชายเหมือนกันนะถ้าหากมีคู่ครอง ยังไงก็ให้ลดโทสะนิดนุง
    จะได้หลีกเลี่ยงการทะเลาะวิวาทหรือมีปากเสียงกับผู้อื่น เรื่องการเงิน
    ก็ไม่ดีด้วยนะคะ

ขออภัยค่ะที่ตอบช้าเห็นออนอยู่ด้วย เพราะทำภารกิจหลายอย่างไป
    ด้วยในเวลาเดียวกัน ผิดถูกเพี้ยนยังไงรบกวนขอ comment ด้วยค่ะ หมอดู มิใช่ผู้วิเศษโปรดใช้จักรยานเอ้ยวิจารณญาณในการอ่าน อิอิ ออกตัวไว้ก่อนเลย โชคดีค่ะ

4. nut1319

nut1319 เป็นที่รู้จักกันดี

5. สีลสิกขา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  6. สีลสิกขา

ยินดีกับคำด่า

ยินดีกับคำด่า เพราะเหตุว่ามันน่าฟัง
    ด่าค่อยหรือด่าดัง ฟังให้ดีมีปัญญา

ด่าถูกหรือด่าผิด ไม่ควรคิดจิตถือสา
    เลือกเฟ้นเอาคำด่า เพื่อตรวจตรารักษาตน

ด่าถูกเมื่อถูกด่า จงปรีดาในบัดดล
    เลวคุดเขาขุดค้น เขาเป็นคนผู้มีคุณ

ด่าผิด ผิดของเขา ไม่รับเอามากักตุน
    ขอบใจที่เจือจุน ยอมลงทุนด่าตัวเรา

ด่าถูกหรือด่าผิด ไม่มีสิทธิ์ไปโกรธเขา
    ด่าหนักหรือด่าเบา ไม่มีเราเขาด่าใคร

7. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

เท่าที่ดูของดิฉันตรงคะ แต่ตรงกันข้ามเกือบทั้งหมดเลย
    โดยเฉพาะเรื่องความรัก ให้คะเเนนติดลบได้มั้ยนี่ ฮ่าๆ

เรื่องรักซ้อน ซ่อนรักหรืออะไรก็เเล้วเเต่ไม่มีเเน่นอนล้านๆเปอร์เซ็นต์จ้า
    ไม่ว่าทั้งตัวดิฉันเองหรือสามีเอง ดิฉันเป็นค่อนข้างโชคดีเรื่องความรัก
    แฟนคนแรก สามีคนปัจจุบันเเต่งงานมาเกือบ 9 ปี ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
    ดิฉันไม่เคยคิดนอกใจสามี ไม่เคยผิดศีลข้อสามแน่นอน
    สามีเองก็ไม่เคยนอกใจหรือสร้างปัญหา หรือทำให้ดิฉันต้องเสียใจเลยเเม้เเต่ครั้งเดียว
    เรื่องความรักค่อนข้างไม่มีปัญหาใดๆเลยคะ

คนที่อุปถัมภ์แบบลับๆไม่มี มีเเต่สามีดิฉันนี่แหละอุปถัมภ์
    ให้ดิฉันเป็นชาวเกาะอยู่ได้ตั้งนานเเล้วอีกอย่าง
    รุ่นนี้ หน้าตาเเบบนี้คงไม่มีใครจะมาอุปถัมภ์เเล้วละ:'( ไม่ขึ้นคานก็บุญเเล้ว อิอิ

ส่วนเรื่องความลับ ไม่มีความลับอะไรให้เปิดเผยหรอกคะ

อาจจะมีตรงบ้างเรื่องอารมณ์คะ เป็นคนขี้หงุดหงิด จินตนาการสูงและเป็นคนมีลางสังหรณ์ ตรงนี้อาจจะใช่

ไม่ถูกก็ไม่เป็นไรยังไงก็ขอบคุณมากคะ ที่กรุณาดูให้
    มีเลขเพิ่มเติมรบกวนดูให้อีกครั้งได้มั้ยคะ

เลขท้ายบัตรปชช 312
    642
    840
    516

ขอบคุณมากจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2013
  8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    น้องเขาก็ดูและทายตามตัวเลขเท่านั้น
    ค่ะ อย่าไปซีเรียสเลยถ้าคุณไม่ได้เป็นดั่งคำทำนาย
    แต่มีอยู่เรื่องที่อยากบอกคืออย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น
    อย่าเห็นในสิ่งที่เชื่อ จากประสบการณ์ของตัวดิฉันเอง
    คิดเสมอว่าสามีแสนดี หมูในอวย ไม่เคยคิดว่าจะเป็นอื่น
    วันดีคืนดี ดีแตกค่ะต้มเราจนเปื่อยเลย นี่คือเรื่องของดิฉัน
    มิได้ว่าคุณนะคะ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดค่ะ.....

9. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยจ้า
    ดูด้วยซิ
    ตัวเลขลงท้าย 3 ตัว
    041
    606
    206

ขอบพระคุณนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2013
  10. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ในหลักของการใช้วิชาเลขศาสตร์นั้นแค่เป็นการอ่านนิสัยดาวกับการที่มีอิทธิพลต่อผู้ใช้ครับ เรื่องของความชัดเจนของดวงชะตานั้นต้องดูจากดวงกำเนิดจึงให้ความชัดเจนที่มากและถูกต้องครับ นิมิตจากเลขก็เป็นส่วนหนึ่งในการที่จะให้ผลด้านของอุปนิสัยส่วนนึงครับ จริงๆแล้วตัวเลข ๑ ตัวมีความหมายมากมายสามารถทายได้เป็นร้อย การทายอุปนิสัยตามอิทธิพลตัวเลขก็เป็นไปหลักการณ์ ผมเองก็เคยทายแล้วไม่ตรง ทายผิดเหมือนกันครับ เพราะว่าอิทธิพลของเลขนั้นกับพฤติกรรมปัจจุบันของผู้นั้นต่างกัน ดังนั้นทายผิดไปก็ไม่ว่ากันเนอะ มีเวลาว่างแล้วผมจะมาลองดูให้คุณบ้างนะครับ

11. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

ดูให้แล้วครับ เฉียดไปนิดเดียว งวดหน้าเอาใหม่นะครับ สู้ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.7 KB
      เปิดดู:
      47
  12. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

3เป็นคนที่ทำอะไรรวดเร็วว่องไว ใจกล้า เป็นนักบู้นักลุย ขยัน ถ้าวันไหนขี้เกียจก็จะนอนได้ทั้งวัน แต่ถ้าขยันก็ทำจนตายไปข้างหนึ่งเลย เลข3 มักทำอะไรแล้วค่อยมานั่งใครครวญทีหลังครับ ใจร้อน 1 เป็นเลขที่เป็นผู้นำ รักเกียรติ รักศักดิ์ศรี ยอมเสียทุกอย่างได้เสียไม่ยอมเสียศักดิ์ศรีให้ใคร เป็นผู้นำ เป็นผู้ที่มักเสียสละเพื่อผู้อื่น ส่วนเลข 2 มีอิทธิพลทำให้เกิดความน้อยใจ ใจน้อย แสนงอน หรือเกิดความสับสนในบางครั้งบางคราวแบบไม่กล้าตัดสินใต
    31ให้ผลด้านในการกระทำ กล้าคิดกล้าทำ มีความขยัน ลุย และกล้าเสี่ยง กล้าทำ แต่ด้านเสียคือใจร้อน ทำอะไรด้วยความมั่นใจทิฐิแรง หรือเกิดอุบัติเหตุเลือดตกยางออกบ่อยๆ มีแผลเป็นตามร่างกาย ใบหน้า ส่วนศีรษะ
    32เป็นไปทางด้านเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม แต่ในด้านที่เสียคืออาจมีปัญหาเพราะมีคนมารักมาชอบเยอะ หรือความใจร้อนกันระหว่างครอบครัว 12 เป็นดาวคู่ครัวเรือน ดีเรื่องของความอบอุ่นในครอบครัว แต่บางครั้งอาจเกิดความใจร้อนกันบ่อยครั้ง

