เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012

รู้ก็บอกมั่งจิ

2. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เลข 698 และ 671 ด้วยนะคะ

3. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    แก้ไขเรื่องกังหันลมหรือโมบายขอให้เป็นสีส้ม หรือสีแสดอมส้มอมแดงประมาณนี้นะคะ ห้ามสีดำหน้าบ้านหนะค่ะ

4. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ตามมารบกวนค่ะ จากกระทู้ดูดวงเอาเงินไปสร้างพระค่ะ
    เลขท้ายบัตรประชาชน 326 อยากรู้เรื่องคู่ครองค่ะว่าจะมีไหมชาตินี้ ^^
    เลขที่บ้าน 426 ดีร้ายยังไงบ้างแก้ไขอย่างไรให้เงินเข้าบ้านดีๆบ้างคะ

5. ต้นพุทธ

เดากันซะที สำหรับดิย่า..สมศรีที่รอคอย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  6. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่พุทธสุดยอดเซียน ขอเป็นกำลังในการพัฒนาฝีมือนะครับ พัฒนาจิตให้มีความสามารถพิเศษยิ่งๆขึ้นไปนะครับ ผมจัดการพยากรณ์รายเดือนตามที่ต้องการเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

7. ต้นพุทธ

skakenrora;ขอรบกวนด้วยค่ะ 166

มีความคิดเป็นผู้นำ หยิ่งทรนงรักศักดิ์ศรี ไหวพริบดี พิถีพิถันในความเป็นอยู่รักอิสระชอบงานศิลป มีอารมณ์ศิลปิน สังคมเก่งบุคคลิกภาพโดดเด่นฉายแววเจ้าชู้เพราะดูดีมีสไตท์ ชอบเดินทางท่องเที่ยวต่างประเทศนี่ยิ่งใช่
    [/COLOR][/SIZE]

การเงินไม่ค่อยดี ใช้เองก็หมดไปกับเรื่องสวยงามฟุ่มเฟือย ให้หรือช่วยใครไปมักไม่ได้คืน เบื่อเซ็ง กังวลคิดมากขี้น้อยใจ เก็บความรุ้สึกจนบางครั้งก็กดดันเหมือนไม่ใมีใครเขาใจเรา โลกส่วนตัวสูง ความรักหากอยู่ด้วยกันมักไม่ค่อยมีความสุข เหมือนจะหาเรื่องกันบ่อยๆ อยู่ไกลๆสบายใจและรักกันมากกว่า ส่วนใหญ่ก็วุ่นวายใจกับการตัดสินใจเลือกเป็นไปแบบรีบเร่งบีบคั้นจนพาลเครียดได้เหมือนกันค่ะ (สวยเลือกได้ก็แบบนี้แหละค่ะ) หากแต่ตัดสินใจลงไปแล้วก็รักใครรักจริงค่ะ งานด้านธุรกิจเหมาะและตรงใจมากกว่างานประจำ ยิ่งเป็นจ๊อบสั้นๆ ชิ้นงานท้าทายก็โดนใจค่ะอย่างเช่นพิธีกรอีเว็น รับจัดดอกไม้ หรือรับจัดงานออแกไนอะไรประมาณนี้ค่ะ..สุขภาพระวังเรื่องภุมิแพ้เกี่ยวกับผิวหนังเกี่ยวเนื่องจากสภาพอากาศและเกษสรดอกไม้ หลัง(เคยเป็นเริมหรืองูสวัสที่หลังมาบ้างไหม๊ค่ะ มันปวดเแสบปวดร้อนหนะค่ะ) ศรีษะโดยเฉพาะศรีษะมักเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายอย่างเช่นชนโน้นชนนี้จนปูดโนหน้าช้ำทำนองนี้ค่ะ ทำบุญเกี่ยวกับผลไม้รสเปรียวจะแก้เคล็ดชะตาได้ดีค่ะอาทิเช่น ส้ม มะนาว อินทผาลัม(อันนี้หวานกันไปเลย) หากมีการติดต่อเจรจาเรื่องเกี่ยวกับการเงินขอแนะนำให้งดใช้สีดำค่ะ เป็นสีขาวสีฟ้าหรือสีส้มจะเฮงกว่ากันเยอะเลย ดึกแล้ว...ต้นพุทธสวัสดี..ค่ะ

