แจกพระบรมสารีรืกธาตุและพระธาตุบางองค์

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย hacknok, 7 มกราคม 2008.

1. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ผมลงชื่อขอไว้ในกระทู้ที่ 53 ลำดับที่ 21
    นาย พงศกร ลิ่มไพบูลย์
    815 ซ. ผาสุก ถ. ประชาสงเคราะห์ ดินแดง กทม. 10320

ไม่ทราบว่าจดหมายถึงมือท่านหรือยังครับ
    เงินค่าส่งกลับแบบ EMS อยู่ในซองเล็กนะครับ

2. hacknok

hacknok เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เรียนทุกท่านครับตอนนี้ได้รับจดหมาย 15 ฉบับครับ
    1.คุณนฤมล ดาบสินชัยกุล
    2.สุเชษฐ์ ใจเสมอ
    3.คุณปิยะฉัตร เนื่องจำนงค์
    4.คุณมัยสันต์ วัชรผลาญศัตรู
    5.คุณสมชาย สมบูรณ์
    6.คุณพสกร
    7.คุณสุภารัตน์ วิบูลย์เวชวาณิชย์
    8.นายอมรกุล ศรีงามผ่อง
    9.นายเสรี วงษ์ทองเหลือ
    10.นายธนกร เส้งนนท์
    11.คุณกิตติ มีมะโน
    12.นายศุภรัตน์ ภู่เจริญ
    13.คุณกนก พฤฒิวทัญญู
    14.นาย พงศกร ลิ่มไพบูลย์
    15.คุณศุภชัย สันธนะพานิช
    ใน 15 ฉบับนี้ได้ส่งซองและเงินค่าส่ง 35 บาทและบางท่าน 40 บาทและเงินร่วมทำบุญจำนวน 100 บาทบางซอง

ใครจะใหญ่เกินกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2008
  3. hacknok

เรียนพี่ปิยะฉัตร

รบกวนช่วยส่งรายชื่อคนที่บริจาคทางเมล์น่ะครับhack_nok@hotmail.com ตามนี้เลยครับจะได้เอารายชื่อไปสูตรและบรรจุใต้ฐานพระครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2008
  4. pom980095

pom980095 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่ปิยะฉัตร
    รบกวนช่วยส่งรายชื่อคนที่บริจาคทางเมล... ok@hotmail.com ตามนี้เลยครับจะได้เอารายชื่อไปสูตรและบรรจุใต้ฐานพระครับ
    <!-- / message -->

ส่งชื่อไปที่ ok@hotmail.com แล้วค่ะ

ปิยฉัตร

5. ann4405030216

ann4405030216 Active Member

เพื่อนำมาสักการะบูชา เหตุผล
    เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ ระลึกถึงพระคุณและการบูชาพระบรมสารีริกธาตุถือเป็นมงคลแก่ชีวิต ผู้ที่บูชาย่อมได้ประสบแก่ความสุข และได้รับสิ่งพิเศษตามที่ตนได้บูชา และเพื่อให้ครอบครัวได้บูชาพระรัตนตรัยสืบต่อไป

6. ann4405030216

ann4405030216 Active Member

อ้างอิงกระทู้ที่ 80
    ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 22
    ขอเพื่อนำมาสักการะบูชา เหตุผล
    เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ ระลึกถึงพระคุณและการบูชาพระบรมสารีริกธาตุถือเป็นมงคลแก่ชีวิต ผู้ที่บูชาย่อมได้ประสบแก่ความสุข และได้รับสิ่งพิเศษตามที่ตนได้บูชา และเพื่อให้ครอบครัวได้บูชาพระรัตนตรัยสืบต่อไป
    ได้ส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตนเอง พร้อมค่าส่ง EMS 40 บาท ไปให้วันที่ 29 ม.ค.51 แล้วนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ ..เพื่อนทางธรรม

7. 100000d

100000d สมาชิก

ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 23
    ขอเพื่อ นำมาสักการะบูชา เพื่อการเข้าถึงซึ่งนิพพาน
    เหตุผล การมีพระพรมสารีริกธาตุไว้เพื่อการสักการะนั้น ถือเป็นขั้นสูงที่ได้เกิดมาภายใต้ศาสนาพุทธ เป็นมงคลแก่ชีวิต ผู้ที่บูชาและครอบครัวสืบไป
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ได้จัดส่งซองพร้อมค่าส่ง EMS จำนวน 40 มาภายในซองด้วยแล้ว