624 เลขชุดนี้เป็นเลขที่ดี มีความสุขสบายหรือยอมเสียเงินเพื่อให้ได้รับความสุข ความสบาย อีกทั้งยังมีเพื่อนมาก สังคมมาก ใจดี ใจอ่อน ขี้สงสาร เป็นคนที่ค่อนข้่างอ่อนไหวง่าย ความสุขความสนุกสนานเป็นภาพลักษณ์ที่คนเห็นกันแต่เรื่องของความเศร้า ความทุกข์เอามานั่งเศร้าที่บ้านคนเดียว ตกลงแล้ว เลขในกลุ่มนี้มีผลที่ดีแก่ท่านผู้ใช้ อีกทั้งยังอาจจะมีโชคดีบ่อยๆ

13. PorPaturkom

PorPaturkom Active Member

คุณขา ดิฉันไม่ได้ซีเรียสใดๆเลย ตัวคุณเองหรือป่าวคะที่อ่านเเล้วซีเรียสไปเอง
    ภาษาเขียนกับภาษาพูด คนที่อ่านอาจจะเดาอารณ์คนที่เขียนไม่ถูก

ดิฉันดูดวงมาเยอะ ค่อนข้างจะชิลๆ กับคำทำนาย ทั้งดีเเละไม่ดี ทั้งเเม่นเเละไม่เเม่น
    อันไหนดีก็รับฟังไว้ อันไหนที่ทำนายมาไม่ดีเราก็ดูๆไว้ไม่ประมาท เเต่ไม่ได้ยึดติดกับคำทำนายใดๆ
    คำทำนายใดๆจะเเม่นเท่าใจตัวเอง ตัวเองย่อมรู้ตัวเองดีที่สุด

เเล้วคุณสีลสิกขา ก็บอกเองว่าให้ใช้วิจารณญาณ ถูกเพี้ยนยังไงก็ขอให้คอมเม้นท์ feedback
    ดิฉันก็เม้นท์ตามที่คุณเค้าขอ ในเมื่อมันไม่ถูกต้องดิฉันก็บอกว่ามันไม่ถูก ดิฉันจะบอกว่าถูกก็คงไม่ใช่

ในเมื่อคุณเค้าดูว่าดิฉันมีรักแบบหลบๆซ่อนๆ ความลับจะเปิดเผยประมาณนี้ดิฉันก็บอกว่าดิฉันเเต่งงานมา 9 ปี
    มีแฟนคนแรกก็คือสามีคนปัจจุบัน ดิฉันไม่ใช่คนเจ้าชู้ หรือสามีดิฉันก็ไม่ใช่คนเจ้าชู้ เรื่องคามรักดิฉันไม่เคยมีปัญหาใดๆ
    ก็บอกไปตามความเป็นจริง มันก็เป็นผลดีกับคุณสีลสิกขาด้วยซ้ำ เพราะเธอจะได้กลับไปดูใหม่ว่าผิดถูกตรงไหนจะได้ปรับปรุง
    แก้ไขให้แม่นยำมากขึ้น

ดิฉันค่อนข้างรู้สึกประทับใจคุณ สีลสิกขาด้วยซ้ำที่กรุณาดูให้ ถึงแม้จะตรงบ้างไม่ตรงบ้างก็บอกกันไปตรงๆ
    อย่างที่ตอนท้ายดิฉันก็ยังเขียนบอกว่า

ไม่ถูกก็ไม่เป็นไรยังไงก็ขอบคุณมากคะ ที่กรุณาดูให้

และก็ขอแสดงความเสียใจที่คุณโชคไม่ดีด้านความรักนะคะ
    ยังไงก็ทำบุญช่วยเหลือคนเยอะๆ ชาตินี้หรือชาติหน้าจะได้ส่งผลบุญให้ได้พบเจอคนดีๆ จะได้ไม่เสียใจเรื่องความรัก

ไม่ได้ประชดนะคะ เเต่ดิฉันเคยถามท่านผู้รู้ในนนี้เหตุใดที่ดิฉันโชคดีเรื่องความรัก
    โชคดีที่เจอสามีที่ดี ท่านก็บอกว่าเมืื่อชาติที่เเล้วดิฉันทำกรรมดีมากกว่ากรรมชั่ว
    ดิฉันเป็นผู้ให้และช่วยเหลือคนอื่นมาตลอดตั้งเเต่อดีตชาติจนชาติปัจจุบัน