ปล.อย่าลืมตอบข้อคิดเห็นกลับมาให้ต้นพุทธเพื่อนำมาพัฒนาการพยากรณ์ด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  8. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอรบกวนด้วยคนคะ

เลขบัตร 0412

เลขที่บ้าน 72/101

ขอบพระคุณคะ

9. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆๆ นั่นจิ ไปไหนก็ป๊ะ ป๊ะ ป๊ะ กานนน (k)

10. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

5555 สมศรีที่รอคอยเจงๆ ค่า รอมานานนะเนี่ย บอกคุณพี่ยานไว้นานแระอยากให้พี่ต้นพุทธใช้สุดยอดวิชาเซียนดูให้น้อง ^^

11. ต้นพุทธ

ประกาศ..เจ้าค่าเอ้ย

12. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ วันนี้วรรณว่าจะออกไปหาดูสักหน่อย...หากได้มาตามประสงค์ น้องจะถ่ายรูปให้พี่ๆ ได้ชมนะคะ:cool::cool::cool:

13. ต้นพุทธ

Diya 8 เจ้าปัญหา

อิอิอิ ขอบพระคุณค่า ให้คะแนน 8 ใน 10 เอาไปเลยค่าคุณพี่ต้นพุทธ เด๋วว่างๆ นู๋ส่งวันเดือนปีเกิดต่อน๊า (อ่ะ ล้อเล่น) เอิ่มมม ว่าแต่ท่านพี่ทุกท่าน สร้างพระเสร็จแล้ว รบกวนมาช่วยกระทู้พี่โอรสทศพลด้วยได้มิค๊า ยอดยังขาดอีกเกือบแสนจ้า คิวคำถามยาวเป็นหางว่างเกือบร้อยแย๊ววววว ช่วยยยด้วยค๊า 55555+[/QUOTE

มี8นำหน้า3นี่เอง ถึงได้เป็นนักเลงไทยตัวเล็กแต่ใจใหญ่ เรียนมาก็รู้ใช่ไหม๊ว่า8นั้นไซร์ บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชะระ รักพวกพ้องพี่น้องนักเลง ดูแลบุตรบริวารดังญาติมิตร มีแต่คิดจะให้รักตัวแต่ไม่กลัวตาย คนที่จะก้มหัวให้ได้ต้องดีถูกใจแล้วจะก้มให้ชนิดราบคาบไม่หยาบด้วยเลย

14. ต้นพุทธ

ขออนุญาตตอบ หนึ่งชื่อต่อหนึ่งการทำนายนะค่ะ ยังไงหากคุณอมตญาณเจ้าของกระทู้เข้ามาอาจจะตอบให้อีกที ตอนนี้ตอบของคุณไปแล้วขอข้ามไปกระทู้อื่นนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. ต้นพุทธ

082 กล้าหาญไม่ค่อยกลัวใคร เจรจาดี คำพูดค่อนข้างตรงจัดชัดเจน ไหวพริบดีพลิกแพลงได้แก้สถาณการณ์เก่ง หากแต่สุดทางแก้ไขก็พร้อมจะเผชิญ และพูดทุกทีก็เริ่มต้นที่ธุรกิจก่อนเรื่องเงิน รักพวกพ้องบริวาร ใจใหญ่ใจดี โกรธง่ายหายเร็ว ชอบฟังเพลงเพราะ พิถีพิถันกับรสชาติอาหาร มีเสน่ห์ในบุคคลิกภาพ แคล่วคล่องว่องไว ชอบผจญภัย ใจนักเลง มีภาวะความเป็นผู้นำสูง ความคิดเห็นเป็นใหญ่ เป็นเจ้าโปรเจ็คและเล็กๆไม่ใหญๆคุณชอบทำ พอใจในของขวัญของฝาก ข้อเสียกังวลกับการตัดสินใจค่อนข้างมาก อารมณ์ร้อนโดยเฉพาะเรื่องศักดิ์ศรีนี่ยอมไม่ได้ ไม่ค่อยเกรงใจใครหรือจะว่าไม่แคร์ใครก็ได้หากคุณประเมินแล้วว่าคนๆนี้ไม่สมควรได้รับการแคร์จากใจคุณ เจ้ายศเจ้าอย่างถือตัว..แต่ก็เลือกปฏิบัติกับเฉพาะบางคน คล้ายจะเป็นคน2บุคคลิก ทำคุณคนไม่ขึ้นก็ัยังทำ เพราะเห็นว่าใจอยากทำก็ไม่คิดหวังผล ชอบคำยกยอจนบ้างครั้งก็ทำเอากระเป๋าสตางค์ฉีก อันนี้ต้องระวังค่ะ