8. vayumat

vayumat Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 24
    ขอเพื่อ นำมาสักการะบูชา และขอพึ่งอำนาจบารมีแห่งพระธาตุ เพื่อการเจริญสติแบบอานาปาสติ ตั้งเป้าแค่ ปฐมฌาน เพราะชาตินี้คงไม่ถึง พระนิพาน
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    แล้วจะจัดส่งซองพร้อมค่าส่ง EMS จำนวน 40 มาภายในวันที่ 1กุมภาพันธ์ 2551

9. เพชรกุญชร

เพชรกุญชร Active Member

ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 25

อนุโมทนาค่ะ เพิ่งได้ไปสักการะบูชาพระบรมสารีริกธาตุที่เมืองทองธานี เมื่อไม่นานนี้เองดีใจมากที่จะได้มีโอกาสอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุมาบูชาที่บ้าน เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ครอบครัว และตั้งใจจะแบ่งให้พี่ๆ ที่เราเคารพไปบูชาที่บ้านด้วย
    จะส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตนเอง พร้อมค่าส่ง EMS 40 บาท ไปให้ภายวันที่ 1 ก.พ.51 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

10. hacknok

แจกพระบรมสารีริกธาตุ

เตือนสติท่านทั้งหลายเกี่ยวกับขั้นตอนการขอพระบรมสารีริกธาตุ

แจกพระบรมสารีรืกธาตุและพระธาตุบางองค์

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ทุกท่านครับผมแจกพระบรมสารีริกธาตุเพียง 50 ท่านเท่านั้นครับ

ท่านใดอยากแพร่กระจายพระพุทธศาสนาและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้เจริญไปถึง5000ปีเชิญได้ครับ

เงื่อนไขในการรับพระบรมสารีริกธาตุ
    1.จะต้องเป็นผู้ที่รักษาศีล 5 เป็นอย่างน้อย
    2.จะต้องรักและเคารพในพระพุทธศาสนาพระภิกษุสงฆ์และบิดามารดาของตน
    3.เขียนคำขอและเหตุผลลงในกระทู้ว่าท่านมีความประสงค์อันใดที่อยากได้พระ
    บรมสารีริกธาตุ
    4.เขียนลำดับกระทู้
    5.หากท่านประสงค์อยากรับพระบรมสารีริกธาตุให้ท่านส่งซองเปล่าแบบกัน
    กระแทกหรือซองจดหมายธรรมดา จ่ายหน้าซองถึงตัวท่านเองให้ชัดเจน
    พร้อมเงินค่าส่งกลับแบบ EMS 35 บาท ส่งมาที่ คุณศิริชัย เชื้อตาพระ
    411 หมู่ 1 ต.ท่าขอนยาง อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150
    6.เขียนนามแฝงที่ใช้ในเวปพลังจิตที่มุมซองจดหมายด้านหลังด้วย

ผมต้องแน่ใจก่อนว่าท่านคิดดีทำดีก่อนน่ะครับถึงจะอัญเชิญให้ขอบคุณครับ

หมายเหตุ ข้อความนี้ไม่มีการหลอกลวงมีแต่เป็นผู้ให้...ใครจะใหญ่เกินกรรม
    หากท่านใดมีความประสงค์จะอัญเชิญใส่ในเจดีย์ให้ติดต่อมาที่ 089-6222901 เท่านั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2008
  11. becoooll86

becoooll86 สมาชิก

ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 26

อนุโมทนาครับ ผมเป็นแค่วัยรุ่นคนหนึ่งครับที่มีจิตใจอยากใฝ่ศึกษาพระธรรม เลยอยากอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุมาบูชาที่บ้าน เพื่อเป็นสิริมงคลแก่ครอบครัวและตัวเอง รวมทั้งเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ ให้กับผมในการำเนินรอยตามหลักธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า
    จะส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตนเอง พร้อมค่าส่ง EMS 40 บาท ไปให้ภายวันที่ 1 ก.พ.51 ครับ