ทำให้ดิฉันได้เจอสามีที่ดี ไปไหนมาไหนมีเเต่คนรักมากกว่าคนเกลียด
    ส่วนตัวเเล้วสามีดิฉันเค้าคงไม่ใช่หมูในอวยหรืออะไร เเต่หากวันใดเค้าเปลี่ยนไปก็เเล้วเเต่บุญเเต่กรรมที่ทำร่วมกันมา
    แต่ตั้งเเต่รู้จักกันจนถึงปัจจุบันดิฉันก็ยังยืนยันว่าดิฉันโชคดีที่ได้เจอสามีคนนี้

ขอบคุณคะ

14. นิพ_พาน

[
    ทำให้ดิฉันได้เจอสามีที่ดี ไปไหนมาไหนมีเเต่คนรักมากกว่าคนเกลียด
    ส่วนตัวเเล้วสามีดิฉันเค้าคงไม่ใช่หมูในอวยหรืออะไร เเต่หากวันใดเค้าเปลี่ยนไปก็เเล้วเเต่บุญเเต่กรรมที่ทำร่วมกันมา
    แต่ตั้งเเต่รู้จักกันจนถึงปัจจุบันดิฉันก็ยังยืนยันว่าดิฉันโชคดีที่ได้เจอสามีคนนี้

ขอบคุณคะ[/QUOTE]

ดีค่ะที่ไม่ซีเรียส ชีวิตคนเราก็เท่านี้จะตายวันตายพรุ่ง
    ก็ยังไม่รู้ ไม่ซีเรียสกับชีวิตก็ดีค่ะ
    อ้อไม่ต้องแสดงความเสียใจกับดิฉันหรอกค่ะ
    เพราะตอนนี้สามีดิฉัน เขากลับบ้านเดิมถูกแล้วค่ะ
    เหตุที่เปลี่ยนไปเพราะโดนคนจิตใจต่ำ ทำของใส่ค่ะ
    ลำพังถ้าไม่โดนของนี่ คงไม่มีใครสามารถพรากเขาไปจาก
    ดิฉันได้หรอกค่ะ เพราะทุกวันนี้รักเราไม่เก่าเลยค่ะ
    บุญหรือคะ ดิฉันคงทำน้อยไปมังคะ ทุกวันนี้
    ตื่นมาใส่บาตรทุกเช้า ทำอยู่อย่างนี้มา 5 ปีแล้วค่ะ
    ขอบคุณนะคะที่แสดงความเห็นใจ แต่เก็บไว้เถอะค่ะ
    ดิฉันไม่ชอบรับความเห็นใจจากคนแปลกหน้าค่ะ

15. buakwun

ดูเลข 3 ตัวแล้วจะดีหรือไม่ดีนั้นก็ไปร่วมกันทำบุญสร้างพระดีกว่าค่ะ กุศลผลบุญจะได้เพิ่มขึ้น เพราะการสร้างพระให้คนกราบไหว้บูชานั้น คนมากราบไหว้บูชาทุกวันก็เท่ากับเราได้รับผลบุญทุกวัน กระทู้ของคุณ Amatayan ได้ร่วมดูดวงและได้ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปปางมารวิชัยให้แคล้วคลาดจากมารและอุปสรรคทั้งปวง