ความรัก ตกที่นั่งพ่อสื่อให้เพื่อนฝูงบ่อยๆ จนบางครั้งสาวเจ้าก็ตกหลุมรักพ่อสื่อซะเอง หากคุณรักแล้วรักหมดใจทุ่มเทจนดูเหมือนหลุ่มหลง เกลียดใครก็จำฝังใจไม่เคยลืม หากแค่โยนหินถามทางคุณกล้าเกี้ยว แต่หากหลงรักตัวเป็นเกรียวกลับไม่ค่อยกล้าพูด เขินๆหนะค่ะ

สุขภาพ ระวังของมีคม โรคเกี่ยวกับเส้นประสาท ความดัน หรือเกี่ยวกับโพรงจมูกมีปัญหา

บ้านเลขที่ 776 บ้านหลังนี้ให้โชคทางการเงินค่ะ ปลูกต้นไม้ดอกไม้เลี้ยงปลาก็ดี สีส้มเหมาะกับฮวงจุ้ยหน้าบ้านและกลังบ้านค่ะ ภายในบ้านมืดร้อน คนในบ้านส่วนใหญ่ก็ใจร้อน ปวดเมื่อยบริเวณสะเอวขึ้นไปจนถึงศรีษะห้องน้ำเต็มไปด้วยของใช้ที่หมดแล้ว(พวกกล่องสบู่ หลอดยาสีฟัน กระปุกครีมต่างๆ)และยังไม่ได้เก็บไปทิ้ง มันก็จะก่อกลิ่นอับชื้น หลังบ้านตรงประตูรั้วประตูบ้านหรือผนังมีข้าวของทั้งที่ใช้งานและไม่ใช้แล้วกองวางเอาไว้ สังเกตได้ว่าหากทำความสะอาดจัดใหม่ให้เป็นที่เป็นทางไม่รกก็จะช่วยลดปัญหาความคิดมากกังวลใจของคนในบ้านตลอดจนลดภาวะเสี่ยงจากสัตว์มีพิษได้ค่ะ

ยังไงก็รบกวน ตอบรับติชมแนะนำกลับมาเป็นครุให้ต้นพุทธด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  16. ต้นพุทธ

961 จิตใจดี อ่อนโยนแต่ไม่อ่อนแอ อารมณ์แจ่มใสเป็นช่วงๆมักเหี่ยวเฉาเมื่อเริ่มมีกระบวนการทางความคิด ค่อนข้างขี้กังวล รักสวยรักงามดูแลตัวเองดีค่ะ ใส่ใจในวิถีชีวิตการเป็นอยู่ แอบหรูเล็กน้อย รักเรียนชอบการศึกษาหาความรู้ทั้งทางโลกทางธรรม เรื่องลี้ลับก็สนใจพอๆกับเทคโนโลยี ท่องเที่ยวเดินทางค้นหาความรักบางครั้งก็ทิฐิแรง เอาแต่ใจก็มีอยู่บ้างอารมณ์ศิลปินแต่เรื่องหัวใจค่อนข้างใช้เหตุและผลมากกว่าอารมณ์ ยอมหักไม่ยอมงอ ขี้กังวลคิดมาก บริวารดีเกื้อหนุน เป็นที่เมตตาจากเจ้านายผู้ใหญ่อุปถัมย์ ผ่านวิกฤตของชีวิตมาไม่น้อย ทุกวันนี้ก็นำเอาประสบการณ์มาปรับใช้แก้ไขวิกฤต จนผ่านพ้นมาได้ด้วยดี เป็นคนซับซ้อนเข้าใจยาก หรือบางครั้งแม้แต่ตัวเองก็ยังไม่ค่อยเข้าใจตัวเอง(เป็นบ้างในบางอารมณ์) ที่สุดแล้วธรรมที่คุณมีกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณยึดถือท่านมักจะช่วยให้คุณมีสติแก้ไขปัญหาได้เสมอบูชาสักการะพระนาคปรกก็เหมาะกับคุณค่ะ