ขอบคุณครับ

12. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ทำการจัดส่งซองกันกระแทกไปแล้วนะครับ (นายวิรัตน์ เต็กสี จ.สุพรรณบุรี) อ้างอิงจากกระทู้ที่โพสไว้ลำดับที่ 69 ขอเป็นลำดับที่ 25 ..กระทู้ในหน้าที่ 5 นี่ผมคิดว่าน่าจะมีการเรียงลำดับผิดนะครับ ..รบกวนคุณ hacknok ช่วยจัดลำดับใหม่ตามที่เห็นสมควรเพื่อป้องกันความสับสนด้วยครับ

13. kritsada_li

kritsada_li เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ
    ผมได้จัดส่งซองกันกระแทกไปให้แล้วครับ

14. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้แม่ชีปิ๊กท่านได้รับเอกสารที่ส่งไปให้แล้ว และกำลังดำเนินการช่วยอยู่จ้า

สาธุ

15. อิสวาร์ยาไรท์

อิสวาร์ยาไรท์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2005
    เงื่อนไขในการรับพระบรมสารีริกธาตุ
    1.จะต้องเป็นผู้ที่รักษาศีล 5 เป็นอย่างน้อย
    ค่ะ รักษาศีล 5
    2.จะต้องรักและเคารพในพระพุทธศาสนาพระภิกษุสงฆ์และบิดามารดาของตน
    ค่ะ เคารพในพระพุทธศาสนาพระภิกษุสงฆ์และบิดามารดาของตน
    3.เขียนคำขอและเหตุผลลงในกระทู้ว่าท่านมีความประสงค์อันใดที่อยากได้พระ
    บรมสารีริกธาตุ
    เพื่อนำมาบูชา เป็นสิริมงคล และเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ค่ะ
    4.เขียนลำดับกระทู้
    จากกระทู้ที่โพสไว้ลำดับที่ 71 ขอเป็นลำดับที่ 27 ในกระทู้หน้าที่ 5 ค่ะ
    ขอบคุณ ค่ะ

16. เพชรกุญชร

เพชรกุญชร Active Member

คุณ hacknok ค่ะ วันนี้ตอนเที่ยงได้ส่งซองกันกระแทกไปให้ 2 ซอง
    ซองหนึ่งเป็นของ เพชรกุญชร อีกซองหนึ่งเป็นของคุณ vayumat
    ส่งกลับตามที่อยู่ที่หน้าซองค่ะ (ทำงานอยู่บริษัทเดียวกัน เลยให้ส่งกลับชื่อเดียวกันเพื่อความสะดวกของคุณ hacknok)
    ชื่อ พงค์ปณต สงคราม
    2/1 ถ. อดุลย์ธรรมประภาส ต. ปากน้ำ
    อ.เมืองระยอง จ. ระยอง 21000

ได้ส่งธนานัติไปให้ 300 บาท เป็นค่า EMS
    และถวายร่วมทำบุญกับคุณ hacknok

ขอบคุณค่ะ

17. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆๆ...
    ตอนนี้นายแฮ๊กส์ยุ่งกับการจัดเตรียมงานสร้างวัดปฏิบัติธรรมฯอยู่ครับ อาจจะไม่ได้เข้ามาตอบในเว๊ปเท่าไหร่

18. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับชาติหน้าจะได้เกิดในพระพุทธศาสนาเพื่อดำรุงต่อไปในอนาคต

19. hacknok

วันที่ 6 เดือนกุมภาพันธ์ 2551 เวลาประมาณ 12.30 น.ข้าพเจ้านายศิริชัยผู้ลงกระทู้แจกพระบรมสารีริกธาตุ ได้ส่งพระบรมสารีริกธาตุไปให้ทุกท่านแล้วรอบที่ 2 มีทั้งหมด15 ฉบับ ฉนั้นข้าพเจ้าขออำนวยอวยชัยให้ทุกท่านที่ขอพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุบางองค์ขอให้ประสบแต่ความสุขสวัสดิ์เจริญในธรรมอยู่เป็นนิตและสามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ

ปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ปล.ท่านที่พึ่งเห็นกระทู้ให้เริ่มในผู้ขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 32 เป็นต้นไปจึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

20. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006

ขอบคุณมากครับ ได้รับแล้วในวันนี้
    มาพร้อม ลป. ดู่ 2 องค์ด้วยครับ