16. สีลสิกขา

---------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากค่ะสำหรับ feedback เพราะการตอบรับจากผู้รับคำพยากรณ์นั้นเป็นสิ่งที่คนที่กำลังศึกษาต้องการที่จะทราบ เพื่อพัฒนาตัวเองค่ะ การดูผิดนั้น
    ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย เพราะหมอดู มิใช่ผู้วิเศษ และใจต้องพร้อมกับทุกอย่างที่จะได้รับกลับมาไม่ว่าจะด้าน + หรือ - ดิฉันดูมาไม่น้อยกว่า 20 ดวงใช้
    เวลาศึกษาด้วยตนเอง 2 เดือน คุณเป็นคนแรกเลยค่ะที่ดิฉันดูให้ไม่ตรง ซึ่งเป็นเรื่องดีที่ดิฉันจะนำเคสของคุณพิจารณาว่าเพราะอะไรหนะค่ะ ดีค่ะบอกกันตรง ๆ ดิฉันชอบ ไม่ซับซ้อนดี เพราะดิฉันเชื่อในศาสตร์ที่ดิฉันเรียนหนะค่ะและครูบาอาจารย์ท่านสอนว่า เราตีความไปตามศาสตร์ที่เรียน ถูกหรือผิดนั้นอย่าไปสนใจ เพราะบางคนที่มาดูดวงนั้น ไม่ยอมรับในคำพยากรณ์ก็มีหนะค่ะ เยอะด้วย และ
    บางคนมาลอง อะไรทำนองนั้น ดิฉันดูให้ทั้งนั้นแหละค่ะ เพราะต้องเก็บชั่วโมงบิน ส่วนในเรื่องการทำนายนั้น ตีความออกมาอย่างไรดิฉันว่าตามนั้น ตรงไหนดี
    คือดี ตรงไหนเสียหรือจุดด้อยก็บอกออกไปอย่างชัดเจน ไม่มีอรัมภบท ไม่ได้สนใจว่าผู้รับคำพยากรณ์จะรู้สึกอย่างไร อันนี้เพื่อน ๆ ก็เตือนเหมือนกัน แต่ดิฉันก็ไม่เห็นด้วย เพราะไม่ใช่ทางของดิฉันค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะในหลักการพูดหรือจิตวิทยา เพราะคนที่มาดูนั้นหลายคนอยากฟังแต่เรื่องดี ๆ และไม่ค่อยยอมรับความจริง อันนี้ก็สุดแท้แต่เพราะคนที่รู้ดีอยู่แก่ใจว่าแม่นหรือไม่แม่น ก็คือผู้รับคำพยากรณ์

ยังไงดิฉันก็ดีใจ และประทับใจคุณ Porpaturkom มากนะคะที่ให้คำติชมอย่างละเอียด ยินดีด้วยค่ะที่มีความสมหวังในเรื่องของความรัก ซึ่งน้อยคนนักที่จะมีสิ่งนี้ โดยไม่หลอกตัวเองหรือต้องพยายามสร้างภาพเหมือนบางคู่หนะค่ะ อีกอย่างแม้ว่าดิฉันจะดูไม่แม่นและติดลบที่พยากรณ์ให้คุณไม่ตรงเลย คุณก็ยังให้โอกาสดูเพิ่มอีกในกระทู้นี้ ก็ขอบพระคุณค่ะ แต่ก็คงไม่สามารถจะดูให้ได้ เพราะดิฉันต้องใช้ศาสตร์เดิม ตำราเดิม และครูบาอาจารย์ท่านเดิม ผลออกมาก็คงเป็นเช่นเดิม ฉะนั้นคงต้องขอเวลาไปพัฒนาก่อนค่ะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับโอกาสนะคะ เพราะมีน้อยคนจิงจิง ที่เราดูผิด แล้วยังจะดูต่อเพิ่มเติมอีก คงต้องเป็นนักพยากรณ์ท่านอื่นแทนค่ะ ที่จะพยากรณ์ให้คุณเพราะดิฉันคงต้องทบทวนศาสตร์ที่ดิฉันเรียนอีกครั้งแหละค่ะ ว่าดิฉันพลาดตรงไหน
    อย่างไรเสีย ดิฉันก็ขอแนะสักนิดค่ะ อย่าประมาทกับชีวิตค่ะ และให้มีสติรู้ตัวทั่วพร้อมไม่ว่าจะเกิดสิ่งใดขึ้น โดยเฉพาะเรื่องที่เราไม่อยากรู้หรือไม่อยากได้ยินได้ฟัง เพราะการกำหนดจิตนี่แหละค่ะ ทำให้ตัวเรามีสติและปล่อยวางได้ในทุก ๆ เรื่องเลยค่ะ

ขอบพระคุณเพื่อน ๆ ร่วมอาชีพ และพี่ ๆ น้องๆ ในกระทู้นี้ที่เป็นห่วงความรู้สึกในการดูพลาดของดิฉัน อยากบอกว่า สบายมากกกก..