บ้านเลขที่29 บ้านนี้ เหมือนบ้านต้นพุทธเลย หน้าบ้านมีต้นไม้ดอกไม้สีชมพูหนะดีค่ะ แถมหน้าบ้านสวยโดดเด่นกว่าบ้านข้างๆ (พอบอกเหมือนตัวเองก็เริ่มอวยทนอ่านเอาหน่อยนะค่ะ) ลมพัดเย็นสบาย เบื่อเซ็งกับการเงินอยู่บ้างเพราะคนในบ้านรวมตัวเราใช้เงินเก่ง แต่ก็พอมีมาให้ใช้ไม่ติดขัดหรือขาดมือแต่ก็ควรระวังค่ะอย่าประมาทแสงสว่างทั้งไฟนีออนทั้งแสงอาทิตย์ส่องทั่วถึงและไม่มีหลอดไฟดวงใดเสีย (มนุษย์สมบุรณ์แบบไม่ชอบแบบมืดๆ)
    ห้องน้ำอยู่ใต้คานบ้าน หรือใต้บันไดกรณีมี2ชั้น สะอาดค่ะฟันเฟิม หลังบ้านหรือชั้นบนมีปัญหาประปาหรือท่อระบายน้ำไหลไม่สะดวก มีผู้ใหญ่หรือคนป่วยให้ต้องดูแลเหมือนบ้านต้นพุทธไหม๊ค่ะ บ้านหลังนี้หากเป็นคนมีธรรมและมีอาชีพในทางราชการก็เกื้อหนุนดีค่ะ ห้ามสีแดงหน้าบ้านนะค่ะ เพราะอาจส่งผลให้คนในบ้า้นมีปากเสียงกันได้ หากมีสีแดงก็ปรับเปลี่ยน เป็นสีเขียว สีขาวและสีชมพูสีฟ้าสีส้มดีค่ะ

อ่อลืมบอกไป บ้านหลังนี้หากใจดีมีธรรม ท่านเจ้าที่บ้านช่วยคูณ2 หากแต่ผิดศีลผิดธรรมก็เตรียมตัวรับผลกรรมอย่างด่วนค่ะ

ปล.แนะนำติชมมาด้วยนะค่ะ จะรอโดยเฉพาะเรื่องบ้าน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  17. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พุทธออกจากจำศีลมา เลยลงมือเป็นเจ้าแม่พยากรณ์เองหมดเลย ดีใจจัง ผมจะได้ไปคุยกับพวกน้องๆนางฟ้าบ้าง พักสายตา พาตัวกับหัวแขนไปกินข้าวกับเด็กๆมั่ง อิอิ...ฝากจัดการดูตัวเลขให้เพื่อนๆด้วยนะ พี่พุทธผู้มีญาณหยั่งรู้.....

18. phat_ph

phat_ph เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011

ขอขอบคุณ คุณต้นพุทธที่กรุณาไขปริศนาตัวเลข จะไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันและปฏิบัติในธรรมให้ดียิ่งขึ้นๆไปค่ะ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

19. ต้นพุทธ

20. ต้นพุทธ

อย่าอู้

ช่วยพี่ซะดีๆเพราะอีกไม่กี่วัน โน้ตบุ๊ค อุปถัมย์เครืองนี้เจ้าของเขาก็ต้องเอาไปใช้งาน ว่างๆกะว่าจะให้อมต ตั้งกระทู้ทอดกฐินกระดานฉนวนมหัศจรรย์(โน๊ตบุ๊ค)ให้พี่พุทธสักอันจะดีไหม๊เนี่ย ...ว่าแต่ประชาสัมพันธ์ พี่บัวหายไปไหนหรือวุ่นวายกับเลือกตั้งผู้ว่ากทม รายงานตัวด่วนค่าาาาา