17. thongchainet

thongchainet Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนด้วยครับ ปปช. 665 เกิดวันอังคาร ตอนนี้กำลังแย่แบบสุดๆๆ ขอบคุณนะครับ

18. buakwun

ถูกต้องจ้ะน้องสีล ยินดีในคำติชม ดีกว่าหลงคารมในคำเยินยอ

19. สีลสิกขา

ที่ว่าแย่นี่เรื่องไหนสาหัสกว่ากันเหรอคะ อิอิ สงสัยทู๊กเรื่องเลย ขออนุญาติทำนายให้นะคะ

ตกอยู่ในสภาวะที่ยากลำบากหรือหาหนทางที่ก้าวหน้าไม่ค่อยได้ และ
    คาดหวังสิ่งใด คงต้องทำใจ ทุกอย่างจะพลิกล็อคจนปวดหัว บางครั้ง
    การอยู่นิ่งเฉยอาจจะดีกว่าดิ้นรนเหนื่อยฟรี รอจังหวะดีสักพัก จึงเริ่มลุย
    ใหม่ รับรองไม่สายเกินแก้ ลองไปตรวจสุขภาพแก้เคราะห์ หรือเข้าวัด
    ทำบุญ สวดมนต์ภาวนาที่บ้าน ใช้ธรรมะกล่อมใจให้ลดความสับสนและ
    วุ่นวายใจที่ร้อนอยู่ในตอนนี้ จะเป็นการลดเคราะห์กรรมที่มีอยู่ได้ค่ะ

เป็นคนใจร้อน วู่วาม ฉลาดและรักศักดิ์ศรีและชื่อเสียงมาก แม้กระทั่งเรื่อง
    ความรัก ถ้ายอมให้ศักดิ์ศรีอยู่เหนือหัวใจ ก็ขอ บอกว่าต้องยอมรับกับความเสียใจ ควรเอาใจเขามาใส่ใจเรา อย่าอ้อมค้อม มักถือเหตุผลตัวเองเป็นใหญ่และอยากให้คนรอบข้างยอมรับทำตาม ความใจร้อน หูเบาจะทำให้มีปัญหาหนักกว่าเดิม และบริวารรอบข้างมองไม่ดีอีกด้วยค่ะ หน้าที่การงานดี รักความยุติธรรม มีความสามารถส่วนตัว แต่มีภาวะหนี้สินรุมเร้า เก็บเงินไม่อยู่ ระยะนี้ห้ามลงทุนหรือนำเงินให้ใครเด็ดขาด

บทสรุปคือคุณต้องใช้ความอดทนและเข้มแข็ง ลดความดัน(ทุรัง)ลงบ้าง
    แม้จะพบเจออุปสรรคปัญหา แต่ถ้ายอมรับและแก้ไขปัญหาอย่างที่แนะนำ
    ทุกเรื่องก็จะผ่านไปได้ด้วยดีเพราะความแกร่งของคุณเองค่ะ

หมอดูมิใช่ผู้วิเศษค่ะ ผิดถูกเพี้ยนอย่างไร รบกวนแจ้งให้ทราบหน้ากระทู้
    เลยนะคะ เพราะกำลังศึกษาอยู่หนะค่ะ ยังไงก็ขอให้โชคดี ใช้สติปัญญา
    ก้าวข้ามผ่านปัญหาไปให้ได้นะคะ สู้สู้ค่ะ
    :cool:

20. นิพ_พาน

ต้องแบบนี้ซิน้องตรงเป็นไม้บรรทัด ตรงไปตรงมาดี พี่ชอบ ผิดเป็นครู จะได้ฝึกวิทยายุทธให้แข็งแรงกว่าเดิม
    ถ้าเป็นพี่นะดูให้ไม่แม่น คงใจไม่ด้านพอ ขอดูเพิ่มอีก3-4เลขหรอกนะ
    ยังไงก็สู้ๆๆน้อง พรุ่งนี้วันพระปกติพี่ไม่ค่อยพร่องศิล5เท่าไร แต่ตั้งจิตอธิฐานไว้
    หากสามีกลับหลุมพี่จะถือศิล๘ ทุกวันพระ เลยต้องถือศิล8ทุกพระ บุญยิ่งน้อยๆๆอยู่
    ต้องรีบๆๆเก็บเกี่ยวผลบุญไว้มากๆหน่อย ทำบุญกันมากๆๆนะจ๊ะชีวิตคู่จักได้เสพสมบ่มิสม
    เอ๊ยไม่ใช่เสพสมสุขสมจ้า..../SIZE]